• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

hieu113

cũng không thể được bạn ơi mình đã thử mọi cách và đọc được bên một vài diễn đàn chơi pda cung bị dính bản rom này chưa có cách khắc phục giờ không biết phải làm sao

bạn nói sao chứ tôi lúc trước cũng xài WM 2.03TX nay up rom 6.1 bình thường có bị gì đâu. bạn up về rom gốc. radio phải là 1.12.10 thì mới được;) chúc mai mắn. nếu bác vẫn không up đuoc thi mail cho mình, mình gửi cho bạn bản rom mà mình up đuoc cho.
hieungan_90@yahoo.com

thetexudo

nhatmobile

Giúp em về lỗi của 02 Magician khi uo ROM với ạ .

Em có 1 con 02 Magician máy đang sài bình thường em up lên Win6.1 nhưng khi cài Tiếng Việt thì ( PVLIP SP2 ) thì máy không khởi động được bị treo . Em up lại ROM cũ nhưng báo lỗi không cho up . Bản ROM cũ của em là .
ma_o2asia_11100_922_11100_ship và Magician_ROM_v1.13_QTEK.
Các anh cho em hỏi bây jio em muốn up lại ROM cũ cho nó thì phải làm như thế nào ạ .
Thank all .

xuandung11a2

Well-Known Member
Em có 1 con 02 Magician máy đang sài bình thường em up lên Win6.1 nhưng khi cài Tiếng Việt thì ( PVLIP SP2 ) thì máy không khởi động được bị treo . Em up lại ROM cũ nhưng báo lỗi không cho up . Bản ROM cũ của em là .
ma_o2asia_11100_922_11100_ship và Magician_ROM_v1.13_QTEK.
Các anh cho em hỏi bây jio em muốn up lại ROM cũ cho nó thì phải làm như thế nào ạ .
Thank all .
Hardreset và sau đó đưa máy về bootloader xem sao bác!

bestmen

Bản ROM 2.03TX đúng là...chuối nhất!!! Hình như nó làm lệch đi giá trị của Bootloader nên khi máy hoạt động bình thường thì PC và PPC vẫn nhận ra nhau. CÒn khi đưa về chế độ BootLoader thì PC sẽ không nhận ra được PocketPC, nó báo là Unkonw Device!!!!!. Thật là sai lầm khi mình up lên bản ROM này. CÒn ai nói đã up 2.03TX rồi và up lại được thì xin chỉ giáo! Chứ mình đã lên XDA-developer thì đều thấy nhiều người nói up duoc nhưng lại toàn là nói suông không à

QuangThang89

Up rom thì cần gì PC phải nhận ra PPC hả bạn, bạn đưa máy về Bootloader, cắm cable vào, khi nào thấy xuất hiện dòng chữ USB ở màn hình Bootloader là có thể up rom được rồi, lúc trước mình xài O2 Mini up lên 2.03 rồi về lại 1.13 bình thường nè, có bị lỗi gì đâu, thân :)

bestmen

Up rom thì cần gì PC phải nhận ra PPC hả bạn, bạn đưa máy về Bootloader, cắm cable vào, khi nào thấy xuất hiện dòng chữ USB ở màn hình Bootloader là có thể up rom được rồi, lúc trước mình xài O2 Mini up lên 2.03 rồi về lại 1.13 bình thường nè, có bị lỗi gì đâu, thân :)

vậy là bạn không hiểu rồi! nếu PC không nhận ra PPC (hay nói chung là tất cả các thiết bị) thì làm sao nó truyền dữ liệu qua???? Muốn biết bạn hãy nối PC với PPC ở chế độ BootLoader và trên PC vào Device Management để xem. Nếu máy nhận được thì nó sẽ báo thiết bị là Window Pocket PC còn không sẽ báo là unknow Device.
Nếu như bạn đã upgrade và downrgade được thì có thể máy bạn may mắn không gặp lỗi, riềng máy của mình (và nhiều người khác) đều bị tình trạng này. Mình đã thữ vào Device Management thì thấy PC lúc nhận được PPC lúc không, status này chuyển đổi liên tục=> chắc là ROM khi up nó làm die flash rồi! hehe! TỰ MÌNH CONGRATULATION để kiếm tiềng mua máy mới

maiyeuem98

buồn quá a e ơi bạn nào khác phục được chưa nhỉ a e len wm6 hết rồi còn một số a e dính lại do bản 2.03 này hết cách rồi đang kiếm phần mền flash lại bootloader nhưng chưa được nữa hiccc

anhnguyentnu

Chào tất cả các anh em trên diễn đàn, em là thành viên mới nên có một số vấn đề vướng mắc, mong mọi người giúp đỡ:

