• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

Phoenix

chài ui bác ui, em đem về up rom lại thì nó SR liên tục tù tì lun, em up lại rom Tmobile 1.13 đó có BIgstorage đàng hoàng nhưng mà cái chính em cần là nó ổn thôi đừng có SR liên tù tì như vậy, chán lắm! bây giờ chắc phải up lại thằng qtek nữa quá, tại mấy hôm trước đọc trên diễn đàn có bồ nào bảo Tmobile ngon hơn ổn hơn, nhưng mà xin thưa là: dở ẹc à, ko bằng thằng Qtek đâu! bác nào nhột thì cho em sorry nhe, cái này là báo cáo kho học đèn hèn mờ, đừng giận em nêu ý kiến riêng he!

Thực ra số lượng người dùng Rom của Qtek và T-mobile tương đương nhau đấy bạn. Rom cũng tùy thuộc vào từng máy (cùng là O2mini nhưng xuất xứ thì có nhiều, loại này cũng đa dạng mà), nên uprom nào là tùy từng loại máy.:-?
Bạn cứ up thử, nếu thấy thằng nào ổn định thì dùng thằng đó, yên tâm là loại này up vô tư không sợ như mấy hàng Uni đâu. :))

thuthuy123

PPC của bạn đang ở trạng thái Bootloader. Bây giờ thì cắm cable USB vào với PC rồi chạy file MaUpgradeUt_noID trong bộ ROM tải về rồi ấn Next >>> Next ... và đợi thôi.

cảm ơn anh nhiều nha, em up được rồi. Nhưng cho em hỏi là trước khi up rom thì máy em hay bị mất sóng giờ em úp bản 1.12 rồi nhưng nó củng còn như vậy. Khi pin còn 25-35% thì hay bị lắm. vậy là máy em nó bị gì, có phải do pin kô. em đã up bản 1.12 rồi giờ muốn up lên 1.13 thì phải làm sao? Vì e nghe nói bản 1.13 xài chuẩn hơn nhiều. với lại e chơi game 1 chút thì máy nóng lên, nghe nhạc củng vậy. Bạn e xài cái O2 NEO no nghe nhạc cả ngày củng kô sao, nhưng máy em thì như vậy, vậy có cách nào trị nó kô, giup em với. thank

TuanQuang

PPC của bạn đang ở trạng thái Bootloader. Bây giờ thì cắm cable USB vào với PC rồi chạy file MaUpgradeUt_noID trong bộ ROM tải về rồi ấn Next >>> Next ... và đợi thôi.

cảm ơn anh nhiều nha, em up được rồi. Nhưng cho em hỏi là trước khi up rom thì máy em hay bị mất sóng giờ em úp bản 1.12 rồi nhưng nó củng còn như vậy. Khi pin còn 25-35% thì hay bị lắm. vậy là máy em nó bị gì, có phải do pin kô. em đã up bản 1.12 rồi giờ muốn up lên 1.13 thì phải làm sao? Vì e nghe nói bản 1.13 xài chuẩn hơn nhiều. với lại e chơi game 1 chút thì máy nóng lên, nghe nhạc củng vậy. Bạn e xài cái O2 NEO no nghe nhạc cả ngày củng kô sao, nhưng máy em thì như vậy, vậy có cách nào trị nó kô, giup em với. thank

nếu bạn muốn up radio thì bạn down radio về rồi về bootloader rồi tiến hành như up room bình thường thôi.
Oin của bạn hay bị nóng là do pin của bạn yếu thôi. thay cục pin xịn khác thì chơi vô tư.
chúc vui

khanhgt

Hì hì cái này không phải là do bản ROM mà là do pin của bạn có vấn đề đấy , kiểm tra hoặc thay cục pin khác đi ! Pin của bạn bị chai nên khi còn tầm 30% thì khi có cuộc gọi đến sẽ tự động ngắt mạng và cuộc gọi không thực hiện được và kèm theo hiện tượng nóng máy , bạn nên tìm kiếm 1 em pin để thay thế , tầm khoảng 150K ! Ở Hà Nội bạn lên 41 Lý Quốc Sư hoặc là 88 Trần Hưng Đạp để mua nhé :D

levanthac

Cứu em với

các bác ơi cứu em với!
em có máy Qtek S110 bị nỗi USB do em UpRom radio 1.13.00 vào vẫn vào vẫn được nhưng khi khởi động lại máy thì máy báo "no GSM" sau đó em Up lại cả bộ có radio 1.12.10 không được nữa, máy vẫn chạy UpRom nhưng chạy đến Up radio báo lỗi không up được. Các bác ơi chỉ dùm em với! cám ơn các bác nhiều!

