• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

vh1981

up được hết rồi, nhưng cũng tiêu luôn cái PPC. Hard reset lại mà nó cứ bị treo ở cái startup hiện logo Qtek :((

haka

Riêng cái T-Mobile MDA Compact chip 200Mhz,ROM 128,RAM 64 hình như up đc lên WIN 05 đúng ko nhỉ?

Phoenix

up được hết rồi, nhưng cũng tiêu luôn cái PPC. Hard reset lại mà nó cứ bị treo ở cái startup hiện logo Qtek :((

Bạn xem lại đi chứ Rom của Qtek ổn định lắm mà, thứ nhất bạn xem con PPC của bạn có đúng là dòng Magician không? Bình thường nếu có lỗi thì HR thì nó sẽ tự cài lại Win mà, không thể treo được (chỉ SR thì mới có khả năng treo máy thôi). Bạn xem lại HR có đúng cách không nhé!

Riêng cái T-Mobile MDA Compact chip 200Mhz,ROM 128,RAM 64 hình như up đc lên WIN 05 đúng ko nhỉ?

Con này không up lên WM5 được đâu !:-? :-? :-?

khanhgt

Sau khi up xong bạn phải chờ nó khởi động mất khoảng 10 phút đấy nên cứ bình tĩnh , còn nếu mãi mà không lên thì bạn thử Soft Reset và chờ thêm 1 lần nữa xem sao => tình hình mà không đc nữa thì cho nó về BL rồi up lại xem sao ! Bản này mình dùng ổn định mà ít bị lỗi lắm :D

Con này mặc định nó là WM5 rồi còn gì mà phải up , con này là Charme mà ! Dòng WM2003 và WM5 phân biệt qua màn hình Today , ở phía dưới màn hình chỉ có 1 nút công cụ ( VD ở Magican là nút New ) thì là WM2003 , còn WM5 thì có 2 nút ( Wizard mặc định là Message và Contact ) .
Con máy của bạn là TMobile MDA Compact II nên bạn vào mục UP ROM Charme để tham khảo nhé ! :-??

phanchithuan

phù...em đã up đc rom qtek cho con O2mini rồi . hồi đầu mới up xong chờ mãi thấy nó chỉ hiện logo qtek đến 20p em lạnh cả người , em cũng ngồi chơi trò "xem mày lì hay tao dai" thì đến những chính xác 31p nó mới hoàng thành tất cả . Cám ơn tất cả các pro nhiệt tình trên 4rum >:D<

jojephin

hixhix, ko hieu con cua e sao, sau khi up rom qtek1.13 radio1.13 thi speaker nghe ko dc, bat nhac de loa nghe cung ko dc, noi chuyen voi ng khac, ng khac cung ko nghe dc, noi chung tat tan tat deu im lang nhu to, tru ríngtone la work, van nghe dc nhac chuong goi toi. Xin ba con chi giup, e ko nghi la do loi phan cung, vi da nghe dc nhac chuong tuc la speaker con work chu dung ko :((
tks

Gõ tiếng Việt có dấu theo quy định nhé.

Last edited by a moderator:

cachep2006

hixhix, ko hieu con cua e sao, sau khi up rom qtek1.13 radio1.13 thi speaker nghe ko dc, bat nhac de loa nghe cung ko dc, noi chuyen voi ng khac, ng khac cung ko nghe dc, noi chung tat tan tat deu im lang nhu to, tru ríngtone la work, van nghe dc nhac chuong goi toi. Xin ba con chi giup, e ko nghi la do loi phan cung, vi da nghe dc nhac chuong tuc la speaker con work chu dung ko :((
tks

Gõ tiếng Việt có dấu theo quy định nhé.

Hello !

Mình đã trã lời cho bạn ở bên kia rùi đó

Thân chào !

