• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCKCID for HTC HERMES - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamNhatThanh

Em mới có đúng 1 con X01HT y chang như các bác hướng dẫn:
Em thử thấy thông số nó như sau:
HERM200
IPL - 1.01
HERM200
SPL-1.40.Olipro

ROM: 1.33.761.4
ROM... 11/10/06
1.46.00.10
---------------------------------------------------------------------------
Mỗi tội X01HT của em toàn tiếng Nhật :((, đến cái Microsoft ActiveSync cũng tiếng Nhật :(( luôn nên em tìm mãi chả thấy đâu là card-explorer cả để chạy chương trình như các bác hướng dẫn. Bác nào có cách nào giúp em ko? Có cả ảnh hướng dẫn thì càng tốt, em ko rành tí nào về mấy cái dòng này cả

Tks mọi người nhiều

Làm theo sự hướng dẫn của mọi người em đã thấy báo Success khi unlock, nhưng mà sau đó lắp sim vào chẳng nhận được sóng gì cả? Vậy là sao hả các bác? Giúp em với :(:((

Máy của Bạn chỉ Unlock được CID thôi Chứ chưa Unlock Sim, muốn Unlock Sim phải mua Code thôi:D
Bây giờ Bạn có thể up rom tiếng Anh lại được rồi :D

hoatienii

Làm theo sự hướng dẫn của mọi người em đã thấy báo Success khi unlock, nhưng mà sau đó lắp sim vào chẳng nhận được sóng gì cả? Vậy là sao hả các bác? Giúp em với :(:((

:D máy Softbank x01ht thì phải tốn tiền để unlock SIM Bác à. Mình cũng vậy, lúc trước mình tốn 700k luôn.

trungpt

hic hic

Cám ơn mọi người đã chỉ dẫn, vậy là em phải mất 39$ để mua code rồi :(

trungpt

Up ROM

Giờ em phải up bản ROM nào để có giao diện tiếng Anh hả các bác? Dò lại cả topic mà chưa thấy j hết á 8-| :-??

trungpt

Bạn vào đây có đủ cái Bạn cần
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=113

Tks bác.
Dùng Hard-SPL được không bác?

Em là newbie trong dòng này nên chưa biết gì hết á, các cao thủ cho em link direct để em up ROM được không? Vô cái link trên như ra chợ ấy, loạn mất....ak ak :(( :((

Tiện đây, mọi người cho em hỏi luôn, 709SC của Softbank thì dùng j để unlock ạ? Dùng NS-Pro hay là UTS-Pro ạ? Mà có phải tuân theo phiên bản nào ko hả trời? :-??

Huhu, các bác ơi, giờ tại sao em ko kết nối được với PC nữa rùi? :-??. Em đã check vào USB rồi mà....ac ac

Á à, em hiểu tại sao ko connect được rùi :p

Last edited by a moderator:

trungpt

Bạn vào đây có đủ cái Bạn cần
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=113

Bác PhamNhatThanh ơi, bác hướng dẫn em cách up ROM một cách chi tiết được không, có hình thì càng tốt bác nhé? Em là newbie dòng này, đọc ko hiểu chi hết á :(. Mới học hỏi công nghệ unlock của mọi người, cứ như ra chợ ấy, cố gắng hiểu mà cũng mới chỉ được phần nào thôi, e sợ làm die con X01 của mình lắm lắm :((
Một điều nữa là em theo cái link bác gửi, chọn 1 bản ROM, down về được 1 file txt, theo link trong đó thêm được vài thứ nữa, toàn là file .cab.... :-??.... túm lại là một mớ bòng bong :((, càng đọc càng mù mờ
hic hic, giúp em với :((

Thanks bác nhiều

viendongmobile

xin file unlock herm200 co IPL-1.01 va SPL-1.09

Bác nào có file unlock herm200 co IPL-1.01 va SPL-1.09 đằng trước ghi sòtbank
đằng sau ghi X01HT cho e xin và hướng dân cách chay luôn đây là lần đầu e gập con này :-/ máy mang từ nhật về toàn tiếng nhật nghịch một lúc nó bắt nhâp mã thui mong moi nguoi giup đỡ

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bác nào có file unlock herm200 co IPL-1.01 va SPL-1.09 đằng trước ghi sòtbank
đằng sau ghi X01HT cho e xin và hướng dân cách chay luôn đây là lần đầu e gập con này :-/ máy mang từ nhật về toàn tiếng nhật nghịch một lúc nó bắt nhâp mã thui mong moi nguoi giup đỡ