TuanQuang

các bác ơi cứu em với!
em có máy Qtek S110 bị nỗi USB do em UpRom radio 1.13.00 vào vẫn vào vẫn được nhưng khi khởi động lại máy thì máy báo "no GSM" sau đó em Up lại cả bộ có radio 1.12.10 không được nữa, máy vẫn chạy UpRom nhưng chạy đến Up radio báo lỗi không up được. Các bác ơi chỉ dùm em với! cám ơn các bác nhiều!
bạn tìm trên forrum cái MA_UPGRADE ID về sau đó copy cái file này vào folfer chứa radio. bạn đưa máy về bootloder sau đó chay file MA upgrade để up lai radio nhé.chúc thành công.

kianh88

pa'c ơi em mới xài con o2 mini lần dầu tiên ..cũng là lần đầu tiên ấn 3 cái nút power+camera+chọc dít..thế là con o2 mini của em nó im luôn..em vào diễn dàn cũng down mấy cái rom về cài thử..cũng làm y chang các pác nói..nó củng chạy em cũng ngồi chờ..thế mù nó chạy xong(up radio up ce.up rom) no im tiếp...nó vào dược cái màn hình windown mobile (tap the screen to set up your pocket pc) nhấn vào màn hình thì nó tiep tục hiện ra một màn hình mới(align screen)(tap the tảget filmly and accurately will continue to move until the screen í aligned)á không vào được màn mình today..thế là sao a?? cưứ em với

TuanQuang

pa'c ơi em mới xài con o2 mini lần dầu tiên ..cũng là lần đầu tiên ấn 3 cái nút power+camera+chọc dít..thế là con o2 mini của em nó im luôn..em vào diễn dàn cũng down mấy cái rom về cài thử..cũng làm y chang các pác nói..nó củng chạy em cũng ngồi chờ..thế mù nó chạy xong(up radio up ce.up rom) no im tiếp...nó vào dược cái màn hình windown mobile (tap the screen to set up your pocket pc) nhấn vào màn hình thì nó tiep tục hiện ra một màn hình mới(align screen)(tap the tảget filmly and accurately will continue to move until the screen í aligned)á không vào được màn mình today..thế là sao a?? cưứ em với

trước hết muốn biết cách uproom thì bạn vào ngay trang đầu tiên của topic này tham khảo nhé.bạn đã vào đc đến agile screen rồi thì bây giờ bạn chỉ cần chọc đúng vào giữa cái dấu cộng ở giưa màn hình,nó di chuyển đến đâu thì chọc đến đấy,bạn nhớ là phải chọc chính giữa dấu cộng nhé.saâ khi qua đc buớc này thì bạn làm tiếp theo hướng dẫn nhé.chúc vui!

kianh88

oh ho..!! ca'm o*n pa'c ..nhui nhui la'm...em la`m no' ra cai' ma`n hình today dc rui..thank bac wa' cho`i luon..em mo*'i xài cai' loai nay lẩn đàu tiên thui mong các pac' chỉ dâ~ em nhui hơn...thank..

levanthac

các bác ơi cho em hỏi một chút vơi!
máy của em là Qtek S110 đang chạy radio 1.12.10 em muốn up lên radio 1.13.00. Em đã download radio 1.13.00 về rồi khi giải nén ra thi chỉ có một file radio.nb1 (không phải là file radio.nbf) làm thế nào để up đây các bác chỉ dùm em với!
cám ơn nhiều

khanhgt

các bác ơi cho em hỏi một chút vơi!
máy của em là Qtek S110 đang chạy radio 1.12.10 em muốn up lên radio 1.13.00. Em đã download radio 1.13.00 về rồi khi giải nén ra thi chỉ có một file radio.nb1 (không phải là file radio.nbf) làm thế nào để up đây các bác chỉ dùm em với!
cám ơn nhiều
Bạn thử đổi tên nb1 sang nbf rồi tiến hành up thử xem sao , nếu không bạn có thể vào đây để tải bản Radio 1.13 về up nhé ! :D Here

duybao

mình là thành viên mới xin hỏi các bác một tý,mình đã upRom bản RomQTEK thành công rồi,nhưng khi Up đến bản Radio113 vào thì bảng báo hiển thị đến 63%thì nó bắt exit xin các bác chỉ dẫn,mình đang dùng O2mini

cachep2006

mình là thành viên mới xin hỏi các bác một tý,mình đã upRom bản RomQTEK thành công rồi,nhưng khi Up đến bản Radio113 vào thì bảng báo hiển thị đến 63%thì nó bắt exit xin các bác chỉ dẫn,mình đang dùng O2mini

Xem lại cáp, kết nối máy tính và pin ( tắt hết chương trình Firewall " Diệt virus " ) bạn ah !

