• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z

lamduchien

Vấn đề kết nối WIFI - Xcingular 8125 - Help

Chào mọi người!

Hiện mình đang sử dụng con Xcingular 8125 đã unlock bằng phần mềm.
Nói chung mọi thứ đều ổn (xài WM2005)
Nhưng mỗi lần mình bật Wifi, mặc dù vào setting của Wireless LAN phần Signal Quality có thể hiện chất lượng sóng. Nhưng khi vào Internet Explorer để vào Web thì nó xuất hiện thông báo :

Connecting to : CSD Cingular
Using : Cellular line
Dialing : 123456789 (Số này mình tự đánh vào...vì trước đây nó là số điện thọai nước ngòai, mỗi khi kết nối tốn rất nhiều tiền, mình nhập dãy số trên nhằm ngăn nó kết nối theo hướng này)

Không biết bản WM2005 này có bị lỗi không? hoặc phải điều chỉnh setting như thế nào mới kết nối Wifi được?

Rất mong mọi người chỉ giúp mình nhé.

Cám ơn nhiều

ngoclycn

ROM CHO T-MOBILE

em đang dùng con t-mobile vario wm5.0,h mun' rom lên bản 6.0 có đc ko các pác.nếu dc pác nào có bản rom mới nhất cho e xin với.thank!

QuangThang89

Bạn phải xem máy của bạn thuộc dòng nào, trên diễn đàn mình có rất nhiều rom WM6 cho tất cả các dòng máy, chỉ cần bạn biết máy bạn thuộc dòng nào thì sẽ có rom WM6 xài thui, thân :)

BillGatesBoss

Chào mọi người!

Hiện mình đang sử dụng con Xcingular 8125 đã unlock bằng phần mềm.
Nói chung mọi thứ đều ổn (xài WM2005)
Nhưng mỗi lần mình bật Wifi, mặc dù vào setting của Wireless LAN phần Signal Quality có thể hiện chất lượng sóng. Nhưng khi vào Internet Explorer để vào Web thì nó xuất hiện thông báo :

Connecting to : CSD Cingular
Using : Cellular line
Dialing : 123456789 (Số này mình tự đánh vào...vì trước đây nó là số điện thọai nước ngòai, mỗi khi kết nối tốn rất nhiều tiền, mình nhập dãy số trên nhằm ngăn nó kết nối theo hướng này)

Không biết bản WM2005 này có bị lỗi không? hoặc phải điều chỉnh setting như thế nào mới kết nối Wifi được?

Rất mong mọi người chỉ giúp mình nhé.

Cám ơn nhiều

hix sao bác bị giống em thế...em cũng làm theo hướng dẫn kết nối GPRS và chỉnh kiểu gì thì mỗi lần vào web nó lại calling đến một số điện thoại lạ hoắc...em chỉ làm thế có hai lần mà mất toi 4k ...

à em cũng dùng dòng 8125 nếu em sử dụng sạc của motorola 5.0v 500mA thì có sạc được ko vậy bác....em tính đi mua cái sạc khác nhưng ở cửa hàng nó nói dòng 8v gì gì đó em ko hiểu rồi nó lấy cái sạc của motorola cắm vào vừa khít thì nó bán cho em....

nguyendung0701

o2 miniS thế nào là unlock CID rồi

em thấy các pác nói về thông số ISL/SPL, vậy thông số ISL/SPL như thế nào là đã unlock CID như thế nào là chưa unlock CID( cả G3 và G4 ). mong các pác chỉ giáo :-??

mr_khuat

Alô cả nhà ơi cứu mình với, mình có em O2 Wizard Qtek9100, bị màn hình trắng xóa rồi chuyến sang sọc màu, mình đã tháo ra vệ sinh cáp màn hình nhưng không ăn thua xin cầu cứu anh em nào biết chỉ dùm với hoặc biết chỗ nào sửa bệnh này chỉ em với. Em ở HN ai biết thì PM cho em vao nick Yahoo: toikhongmuonthe2000@yahoo.com . Thank u nhìu nhìu...

minhquang211090

Phần mềm hỗ trợ Java cho Cingular-8125?

