• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCKCID for HTC HERMES - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

mrlingling

Active Member
DownGrade v1.06 xuống v1.04 em ko download xuống được, và HTC_Hermes_SIM_Unlock_v2a.zip cũng chẳng download xuống máy được , cứu em. hix

PhamHien

DownGrade v1.06 xuống v1.04 em ko download xuống được, và HTC_Hermes_SIM_Unlock_v2a.zip cũng chẳng download xuống máy được , cứu em. hix
Cách này chỉ thực hiện trước đây thôi. Hiện nay đã có công cụ version mới (HTC Hermes SIM & CID Unlocker version v3a) có thể unlock cho mọi loại bootload mà không phân biệt là 1.06 hay 1.04

Bạn có thể tải về và chạy nhé! Tất cả có ở chủ đề này, chỉ cần chịu khó đọc chút thôi.

PhamHien

Được mọi người chỉ dẫn cho nhiều lần, e cũng đã hiểu thêm một chút về cái dòng PDA-HTC này. Em xin tổng hợp lại quá trình unlock của e. mong các cao thủ giải đáp cho biết X01 của em có unlock được SIM hay ko và tại sao quá trình up ROM của em lại có lỗi??? :-??
-----------------------------------------------------------------------
Em có 1 con X01HT - Softbank xách từ Nhật về, thông số khi em kiểm tra như sau:
HERM200
IPL - 1.01
HERM200
SPL-1.40.Olipro.
---------------------------------
Thông số về ROM như sau:
ROM Version: 1.33.761.4
ROM date: 11/10/06
Radio Version: 1.46.00.10
......: 32.79.7020.19H
---------------------------------
Theo như mọi người hướng dẫn, em đã down HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a và tiến hành unlock. Khi chọn cả unlock CID và SIM thì thấy báo như sau:
"SUCCESS: Device SIM/Network lock removed and set to superCID".
------------------------------------------
Đồng thời em đã dùng phần mềm mtty để kiểm tra:
task 32: 0
info 2: HTCSSUPERCID HTCE
-----------------------------------------------
Như vậy có nghĩa là máy đã được unlock CID rồi đúng ko ạ? Các bác cho em hỏi máy có unlock được SIM ko? Khi em nhét SIM vào thì vẫn ko nhận sóng, dù em vẫn có thể truy cập vào Viettel Plus...???
----------------------------------------------------------
Khi tiến hành up ROM, em đã down bản OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) (04) và giải nén ra được 2 file là RUU_sigh.nbh và RUUWrapper.exe.
Trước khi tiến hành up ROM, e đã chạy SSPL-Herm.exe để đưa máy về BL thấy thông số như sau:
HERM200
IPL-SSPL by Des
HERM200
SPL-1.09.ds

Giờ muốn up ROM thì em có phải copy nó vào PPC ko và chạy từ đâu: từ PC hay PPC? Em thử chạy từ PPC thì báo lỗi :-??. Em có phải làm thêm j k ạ? Hay là bản ROM của e ko phù hợp? Mong các cao thủ chỉ giáo.
Tks nhiều nhiều!!!

Máy của bạn đã unlock CID thành công. Bây giờ nó là superCID và có thể up bản bất kì!

Để up bản ROM mới, bạn phải up từ PC, tốt nhất là dùng Laptop( để tránh mất điện). Bạn hãy nối cable giữa PPC và PC, sau đó đưa máy về bootloader rồi tìm đến bản ROM đã giải nén và lưu trên PC. Trong ROM đó, click vào RUU_sigh.nbh và làm theo hướng dẫn. Quá trình up sẽ diễn ra trong ít phút là ok!

CongNam

:-?theo mình suy nghĩ thì hình như là 1 máy PDA khi xách về VN chúng ta chỉ cần nạp ROM là có thể sử dụng rồi đúng ko nhỉ,ví dụ như o2 mini,o2 exec....:-??chính xác có phải như vậy ko?

Up rom thôi thì chưa phải unlock, Unlock CID là để mở khóa mà nhà sản xuất đã nạp vào máy, nếu ta chưa unlock mà up rom thì sẽ dẫn đến hỏng máy.

Taki7610

Unlock_GSM
:-?theo mình suy nghĩ thì hình như là 1 máy PDA khi xách về VN chúng ta chỉ cần nạp ROM là có thể sử dụng rồi đúng ko nhỉ,ví dụ như o2 mini,o2 exec....:-??chính xác có phải như vậy ko?

Đó chỉ là những dòng "đơn giản" nó chưa thật sự đúng với từ "UNLOCK" mà chỉ đúng với từ "nâng cấp HĐH" mà thôi,từ 'UNLOCK" bao hàm rát nhiều ý nghĩa đó<unlock cid-unlock sim-unlock password>"nạp ROM" chỉ là thứ yếu so với chữ "UNLOCK' đó.

kukingkong

Máy của bạn đã unlock CID thành công. Bây giờ nó là superCID và có thể up bản bất kì!

Để up bản ROM mới, bạn phải up từ PC, tốt nhất là dùng Laptop( để tránh mất điện). Bạn hãy nối cable giữa PPC và PC, sau đó đưa máy về bootloader rồi tìm đến bản ROM đã giải nén và lưu trên PC. Trong ROM đó, click vào RUU_sigh.nbh và làm theo hướng dẫn. Quá trình up sẽ diễn ra trong ít phút là ok!

Trên PC nó sẽ coi đây là 1 file .nbh thì chạy bằng cách nào bây giờ ?

Ngoài ra, tôi muốn back-up ROM gin của máy thì làm thế nào ?

Thanks.

trungpt

Trên PC nó sẽ coi đây là 1 file .nbh thì chạy bằng cách nào bây giờ ?

Ngoài ra, tôi muốn back-up ROM gin của máy thì làm thế nào ?

Thanks.

Thế cuối cùng là phải chạy từ đâu hả các bác? Em thử từ PC thấy báo lỗi thật, nhưng thử từ PPC cũng có lỗi :(:)(:)((

kukingkong

Thế cuối cùng là phải chạy từ đâu hả các bác? Em thử từ PC thấy báo lỗi thật, nhưng thử từ PPC cũng có lỗi :(:)(:)((

Tôi vừa up thử bản ROM v19. Đại khái nếu cài từ thẻ microSD thì chép vào folder gốc, đổi tên thành HERMIMG.nbh, về bootloader để cài. Bạn qua topic upROM sẽ có hướng dẫn đầy đủ.

Còn back-up ROM, gọi là reconstruct gì đó, mất sức lắm, tôi bỏ luôn bản WM 5.0 tiếng Pháp origin, không lưu luyến.

trungpt

Tôi vừa up thử bản ROM v19. Đại khái nếu cài từ thẻ microSD thì chép vào folder gốc, đổi tên thành HERMIMG.nbh, về bootloader để cài. Bạn qua topic upROM sẽ có hướng dẫn đầy đủ.

Còn back-up ROM, gọi là reconstruct gì đó, mất sức lắm, tôi bỏ luôn bản WM 5.0 tiếng Pháp origin, không lưu luyến.

Cách này có được ko hả bác? Em thử 2 lần up từ PC và PPC rồi nhưng đều báo lỗi. Để e thử đổi tên file xem sao

hoanbt11

Xin chào tất cả anh em trong forum. em muốn nhờ giúp em có con softbank HERM200 phiên bản rôm tiếng nhật. IPL-1.01 SPL-1.09. rất mong các bác giúp em cách unlock để dùng được sim việt và có tiếng anh.mong các cao thủ ra tay giúp đỡ.

Status
Không mở trả lời sau này.