• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

a_muoi

Em uprom cho máy xda II mini mà bi giờ không vào bootloader đc nữa. Em bấm 3 nút nguồn+camera+reset mà chẳng có tác dụng j cả màn hình tối thui lun, chắc phải đem ra tiệm wá. Mong các bác ra tay giúp đỡ. Thanks

a_muoi

Anh Luongquang mến, máy của em không có biểu hiện như bên diễn đàn bên kia. Lúc đầu khi mình cắm dây thì nó hiện lên chữ USB(trên nền đen), khi rút ra thì nó hiện chữ DEVICE, em tháo pin ra rùi lắp lại thì nó không hiện cái j ra nữa, màn hình đen thui. Em pó tay lun.

LuongQuang

Super V.I.P
Thử các cách này nhé:

1- Liệu pin có hết không? Loại trừ khả năng hết pin nhé
2- Rút pin ra khỏi máy tầm 2h rồi lắp vào xem
3- Rút pin ra khỏi máy, cắm sạc vào vào ổ điện rồi đầu kia cắm vào máy sau đó mới lắp pin vào máy. Để vậy tầm 15-20' rồi vào BL xem có được không?

Dòng này rất khó chết, bạn cứ thử rồi kiểm tra kĩ lại xem trước khi mang đi đâu nhé kẻo lại mất tiền oan!

Chúc vui! ;)

a_muoi

Mỗi lần bật nguồn nó tự cài đặt rùi xong trên màn hình hiện lên "do you want to restart?" em nhấn nút reset no tắt ngúm lun. Rùi hiện lên chữ S.E.R.I.A.L như lúc trước, anh giúp em với, thanks!

a_muoi

Anh LuongQuang thân, em đã làm đủ mọi cách như anh nói nhưng vẫn không được. Chẳng lẽ bó tay với nó sao? hic.

TaQuangDuc

bạn ở đâu?
nếu rảnh mình giúp.
việc đầu tiên với dòng này là bạn cần 1 quả pin đầy cái đã, tiếp theo thì sẽ giải quyết dần!

a_muoi

Em ở Tp HCM, em nạp pin đầy rùi nhưng khi khởi động máy thì nó tự cài và sau khi cài xong nó lại báo restart, em nhấn OK thế là nó tối thui lun.

at007

Xin giúp đỡ cho O2 Xda Mini...please Help!!!

tình hình là em mới lụm 1 con 02 mini.vào diễn đàn đọc tại liệu Up Rom.em đã nắm vững và up thành công lần 1 là bản rom gốc 1.11.sau một hồi quyết định em up tip rom 1.13 của Qtec nhưng hỡi ôi.up được 1 đoạn là đứng.khởi động lại máy chỉ ngang màn hình có chữ Serial -Usb là đứng ngắt ko vào Win được.e đọc trong 4R bit đây là chế độ Bootloader vẫn có thể up rom được.em đã tiến hành up lại các bản rom gốc 1.11-----1.12------1.13 nhưng toàn báo lỗi ERROR 101 và 201.e lên Google seach cách khắc phục 2 lỗi này nhưng kết quả vẫn vậy:((.em đã đổi sang nhiều máy để Up Rom (xài win Xp) nhưng vẫn vô vọng:(.xin mấy bác giúp cho ạ.em xin chân thành cám ơn:)
Ps: mọi bản ROM em lấy trên 4R PDAviet.net:)
mà một điều khó hiểu ở đây là PC đã báo nhận được thiết bị O2 mini nhưng khi up nó xuất hiện lỗi Conected (101 và 201)...T_T

tranngocletuan

Active Member
bạn thử kiểm tra lại cab kết nối hoặc đổi 1 máy tính khác xem mình nghĩ rằng máy bạn vẫn upRom bình thường ma

at007

bạn thử kiểm tra lại cab kết nối hoặc đổi 1 máy tính khác xem mình nghĩ rằng máy bạn vẫn upRom bình thường ma

thank bạn.mình đã kiểm tra sợi cap USB mình rồi cắm vào máy MP3 copy nhạc vô tư.cắm vô con O2 của mình thì chữ SERIAL chuyển sang USB.mình tin chắc là cáp vẫn bình thường vào bootloader rồi mà vẫn ko up RoM được thế mới cay...hic:|

bestmen

thank bạn.mình đã kiểm tra sợi cap USB mình rồi cắm vào máy MP3 copy nhạc vô tư.cắm vô con O2 của mình thì chữ SERIAL chuyển sang USB.mình tin chắc là cáp vẫn bình thường vào bootloader rồi mà vẫn ko up RoM được thế mới cay...hic:|

Khi uprom nhớ thaó cái thẻ nhớ ra! Lỗi này là do bạn sử dụng thẻ nhớ dung lượng cao

duyphuong123

Cần trợ giúp gấp!O2 mini uprom bị lỗi!

