• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCKCID for HTC HERMES - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

thanvantinh

Unlock X01HT vẫn gặp khó khăn?

con x01ht của em mang ở nhật bổn về SPL ban đầu của nó là SPL-1.40 IPL-1.01 em làm theo hướng dẫn và đã thay đổi đc SPL của nó là IPL-1.04 và SPL-2.10.0lipro nhưng khi unlock CID và sim bằng HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a mọi sự suôn sẻ nhưng xong đâu đấy bỏ sim vô vẫn báo simlock mong các anh chỉ giáo thêm thanks all !!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn hãy tiến hành làm lại lần nữa đi, nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi tiến hành unlock

hoatienii

con x01ht của em mang ở nhật bổn về SPL ban đầu của nó là SPL-1.40 IPL-1.01 em làm theo hướng dẫn và đã thay đổi đc SPL của nó là IPL-1.04 và SPL-2.10.0lipro nhưng khi unlock CID và sim bằng HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a mọi sự suôn sẻ nhưng xong đâu đấy bỏ sim vô vẫn báo simlock mong các anh chỉ giáo thêm thanks all !!

Bạn đọc kỹ lại từ đầu đi. Máy softbank x01ht đời sau này unlock phải tốn tiền đấy bạn. Dùng HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a để unlock SIM mấy máy đời sau của x01ht bảo đảm với bạn là không được.

ferrari

la,2 xong 1 em softbank đời 2006 lên 6.1 để test xem sao, chắc là gôd đây
thank so much

nguyendaika

Nạp ROM và UNLOCK--->liên quan thế nào

:-?theo mình suy nghĩ thì hình như là 1 máy PDA khi xách về VN chúng ta chỉ cần nạp ROM là có thể sử dụng rồi đúng ko nhỉ,ví dụ như o2 mini,o2 exec....:-??chính xác có phải như vậy ko?

cantho

:-?theo mình suy nghĩ thì hình như là 1 máy PDA khi xách về VN chúng ta chỉ cần nạp ROM là có thể sử dụng rồi đúng ko nhỉ,ví dụ như o2 mini,o2 exec....:-??chính xác có phải như vậy ko?

nếu mà xài ok thì mình đâu cần up rom làm gì cho phiền phức ,theo mình nghĩ nếu mà có bản nâng cấp cho nó thì nên up vì nó có nhiều cái hay hơn

nguyendaika

ý bạn là nó cũng giống như mình đem máy từ nước ngoài về,gắn sim là xài luôn ah????được thì ko nói j,nếu ko được chắc phải up rom

jam1984

ko biết hỏi cái này ở đây có đúng ko , nếu sai mong mod bỏ qua cho, mình có mua 1 em softbank X01HT ở cửa hàng(nghĩa là CH đã unlock rồi), mọi thứ xài đều ok, nhưng chỉ có 1 cái là khi cài TCPMP hay coreplayer thì xem phim ko dc , khi xem giống như đĩa bị xước, và hình giật rất nhiều . Mang ra của hàng ng ta nói là do dòng herm này bị lỗi đó , kể cả Singular 8525 cũng ko xem dc bằng TCPMP và coreplayer , cho mình hỏi có đúng như vậy ko,có phải do lỗi unlock ko, có cách nào để xem những định dạng phim bằng PM nào khác ko , thanks

Lỗi này không phải do máy chả phải do unlock mà là do bản ROM đó chưa fix media.
Hiện các bản sau này đã fix được lỗi đó và đã có chú thích rõ ràng, bạn chỉ cần xem thông tin chi tiết của ROM rồi tiến hành UP thôi.
Chúc bạn thành công và có những phút thoải mái với TCPMP và CorePlayer trên chiếc SoftBank của mình :)

Last edited by a moderator:

jam1984

Mình kiểm tra bootloader thấy ipl 1.01;spl 1.09 và radio : 1.14.00.10 với những thông số đó , mình dùng HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a để unlock dc ko?

