• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

khanhgt

các bác giúp e, con mini nhà em đang chay w2003 SE, em úp lên 1.13, sau dó nó bị tình trạng tự động soft-reset, sau dó em úp lại 1.11 nó cũng bị vậy
bác nào bị tình trạng này rồi vậy, giúp em với
em cám ơn các bác trứoc
Theo mình nghĩ không phải là do lỗi bản Rom đâu mà nó liên quan đến phần cứng rồi , cái này bạn nên kiểm tra xem là cái nắp pin của máy có lỏng không bởi cứ lỏng nắp pin cái là máy nó tự khởi động lại đấy , ngày trước mình cũng bị thế cứ bỏ vào trong túi quần 1 lúc là nó tắt máy , kiểm tra lại mới biết là do nắp pin nó lỏng nên bị trượt ra ! :D

dolphin

oa oa, chết mình rồi. mấy bữa nay up rom được nên vooc thử cái rom này. Sau khi up ROM xong dùng dở quá nên muốn up lại cái WW1.3 nhưng mỗi khi đưa về chế độ BOOT LOADER thì windows lại báo USB Device problem malfunction... gì đó, không kết nối được . giống như mình cắm ổ USB hư vào đó :((. trong khi đó nếu kết nối sync thì vẫn ok, ko vấn đề gì. mình tường cable bị hư, lật đật chạy đi mua cáp mới mất oan uổng 140K mà vẫn bị vậy :(( :((

giờ có cách nào up ROM qua SYNC không? hoặc có chương trình restore ROM qua sync ko :(

Mình cũng đang bị như bạn giờ muốn dùng máy cũng ko dc ,up rom cung ko đc luôn,máy mấy hôm nay cứ ở BL thôi hix hix,máy mình giờ ko vào đc thì làm sao để unlock or Unhide Ext-Rom a?vì e cũng đang nghĩ là chinh cái này là đc, nhưng khổ lỗi mình ko vào đc máy nên ko biêt phải làm sao,pro nào biết cach có thể chỉnh ở pc chỉ giúp mình với a,mâys hôm ko co ppc dùng mà thây buồn quá hix hix.e cảm ơn nhiều a

wavelonton

Mod ơi cho em hỏi chút: 02 mini không thể up len W5 được sao, mãi mãi phải dùng W3 hả hix hix.. thế cái WWE1.13 kia chỉ là bản rom của W3 hay là cua W5. Em đang dùng 02 mini muốn nâng đời nó lên W5 thì làm thế nào bây h ạ?? các mod chỉ giáo dùm em với

LuongQuang

Super V.I.P
Câu hỏi này đã trả lời bao lần rồi??? :-?
Còn bản được giới thiệu ở mấy trang trước là bản đã qua "nấu nướng" thay đổi icon...cho giống với WM5 thôi. :-??
Còn muốn dùng giống O2Mini thì mua cái Charmer nhé, là WM5 đó, giống y chang dòng Magician nhưng cấu hình khác hoàn toàn! ;)

cachep2006

Mod ơi cho em hỏi chút: 02 mini không thể up len W5 được sao, mãi mãi phải dùng W3 hả hix hix.. thế cái WWE1.13 kia chỉ là bản rom của W3 hay là cua W5. Em đang dùng 02 mini muốn nâng đời nó lên W5 thì làm thế nào bây h ạ?? các mod chỉ giáo dùm em với

Dòng Magician ko thể lên đc WM2005 hiện nay bạn ah ! Chỉ là ROM BIG STORAGE mà thui !

Chỉ có O2 MiniS dòng WIZARD mới có WM06 thôi !

Thân chào !

hehe

máy e cứ chọt vao nút reset thì máy ở chế độ Bootloader muốn vào máy thì phải tháo nắp pin ra rồi nắp vào rồi chọt vào nút Reset mới đc nhưng mà nó lại HR ,giờ e muốn RS thì trước hết phải tắt màn hình rồi tháo nắp pin ra sau đó nắp lại rồi chọt vào RS như thế mới ko bị HR the mới lạ chứ a,giờ e ci chương trinh gì mà đòi RS e đều phải làm như vạy ,cứ dung thế này ko cân thận là HR như chơi,a nào có cách giải quyết chỉ giùm e với a,e cảm ơn

phanchithuan

em đang up rom cho con O2mini thì cúp điện , em đưa về loader thì máy hiện sẻial và v1.02 , em cắm cáp vào thì nó báo ko connect đc , em tháo pin ra thử rùi gắn vào lại xong màn hình ko còn gì hết , trống trơn đen thui , em cắm cáp vào ko nhận nữa . cứu em với huhu

Nemmatlanh

em đang up rom cho con O2mini thì cúp điện , em đưa về loader thì máy hiện sẻial và v1.02 , em cắm cáp vào thì nó báo ko connect đc , em tháo pin ra thử rùi gắn vào lại xong màn hình ko còn gì hết , trống trơn đen thui , em cắm cáp vào ko nhận nữa . cứu em với huhu

Nó báo không Conect được là sao? :-? ,Bạn rút Pin ra rồi lắp vào thì lại phải đưa máy về BL nhé.Nếu vẫn hiện lên 1.02 và Sẻial thì cứ cắm vào mà Up lại Rom là được thôi.Thử lại xem sao nhé.Thân!

