• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCKCID for HTC HERMES - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

CutKit

Máy em từ lúc unlocked xomg là tịt wifi luôn , em cung thử up bản rom' Elf_Edition_v2.1_CrackBerry rồi nhưng vẫn tịt wifi.
chắc là do unlocked rồi, có thẻ unlocked lại ko nhỉ
:-/

1. Bạn xem trong Comm đã bật Wifi chưa

2. Thử Up lại ROM LVSW xem sao nhé

3. Unlock lại thì chạy lại chương trình Unlock thôi (cũng có thể)
3.1 Ý bạn là Lock lại hả, :-?? cái này thì...chịu rồi :D

vidspider

hiện tượng là khi wifi ban đầu tắt nhấn vào để bật thì hiện thị quả bóng xoay xoay khoảng 5s thì nó lại về trạng thái tắt như cũ. không tài nào bật lên đc các bác ah.
rom LVSW ở chỗ nào mà em kông tím thấy.
em cũng chạy chương trình V3a mà đâu vẫn hoàn đấy.

minhcatbui

mình đang có một cây MDA T-Mobile bootloader của nó là 1.09, bị chết ngay tại màn hình window, đã thử chạy rom ship tiếng Đức nhưng không được, đang po tay, có ai có thể cứu được chứ, mình ở sg, hy vọng sẽ có cao thủ giúp mình cứu được nó

nugift

Active Member
hiện tượng là khi wifi ban đầu tắt nhấn vào để bật thì hiện thị quả bóng xoay xoay khoảng 5s thì nó lại về trạng thái tắt như cũ. không tài nào bật lên đc các bác ah.
rom LVSW ở chỗ nào mà em kông tím thấy.
em cũng chạy chương trình V3a mà đâu vẫn hoàn đấy.

Mình cũng bị mất WLAN đối với con Herald y như của bạn. Là do rom thôi.

Bản LVSW ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=307951

vidspider

ah, bản này em cũng up rồi nhưng vẫn thế. có khi nào quay về rom gốc lại đc không nhỉ. mà kiếm đâu ra rom gốc bây giờ.

vidspider

các bác cho em hỏi luôn làm sao biết máy SX thời gian nào ?
Em mua 2nd mà.

minhcatbui

Cái này dành cho tất cả các dòng HERMES hiện nay

Hard-SPL bootloader cho phép bạn có thể cài đặt mọi ROM vào PPC mà không đòi hỏi PPC của bạn phải là SuperCID. Hard-SPL cũng tránh cho việc gây hỏng PPC của bạn khi Up những ROM lạ, mà bạn không chắc là có tương thích với PPC của mình hay không.

Các bước tiến hành:

* Bước 1: Download Hard-SPL.zip về PC , bung file *.zip ra một thư mục và chạy file ROMUpgradeUt.exe để cài đặt lên PPC của bạn.

* Bước 2: Download NBHextract và bung file ra.

* Step 3: Download nbhgen0.1 và bung files.

* Step 4: Download các bản ROM nguyên bản, hoặc các bản ROM được chế mà bạn muốn Up cho PPC.

* Step 5: Bung (giải nén) ROM bạn vừa downloaded.

* Step 6: Trong thư mục ROM vừa giải nén, bạn sẽ thấy file với tên RUU_signed.nbh. Copy file đó vào thư mục cùng với thư mục giải nén của NBHextract.

* Step 7: Mở cửa sổ lệnh DOS và tìm đến thư mục NBHextract trong dòng nhắc lệnh DOS. Sau đó gõ NBHextract.exe RUU_signed.nbh và nhấn enter. Thư mục của bạn sẽ trông như hình sau:

* Bước 8: Xóa file 00_IPL.nb, 01_SPL.nb và RUU_signed.nbh từ thư mục đó.

* Bước 9: Copy tất cả các files NGOẠI TRỪ file NBHextract.exe tới thư mục giải nén của nbhgen0.1 trước đó.

* Bước 10: Trong thư mục nbhgen0.1, có một file với tên là sample.txt. Nội dung file đó sẽ trông như hình sau:

* Bước 11: 4 dòng đầu tiên lần lượt sẽ là Model ID, CID, ROM version và ngôn ngữ của ROM. Thay đổi Model ID thành PPC model ID của bạn, ví dụ HERM300 NHƯNG giữ nguyên CID, ROM version và ngôn ngữ không thay đổi. Xóa các dòng mà có 100,00_IPL.nb và 200,01_SPL.nb. Đồng thời cũng thay đổi dòng 900,04_ExtROM.nb thành 700,04_ExtROM.nb. Sau đó lưu lại file này.

