• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

cantho

cái này có vẻ bạn đang up nhầm rom của dòng máy khác (chammer chẳng hạn). Bạn thử xem có đúng không?
thân

bản rom này minh úp cho nhiều con mini rùi,với lại máy này để là o2mini ,MH khởi động của nó hình o2 :-/.nhưng mà mình đã úp lại nhiều lần mới được,hong biết sao:-/:-/

quangduc_ta

bản rom này minh úp cho nhiều con mini rùi,với lại máy này để là o2mini ,MH khởi động của nó hình o2 :-/.nhưng mà mình đã úp lại nhiều lần mới được,hong biết sao:-/:-/

thật ra thì màn hình khởi động không quan trọng lắm đâu bạn, thay được mà.
Để nhận biết dòng máy thì dễ nhất là tháo pin, xem bên trong nó ghi là gì, O2II mini có tên gốc là HTC Magician, còn 1 con giống hệt được T Mobile phát hành chủ yếu, có wifi lại có tên gốc là Chammer (hình như thế).
cũng có thể trường hợp của bạn cũng có thể là do phần cứng có vấn đề, máy đã bị sửa, bi thay linh kiện gì đó (cái này chuyên nghiệp quá, không nói được vì biết thưa thốt)

Mình cổ vũ O2II mini dùng ROM gốc của O2II mini và update Radio 1.13

duykhanhasean

các anh cho em hỏi một vấn đề ? em được tặng một con I-mate giống hệt con qtek 2020i ,nhưng em muốn uprom mà không thể được ,khi úp nó cũng báo rom cũa và bản mình cần úp ,nhưng khi ấn updata thi nó chạy một hồi rồi icons báo cáp kết nối trên ppc mất luôn và kết nối bị ngắt nên không thể làm cách nào nâng lên thành window mobile 2003SE được ! hay các mod có cách nào khác giúp em với ,trước kia em úp qtek 2020i thì ngon lành ,còn con này thì bị vậy đó
đây là thông số của i mare của em
microsoft pocket pc version 4.20.0 (Build 13252 )
1996 - 2003 Microsoft corporation All rights reserved
Rom version : 1.66.00WWE
ROm date : 02/20 /04 Radio version :1.10.00
protocol version : 1337.18
ExtRom version : 1.66.130
với thông số trên thì up rom nào được vậy, em có rom của qtek 2020i mong các anh giúp em với
Thank các bác trước

vosathanh

hong biết sao con o2 mini của em bi lỗi chương trình ,em chạy lai ct cho nó khi tới phần Upgrade nó chạy bước 1 được vài phần trăm rồi nó tự văng ra ngoài luôn,em up lai thì nó báo lỗi,bây giờ nó chỉ lên mh khởi động thôi ,không vào win đươc,các bác giúp em với,nó mà tiêu chắc em cũng tiêu luôn :(:)((

Mình cũng vừa mới up xong con O2 mini cho thằng e. Up lần đầu nó cũng vô tới màn hình khởi động là đứng luôn. Chờ hoài ko thấy vào. :(. hard reset mấy lần cũng vô ích. Thế là làm liều : Đưa về màn hình bootloader lại rồi tiếp tục upgrade lại. Lần này thì Ok. Mừng hú vía. Bạn làm lại đi.

dragonking_king

em có con O2 mini. muốn chạy về bản ROM nguyên thủy thi phai lam sao? Bác nao biet thi nháy máy em goi lại cho, em hỏi nhờ tý,. Nếu upRadio thì làm như thế nàon ?

Huycl2507

em có con O2 mini. muốn chạy về bản ROM nguyên thủy thi phai lam sao? Bác nao biet thi nháy máy em goi lại cho, em hỏi nhờ tý,. Nếu upRadio thì làm như thế nàon ?

Đầu tiên bạn cần tải Rom nguyên bản ( Rom bạn muốn Up ấy ) , đưa máy về trạng thái Bootloader , sau đó chạy file Rom , khoảng 10 - 15" là Ok . Khởi động lại máy

Up Radio qui trình cũng giống như Up Rom thôi

Bạn quay lại trang 1 của Topic này , các Mod đã hướng dẫn "từng chi tiết" qui trình Up Rom cho em nó

Chúc thành công;)

tolonglev

Anh em oi mình thấy mấy anh em nói o2mini co bản rom dao dien của w6 mình đã up nhưng khi up song radio 1.13 thi lúc nào máy cũng báo pin yếu anh em nào co kinh nhiệm chỉ giao cho mình với nhé cảm ơn anh em nhé.

bạn không dùng tiếng việt là máy sẽ không báo pin yếu nữa

các anh em ơi mình up rom 2.03 dao diện win6 mình thấy thiếu nhiều ứng dụng quá có word mà không có Exe các anh nào đã dùng và hướng dẫn em với cảm ơn anh em nhiều.

Last edited by a moderator:

NGUYENYA

Xin link rom o2 mini

Chào cả nhà, sau 1 thời gian dài không sử dụng o2 mini, nay dùng lại tìm mấy bản rom Qtek 1.13 có Big Storage không ra, mấy cái link tom.tom rồi 4share die hết trơn, bà con ai cũng đổ qua 2.03tx, anh em nào có rom 1.13 WWE có big storage bản Qtek hoặc O2 thì share link cho mình xin nhé, thanks

OtVang

Không Up được ROM cho O2 mini?

