• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

hehe

Cook rom thì cần những công cụ gì thế các bác?và bác nào đã từng cook rom rồi thì chỉ bảo cho a enh biết với,e cũng đag muôn cook cái room này vì nó toàn soft tiêng nga ,mong các bác chỉ giùm e với a

aphongs

up cái room này vài thì có cài cái bộ tiếng việt được không các bác,hay chỉ toàn hiện tiếng nước ngoài,cám ơn các bác đã đọc

tula2006

up cái room này vài thì có cài cái bộ tiếng việt được không các bác,hay chỉ toàn hiện tiếng nước ngoài,cám ơn các bác đã đọc

hiển thị được hết mà bạn,cài fontvn vào là ok,mình cũng đang dùng rom này chưa thấy có lỗi nào cả gõ và hiển thị TV đều đc,vẫn ngon lành cành đào :D :D

TTC

Ặc bản rom này ko có tiếng mà các bác kêu ko có vấn đề ah??? mình cài cái này xong không tài nào mở tiếng cho máy được, chỉ mở âm thanh cho chức năng phone được thôi (hình như bản này viết riêng cho máy có tai nghe bluetooth thì phải) đành hy vọng vào bản sau sẽ fix thêm vài lỗi và ngôn ngữ là tiếng anh

Chỉnh sửa cuối:

dolphin

Ặc bản rom này ko có tiếng mà các bác kêu ko có vấn đề ah??? mình cài cái này xong không tài nào mở tiếng cho máy được, chỉ mở âm thanh cho chức năng phone được thôi (hình như bản này viết riêng cho máy có tai nghe bluetooth thì phải) đành hy vọng vào bản sau sẽ fix thêm vài lỗi và ngôn ngữ là tiếng anh

trời,tiếng vẫn ngon lành cành đào mà có thấy mất tiêng gi đâu,mình nghe nhạc vẫn vô tư mà,chắc của bác bị sao rồi

Atemis

Active Member
bạn vào start->settings->system->regional settings rồi chọn English(United kingdom)
Thân!

:( mình đã làm như bạn hướng dẫn dù đã reset lại máy nhưng vẫn không hiển thị được tiếng anh.Bực nhất là mỗi lần tìm tên ai đó trong danh bạ,không tìm được theo chữ cái vì toàn tiếng Nga không thôi.Bản rom này mình thấy chỉ có mỗi vấn đề này hơi bất tiện 1 chút còn tất cả đều good hết.

cachep2006

bản này bên NGa làm toàn thấy các chương trình tiếng Nga. Nhưng nó cắt nhiều chương trình trong Rom nguyên bản wa' . Như Game , Word , Excel , ... muốn lấy lại mấy cái đó làm thế nào bác ?

Cách đơn giản bạn up lại phiên bản cũ, còn nếu có thời gian thì có những bài viết cook or build lại ROM cho riêng mình ( Dữ dụng tools nhe )

Thân chào !

NGUYENYA

2.01.TX sau khi test thử mình mạo muội đưa ra ý kiến thế này:
Phần About kg chỉnh tên cho mình được (lỗi) Device ID
Cắt bỏ lược bớt nhiều phần, hầu hết kg thể chỉnh qua tiếng anh toàn diện được
nói chung anh em đừng có up lên mắc công, thực chất vẫn là rom 1.13 cook lại thôi, ngày tháng vẫn là 18/8/2005, giờ phải down rom 1.13 xài

cachep2006

nói chung anh em đừng có up lên mắc công, thực chất vẫn là rom 1.13 cook lại thôi, ngày tháng vẫn là 18/8/2005, giờ phải down rom 1.13 xài

Mình nói rồi, chỉ là vẽ bề ngoài bắt mắt thui, chứ không đc gì . Mấy anh "BUTIN" build lại cắt bỏ tùm lum làm lại nk.nbf chỉ có 23M thui, nhìn thấy dung lượng như thế là giựt mình khè khè ....( Giống như Dylan trung quốc hen ! )

Thân chào !

asc2005

Mình up ROM lên rồi nhưng khi bật nguồn nó lên chữ Ò sau đó đứng im luôn. khi trả về thì lên bình thường

aphongs

các anh cho hỏi hôm nay em định up room em xin hỏi các bác cho em biết cái bước đầu tiên là gì em ngĩ là vậy không biết đúng không nữa
B1 backup lại máy
B2 tháo thè nhớ ra
B3 thì mình làm như thế nào các bác nhỉ có cần nhấn handreset không,hay là cài cái này giống như cài trò chơi,mong các bgác chỉ cho thanks các bác nhiều

