• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

dcmdoi

Banned
Unlock ExtROM cho con của mình(02 XDA II mini) thì dùng công cụ gì thế... Có ai biết kô vậy

dcmdoi

Banned
Hì hì, tình hình là em down file của bác về rồi. Nhưng em đang chạy rom 1.13.00 của T-Mobile. Vì vậy em cài cái O2 Connect vào thì ngon lành, nhưng mà khi run thì nó lại báo "O2 Connect application is designed for O2 devices, which can't run on other devices". Chắc là nó tưởng em đang xài T-Mobile rùi :mad:) . Có cách nào fix được nó không bác? Mà sao thằng này nó tài thế nhỉ, đang xài O2 mini, chỉ mỗi tội xài rom của T-Mobile mà nó tưởng mình ko phải xài O2 mới ghê. E nghĩ cái này do nó đọc thông số gì đó trong rom thôi nhỉ? Vậy chắc mình sửa lại được, nhưng mà em lại không biết sửa chỗ nào hì hì :D

Cài thêm cả phần mềm này vào nữa thì mới chạy được 02 connect : After_Sales_Service :|

duycst

Unlock ExtROM cho con của mình(02 XDA II mini) thì dùng công cụ gì thế... Có ai biết kô vậy

Ý bạn là sao?Nếu muốn thấy ExtROM thi HR,tới khi nó báo chuẩn bị cài các chương trình trong vòng 3s sau thì nhanh tay chọt đít,sau khhi khởi động lại sẽ thấy ExtROM thôi,rồi muốn xóa hay cài thêm PM gì thì chép file cab vào đó! Chúc vui! :D

dcmdoi

Banned
Ý bạn là sao?Nếu muốn thấy ExtROM thi HR,tới khi nó báo chuẩn bị cài các chương trình trong vòng 3s sau thì nhanh tay chọt đít,sau khhi khởi động lại sẽ thấy ExtROM thôi,rồi muốn xóa hay cài thêm PM gì thì chép file cab vào đó! Chúc vui! :D

Nếu mà sau khi 3s nó HR thì mình cũng biết cách. Nhưng vấn đề là mình BigStorage rồi lên nó bị mất, bây giờ mình muốn unlock va unhide ExtROm cơ. 8-| <~ Đấy mới là vấn đề

Nemmatlanh

Nếu mà sau khi 3s nó HR thì mình cũng biết cách. Nhưng vấn đề là mình BigStorage rồi lên nó bị mất, bây giờ mình muốn unlock va unhide ExtROm cơ. 8-| <~ Đấy mới là vấn đề

Trời!Bạn đang dùng RomBigStorage rồi thì sao mà co Extrom nữa để mà Unlock cơ chứ :-??.RomBigStorage là Rom mà có Extrom đã được gộp vào với Storage rồi nên không còn đâu bạn nhé.Chúc vui!

Tuyên dương.

Công nhận là bác dcmdoi... nghịch thiệt. Xài O2 chọt phá tá lả bùng binh hét hihihi... Tuy nhiên, dân chơi PCC là phải vậy đó, phải chọt phá thì mới biết, mình cũng vậy mà, nhưng đừng để trả giá nhe. Kinh nghiệm thì: khó có thể hỏng máy khi bạn đừng up sai bản Rom thì dế kg bị sao cả, dù bạn có cà đặt bất cứ PM nào cũng kg sao cả. Nếu up rom có trục trặc thì cứ việc up lại là xong http://www.rom-update.ru/index.php?cmd=article&id=5

dcmdoi

Banned
Chài !.. cuối cùng thì cũng làm cho con 02 trở về nguyên thủy lúc mới mua. Dòng rã 1 ngày trời lun. Zờ thì khi HR máy Auto Install được rồi :D mệt mỏi ghê.. rờ thì nghịch ngợm thoải mái...

TTC

Mình đang sử dụng bản rom 1.13 nay mình muốn xóa bớ một số phần mềm không cần thiết trong bản rom này và thay bằng các phần khác như SmartDialing thì làm cách nào. Mình làm thủ công bằng resco explorer thì nó báo đây là file nằm trong rom không xóa được các bạn nào biết thì chỉ mình với

p/s: mình định dùng pm WM 2003 ROM Image Editor để edit lại tuy nhiên lại bị vướng ở phần pass có ai bít pass cho dòng Magician khi dùng pm này để edit thì chỉ dùm mình lun:)

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

Mình đang sử dụng bản rom 1.13 nay mình muốn xóa bớ một số phần mềm không cần thiết trong bản rom này và thay bằng các phần khác như SmartDialing thì làm cách nào. Mình làm thủ công bằng resco explorer thì nó báo đây là file nằm trong rom không xóa được các bạn nào biết thì chỉ mình với

p/s: mình định dùng pm WM 2003 ROM Image Editor để edit lại tuy nhiên lại bị vướng ở phần pass có ai bít pass cho dòng Magician khi dùng pm này để edit thì chỉ dùm mình lun:)
:O bạn ko thể xóa đc các soft trong room đâu. đó là các soft đc tích hợp sẵn trong room mà. smartdialing là soft dùng cho 2k5 ko hỗ trợ cho 2k3 đâu.