Em mới up Rom 6.1 xong!Trong Rom O có chương trình hỗ trợ chạy java.các anh nào có thì cho em xin link dơnload nha!thanks

mrzes

Cần giúp: Qtek 9100 - Tiếng Pháp

Em mới lấy con Qtek 9100. Đây là hàng Đài Loan, xuất sang Pháp nên HDH hiện nay của nó là tiếng Pháp (sắp xếp bàn phím cũng... Pháp luôn chứ không theo kiểu qwerty thông thường).
Vì em chả biết gì về tiếng Pháp nên khốn khổ với nó quá. Em muốn chuyển sang dùng tiếng Anh nhưng tìm trong máy chả có chỗ nào để chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh mà em lại mù tịt về PDA. Đọc trên 4rum thì thấy up rom cho nó sẽ được. Nay hỏi các anh em trên 4rum:
1. Up rom bản tiếng Anh thì giao diện sẽ là tiếng Anh phải không?
2. Khi khởi động, máy em báo:
IPL: 1.06
SPL: 1.06
GSM: 01.13.16 (không nhớ chính xác 2 số cuối :()
Vậy, chip của con này là G3 hay G4?
3. Với loại của em, down bản các file cần thiết để up rom ở đâu?
4. Khả năng die máy khi tự cài là bao nhiêu %? (Em khá về máy tính nhưng với PDA thì chỉ ở dạng mầm non).
5. Nếu mang ra hàng, giá up rom khoảng bao nhiêu? Địa chỉ nào có uy tín?
Kính mong được các bác chỉ giúp tận tình. Về PDA, em gà lắm :-/
Cám ơn các bác rất rất nhiều!

ghekua

Em mới up Rom 6.1 xong!Trong Rom O có chương trình hỗ trợ chạy java.các anh nào có thì cho em xin link dơnload nha!thanks

bạn xài tạm cái này, hơi cũ một tí nhưng mà ok lah :D
Mã:
http://www.4shared.com/file/63821965/a1b34f81/JBlend_Java_20080507_1_1.html?s=1

Em mới lấy con Qtek 9100. Đây là hàng Đài Loan, xuất sang Pháp nên HDH hiện nay của nó là tiếng Pháp (sắp xếp bàn phím cũng... Pháp luôn chứ không theo kiểu qwerty thông thường).
Vì em chả biết gì về tiếng Pháp nên khốn khổ với nó quá. Em muốn chuyển sang dùng tiếng Anh nhưng tìm trong máy chả có chỗ nào để chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh mà em lại mù tịt về PDA. Đọc trên 4rum thì thấy up rom cho nó sẽ được. Nay hỏi các anh em trên 4rum:
1. Up rom bản tiếng Anh thì giao diện sẽ là tiếng Anh phải không?
2. Khi khởi động, máy em báo:
IPL: 1.06
SPL: 1.06
GSM: 01.13.16 (không nhớ chính xác 2 số cuối :()
Vậy, chip của con này là G3 hay G4?
3. Với loại của em, down bản các file cần thiết để up rom ở đâu?
4. Khả năng die máy khi tự cài là bao nhiêu %? (Em khá về máy tính nhưng với PDA thì chỉ ở dạng mầm non).
5. Nếu mang ra hàng, giá up rom khoảng bao nhiêu? Địa chỉ nào có uy tín?
Kính mong được các bác chỉ giúp tận tình. Về PDA, em gà lắm :-/
Cám ơn các bác rất rất nhiều!

1. bạn úp rom có ký hiệu WWE thì nó sẽ là tiếng anh
2. chip của bạn là G3
3. Nếu máy còn zin chưa đụng chạm, cần thiết download Wizard services tool 4.2
Mã:
http://www.4shared.com/file/66811455/97deda66/WST_v422_Wizard_Service_Tool.html?s=1
để unlock SIM và unlock CID. Sau khi đã unlock xong, up IPL/SPL lên 3.08 (cái này là tùy chọn thôi, ko úp cũng được). Sau đó down bộ cài rom về, úp rom thôi :D
4. Nếu đã làm theo đúng tuần tự các bước thì khả năng die là 0% :D
5. Mình ko biết giá vì up rom khá dễ, mang ra hàng chi cho tốn tiền bạn ơi, tự mình làm, cảm giác úp rom cho máy sướng lắm :D
Công thức úp rom:
kết nối máy với laptop (đã cài sẵn activesync 4.5 nếu ở winXP hoặc WMcenter 6.1 ở Vista hoặc win7), chạy file rom, làm theo các bước ---> có rom mới.
Mọi thắc mắc cứ add nick YM! vietphuong4888 , mình sẽ giúp :D

Chỉnh sửa cuối:

khucquanhanh

O2 MiniS Pro của em không nhận Sim là sao vậy các bác!