Vậy có lẽ bạn phải mua code cho nó rồi, có gì bạn hãy pm cho TMod PhamNhatThanh xem.

trungpt

Bác PhamNhatThanh ơi, bác hướng dẫn em cách up ROM một cách chi tiết được không, có hình thì càng tốt bác nhé? Em là newbie dòng này, đọc ko hiểu chi hết á :(. Mới học hỏi công nghệ unlock của mọi người, cứ như ra chợ ấy, cố gắng hiểu mà cũng mới chỉ được phần nào thôi, e sợ làm die con X01 của mình lắm lắm :((
Một điều nữa là em theo cái link bác gửi, chọn 1 bản ROM, down về được 1 file txt, theo link trong đó thêm được vài thứ nữa, toàn là file .cab.... :-??.... túm lại là một mớ bòng bong :((, càng đọc càng mù mờ
hic hic, giúp em với :((

Thanks bác nhiều

Ak ak , các cao thủ đâu rồi, vào giúp em với...:-??

trungpt

Bạn down tool Unlock SIM & CID v3 ở đây và làm theo hướng dẫn là được
Chúc thành công

Em đã down xuống và làm theo hướng dẫn, sau khi UNLOCK thấy báo là SUCCESS rồi nhưng theo như mọi người nói thì máy của em chỉ unlock được CID, chứ ko unlock được SIM có phải ko ạ.
Thông số là
HERM200
IPL 1.01
SPL 1.40.Olipro
ROM bản 1.46.00.10...
-------------------------------------
Bác xem có unlock dc SIM ko ạ??? :-??

Taki7610

Unlock_GSM
Em đã down xuống và làm theo hướng dẫn, sau khi UNLOCK thấy báo là SUCCESS rồi nhưng theo như mọi người nói thì máy của em chỉ unlock được CID, chứ ko unlock được SIM có phải ko ạ.
Thông số là
HERM200
IPL 1.01
SPL 1.40.Olipro
ROM bản 1.46.00.10...
-------------------------------------
Bác xem có unlock dc SIM ko ạ??? :-??

Bạn gắn sim vào bị DATA -CRASH không?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
gắn SIM vào chẳng thấy j cả bác ạ, vẫn như không. Thấy cái dấu X to đùng trên biểu tượng SIM, ngoài ra hok có hiện tượng j khác nữa á

Nếu quá trình Unlock SIM báo thành công sau khi UP gắn các loại SIM vào mà vẫn chung 1 kết quả như vậy thì có lẽ chiếc SoftBank của bạn phải nạp code rồi.

Taki7610

Unlock_GSM
gắn SIM vào chẳng thấy j cả bác ạ, vẫn như không. Thấy cái dấu X to đùng trên biểu tượng SIM, ngoài ra hok có hiện tượng j khác nữa á

Cũng có thể con pạn phải dùng X-Sim đó,mỉnh chưa thấy PPC dùng X-Sim bao giờ->nhưng có nghe noí có thể dùng loại này!

trungpt

Cũng có thể con pạn phải dùng X-Sim đó,mỉnh chưa thấy PPC dùng X-Sim bao giờ->nhưng có nghe noí có thể dùng loại này!

hic hic, chán thôi rồi. Bác nào có tài liệu về X-SIM ko nhỉ, cho e xin với để tìm hiểu xem sao
Tks in advance

