• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 V33 - Build 19960.1.2.2 (DIAMOND)

doibung0

Kô hiểu sao máy mình up lên chạy 1 thời gian thì bị tình trạng máy chạy liên tục giống như bị đụng chương trình cái ô nhỏ nó hiện lên xoay liên tục pó tay. Có ai bị tình tran này kô mà mình chưa cài chương trình gì cả

Ah! Cái dzuj này mình bị y chang! Up rom xong cài chương trinh vẫn bị! Nguyên nhân là do SPB POCKET PLUS, trong mục setting bạn chạn refresh đó, bỏ chọn đi là ô kê thôi!

XuanTruong

Super V.I.P
Kô hiểu sao máy mình up lên chạy 1 thời gian thì bị tình trạng máy chạy liên tục giống như bị đụng chương trình cái ô nhỏ nó hiện lên xoay liên tục pó tay. Có ai bị tình tran này kô mà mình chưa cài chương trình gì cả

Mình HR lai rồi chưa cài gì cả mà vẫn bị tình trạng đó

Trước và sau khi Up Rom nên HR lại để giảm thiểu khả năng gây ra các lỗi vặt!:D

hoangPDA87

bản ROM này thật sự quá hao pin.batterry chỉ dùng được đến 35% là out luôn.mình đang dịnh kiếm bản ROM khác để Up mà chưa tìm được bản ưng ý.chỉ thấy Rạnu 7.6 có vẻ ổn,hay 2.10.11 của Pdaviet cũng tốt lắm.Mong Man Quang cho ra đời thêm nhiều Rom mới hay hơn.thanks so much....

cuongking

down không được bạn ơi!rapidshare down chán wa.mình ngồi cả ngày mà không down được.đang ghiền wa.bạn có cách nào giúp mình với!thanks nhiều

ltrhai

Bản này sau khi dùng thử một thời gian tôi có vài nhận xét:
1 - Giao diện của các ứng dụng cơ bản tuyệt vời, đặc biệt chế độ phone thì chưa có bản nào đẹp bằng.
2 - Hệ thống hoạt động tương đối ổn định, máy của tôi chỉ bị treo 1 lần thử phone sau khi up rom, sau đó chưa bị thêm lần nào nữa.
3 - Bản rom này có bộ nhớ theo tôi hơi thấp (không có Flash disk cũng là một thiệt thòi). Dủng được một thời gian thì Ram tụt nhanh xuống có khi chỉ còn có dưới 10m, đặc biệt kết nối wifi hơi khó giống hệt bản PV19, tức là phải chọc mấy nhát mớt được.
4 - Bàn phím ảo tôi thấy không đẹp, giá như mà tác giả cho các bàn phím của các bản rom PV 19, ... vào thì tuyệt.
Một số nhận xét theo thực tế hoạt động của máy của tôi để các bạn tham khảo thêm.

odonnell

Bản rom này fai nói là rất nhanh và clean nhưng có điều kết nối wifi trên EXEC cực kỳ khó với bản ROM. Em đã phải sử dụng wifiWPA patch nhưng vẫn ko ăn thua :((. Nhờ các anh test kỹ rồi chỉ dáo cho em fat

R4jShjT3RuN

Sao trong ROm này ko hiển thị SIM MANAGER thế ???

Thế thì làm sao mà lấy danh bạ từ SIM qua máy mà dùng :(

Có bác nào biết chỉ giáo dùm em với :(

R4jShjT3RuN

Làm gì có chuyện đó! Bạn coi lại đi nhé, Sim Manager nó nằm trong Start => Programs!:|

Hjhj, vì khi kia dùng O2s là nó hay nằm trong Setting/Sysrem và vào contact/menu là có, mới chuyển qua con Exec nên ko để ý trong Programs :D

Bản Rom này mình Up xong dùng nó bị lỗi là có người nhá máy hay có người gọi tới là máy hay bị rung hoài lun :|, phải Reset lại mới OK :|

Có cách nào khắc phục lỗi này ko ?

vhdau

Em đồng ý với bác R4jShjT3RuN, nhiều khi bực mình quá nên đập máy mấy phát xuống chăn rồi ạ, cách khắc phục lỗi này là gì các bác ơi !!!!

LuongQuang

Super V.I.P
Cách khắc phục là...up thử bản Rom khác! :-??
Bản thân bản rom bị lỗi vậy rồi thì khắc phục sao được, trừ khi build lại! Mỗi bản đều có những hạn chế hay lỗi riêng, dùng thử bản nào thấy ưng ý với mình nhất thì dùng. :-?

R4jShjT3RuN

Cách khắc phục là...up thử bản Rom khác! :-??
Bản thân bản rom bị lỗi vậy rồi thì khắc phục sao được, trừ khi build lại! Mỗi bản đều có những hạn chế hay lỗi riêng, dùng thử bản nào thấy ưng ý với mình nhất thì dùng. :-?

Thank bác :D

Bữa nay nó hết bị khi Up lại bản này :D

Hỏi lâu rồi, bây giờ mới có người trả lời, hjhj

traihaiho

mình đã dùng th­­­­ử bản Rom này rồi! giao diện phải nói là không chê vào đâu được, chỉ có điều Wifi thì kết nối có vẻ yếu hơn các bản khác. Mình dùng cả con Blue nên so sánh thấy ngay! Bắt sóng Wifi yếu kinh! hy vọng bạn Phạm Quang chỉnh sửa lại cho anh em được nhờ!

CuongSuper

vậy rom náy có bị lỗi camera nữa không các pro. em dùng mấy rom kia toàn bị lỗi camera thôi, lúc dùng được lúc không

traihaiho

Các bác ơi giúp em với! cái đuôi .7z dùng c trình nào để đọc vậy! em chỉ quen với rar, zip thôi! rom hay quá mà không có cách nào test!

dungmp

Em đang sử dụng bản ROM này, rất Pro. nhưng sao máy e nó chạy nặng quá pác ơi. Ko biết các mem khác dùng bản này có như mình ko hay là do chính em uni của mình nhỉ? xin chỉ giáo