Máy cua em tự dưng không nhận sim nên không goi và nhắn tin được mong các bác giúp đỡ em với!

ghekua

bạn vào phần command setting, xem thử xem có đặt chế độ flight mode ko, nếu có đặt thì tắt nó đi.

littlecowboyz

Cần giúp đỡ về Dopod 838 ( Htc Wizard)

Chào mấy bạn,mình mới up Dopod 838 của mình thành WM6.5 . Chạy khá ổn định. Nhưng mỗi khi mình cài thêm phần mềm thì máy báo là phần mềm "not digitally signed with a trusted cetificate" ----> Ko cho cài vào . Mình cũng mới dùng WM6 nên ko biết nhiều. Bạn nào có thể giúp mình giải quyết cái này thì mình cảm ơn nhiều lắm.
Thân.

mrzes

để unlock SIM và unlock CID.
Cái này em chưa biết cách nhận ra máy mình đã unlock chưa. Em đang chạy SIM Viettel, Mobi bình thường.
Sau khi đã unlock xong, up IPL/SPL lên 3.08
Em xin bác cái link và cách up???
Chân thành cám ơn bác!

mrzes

Cái này em chưa biết cách nhận ra máy mình đã unlock chưa. Em đang chạy SIM Viettel, Mobi bình thường.

Em xin bác cái link và cách up???
Chân thành cám ơn bác!

Nếu GheKua có hướng dẫn các bạn khác thì cứ trả lời ở đây chứ mình thì không cần nữa rồi. GheKua đã hướng dẫn mình cả đêm qua Y!M. Thật cảm động khi gặp được người nhiệt tình đến thế!
Xin cảm ơn GheKua! Xin cảm ơn PDA Việt!
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

taoaccchoi

Anh nào vào chỉ giúp em cài bản win mới nhất O2miniS

Tình hình lần đầu tiên sử dụng con O2miniS mong anh nào chỉ dẫn em làm từ A>>>Z dùm. Em thanks nhiu`:mad:)
Em mún cài win mới nhất. dưới đây là thông số máy
IPL: 1.05
SPL: 1.05
GSM:01.09.10
anh nào vào cho e xin phần chỉ dẫn full thanks rất nhìu.

nhớ chỉ dùm e chi tiết phần kiểm tra máy e đã unlock CID
ví dụ nếu unlock gòi thì làm sao biết là HardUnlock hay SoftUnlock

em thử dùng WST 4.2.2 nhưng báo lỗi như hình dưới chỉ dùm em lun:D

Hình đây ah

http://www.flickr.com/photos/upload/done/

cai hình thứ 1 bấm oki ra hình thứ 2 e bó tay

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

máy của bạn là chip G3, bạn vào setting --> device information, xem cái chipset type là M3-system hay Flash
nếu M3-system nghĩa là đã unlock CID. unlock CID chỉ có 1 loại, ko có Hardunlock hay Softunlock.
Về phần up rom, theo mình nghĩ bạn nên download 1 bản rom gốc có IPL/SPL 3.08 về để up trước (hoặc download riêng 3.08 úp cũng được), sau đó mới tiến hành úp rom mới. Quá trình úp rom mới diễn ra đơn giản. Giải nén file chứa rom mà bạn download được, kết nối ppc với laptop, sau đó chạy file Vista_upgrade_utilities hoặc XP... tùy hệ điều hành, sau đó làm theo các bước chỉ dẫn, khoảng 10 phút là xong. Nhớ là ppc pin phải trên 50%, up trên laptop hoặc desktop có lưu nguồn. Nếu có gì vướng mắc cứ pm nick YM!: vietphuong4888 mình sẽ hướng dẫn.

ghekua

Chào mấy bạn,mình mới up Dopod 838 của mình thành WM6.5 . Chạy khá ổn định. Nhưng mỗi khi mình cài thêm phần mềm thì máy báo là phần mềm "not digitally signed with a trusted cetificate" ----> Ko cho cài vào . Mình cũng mới dùng WM6 nên ko biết nhiều. Bạn nào có thể giúp mình giải quyết cái này thì mình cảm ơn nhiều lắm.
Thân.

bạn cho mình biết win6.5 bản nào được ko? Có thể Win6.5 dựa trên những build mới, một số phần mềm có thể không tương thích. Mình nghĩ wizard ko nền xài Winmo 6.5, rất chậm và tiêu tốn nhiều ram. Theo mình cứ wm6.1 clean là tốt nhất, ram lúc nào cũng trên 30mb. :D