Thân chào !

thuthuy123

các bác cho em hỏi, em đang sài bản I-mate 1.12 giờ muốn up lên bản Qtek 1.13 thì lam thế nào, em thử up lại rồi nhưng khi đưa về BL thì máy kô up được, em nghỉ la do bản rom nên đi tải lai bản Qtek 1.13 khac nhưng củng không được, khi tải về thì trong file Qtek có 9 file con, còn trong file I-mate có 10 file con. Nhưng sao em úp bản Qtek 1.13 kô được, chỉ úp ban I-mate được thôi, giờ e muốn úp bản Qtek 1.13 phải làm thế nào? mong các bác giúp đỡ. Thank all you

TuanQuang

các bác cho em hỏi, em đang sài bản I-mate 1.12 giờ muốn up lên bản Qtek 1.13 thì lam thế nào, em thử up lại rồi nhưng khi đưa về BL thì máy kô up được, em nghỉ la do bản rom nên đi tải lai bản Qtek 1.13 khac nhưng củng không được, khi tải về thì trong file Qtek có 9 file con, còn trong file I-mate có 10 file con. Nhưng sao em úp bản Qtek 1.13 kô được, chỉ úp ban I-mate được thôi, giờ e muốn úp bản Qtek 1.13 phải làm thế nào? mong các bác giúp đỡ. Thank all you

đầu tiên bạn phải đọc kỹ bài hướng dẫn cách uproom cho magician của bác UTXD
I-Chuẩn bị:

- Tải bản ROM mà bạn thích up về PC, link tải bên dưới
Code:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Magician/
- Sạc pin đầy đủ cho Magician!
- Kiểm tra PC, cable Sync, ....

II-Bắt đầu up ROM:

- Bạn hãy Extract bản ROM mà bạn tải về ra 1 Folder trên PC.
- Bạn có thể up riêng CE hay radio hay ExtROM bằng cách copy và paste đè các file tương ứng (là các ver mà bạn muốn dùng) vào trong folder đó.
- Sau đó chạy file: MAupgrade_noID.exe và làm theo hướng dẫn trên màn hình PC và chờ khoảng 20 phút là bạn đã có trong tay chú mini với bản ROM, Radio, ExtROM như bạn muốn!

Cũng có thể không dùng file MAupgrade_noID.exe, fix lỗi ID bằng cách thêm vào file RUU_.conf dòng lệnh [CHECKCEID_TYPE]=1 cũng đượcc. Nhưng khuyến cáo các bạn nên dùng file MAupgrade_noID.exe.
nếu bạn muốn dùng room của imate thì bạn vào trang chủ của Imate hoặc vào ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com để down room của imate về nhé.
Nhưng bạn nên nhớ là phải dùng MAupgrade_noID.exe để up nhé.
chúc bạn thành công.

Phoenix

Ngoài vấn đề cable, pin .... thì có thể có nguyên nhân này nữa (nếu mọi thứ vẫn OK): Cái này đôi khi up gần xong nó bị out như vậy (có khi bị 2-3 lần). Bạn cứ thoát ra rồi up lại là được thôi, chuyện bình thường mà. ;;)

duybao

Upradio 113 báo lỗi 65% bắt exit. Mình đã làm nhiều lần nhưng ko dc kể cả Upradio 1.1 đến 1.2 cũng báo lỗi như trên (đã kiểm tra cáp và pin đầy đủ). Thành viên mới xin dc giúp đỡ.

Cảm ơn bạn. Mình đã làm nhiều lần nhưng ko dc kể cả Upradio 1.1 đến 1.2 vẫn báo lỗi như trên (đã kiểm tra cáp và pin đầy đủ). Thành viên mới xin dc giúp đỡ.

khi upradio113 trên màn hình ppc hiện ra dòng
Up&rade
Radio Stach
Please Wait...
những dòng trên có ý nghĩa như thế nào?xin mọi người giúp đỡ.mình up radio từ hôm qua rồi mà vẫn k dc.Hiện giờ máy vẫn đang trong tình trạng Serial v1.00 [O2mini] xin mọi người giúp đỡ....cám ơn

Last edited by a moderator:

TuanQuang

Upradio 113 báo lỗi 65% bắt exit. Mình đã làm nhiều lần nhưng ko dc kể cả Upradio 1.1 đến 1.2 cũng báo lỗi như trên (đã kiểm tra cáp và pin đầy đủ). Thành viên mới xin dc giúp đỡ.

Cảm ơn bạn. Mình đã làm nhiều lần nhưng ko dc kể cả Upradio 1.1 đến 1.2 vẫn báo lỗi như trên (đã kiểm tra cáp và pin đầy đủ). Thành viên mới xin dc giúp đỡ.

khi upradio113 trên màn hình ppc hiện ra dòng
Up&rade
Radio Stach
Please Wait...
những dòng trên có ý nghĩa như thế nào?xin mọi người giúp đỡ.mình up radio từ hôm qua rồi mà vẫn k dc.Hiện giờ máy vẫn đang trong tình trạng Serial v1.00 [O2mini] xin mọi người giúp đỡ....cám ơn
dòng chữ hiện lên trên màn hình PPC như vậy có ngiax là bạn phải đợi để thực hiện quá trình up radio, khi nào xong thì nó sẽ báo là complete.
nếu như cable và Pin của bạn ngon rồi mà van ko up đc thì bạn down cái mình gửi dưới đây copy vào folder chứa Room ( up radio thì là folder chứa radio ) say đó cho máy về boloader rồi cắm cable rồi chạy file MA_upgrade NoID nhé.
chúc vui.
ah quên quá trình up radio diễn ra lâu hơn so với up room nên bạn phải chịu khó đợi, đừng quá sốt ruột nhé ;)