TTC

Sao ko xóa được nếu ko xóa được làm sao người ta cook rom, còn về cái smartdialing thì nếu cài bản rom chuẩn của O2 1.11 là có mà. Bản 1.13 bỏ đi phần đó thôi. Bạn đang xài máy gì thế????

lqcuong

Cuu mình với, mình up rom xong con O2 XDA mini của mình khởi dộng vô hiện ra POP Up Menu rồi đúng im luôn. sao vậy ?

dcmdoi

Banned

Dòng này và dòng Blue angel kô có pass đâu bạn ơi... :| Đừng tìm làm ji :D

dcmdoi

Banned
Cuu mình với, mình up rom xong con O2 XDA mini của mình khởi dộng vô hiện ra POP Up Menu rồi đúng im luôn. sao vậy ?

Chắc là bị lỗi do upRom thôi. Bạn thử UpRom bản 02 gốc này xem 02xdaIImini
Rom 1.13.00
Date 08/18/05
Radio 1.13.00
Ext Rom 1.12.920

Chỉnh sửa cuối:

lqcuong

Chắc là bị lỗi do upRom thôi. Bạn thử UpRom bản 02 gốc này xem 02xdaIImini
Rom 1.13.00
Date 08/18/05
Radio 1.13.00
Ext Rom 1.12.920

May tính không nhận được PPC thì làm sao mình UProm lại được đây, có cách nào để resset DT không vậy,

TuanQuang

May tính không nhận được PPC thì làm sao mình UProm lại được đây, có cách nào để resset DT không vậy,
bạn đã cài active sync chưa? nếu cài rồi mà PC và PPC chưa sync đc với nhau thì lỗi Win PC rồi.( khắc phụ = cách cài lại Win ). Nếu cài active sync mà PC và PPC sync đc với nhau thì bạn đưa máy về chế độ bootloader sau đó chọn room và up bình thường thôi.
Nếu bạn muốn reset ĐT thì bạn chỉ cần lấy đầu bút choọc vào cái lỗ bé tí teo ở thân máy là đc thôi mà

lqcuong

bạn đã cài active sync chưa? nếu cài rồi mà PC và PPC chưa sync đc với nhau thì lỗi Win PC rồi.( khắc phụ = cách cài lại Win ). Nếu cài active sync mà PC và PPC sync đc với nhau thì bạn đưa máy về chế độ bootloader sau đó chọn room và up bình thường thôi.
Nếu bạn muốn reset ĐT thì bạn chỉ cần lấy đầu bút choọc vào cái lỗ bé tí teo ở thân máy là đc thôi mà

Mình Up lại được rồi, nhưng khi vào trong trang Aliag screen có con trỏ mình chọn theo các điểm ấy vào trang POP-UP MENUS thì không thể vào được. Hình như mình chọn sai các điểm nên không hiện ra menu ở trang POP-UP MENUS thì phải, mình không biết phải làm sao để có thể vượt quan được.

khanhgt

Mình Up lại được rồi, nhưng khi vào trong trang Aliag screen có con trỏ mình chọn theo các điểm ấy vào trang POP-UP MENUS thì không thể vào được. Hình như mình chọn sai các điểm nên không hiện ra menu ở trang POP-UP MENUS thì phải, mình không biết phải làm sao để có thể vượt quan được.
Căn chỉnh cho đến khi được thì thôi , nếu không được thì bạn thử up ROM 1.13 của Qtek ( cái này căn chỉnh rất nhanh ! ) nhưng theo mình nên kiểm tra xem cảm ứng có bị lệch cơ học thật không ? Nếu bị lệch thì có thể thay thế tấm cảm ứng giá có 150K thui ! :)

lqcuong

Cái Rom Qtek 1.13 mình tải về rồi nhưng bị lỗi rồi không up vô được, ai cái Rom gốc của O2 Mini dòng MAGICIAN không vậy?

TuanQuang

Cái Rom Qtek 1.13 mình tải về rồi nhưng bị lỗi rồi không up vô được, ai cái Rom gốc của O2 Mini dòng MAGICIAN không vậy?

bạn muốn room gốc thì vào trang chủ của 02 điền số imei vào là down đc ngay thôi.

dcmdoi

Banned

Dùng bản Rom tui up cho cậu phía trên đây. Minh chỉ up Rom và Radio lên 1.13 thôi. Còn EXtrom thì là bản gốc đó. Dùng kô lỗi ji đâu. yên tâm dj=D>