PS:Gõ tiếng Việt có dấu theo quy định

dolphin

e uprom thi lúc đầu nó hiện bảng thông báo này 1 lúc lâu :
ảnh 1:

rồi nó lại hiện bảng thông báo này nữa
ảnh 2:

sau đấy e ấn upgrate thì nó lại trở về ảnh 1 e đợi mãi nó vẫn cứ hiện bảng thông báo như ảnh 1
vậy là sao thế các anh? mong các a chỉ giùm a
e cảm ơn

jojephin

Hello !

Mình đã trã lời cho bạn ở bên kia rùi đó

Thân chào !

PS:Gõ tiếng Việt có dấu theo quy định

sorry kô bít phài gõ có dấu

mính đã up lại nhiều lân rôi, nhung vẫn kô đc. có thể cho mình bản rom khác để thử kô

cachep2006

e uprom thi lúc đầu nó hiện bảng thông báo này 1 lúc lâu :
sau đấy e ấn upgrate thì nó lại trở về ảnh 1 e đợi mãi nó vẫn cứ hiện bảng thông báo như ảnh 1
vậy là sao thế các anh? mong các a chỉ giùm a

Có lẽ file của bạn khi tải về bị lổi rùi, bạn tải lại file và up lại đi bạn !

Thân chào !

Dear jojephin:

Bạn đọc lại mấy bài trước xem còn link alive ko ? Có mấy files do các MEM khác cung cấp đó

Chúc bạn thành công !

PS: nhớ rút thẻ nhớ và SIM trước khi up !

thuhoa80

máy e giờ nó cứ ở boot loader anh a,khi e cắm cap USB vào thì nó cũng ko nhận nữa (như bình thường về bootloader e cắm cap USB vào thì màn hình hiện USB nhưng mà giờ e cắm vào nó vẫn hiện s.e.r.i.al ),HR cung ko đc hixhix,như thế là sao thế anh?

Đơn giản thôi bạn phải cài sẵn AS, sau đó mới cắm cáp chứ
TRong trường hợp vẫn bị như vậy thì cáp củ bạn chắc chắn đã bị đứt ngầm rồi, thay cáp mới đi thôi!
:-?? :-?? :-??

Phải đợi 1 lúc lâu chứ! mới đầu khởi động PPC chạy hơi lâu một đấy.
Hay chuyển qua bản T-Mobile 1.13 đi. Khi khởi động phải chờ nhé mất gần 20 phút

Last edited by a moderator:

phanchithuan

Hic. hôm wa em up xong rom mà wên ko rút sim ra , nhưng đã up thành công rồi , thấy tạm ổn , nhưng có bị sao ko các bạn ? vì em wên rút sim ra

À. em up rom và radio xong hết . vào trong xem thì thấy thế này :

Phiên bản ROM : 1.13.00 WWE
Ngày ROM : 08/18/05
Phiên bản Radio: 1.13.00
Phiên bản giao th...: 1337.43
Phiên bản ExtROM :

cho em hỏi cái Phiên bản ExtROM sao nó trống rỗng ko có gì hết ? em up rom cùa qtek , có phải em đã cài thiếu gì ko ? và cái phiên bản ExtROM đó là gì ? nó có quan trọng ko ?

Chỉnh sửa cuối:

HuuTien

ExtRom chưa có có nghĩa là bạn chưa cài vào.Cũng có thể bản ROM đó đã cook lại
ExtRom là nơi chưa các ứng dụng của nhà cung cấp dịch vụ,tuỳ theo nhu cầu sử dụng mà extrom quan trong hay không .
Có nhiều người sử dụng tận dụng ExtRom để làm tăng kích stogare lên 30M luôn đấy

khanhgt

Hic. hôm wa em up xong rom mà wên ko rút sim ra , nhưng đã up thành công rồi , thấy tạm ổn , nhưng có bị sao ko các bạn ? vì em wên rút sim ra

À. em up rom và radio xong hết . vào trong xem thì thấy thế này :

