• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCKCID for HTC HERMES - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

vidspider

cho em hỏi chút: em có con X01ht sau khi unlocked thì bị mất wifi liệu có cách gì khắc phục không, có thể unclocked lại không ?

vẫn không có bác nào chuẩn đoán đc bệnh cho con máy cua em ah.
em đã thử nhều cách uprom, radio, dùng v3a unlocked ... như hướng dẫn mấy bác mà vẫn ko xong.

kikura

unlock success

Sau khi tìm hiểu và nhờ mọi người hướng dẫn , em đã unlock thành công chú x01ht . Nhung radio vẫn là 1.16.00.00. Cho em hỏi là radio version này thì ở nhà sóng có ổn định không ạ .. Nếu máy đã là supercd rồi thì khi up lên window6 thì làm thế nào thì tốt ạ. Thanks mọi người nhiều .

ducdl2

Bạn nên down SSPL-HERM về chép vào PPC chạy nó để up rom,còn radio có bản 1.48 rồi bạn down về up bình thường như up rom là được,chúc vui!!!

hoatienii

Hard-SPL bootloader cho phép bạn có thể cài đặt mọi ROM vào PPC mà không đòi hỏi PPC của bạn phải là SuperCID. Hard-SPL cũng tránh cho việc gây hỏng PPC của bạn khi Up những ROM lạ, mà bạn không chắc là có tương thích với PPC của mình hay không.

khi up rom nên dùng cái này hay sspl vậy bạn.

PhamQuang

Manager
Sau khi tìm hiểu và nhờ mọi người hướng dẫn , em đã unlock thành công chú x01ht . Nhung radio vẫn là 1.16.00.00. Cho em hỏi là radio version này thì ở nhà sóng có ổn định không ạ .. Nếu máy đã là supercd rồi thì khi up lên window6 thì làm thế nào thì tốt ạ. Thanks mọi người nhiều .

Muốn có phiên bản Radio mới thì bạn phải Up cho nó chứ?
Sau khi đã UnlockCID thành công thì Up ROM hay Radio đều thoải mái.
Hiên tại có 2 bản Radio đang được đánh giá cao là 1.47 và 1.48.
Phiên bản 1.48 đã có Thread riêng giới thiệu và Link tải.
Bạn tải, Up dùng xem có tốt hơn không?

kikura

radio 1.47

Muốn có phiên bản Radio mới thì bạn phải Up cho nó chứ?

Em cảm ơn các bác nhiều . cuối cùng thì em cũng up xong con máy của mình . Hì hì . Thanks các bác nhiều nhé . :D

t_mobile2006

EM MỚI CÓ CON HTC HERM, K BÍT TÊN MÁY LÀ HTC TyTN OR LÀ GI NỮA VÌ TRÔNG NÓ GIỐNG CON ĐẤY.GỬI TỪ NHẬT VỀ.NHƯNG DÙNG ROM 05, TIẾNG ANH.KHI CHẠY BL THÌ CÓ THÔNG SỐ SAU HERM200; IPL-1.01; HERM200; SPL- 1.40.OLIPRO.BÂY GIỜ MUỐN UP ROM THÌ CÓ PHẢI UNLOCK CID NỮA K?NHỜ CÁC CAO THỦ GIÚP EM VỚI

minhcatbui

bạn làm theo các bước ở trang đầu thì sẽ ok thui, trước khi bạn muốn up rom nên kiểm tra xem máy đã unlock CID chua nha, dung mtty để kiểm tra, đã có bài hướng dẫn của bạn Cutkit vể phần này, bạn tìm từ trang 1 đến trang 5 sẽ thấy chúc bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

dotuanbinh

em hỏi hơi gà 1 chút là làm thế nào để biết là máy đã được Unlock CID rồi

hoatienii

--> đã fix được rồi bạn à

Free HTC Hermes SIM & CID Unlocker *New* version v3a

Phiên bản mới nhất ra đời ngày 3-4-2007 đã có thể Unlock được cho SB X01HT sx sau tháng 12/2007 rồi. Với SB ra đời sau ngày 1-4-2007 thì chưa được test. Bản này sử dụng để unlock tốt cho tất cả dòng HTC HERMES, với mọi Bootloader Version.

Hướng dẫn:
1. Download Tool tại đây
2. Unzip unlocker và chạy file AUTO_Unlock_v3a.bat
Nếu bạn không muốn chạy tự động thì có thể đọc file hướng dẫn Instructions.txt hoặc Readme.txt để biết thêm chi tiết.

Chúc vui vẻ,
Ck.

Cái này có cả HardSPL trong đó phải ko bạn?

Wantoknow

khi up rom nên dùng cái này hay sspl vậy bạn.
Để có thể up bất cứ bản ROM mới (khác) nào thì bạn nên unlock CID/SIM, up tiếp HardSPL. Sau đó cứ mỗi lần up ROM thì bạn dùng SSPL-HERM để máy tự đưa về bootloader trước khi up.
Cái này có cả HardSPL trong đó phải ko bạn?
Không có đâu bạn à!