Em uprom con O2mini của em bi giờ chỉ lên màn hình 3 màu thôi. Giờ cắm vào PC thì không nhận kết nối với ActiveSync nữa, nhưng trên máy vẫn báo có kết nối USB! Bác nào có thể giúp em với!

vietrich09

Có bệnh thì vái tứ phương. Con của mình nó lại củ chuối như thế này. Sau khi up rom, đến step 3 nó báo lỗi. Rút USB ra làm lại, sau khi đã bootloader rồi vẫn được. Bây giờ, cắm cáp usb vào nó không hiện gì luôn. Mình đã thử cáp usb bằng cách cắm vào máy nghe nhạc. Truyền nhận dữ liệu vô tư. Nhưng cắm vào O2, nó không hiện lên cái gì luôn, thậm chí vào cả manage của máy tính, cũng không báo tìm thấy thiết bị. Giờ phải làm sao, anh em có ai chỉ cho mình với được không. Nếu không sửa được thì có bạn nào biết hàng nào sửa được không, và giá khoảng bao nhiêu. Mình trước giờ toàn dùng 1110i, ki cóp mãi mới nhờ được thằng bạn mua hộ, giờ hỏng chẳng biết hỏi ai. Mong các bạn chỉ giùm mình với.

Taki7610

Unlock_GSM
Có bệnh thì vái tứ phương. Con của mình nó lại củ chuối như thế này. Sau khi up rom, đến step 3 nó báo lỗi. Rút USB ra làm lại, sau khi đã bootloader rồi vẫn được. Bây giờ, cắm cáp usb vào nó không hiện gì luôn. Mình đã thử cáp usb bằng cách cắm vào máy nghe nhạc. Truyền nhận dữ liệu vô tư. Nhưng cắm vào O2, nó không hiện lên cái gì luôn, thậm chí vào cả manage của máy tính, cũng không báo tìm thấy thiết bị. Giờ phải làm sao, anh em có ai chỉ cho mình với được không. Nếu không sửa được thì có bạn nào biết hàng nào sửa được không, và giá khoảng bao nhiêu. Mình trước giờ toàn dùng 1110i, ki cóp mãi mới nhờ được thằng bạn mua hộ, giờ hỏng chẳng biết hỏi ai. Mong các bạn chỉ giùm mình với.

Hiện tại máy vẫn đang trong chế độ bootloader (cuối màn hình có dòng chữ v1...) hay không có dòng nào cả . Nếu khi up mà báo lỗi thì mình nghĩ máy bạn vẫn đang bị kẹt tại bootloader, bạn nên kiếm mấy bản ROM 2003 hay bản QTEK thử xem hoặc chạy lại RADIO.

vietrich09

Hiện tại máy vẫn đang trong chế độ bootloader (cuối màn hình có dòng chữ v1...) hay không có dòng nào cả . Nếu khi up mà báo lỗi thì mình nghĩ máy bạn vẫn đang bị kẹt tại bootloader, bạn nên kiếm mấy bản ROM 2003 hay bản QTEK thử xem hoặc chạy lại RADIO.

Không, hiện tại máy không nhận một cái gì cả. Cắm cổng USB vào, hay cắm cục sạc vào thì đèn led ở trên đầu nó không thấy sáng. Máy tính cũng không thông báo gì. Bình thường khi có thiết bị ngoại vi cắm vào, máy tính sẽ thông báo, chứ cái mày thì không thấy gì luôn. Như thế có phải em ấy đã đi mà không 1 lời từ biệt phải không ???:-/

Không, hiện tại máy không nhận một cái gì cả. Cắm cổng USB vào, hay cắm cục sạc vào thì đèn led ở trên đầu nó không thấy sáng. Máy tính cũng không thông báo gì. Bình thường khi có thiết bị ngoại vi cắm vào, máy tính sẽ thông báo, chứ cái mày thì không thấy gì luôn. Như thế có phải em ấy đã đi mà không 1 lời từ biệt phải không ???:-/
Máy bạn chưa die đâu, bạn đừng lo. Máy bạn đang bị treo ở màn hình chào O2 thôi vì bạn úp rom đến step 3 là giai đoạn flash OS mà... Bạn tháo pin ra để chừng khoảng hơn 1 tiếng rồi lắp lại, vào lại Bootloader xem thế nào... Nếu vào được Bootloader thì yên tâm mà úp lại rom cho em nó thôi...:p