* Bước 12: Mở cửa sổ lệnh DOS và tìm đến thư mục nbhgen0.1 folder trong dòng nhắc lệnh DOS. Gõ nbhgen.exe sample.txt. Sau khi thi hành lệnh này, nó sẽ sinh ra một file với tên RUU_signed.nbh trong thư mục nbhgen0.1.

* Bước 13: Copy file mới tạo ở bước 12 RUU_signed.nbh vào thư mục giải nén của ROM mà bạn download. Đồng ý để copy "đè" overwrite lên file RUU_signed.nbh đã có sẵn trong thư mục.

* Bước 14: Đến bây giờ thì bạn đã sẵn sang để UpROM rồi đấy. Cho PPC kết nối với PC và chạy file ROMUpgradeUt.exe. Hy vọng rằng bạn sẽ làm đúng theo trình tự các bước này và mọi thứ OK???

Ck.

đã thực hiện đúng theo cách của CUTKIT, làm đầy đủ các bước để có một chút hy vọng nhưng cùng vẫn không cứu đươc cây MDA Timobile với bootloader 1.09 chết ngay màn hình win, :(

CutKit

đã thực hiện đúng theo cách của CUTKIT, làm đầy đủ các bước để có một chút hy vọng nhưng cùng vẫn không cứu đươc cây MDA Timobile với bootloader 1.09 chết ngay màn hình win, :(

dân tình mùa này nóng nực, thời tiết thay đổi, đem PPC ra vọc mà cứ làm em nó "chết" nhiều thế :O

bạn thử tham khảo ở đây xem sao nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=10575

Ck.

hoatienii

--> đã fix được rồi bạn à

Free HTC Hermes SIM & CID Unlocker *New* version v3a

Phiên bản mới nhất ra đời ngày 3-4-2007 đã có thể Unlock được cho SB X01HT sx sau tháng 12/2007 rồi. Với SB ra đời sau ngày 1-4-2007 thì chưa được test. Bản này sử dụng để unlock tốt cho tất cả dòng HTC HERMES, với mọi Bootloader Version.

Hướng dẫn:
1. Download Tool tại đây
2. Unzip unlocker và chạy file AUTO_Unlock_v3a.bat
Nếu bạn không muốn chạy tự động thì có thể đọc file hướng dẫn Instructions.txt hoặc Readme.txt để biết thêm chi tiết.

Chúc vui vẻ,
Ck.

link bị die rồi bạn ơi!

minhcatbui

dân tình mùa này nóng nực, thời tiết thay đổi, đem PPC ra vọc mà cứ làm em nó "chết" nhiều thế :O

bạn thử tham khảo ở đây xem sao nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=10575

Ck.

cái này do thằng bạn nó mới mua máy, khi nó đem đến cho mình thì máy của nó là rom 2006 mà la tiếng hoa, mình cầm máy kiểm tra dùm nó thì bootloader la 1.04, mình nói là để tôi dùm ông chạy lại tieng anh nha, nó nói la nó biết chạy, tôi nói máy chưa unlockCID đó, biết cách unlock chứ, nó cũng nói la biết, đem về không biết nó chạy thế nào mà khi đem đến chỗ mình nhờ mình cứu thì giống như những gì mình đã nói ở trên vậy đó, mình đã làm hết mọi cách rồi, cám ơn cutkit đã trả lời mình nha, chắc phải làm phần cứng thui

hoatienii

--> đã fix được rồi bạn à

Phiên bản mới nhất ra đời ngày 3-4-2007 đã có thể Unlock được cho SB X01HT sx sau tháng 12/2007 rồi. Với SB ra đời sau ngày 1-4-2007 thì chưa được test. Bản này sử dụng để unlock tốt cho tất cả dòng HTC HERMES, với mọi Bootloader Version.

Hướng dẫn:
1. Download Tool tại đây
2. Unzip unlocker và chạy file AUTO_Unlock_v3a.bat
Nếu bạn không muốn chạy tự động thì có thể đọc file hướng dẫn Instructions.txt hoặc Readme.txt để biết thêm chi tiết.