Phiên bản ROM : 1.13.00 WWE
Ngày ROM : 08/18/05
Phiên bản Radio: 1.13.00
Phiên bản giao th...: 1337.43
Phiên bản ExtROM :

cho em hỏi cái Phiên bản ExtROM sao nó trống rỗng ko có gì hết ? em up rom cùa qtek , có phải em đã cài thiếu gì ko ? và cái phiên bản ExtROM đó là gì ? nó có quan trọng ko ?
Khổ quá cơ , bản mà bạn Up lên là bản đã tích hợp sẵn Big Storage nên khi up xong máy sẽ không cài các phần của ExtROM nữa nên nó không hiển thị thông số gì là đúng rồi , còn việc tháo sim hay không chẳng ảnh hưởng gì cả bạn ạ ! Mình up cho Mini chưa bao giờ tháo sim lẫn thẻ nhớ ra cả mà cũng chả thấy ảnh hưởng gì hết ! :D

vh1981

Mình vừa up rom mới cho con o2mini với thông tin sau:
Romversion 2.01.TXWWE
Romdate:8/18/05
radio version:1.13.0
không biết bản rom này có phải mới ko các pro?,nhưng e dùng thất chạy rất ổn định và nhanh nưa

oa oa, chết mình rồi. mấy bữa nay up rom được nên vooc thử cái rom này. Sau khi up ROM xong dùng dở quá nên muốn up lại cái WW1.3 nhưng mỗi khi đưa về chế độ BOOT LOADER thì windows lại báo USB Device problem malfunction... gì đó, không kết nối được . giống như mình cắm ổ USB hư vào đó :((. trong khi đó nếu kết nối sync thì vẫn ok, ko vấn đề gì. mình tường cable bị hư, lật đật chạy đi mua cáp mới mất oan uổng 140K mà vẫn bị vậy :(( :((

giờ có cách nào up ROM qua SYNC không? hoặc có chương trình restore ROM qua sync ko :(

cachep2006

oa oa, chết mình rồi. mấy bữa nay up rom được nên vooc thử cái rom này. Sau khi up ROM xong dùng dở quá nên muốn up lại cái WW1.3 nhưng mỗi khi đưa về chế độ BOOT LOADER thì windows lại báo USB Device problem malfunction... gì đó, không kết nối được . giống như mình cắm ổ USB hư vào đó :((. trong khi đó nếu kết nối sync thì vẫn ok, ko vấn đề gì. mình tường cable bị hư, lật đật chạy đi mua cáp mới mất oan uổng 140K mà vẫn bị vậy :(( :((

giờ có cách nào up ROM qua SYNC không? hoặc có chương trình restore ROM qua sync ko :(

Cái này đã cảnh báo rùi, nhưng bạn ko xem qua bài, giờ đây theo ý kiến mình bạn thử trã về Bootload và làm nhiều lần, hoặc unlock or Unhide Ext-Rom rồi xóa nó đi, sau đó làm lại thử xem !

Thân chào !

vh1981

Bản đó đã xuất hiện 2 tuần rùi, chỉ là giao diện đc thay đổi mà thui. Nếu anh em nào muốn thì mình sẽ up lại vào ngày mai. Hoặc Mem nào có thì share liền cho anh em di ( Giông Crossbow quá hen ! )

Thân chào !

híc, mình có thấy bạn cảnh báo đâu? không thấy ai nói nó sẽ bị lỗi này nên mình muốn voọc thử :((.

mình đã cố đưa về BL nhiều lắm lần rồi mà không được :(. cái unlock or Unhide Ext-Rom? là gì vậy bạn?

bumbum

các bác giúp e, con mini nhà em đang chay w2003 SE, em úp lên 1.13, sau dó nó bị tình trạng tự động soft-reset, sau dó em úp lại 1.11 nó cũng bị vậy
bác nào bị tình trạng này rồi vậy, giúp em với
em cám ơn các bác trứoc