Help me, xin nhờ các bác giúp em với.
Tình hình là em up rom các lần trước không sao nhưng bông nhiên lần này nó cứ đứng đực ở bootloader mà không chịu làm gì nữa, iem không biết phải làm thế nào bi giờ:(
bootloader của iem version chỉ là v1.00
hay có cách nào up được bootloader không nhỉ?

Dump ROM ra thẻ nhớ cũng không được, nếu cắm thẻ nhớ thì không thể nào chuyển sang chế độ USB ở botloader-nó vẫn chỉ báo serial dù rút ra cắm vào nhiều lần.:(:-?:((
iem đã thử thay cable nối, restart lại PC, copy bản khác nhưng tình hình vẫn chẳng sáng sủa hơn:O:O:((

Heomi, huhu:(:)(:)((

cantho

Help me, xin nhờ các bác giúp em với.
Tình hình là em up rom các lần trước không sao nhưng bông nhiên lần này nó cứ đứng đực ở bootloader mà không chịu làm gì nữa, iem không biết phải làm thế nào bi giờ:(
bootloader của iem version chỉ là v1.00
hay có cách nào up được bootloader không nhỉ?

Dump ROM ra thẻ nhớ cũng không được, nếu cắm thẻ nhớ thì không thể nào chuyển sang chế độ USB ở botloader-nó vẫn chỉ báo serial dù rút ra cắm vào nhiều lần.:(:-?:((
iem đã thử thay cable nối, restart lại PC, copy bản khác nhưng tình hình vẫn chẳng sáng sủa hơn:O:O:((

Heomi, huhu:(:)(:)((

từ từ bạn,chuyện gì cũng có cách giải quyết hêt,mấy bữa trước mình cũng gặp một cây bootloadder 1.00 cũng như bạn vậy đó,mình vất vả với nó suốt 1 đem luuôn,bạn thử lấy bản góc của mod Taki7610

úp lên xem sao
http://www.4shared.com/file/29799811/8b558df7/ma_o2asia_11100_922_11100_ship.html

hoặc bản qt 1.13 của vip Huycl2507xem sao
http://pltho.net/huycl2507/QTEK_1.13.rar

nguyenlam1105

Bác tham khảo một vài bản rom trước khi up cho máy mình, xem nhận xét của bản cook rom như thế nào rồi hẳn dùng, vì đôi khi ko phù hợp với sở thích của mình thì chắc tự cook là hay nhất. TỐt nhất bác up lại bản rom original cho nó, cài phần mình mình thích nhất, test chạy ổn định ---> rom của mình là nhất. Good luck !!

OtVang

Thanks Pro cantho, em cung co bản gốc down từ site O2 mà cung chẳng làm gì được,:O:-?:((
Heomi

NGUYENYA

chán link liếc die hết rồi, có ai có bản WWE 1.13 hoặc Q tek 1.13 có big storage cho xin link với, gào thét mà cả trang WEB chẳng ai giúp sao

mat_liff

Giúp mình uprom con mini cua minh

Minh down ve ban Magician_ROM_v1.13_QTEK khi chay file MaUpgradeUt_noID.exe no' ko hien thong so cua ma'y va` thong so cua ban Rom sap up hhixxx rut ÚB ra cam lai may lan cung ko dc, down activesync 4.5 ve cung vay, cuu em voi

lamcuong

Minh down ve ban Magician_ROM_v1.13_QTEK khi chay file MaUpgradeUt_noID.exe no' ko hien thong so cua ma'y va` thong so cua ban Rom sap up hhixxx rut ÚB ra cam lai may lan cung ko dc, down activesync 4.5 ve cung vay, cuu em voi

Giống mình khi lần đầu up rom :D. Bạn chỉ cần di chuyển file radio_.nbf đi chổ khác là được (có nghĩa là Cut nó ra khỏi thư mục mà bạn up rom). Chạy file MaUpgradeUt_noID.exe bạn sẽ thấy thông số Rom liền à. Sau khi up Rom xong thì chỉ cần Paste file radio_.nbf về chổ cũ để tiến hành up riêng Radio nếu cần.
Chúc vui! :)

OtVang

chán link liếc die hết rồi, có ai có bản WWE 1.13 hoặc Q tek 1.13 có big storage cho xin link với, gào thét mà cả trang WEB chẳng ai giúp sao
ROM xịn từ O2 nhé, vui lòng send cho mình đ/c email mình sẽ gửi cho.
file lớn quá (44MB) nên không attached được.
:D:))
Vân chưa UP được ROM - vẫn tắc ở bootloader - có ai giúp được không nhỉ ?:(:)(:)-/

cantho

:D:))
Vân chưa UP được ROM - vẫn tắc ở bootloader - có ai giúp được không nhỉ ?:(:)(:)-/[/QUOTE]

bạn ráng kiên nhẫn đi,khi nó báo lổi bạn rút cáp ra rồi chạy tiếp tục,mình nghĩ là sẽ được mà,mình cũng làm cách đó,mình đã chạy bản qt 1.13 ok:D