• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

cachep2006

Big Storage ???

máy e trước không sao . bây giờ tự dưng nó bị hiện tượng này :

ĐAng DÙng O2 mini .
- các chương trình mở ra bây giờ tắt x nó vẫn thường chú trong running . nên máy chạy chậm , hôm nọ tự dưng cái storage còn thông báo hết dung lượng .Làm máy đơ .
- windows media đang chạy tắt x nhưng ko thoát vẫn phát , tắt power thì dừng phát , bật power lên lại phát tiếp . trước thì chỉ cần ấn x là tự nó tắt window media .
- rung yếu đi .
THeo các bác thì lỗi bị làm sao ? e đã up storage 27m , và radio 1.13 từ lâu .
bây giờ hướng giải quyết thế nào ?

Bạn đang sữ dụng rom BIG STORAGE phải ko ? đó là bản rom cuối cùng rùi đó. O2 Mini bây giờ nhiều bậnh lắm, bạn còn con rom đó thì Up lại 1 lần nữa lại xem, có gì thay đổi ko ? rồi cho anh em biết tình trạng như thế nào nhé ( Nhớ tháo SIM và Thẻ Nhớ ra rùi UP UP UP )

Thân chào !

thuhoa80

ơ ơ cho anh em hỏi tý nhé!
Tớ bây giờ mới biết thế nào là Pocket PC, đừng cười tớ nhé, vì để dành mãi mới rinh được con O2 mini. Nếu như mình up rom và reset máy nhiều lần thì máy có nhanh bị hỏng không?
Đừng cười nhé!
Cám ơn các mod

duykhanh2104

sợ gì hỏng , nó là con ROM thôi , chứ ko nhu HDD còn dễ bị hỏng hơn mà mọi người dùng mãi mà chẳng thấy hỏng .

Tình hình là rất tình hình a e ơi.
E đã up xong . nó vẫn thế . windows media player tắt x no' vẫn bật . các chương trình chạy ko tắt được vẫn lưu trong Running .
có a e nào bị tình trạng tương tự chỉ e cách khắc phục với .
Đã up bản Qtek 1.13 mà chẳng thấy thay đổi gì

Chỉnh sửa cuối:

cachep2006

trã về bootloader rùi up lại thui

sợ gì hỏng , nó là con ROM thôi , chứ ko nhu HDD còn dễ bị hỏng hơn mà mọi người dùng mãi mà chẳng thấy hỏng .

E đã up xong . nó vẫn thế . windows media player tắt x no' vẫn bật . các chương trình chạy ko tắt được vẫn lưu trong Running .

Trã về bootloader rùi up lại thui ( tìm rom cũ up lại đi bạn )....

duykhanh2104

cho e link down ca'í ROM default của O2 mini đi . lần đầu up cũng chỉ up radio và big storage chứ có up rom đâu. nên ko lưu bản rom trong máy . xin bác cái link

cachep2006

Đừng lạm dụng

ơ ơ cho anh em hỏi tý nhé!
Tớ bây giờ mới biết thế nào là Pocket PC, đừng cười tớ nhé, vì để dành mãi mới rinh được con O2 mini. Nếu như mình up rom và reset máy nhiều lần thì máy có nhanh bị hỏng không?
Đừng cười nhé!
Cám ơn các mod

Reset chỉ để thoát trang thái đang hoạt động và thoát tức thời. Đừng lạm dụng NÚT RESET vì nút đó mà liệt rùi thì cũng liệt giường theo nó luôn đó !

thân chào !

cachep2006

cho e link down ca'í ROM default của O2 mini đi . lần đầu up cũng chỉ up radio và big storage chứ có up rom đâu. nên ko lưu bản rom trong máy . xin bác cái link

vào trong này rùi đang ký 1 member theo IME của mình lấy Rom Gốc về nhé

Chúc bạn may mắn !