Hiện tại em đang dùng con HTC T-Mobile Compact Magician, em thấy trên mạng có Up rom cho nó lên WM6.1, hiện tại con của em đang dùng HĐH WM5.0, em muốn up nó lên WM6.1, nhưng em đã làm theo hướng dẫn mà mọi người đã trình bày nhưng không được. Khi vào chế độ Bootloader thì PCC không kết nối được với PC
Em mong mọi người có thể giúp em về vấn đề này để em có thể úp lên WM6.1
Cảm ơn mọi người trước

anhnguyentnu

bạn nói sao chứ tôi lúc trước cũng xài WM 2.03TX nay up rom 6.1 bình thường có bị gì đâu. bạn up về rom gốc. radio phải là 1.12.10 thì mới được;) chúc mai mắn. nếu bác vẫn không up đuoc thi mail cho mình, mình gửi cho bạn bản rom mà mình up đuoc cho.
hieungan_90@yahoo.com

Con của em đang dùng chạy WM V5.0 OS 5.1.70, và:
ROM version: 1.12.2.23 WWE
Radio version: 01.12.20
Protocol version: 1.0.13.23
ExtROM version: 1.12.02.110

Sao mà em up không được
Mong mọi người giúp đỡ

namtuocbd2007

Rom WM 6.1 HTCMAG_ROM_WWE_O3

Tui có bản rom WM 6.1 HTCMAG_ROM_WWE_O3 (bản fix) đã khắc phục lỗi Răng xanh và một số fix khác,mình xài rất ok.>:)

hieu113

Sao mà em up không được
Mong mọi người giúp đỡ
mình đang xài bản 3.03 WWE. radio 1.12.10 xài ổn định hơn tháng nay
bạn xem cac bài trươc có link hết rồi

TRANGIA63

buồn quá a e ơi bạn nào khác phục được chưa nhỉ a e len wm6 hết rồi còn một số a e dính lại do bản 2.03 này hết cách rồi đang kiếm phần mền flash lại bootloader nhưng chưa được nữa hiccc
Mình nghĩ là bạn up lại bản 2.03 lần nữa nhưng chọn veb cuối cùng để có thể fix một số lỗi rồi hãy up chở lại rom gốc thì may ra được. Chúc thành công

tendangnhap

Mình muốn backup danh bạ, tin nhắn trước khi up lên rom 6.1. Xin cho hỏi mình dùng soft gì để backup danh bạ ở rom 2003 mà khi ở 6.1 vẫn dùng được? Thanks
----------------------
Đã giải quyết xong vấn đề. Trước khi up lên WM6.1, mình đánh liều dùng PimBackup2.4 để backup danh bạ rồi sau khi up xong thì restore lại. Giờ mọi chuyện đã ổn :D.

Chỉnh sửa cuối:

tranngocletuan

Active Member
Mình muốn backup danh bạ, tin nhắn trước khi up lên rom 6.1. Xin cho hỏi mình dùng soft gì để backup danh bạ ở rom 2003 mà khi ở 6.1 vẫn dùng được? Thanks

mình cũng đã UpRom lêm WM6.1 vẫn dùng Spb Backup ngon lành mà
bạn có thể tải
Spb Backup tại đây

Sao mà em up không được
Mong mọi người giúp đỡ

hình như máy của bạn ko phải dùng Magician thì phải. bạn đọc kĩ lại xem cẩn thận Up nhầm rom là toi đấy

Last edited by a moderator:

kid82

Đúng là bản 2.03 chuối quá, em cũng đang chít dở với con ROM này đây ... muốn xài được office mà kiếm hoài ko ra ... oe oe ....

kid82

hê hê .... mày mò mãi mới thấy mình ngu ... híc híc ... bấm power+Cam+reset trong khi vẫn cắm cable, đưa về màn hình đen thui là có thể up lại rom ngon lành ... muốn up rom loại nào cũng được ... em vừa mới test xong ... jo đi ngủ đây