phanchithuan

lúc đầu nó có hiện sèial và v1.02 , em cắm cáp vào nó báo ko connect đc , em mới thử tháo pin ra rồi lắp vào lại , sau đó ko đưa về BL đc nữa , em đè camera+power+soft reset nhưng màn hình vẫn cứ im re ko hiện gì hết . cứu em với huhu có phải nó chết ROm ko ? :((

cachep2006

lúc đầu nó có hiện sèial và v1.02 , em cắm cáp vào nó báo ko connect đc , em mới thử tháo pin ra rồi lắp vào lại , sau đó ko đưa về BL đc nữa , em đè camera+power+soft reset nhưng màn hình vẫn cứ im re ko hiện gì hết . cứu em với huhu có phải nó chết ROm ko ? :((

Ko sao đâu bạn ! Bình tỉnh đi nào ! ( mình đọc tin của bạn và ko biết bạn up liên tục nhưng ko biết bạn có xem lại PIN ko ? Nếu cứ Up liên tục thì PIN tuột hết thì ko còn nguồn đó là chuyện đương nhiên đó, thôi thì PIN cứ cho vào máy rồi cắm nguồn, cho nó sạc khoảng 1 tiếng sau rồi làm tiếp nha bạn )

Take care !

Thân chào !

phanchithuan

óe . quả thật máy hết pin , em ngồi cắm sạc từ 0giờ đến 2giờ sáng đã đưa máy về tình trạng loader đc rùi. em cắm cáp vào , syns ko báo connect gì hết , vẫn nguyên cái bảng có chữ "NOT CONNECT" nhưng trên màn hình máy đã hiện "USB" , em đã up đc ROM rùi . mừng quá cơ ...>:D<

mà sao em up radio1.13 vào ko đc , nó cứ báo ko cho up :(
"ERROR 100: MODEL ID ERROR 23-31-N-N-30

The ROM image that you are trying to use is not designed to work with your device. Please check the vender Web site and download the corect ROM update"

Cái bản này trước em up cho máy xài rất ngon , nay em đỗi máy khác nhưng vẫn là o2mini giống y con trước em xài mà sao ko up đc :-??
vậy là sao nhỉ ? ai chỉ em với :( , em thử dơn bản radio 1.13 khác về mà cũng bị như trên. pó cánh

Last edited by a moderator:

Phoenix

óe . quả thật máy hết pin , em ngồi cắm sạc từ 0giờ đến 2giờ sáng đã đưa máy về tình trạng loader đc rùi. em cắm cáp vào , syns ko báo connect gì hết , vẫn nguyên cái bảng có chữ "NOT CONNECT" nhưng trên màn hình máy đã hiện "USB" , em đã up đc ROM rùi . mừng quá cơ ...>:D<

mà sao em up radio1.13 vào ko đc , nó cứ báo ko cho up :(
"ERROR 100: MODEL ID ERROR 23-31-N-N-30

The ROM image that you are trying to use is not designed to work with your device. Please check the vender Web site and download the corect ROM update"

Cái bản này trước em up cho máy xài rất ngon , nay em đỗi máy khác nhưng vẫn là o2mini giống y con trước em xài mà sao ko up đc :-??
vậy là sao nhỉ ? ai chỉ em với :( , em thử dơn bản radio 1.13 khác về mà cũng bị như trên. pó cánh

Bạn thử uprom trước rồi up radio sau nhé! Hồi trước mình chưa uprom thì khi up radio bản 1.12 cũng không được, sau khi up rom xong thì up radio không bị lỗi gì cả.

phanchithuan

Thì mình up xong rom rùi ấy . mình up rom qtek1.13 xong rồi up tiếp radio1.13 thì nó báo như thế . con o2 trước mình up cũng theo tuần tự này nhưng lại up đc , lần này thì lại báo lỗi trên , chả hỉu sao

cachep2006

Thì mình up xong rom rùi ấy . mình up rom qtek1.13 xong rồi up tiếp radio1.13 thì nó báo như thế . con o2 trước mình up cũng theo tuần tự này nhưng lại up đc , lần này thì lại báo lỗi trên , chả hỉu sao

Up lại bản này có đầy đủ mà bạn !

http://www.tom-love.net/Rom/Magician/QTEK_1.13.rar

Mình mới làm xong 1 con ! Chạy phà phà !

Thân chào !

phanchithuan

cái ROM bạn cho mình có sẵn radio1.13 lun hả ? mà sao mình ko dơn đc , hình như link die rùi :(

saken

các bác có thể chỉ cho em biết cái Rom nào chạy tốt cho con O2mini ko? nhiều loại quá em ko biết phải chon cái nào!

cachep2006

Chịu khó tìm hiểu rồi Post Bải nhé !

các bác có thể chỉ cho em biết cái Rom nào chạy tốt cho con O2mini ko? nhiều loại quá em ko biết phải chon cái nào!

Bạn xem lại mấy trang trước có nói đó bạn, lần sau ko đọc bài và tìm hiểu thì bị xóa đó.

Take care nhé !

Thân chào !

PS: Big Storage 1.13.00 for All đó bạn ah !

phanchithuan

Sao em up xong rom qtek , em up tiếp bản radio thì nó lại ko up đc , cứ báo lỗi "ERROR 100: MODEL ID ERROR"
ai giúp em với :(
chẳng lẽ lại xài radio 1.12 suốt đời :((

khanhgt

Sao em up xong rom qtek , em up tiếp bản radio thì nó lại ko up đc , cứ báo lỗi "ERROR 100: MODEL ID ERROR"
ai giúp em với :(
chẳng lẽ lại xài radio 1.12 suốt đời :((
Khổ quá cơ , mình đã bảo là bạn nên Up Radio trước khi Up Rom mà bạn ! Up như thế thì mới được cơ , còn bây giờ bạn có thể tải bản Radio 1.13 này về up lại nhé , ko cần chỉnh thông số gì hết chỉ cần chạy thẳng Romupdate..
Tải về ở đây !