Chúc vui vẻ,
Ck.

nên chạy tự động hay làm theo từng bước hả Bác.

Chỉnh sửa cuối:

dammeppc

bạn vào đây nhé

Ck.
Mình dùng HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a và làm theo đúng hướng dẫn nhưng sao không thể nào unlock sim cho con softbank được .đã úp rom khác nhưng nó vẫn đòi pass sim ,anh nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với
Thông số là :HERM200
IPL -1.01-SPL-1.40.Olipro

CutKit

nên chạy tự động hay làm theo từng bước hả Bác.

nên chạy từng bước bạn à, để nếu có xảy ra lỗi hay trục trặc thì còn biết mà làm tiếp.

Mình dùng HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a và làm theo đúng hướng dẫn nhưng sao không thể nào unlock sim cho con softbank được .đã úp rom khác nhưng nó vẫn đòi pass sim ,anh nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với
Thông số là :HERM200
IPL -1.01-SPL-1.40.Olipro

Ck. làm nhiều trường hợp khi chạy Unlock lần đầu xong, vẫn đòi PASS SIM
Chạy lại các bước Unlock lần nữa thì hết

Ck.

dammeppc

nên chạy từng bước bạn à, để nếu có xảy ra lỗi hay trục trặc thì còn biết mà làm tiếp.

Ck. làm nhiều trường hợp khi chạy Unlock lần đầu xong, vẫn đòi PASS SIM
Chạy lại các bước Unlock lần nữa thì hết

Ck.

Pó tay rồi anh CutKit ơi làm cả chục lần rồi nó cũng vậy .em unlock CID up rom khác vào cũng thế ,nhưng sao mỗi lần làm thì times nó tăng lên lúc đầu là 10 <15<20<25 hiện tại là 30 times
nó báo như sao :You have tried 30 times please wait until timeout ......

Chỉnh sửa cuối:

minhcatbui

cho mình hỏi, ban mình đem một cây softbank từ nật về màu trắng, nhưng ngôn ngữ tiếng hoa chạy win 2006 bootloader 1.04, bạn ấy nhờ mình, chạy sang tiếng anh, nhưng khi mình chay sspl vào thì bootloader của nó lại là 1.09ds, vậy thì mình có thể tiếp tục unlock CID tiếp được không vậy, đến đây mình thấy lạ quá nên không dám làm tiếp nữa nhờ mọi người chỉ giúp dùm mình nha, xin cám ơn trước

dammeppc

Mình thấy up rom 6.0 cho con này đâu cần unlock ,chỉ việc làm theo hướng là ok.mình cũng up hoài mà chưa thấy lổi gì.còn muốn chuyển ngôn ngữ thì tốt nhất nên unlock CID.thôi là nó chết đấy ,hôm trước mình cũng bị một cây đứng ở logo HTC khi khởi động

nguyenngocbau

Active Member
cho mình hỏi, ban mình đem một cây softbank từ nật về màu trắng, nhưng ngôn ngữ tiếng hoa chạy win 2006 bootloader 1.04, bạn ấy nhờ mình, chạy sang tiếng anh, nhưng khi mình chay sspl vào thì bootloader của nó lại là 1.09ds, vậy thì mình có thể tiếp tục unlock CID tiếp được không vậy, đến đây mình thấy lạ quá nên không dám làm tiếp nữa nhờ mọi người chỉ giúp dùm mình nha, xin cám ơn trước

Mình khuyên bạn khoan hãy uprom nha,hãy xem kĩ các bài hướng dẫn ở những trang trước nha.

kikura

unlock x01ht

Mọi người ơi cho em hỏi với. Em có con herm 200 hàng trước T3. Khi unlock thì có phải cho sim vào rồi mới chạy tool unlock không ạ . :-?:-? . Nhờ mọi người hướng dẫn em unlock với . Em cảm ơn mọi người nhiều.

minhcatbui

Mọi người ơi cho em hỏi với. Em có con herm 200 hàng trước T3. Khi unlock thì có phải cho sim vào rồi mới chạy tool unlock không ạ . :-?:-? . Nhờ mọi người hướng dẫn em unlock với . Em cảm ơn mọi người nhiều.
bạn làm theo như các bước ở trang một, lúc unlock không cần bỏ sim vào đâu bạn, khi unlock xong thì bỏ sim vào là sẽ ok. Nhưng Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng nha:))

Status
Không mở trả lời sau này.