trungpt

Được mọi người chỉ dẫn cho nhiều lần, e cũng đã hiểu thêm một chút về cái dòng PDA-HTC này. Em xin tổng hợp lại quá trình unlock của e. mong các cao thủ giải đáp cho biết X01 của em có unlock được SIM hay ko và tại sao quá trình up ROM của em lại có lỗi??? :-??
-----------------------------------------------------------------------
Em có 1 con X01HT - Softbank xách từ Nhật về, thông số khi em kiểm tra như sau:
HERM200
IPL - 1.01
HERM200
SPL-1.40.Olipro.
---------------------------------
Thông số về ROM như sau:
ROM Version: 1.33.761.4
ROM date: 11/10/06
Radio Version: 1.46.00.10
......: 32.79.7020.19H
---------------------------------
Theo như mọi người hướng dẫn, em đã down HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a và tiến hành unlock. Khi chọn cả unlock CID và SIM thì thấy báo như sau:
"SUCCESS: Device SIM/Network lock removed and set to superCID".
------------------------------------------
Đồng thời em đã dùng phần mềm mtty để kiểm tra:
task 32: 0
info 2: HTCSSUPERCID HTCE
-----------------------------------------------
Như vậy có nghĩa là máy đã được unlock CID rồi đúng ko ạ? Các bác cho em hỏi máy có unlock được SIM ko? Khi em nhét SIM vào thì vẫn ko nhận sóng, dù em vẫn có thể truy cập vào Viettel Plus...???
----------------------------------------------------------
Khi tiến hành up ROM, em đã down bản OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) (04) và giải nén ra được 2 file là RUU_sigh.nbh và RUUWrapper.exe.
Trước khi tiến hành up ROM, e đã chạy SSPL-Herm.exe để đưa máy về BL thấy thông số như sau:
HERM200
IPL-SSPL by Des
HERM200
SPL-1.09.ds

Giờ muốn up ROM thì em có phải copy nó vào PPC ko và chạy từ đâu: từ PC hay PPC? Em thử chạy từ PPC thì báo lỗi :-??. Em có phải làm thêm j k ạ? Hay là bản ROM của e ko phù hợp? Mong các cao thủ chỉ giáo.
Tks nhiều nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:

hongky80

Hướng dẫn DownGrade v1.06 xuống v1.04​
Bài trên kobold đã hướng dẫn các bạn cách Unlocker Sim & CID cho các loại máy thuộc dòng HTC Hermes.Tuy nhiên cách làm trên chỉ phù hợp với những loại máy có Bootloader SPL-1.04,còn những loại máy có Bootloader version cao hơn thì sẽ không phù hợp.Bài này kobold sẽ hướng dẫn mọi người cách Downgrade từ v1.06 xuống v1.04.Để biết được Bootloader của máy mình có Version bao nhiêu,bạn đưa máy về trạng thái Bootloader(Ấn đồng thời 1 phím OK và POWER sau đó chọc và giứ Reset) rồi nhìn vào vạch đỏ đầu tiên,tại đó sẽ cho biết Version Bootloader của máy.

Các bước tiến hành Downgrade v1.06 về v1.04

-Download Tool Downgrade (được đính kèm dưới bài viết) và giải nén ra.
-Nối PPC và PC với nhau qua và đợ quá trình AS hoàn thành
-Chạy file M3100v3cUnlock.exe trên ,khi bạn nhin thấy trên PPC của mình có màn hình trắng thì đóng cửa sổ DOS của M3100v3cUnlock.exe.
-Chạy tiếp file ROMUpgradeUt.exe
-Sau đó đợi quá trình làm việc khoảng 5s,rồi Soft Reset PPC bằng bút.

Đến đây quá trình Downgrade v1.06 xuống v1.04 của bạn đã thành công.Bạn có thể kiểm tra lại bằng cách vào Bootloader.
Sau khi Downgrade xuống v1.04 ,các bạn có thể theo các bước hướng dẫn ở bài trên để Unlocker SIM và CID cho máy của mình.

Download Tool trong DS

Các Mod ơi xem lại dùm em với Em ko thể Down cái em này về để hạ v1.04 được! Giúp em nghe anh! Em có cái Herm 200 thông số như sau:
IPL - 1.00
SPL - 1.06
R 1.16.00.00
Có phải máy này cần phải hạ SPL xuống 1.04 đúng ko? ạh?
Máy đã unlock nay em muốn up lên W6.1 mà ko down được bộ Downgrade v1.06 xuống v1.04 ! Các Mod xem lại dùm em nhé! Thanks rất nhiều các Mod!

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các Mod ơi xem lại dùm em với Em ko thể Down cái em này về để hạ v1.04 được! Giúp em nghe anh! Em có cái Herm 200 thông số như sau:
IPL - 1.00
SPL - 1.06
R 1.16.00.00
Có phải máy này cần phải hạ SPL xuống 1.04 đúng ko? ạh?
Máy đã unlock nay em muốn up lên W6.1 mà ko down được bộ Downgrade v1.06 xuống v1.04 ! Các Mod xem lại dùm em nhé! Thanks rất nhiều các Mod!

Bạn chỉ cần down tool Unlock CID & SIM v3a về chạy là xong, nó gần như tự động mà.
Took thì trong topic này có đấy
Chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.