• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK IPHONE 3G TỪ IPHONE DEV TEAM

NguyenHuuTrong

Tình hình là cài yellowsn0w xong thì cứ tháo sim gắn sim :D hoặc cho nó đi máy bay 1 tí là có sóng à =))

phuloves

Đã có 0.9.4 beta yellowsn0w , anh em cứ việc add source vào Cydia và Installer rồi cứ thế ... cứ thế ^^

nhatminh305

Tình hình là cài yellowsn0w xong thì cứ tháo sim gắn sim :D hoặc cho nó đi máy bay 1 tí là có sóng à =))

có mẹo gì chăng bác ! tính từ 11h 30 đến giờ em chỉ mới ăn trưa ! chăng đc cái nào cã !khi chiêu lên đc VINAPHONE tí (chừng 5min) là mất ngay

NguyenHuuTrong

Anh em chú ý dùng yellowsn0w xong có sóng nếu reboot hay tắt máy mở lại là mất sóng ! phải vào on off chế độ airplane :D vài lần sẽ dc :D

nhatminh305

Anh em chú ý dùng yellowsn0w xong có sóng nếu reboot hay tắt máy mở lại là mất sóng ! phải vào on off chế độ airplane :D vài lần sẽ dc :D

on off nó ko lên searching mà chỉ lên ..... là sao bác ?????????????:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??

NguyenHuuTrong

http://hacxip.com/hacx/3gunlock.zip

Unlock iPhone 3G chỉ 1 cái Click :D anh em cùng test nào :D

kitaro

=))=))=))=))chà tool này minh viết cũng được ! :)):)):)):))
ai tét thành công tool này nhớ tới mình cho thêm cây iphone nữa nha !=))=))

startrace

báo cáo đã unlock thành công với sim Viettel, sóng gió tràn trề, đang tiếp tục theo dõi, có gì báo cáo AE ngay

wangpda

3g unlock

moi nguoi cai mobile terminal:
danh vo yellowsnOw -h : giup do
yellowsn0w -a : cach khac
yellowsn0w -l : cach thoi gian lau

chieu roi sao do vao tat mo airplan, tat mo cho, tat mo cho, chac chan se duoc. :)

Freetin

"Công việc của bạn là iPhone 3G Lock đang mọi FW (kể cả FW 2.2) --> hãy lên FW 2.2 gốc từ apple --> làm bước này http://pdaviet.net/showthread.php?t=39213 --> xong -->"
Bác ơi, bác giải thích bước này kĩ kĩ giùm em đi, em còn gà lắm. Tức là mình dùng itune shift + restore lên firmware 2.2 gốc lun àh (máy em 3g firmware 1.14 có lên thẳng lun đc kô). sau đóa dùng quickpwn de jailbreak nhưng không chọn phần unlock. xong rồi làm típ mấy bước bác chỉ àh

bonblue

"Công việc của bạn là iPhone 3G Lock đang mọi FW (kể cả FW 2.2) --> hãy lên FW 2.2 gốc từ apple --> làm bước này http://pdaviet.net/showthread.php?t=39213 --> xong -->"
Bác ơi, bác giải thích bước này kĩ kĩ giùm em đi, em còn gà lắm. Tức là mình dùng itune shift + restore lên firmware 2.2 gốc lun àh (máy em 3g firmware 1.14 có lên thẳng lun đc kô). sau đóa dùng quickpwn de jailbreak nhưng không chọn phần unlock. xong rồi làm típ mấy bước bác chỉ àh

3G hình như không có Firmware 1.1.4 Chú !

phuloves

Có 1 cách như này và tớ đã thành công trên nhiều máy
Restone iphone với fw 2.2vaf Sim cũ trong iphone , restone xong vào Itunes kích hoạt Itunes Store , sau đó xài Quickpwn cho 2.2 và Jeabreak ... Khi Jeabreak xong thì tắt nguồn và vào iTunes kích hoạt Itunes Store lần nữa .. Sau đó tắt nguồn ... Đợi khoảng 5 phút thì bật lại .... Và khi iphone khởi động lại xong, khi đang ở chế độ màn hình Lock Screen, các bạn thay Sim và đợi 1 tí là đc ngay ...
Chúc các bạn thành công .. Và cũng ko cần phải tắt chế độ 3G, tớ để 3G mà vẫn đc như thường .. Tắt 3G lại có khi ko đc í .. :D
Nếu vẫn chưa đc thì cứ tháo sim rồi bot vào lại, or reboot lại máy, 1 lúc là đc

AnhTu

Super V.I.P
Đối với 1 số người, đa số đều có những mẹo riêng để có thể ON chế độ GSM, tuy nhiên khong6 hẳn là work hết đối với tất cả mọi người, chủ yếu là dùng để tham khảo đối với các người khác:D
Member nên tham khảo nhiều ý kiến, "mẹo" để có thể sử dụng tốt nhất iPhone 3G :D

nhatminh305

các bác ko làm đc thìt thử nhá
Vào setting ---------> Genral -----> Reset ----------> Reset network setting :D
on off air :D

Em làm đại cái đc luôn :))

usp

Tôi đã làm mọi cách mà vẫn không có sóng. Trường hợp của tôi là mỗi lần lên xuống máy bay là hiện lên chữ "invalid sim" rồi cái pop up SIM Failure. Cái vụ này ít thấy ai nói tới. Làm hôm qua tới giờ, thử với mấy cái SIM cũng vậy, phát khùng luôn. May mà có cái HTC HD sơ cua xài đở, chứ không là đập thằng iPhone này rồi.