Nemmatlanh

các anh cho hỏi hôm nay em định up room em xin hỏi các bác cho em biết cái bước đầu tiên là gì em ngĩ là vậy không biết đúng không nữa
B1 backup lại máy
B2 tháo thè nhớ ra
B3 thì mình làm như thế nào các bác nhỉ có cần nhấn handreset không,hay là cài cái này giống như cài trò chơi,mong các bgác chỉ cho thanks các bác nhiều

Bạn muốn biết cách UpRom thì quay lại ngay trang đầu của Thread này đọc lại là được thôi mà.Bạn vào đây nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=69

thuhoa80

vừa cài file cap smartdialing từ extrom của bạn duycst, quên kô làm cho nó cài vào thẻ nhớ thế là nó tự cài thẳng vào máy luôn, bây giờ kô biết gỡ ra thế nào :-? Ai biết giúp mình với
To Tuankhai: bạn hardreset lại máy chắc là OK thôi
--------------------------------------------------------------------------:-?? theo tớ cũng không nên HR làm gì
Bạn cứ remo bình thường nếu win báo lỗi kèm đường dẫn file không xóa được thì vào qua AS trên PC sau đó tìm đúng tệp tin báo lỗi đó xóa đi là OK
Nhớ phải để tình trạng máy tính của bạn là "xem tất cả các tệp ẩn" nhé
-------------
(tool\folder option\view\show files and folders)

:-?? Tớ bổ sung thêm một điểm nữa là không có excel và word mua pocket PC chủ Yếu cần hai cái ứng dụng văn phòng để làm việc mà lại bị cắt thì khác nào bị mất sổ gạo và sổ hưu.
Sau khi up về bản rom gốc 1.11 - 1.12 hoặc 1.13thì không thấy storage và big storage đâu nữa.
TỐT NHẤT KHÔNG NÊN VỌC PHÍ THỜI GIAN

Last edited by a moderator:

NGUYENYA

Xin nói thêm dù có backup thì qua 2.01 vẫn không thể restore lại đâu :), thôi xài 1.13 và hy vọng 2k5 hay wm6 ra đời cho o2 mini thôi

vh1981

bác nào ở Tân Bình, tpHCM biết nơi nào up ROM. hoặc bạn nào tốt bụng up ROM hộ không? :(

loay hoay cả tháng nay mà ko up được cái radio dùng bản 1.12 sóng chập chờn không ổn định :(.

mình đã thực hiện hoàn toàn đúng cái qui trình upload, nhưng cái upnoID luôn báo "successfull" sau có vài giây :(. thua

cachep2006

bác nào ở Tân Bình, tpHCM biết nơi nào up ROM. hoặc bạn nào tốt bụng up ROM hộ không? :(

loay hoay cả tháng nay mà ko up được cái radio dùng bản 1.12 sóng chập chờn không ổn định :(.

mình đã thực hiện hoàn toàn đúng cái qui trình upload, nhưng cái upnoID luôn báo "successfull" sau có vài giây :(. thua

Up lại cái này nhé :

http://www.mediafire.com/?1tlniwmjwzz

Mới up nên còn nóng lắm đó !

LuongQuang

Super V.I.P
Trường hợp này khi xưa còn dùng Magician cũng hay bị, thường là do file MaUpgradeUt_noID gây ra, thay đổi file này thì lại up được, bạn thử thay bằng file khác xem! :-?

Chúc vui! :D :D :D

vh1981

để thử file bạn cá chép gửi xem sao?

lúc trước có dùng cái của bán HuuTien gửi rồi tận tình online YM hướng dẫn mà cũng bị vậy :(.
Hôm qua mới thử down cái của bạn hungpdahl up cũng bị vậy :(

khanhgt

để thử file bạn cá chép gửi xem sao?

lúc trước có dùng cái của bán HuuTien gửi rồi tận tình online YM hướng dẫn mà cũng bị vậy :(.
Hôm qua mới thử down cái của bạn hungpdahl up cũng bị vậy :(
Bạn tải bản 1.13 Qtek + Radio về , đầu tiên chỉ Up Radio thôi , sau đó bạn vào Rom Qtek bạn xóa cái File up Radio.nbf đi rồi tiếp tục up tiếp là vô tư ! Mình đã up rất nhiều con máy như thế rồi mà ! :)