Bây giờ, các bạn cho Wantoknow hỏi 1 câu noob vì là newbie của dòng này mà:

Wantoknow muốn kiểm tra lại RadioBootloader là bao nhiêu, nên dùng mtty.exe để vào RadioBootloader command (để sau đó mới gõ lệnh "rversion") bằng cách gõ lệnh "rtask a" thì mtty.exe trả lời như sau:

Cmd>rtask a
Command error !!!
Cmd>
:-??
Vậy là bó tay rồi sao :-?. Bootloader trên máy như sau:
IPL: 1.04
SPL: 2.10 Olipro ====> HardSPL V.7 mới nhất hiện nay :D

Tuy nhiên có thể suy luận là RadioBootloader không phải là 108. Có thể là 107 hay 106 :-?

Đọc trên xda thì thấy Olipro nói HardSPL 1.10 Olipro mới cho đọc lệnh "rtask ". Chả nhẽ phải downgrade HardSPL xuống sao? Mà không biết có downgrade được không nữa:-??

Bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giùm, WTK xin đa tạ.

EDIT:
Lọ mọ mãi, cuối cùng tự mình trả lời cho mình vậy :)): có thể downgrade HardSPL, và đồng thời có thể trả về nguyên gốc SPL 1.04. Tóm lựơc cách downgrade HardSPL từ 2.10 Olipro về SPL 1.06 hoặc 1.04 nguyên gốc như sau:

SPL 2.10 Olipro (tức là HardSPL v7) -----> SPL 1.10 Olipro (tức là HardSPL v2 bản này tương đương với SPL 1.04) -----> SPL 1.04

Chi tiết xem ở đây

Chỉnh sửa cuối:

dangtuan

Super CID không UP được RADIO

SoftBank Black của tui là superCID, nhưng vẫn không UP được Radio, MAN và mọi người nghiên cứu giùm đi.
Thanks!

hoatienii

radio của Bác là 0182 thì chiu thôi :(:)((

Để có thể up bất cứ bản ROM mới (khác) nào thì bạn nên unlock CID/SIM, up tiếp HardSPL. Sau đó cứ mỗi lần up ROM thì bạn dùng SSPL-HERM để máy tự đưa về bootloader trước khi up.

Không có đâu bạn à!

Bây giờ, các bạn cho Wantoknow hỏi 1 câu noob vì là newbie của dòng này mà:

Wantoknow muốn kiểm tra lại RadioBootloader là bao nhiêu, nên dùng mtty.exe để vào RadioBootloader command (để sau đó mới gõ lệnh "rversion") bằng cách gõ lệnh "rtask a" thì mtty.exe trả lời như sau:

Cmd>rtask a
Command error !!!
Cmd>
:-??
Vậy là bó tay rồi sao :-?. Bootloader trên máy như sau:
IPL: 1.04
SPL: 2.10 Olipro ====> HardSPL V.7 mới nhất hiện nay :D

Tuy nhiên có thể suy luận là RadioBootloader không phải là 108. Có thể là 107 hay 106 :-?

Đọc trên xda thì thấy Olipro nói HardSPL 1.10 Olipro mới cho đọc lệnh "rtask ". Chả nhẽ phải downgrade HardSPL xuống sao? Mà không biết có downgrade được không nữa:-??

Bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giùm, WTK xin đa tạ.

EDIT:

hình như là có sẵn Hardspl trong phiên bản unlock mới mà.

tiêu em rồi các Bác ơi! mới nhận được máy x01ht với radio version là 1.14.01.10 hình như cái này ko unlock sim được. Máy mới từ Nhật về đã up room black majik. Ipl là 1.04; spl là 2.10

Last edited by a moderator:

kid1110

Hướng dẫn Unlocker SIM & CID cho các loại máy thuộc dòng HTC Hermes​

Chú ý:
Bài hướng dẫn này chỉ thực hiện được với các loại máy dòng Hermes có Bootloader version SPL-1.04.Để check Version SPL,sau khi đưa máy về Bootloader ,nhìn vào dòng vạch đỏ đầu tiên sẽ thấy Version của Bootloader.Các Version SPL-1.06 sẽ có bài hướng dẫn cụ thể để Dowgrade xuống SPL-1.04 sau.

Download tool HTC_Hermes_SIM_Unlock_v2a.zip ,Man PhamQuang đã đưa vào DS.Sau đó làm theo các bước sau:
1.Đưa máy về trạng thái Bootloader bằng cách sau ấn đồng thời 2 phím OK và POWER sau đó chọc và giữ Reset
2.Kết nối PPC với PC qua USB
3.Trên PC sau khi down Tool về giải nén và chạy file MaUpgradeUt_noID.exe
4.Ngồi chờ khoảng chừng từ 20-25 phút(Ko nên sốt ruột làm gì :)) )
5.Sau khi quá trình chạy file MaUpgradeUt_noID.exe hoàn thành sẽ đưa ra thông báo "Upgrade Error 114".Không phải lo lắng,quá trình Upgrade đã hoàn thành.
6.Soft Reset PPC
7.Cho PPC và PC kết nối với nhau qua Active Sync,copy file HERM_Unlock_v2a.exe vào thẻ nhớ
8.Chạy file HERM_Unlock_v2a.exe trên PPC,đợi khoảng 1 phút sẽ nhận được 1 thông báo "SUCCESS",đến đây quá trình Unlock của bạn đã thành công.Sau đó Soft Reset lại máy
9.Sau khi SR ,nếu máy yêu cầu unlock code bạn đưa vào Code sau: 22051978