Thân chào !

khanhgt

Hơ hơ , bạn tắt nút X mà nó chưa tắt hẳn là đúng rồi , bạn phải cài chương trình Spb Pocket Plus thì nó mới hỗ trợ nút đóng bằng nút X chứ ! Hoặc là cài chương trình nào có ứng dụng tương tự như thế chứ ! Bản ROM nào chả như thế hả bác vì nó có tích hợp sẵn chương trình tắt bằng nút X đâu mà bạn bảo là do bản ROM ! :))

thuhoa80

e dang dung qteks110 khi up rom e chay MaUpgradeUt_noID thi 1 lúc nó báo lỗi sau:
error 120:country id error
the Rom image that you are trying to use is not designed to word with your device
các bác xem hộ em với a?bản rom e down về từ link ở trên a
Gui ban tula2006
To cũng bị như bạn, nhưng tớ liều làm phát ấn tổ hợp Power+Camera+Reset và cho chạy file MaUpgradeUt_noID.exe thế là up rom ngon lành
Bạn cứ làm theo cách của tớ là OK.
Thành công thì thank anh em một tiếng nha
Chúc bạn thành công như tớ

hehe

Mình vừa up rom mới cho con o2mini với thông tin sau:
Romversion 2.01.TXWWE
Romdate:8/18/05
radio version:1.13.0
không biết bản rom này có phải mới ko các pro?,nhưng e dùng thất chạy rất ổn định và nhanh nưa

Atemis

Active Member
híc bác dow bản rom đó ở đâu vậy share cho em với.Em cứ tưởng mini bản 1.13 là bản cuối cùng rồi chứ.không ngờ vẫn còn cái để up :D

lesyhoangchuong

cachep2006

Giao diện WM2006

Thế có xử lý được chuyện mất dữ liệu khi hết pin chưa bác? Bên 5s đang rao 1 em mini dùng rom Win 5.0 bảo đảm không mất dữ liệu. Nghe mà hết hồn!!!!

Bản đó đã xuất hiện 2 tuần rùi, chỉ là giao diện đc thay đổi mà thui. Nếu anh em nào muốn thì mình sẽ up lại vào ngày mai. Hoặc Mem nào có thì share liền cho anh em di ( Giông Crossbow quá hen ! )

Thân chào !

dolphin

Bản đó đã xuất hiện 2 tuần rùi, chỉ là giao diện đc thay đổi mà thui. Nếu anh em nào muốn thì mình sẽ up lại vào ngày mai. Hoặc Mem nào có thì share liền cho anh em di ( Giông Crossbow quá hen ! )

Thân chào !

Bac tula2006 up lên rồi mà bác,ở ban này có thêm vài chương trình vào như psshutxp,pocketRar,...còn các biêu tượng đều được thay đổi như Crossbow Cool :D :D
tiện cho e hỏi e muốn bỏ mấy soft có sẵn trong Rom thì e phải làm như thế nào a?co phải dùng công cụ gì ko a?nều phải cần công cụ thì bác nào có up lên giùm e với a.vì trong Rom này có máy soft tiêng Nga e dọc chẳng hiểu gì cả :D
Thx các bác nhiều

Nemmatlanh

Bac tula2006 up lên rồi mà bác,ở ban này có thêm vài chương trình vào như psshutxp,pocketRar,...còn các biêu tượng đều được thay đổi như Crossbow Cool :D :D
tiện cho e hỏi e muốn bỏ mấy soft có sẵn trong Rom thì e phải làm như thế nào a?co phải dùng công cụ gì ko a?nều phải cần công cụ thì bác nào có up lên giùm e với a.vì trong Rom này có máy soft tiêng Nga e dọc chẳng hiểu gì cả :D
Thx các bác nhiều

Các Soft đã được tích hợp sẵn trong Rom,nếu bạn muốn xóa đi thì chỉ có cách Build lại bản Rom đó thôi ngoài ra không có cách nào khác đâu nhé.Thân!

duykhanh2104

ROM mới bác đưa chạy nhanh hơn . nhưng mỗi tội 1 số phần ngày tháng . tên danh bạ lại toàn tiêng NGa. làm sao để chuyển về tiếng Anh ?

hehe

ROM mới bác đưa chạy nhanh hơn . nhưng mỗi tội 1 số phần ngày tháng . tên danh bạ lại toàn tiêng NGa. làm sao để chuyển về tiếng Anh ?

bạn vào start->settings->system->regional settings rồi chọn English(United kingdom)
Thân!

duykhanh2104

bản này bên NGa làm toàn thấy các chương trình tiếng Nga. Nhưng nó cắt nhiều chương trình trong Rom nguyên bản wa' . Như Game , Word , Excel , ... muốn lấy lại mấy cái đó làm thế nào bác ?

NGUYENYA

tự cook rom lại, rom này đẹp mà hơi lạ mắt lạ tay, từ từ cook lại anh em ơi