PhamNhatThanh

Mình kiểm tra bootloader thấy ipl 1.01;spl 1.09 và radio : 1.14.00.10 với những thông số đó , mình dùng HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a để unlock dc ko?
Bạn dùng HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a unlock là ok
Chúc Bạn thành công:)

1411

Số liệu trên máy của mình nhw sau:
HERM300
IPL-1.01
HERM300
SPL-1.40.Olipro

Các cậu cho mình hỏi, mình có úp rom WM 6.1 được chưa vậy? cảm ơn nhiều!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Số liệu trên máy của mình nhw sau:
HERM300
IPL-1.01
HERM300
SPL-1.40.Olipro

Các cậu cho mình hỏi, mình có úp rom WM 6.1 được chưa vậy? cảm ơn nhiều!

Máy bạn đã unlock bạn có thể UP ROM thoải mái rồi
CHúc vui

Quang_codon

Các bác cho mình hỏi, con 8525 của mình có thông số BL như sau:

IPL-1.04

SPL-2.10.Olipro

Thông số như trên có ý nghĩa gì, và có cần phải superCID lại không ạ?

Thanks

PhamQuang

Manager
Các bác cho mình hỏi, con 8525 của mình có thông số BL như sau:

IPL-1.04

SPL-2.10.Olipro

Thông số như trên có ý nghĩa gì, và có cần phải superCID lại không ạ?

Thanks

Dòng SPL-2.10 Olipro đã nói lên là máy của bạn đã được chạy HardSPL của Olipro rồi. Khỏi cần chạy gì nữa.

cohisu

Bạn không cần đưa về SPL1.04, mà hãy làm từng buớc nhhư sau:
1- Giải nén file kèm theo đây, copy vào PPC.
2- Chạy file SSPL-Herm.exe từ trong PPC. bạn sẽ nhận thấy màn hình PPC chuyển về trạng thái bootloader với SPL kết thúc bằng 'ds' là OK.
3- Kết nối PPC với PC, thấy chữ 'usb' là chạy rom mới thôi.
4- Quá trình up khoảng 5 phút là xong với bản Live này.

Lần sau đọc kỹ chủ đề up rom WM6.0 trước khi post bài như thế này nhé, bạn sẽ tự làm được thôi. Quy trình up rom được mọi người chỉ dẫn từng bước rất kỹ đó!

Rất hay,đây là biện pháp đơn giản và nhanh gọn nhất để thay đổi SPL để upROm,rất cám ơn đã post bài này ^_^

startrace

Không thể unlock cho EXTENDED ROM

Mình sử dụng Dopod CHT9000, vừa rồi có Up bản ROM WM6 cho dòng này, sau đó thì unhide được extended rom nhưng không thể unlock để format hay xóa được extrom, mong các cao thủ giúp đỡ
Bản ROM là HERM_DOPODASIA_WWE_3.54.707.3_6275_CustomRUU

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình sử dụng Dopod CHT9000, vừa rồi có Up bản ROM WM6 cho dòng này, sau đó thì unhide được extended rom nhưng không thể unlock để format hay xóa được extrom, mong các cao thủ giúp đỡ
Bản ROM là HERM_DOPODASIA_WWE_3.54.707.3_6275_CustomRUU

Bạn ko muốn dùng ExtROM thì hãy sử dụng ROM có BigStorage nhé

startrace

@Dvha79_ddt : thank
@Admin : sorry không tìm thấy thanks button

Chuyển qua Skin PVBLUE sẽ thấy Bạn nhé!!!​

Last edited by a moderator:

trungpt

Unlock X01HT -

Em mới có đúng 1 con X01HT y chang như các bác hướng dẫn:
Em thử thấy thông số nó như sau:
HERM200
IPL - 1.01
HERM200
SPL-1.40.Olipro

ROM: 1.33.761.4
ROM... 11/10/06
1.46.00.10
---------------------------------------------------------------------------
Mỗi tội X01HT của em toàn tiếng Nhật :((, đến cái Microsoft ActiveSync cũng tiếng Nhật :(( luôn nên em tìm mãi chả thấy đâu là card-explorer cả để chạy chương trình như các bác hướng dẫn. Bác nào có cách nào giúp em ko? Có cả ảnh hướng dẫn thì càng tốt, em ko rành tí nào về mấy cái dòng này cả

Tks mọi người nhiều

trungpt

Unlock X01HT --

Làm theo sự hướng dẫn của mọi người em đã thấy báo Success khi unlock, nhưng mà sau đó lắp sim vào chẳng nhận được sóng gì cả? Vậy là sao hả các bác? Giúp em với :(:((

Status
Không mở trả lời sau này.