Chú ý:
-Tuy nhiên trong 1 số trường hợp sau khi chạy đến bước 8 sẽ không nhận được thông báo "SUCCESS",các bạn nên UP lại ROM HTC TyTN 1.18.255.3 sau đó cho chạy lại file HERM_Unlock_v2a.exe trên PPC.

Hình mô tả

Download tool: tại đây

Mình làm trình tự theo các bước, xong soft reset, nó hiện ra simlock, mình nhập 22051978 vào, nhưng nút OK & Emergency bị mờ, ko nhấn đc.

nugift

Active Member
Bạn có thể thực hiện theo cách đơn giản hơn, như sau:

1- Chuyển SSPL-Her vào PPC và chạy nó, sẽ thấy Bootloader.
2- Chạy RUU_Herm_Unlock_v3a.exe từ PC trong folder RUU, thực hiện các bước sau đó. PPC sẽ restart lại.
3- Chuyển Herm_Unlock_v3.exe từ PC trong folder UNLOCK vào PPC và chạy nó. Chọn tất cả các yêu cầu sau đó.
4- Restart lại PPC là xong.

Chú ý: trước khi up một rom nào đó, bạn chỉ cần chạy file SSPL-Herm là đủ. Không sợ gặp trục trặc gì đâu! :)

tải file theo link sau:

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hermes/Tools_and_Programs/HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a.zip

SSPL: bạn tải về từ bài #8 trong trang này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10519

Wantoknow

radio của Bác là 0182 thì chiu thôi :(:)((

hình như là có sẵn Hardspl trong phiên bản unlock mới mà.

tiêu em rồi các Bác ơi! mới nhận được máy x01ht với radio version là 1.14.01.10 hình như cái này ko unlock sim được. Máy mới từ Nhật về đã up room black majik. Ipl là 1.04; spl là 2.10
Theo bạn nói thì máy của WTK có radio bootloader là 0182 nghĩa là cũng không unlock sim được, nhưng WTK thử với 2 SIM của Viettel và Mobifone vẫn gọi và nghe đâu có sao :D

hoatienii

Theo bạn nói thì máy của WTK có radio bootloader là 0182 nghĩa là cũng không unlock sim được, nhưng WTK thử với 2 SIM của Viettel và Mobifone vẫn gọi và nghe đâu có sao :D

Chắc máy bạn đã unlock bằng code, còn unlock bằng phần mềm của pof thì chịu.

SoftBank Black của tui là superCID, nhưng vẫn không UP được Radio, MAN và mọi người nghiên cứu giùm đi.
Thanks!

superCID chỉ để uproom thôi, còn máy của bạn có radio bootloader là 0182 thì không up radio được đâu.

Chỉnh sửa cuối:

kid1110

Bạn có thể thực hiện theo cách đơn giản hơn, như sau:

1- Chuyển SSPL-Her vào PPC và chạy nó, sẽ thấy Bootloader.
2- Chạy RUU_Herm_Unlock_v3a.exe từ PC trong folder RUU, thực hiện các bước sau đó. PPC sẽ restart lại.
3- Chuyển Herm_Unlock_v3.exe từ PC trong folder UNLOCK vào PPC và chạy nó. Chọn tất cả các yêu cầu sau đó.
4- Restart lại PPC là xong.

Chú ý: trước khi up một rom nào đó, bạn chỉ cần chạy file SSPL-Herm là đủ. Không sợ gặp trục trặc gì đâu! :)

tải file theo link sau:

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hermes/Tools_and_Programs/HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a.zip

SSPL: bạn tải về từ bài #8 trong trang này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10519

Mình làm mọi cách vẫn không đc. Mình dùng bản 2a, 3, 3a đều ko đc. Mình thử down SPL xuống 1.01 rồi lên 1.04 xem sao, nhưng cứ down xuống 1.01 thì máy ko còn SupperCID nên ko thể nào up lên 1.04 đc.

nugift

Active Member
Mình làm mọi cách vẫn không đc. Mình dùng bản 2a, 3, 3a đều ko đc. Mình thử down SPL xuống 1.01 rồi lên 1.04 xem sao, nhưng cứ down xuống 1.01 thì máy ko còn SupperCID nên ko thể nào up lên 1.04 đc.

Bạn không cần phải làm phức tạp vấn đề như vậy.

Unlock xong thì dùng SSPL-Her.exe để up rom, SPL là bao nhiêu bạn không cần quan tâm nữa. Thhử lại nhé và sẽ thành công đấy!

Status
Không mở trả lời sau này.