• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

phanchithuan

Nhưng với tình trạng ko up đc radio thế này thì làm sao up ngược lại đc bác oy !!! T_T

khanhgt

Nhưng với tình trạng ko up đc radio thế này thì làm sao up ngược lại đc bác oy !!! T_T
Bác up lại bản Rom 1.12 rồi sau đấy Up lại Radio lên 1.13 rồi mới tiền hành up ROM 1.13 Qtek bác ạ ! Nó cũng đơn giản thôi mà :-??

alex6112001

các bác ơi giúp em với được không,hôm nay khi em đang uprom thì bị error,bay gio thì em không thể làm thế nào để về botloader vì khi ấn camera+power+reset vẫn thấy màn hình tối om.các bác nào biết thì chỉ giúp em với,liệu có phải máy em bị die rom không,nếu die rom thì em phải sửa ở đâu bây giờ.giúp em với.thanks

khanhgt

các bác ơi giúp em với được không,hôm nay khi em đang uprom thì bị error,bay gio thì em không thể làm thế nào để về botloader vì khi ấn camera+power+reset vẫn thấy màn hình tối om.các bác nào biết thì chỉ giúp em với,liệu có phải máy em bị die rom không,nếu die rom thì em phải sửa ở đâu bây giờ.giúp em với.thanks
Cái này mình chắc chắn 99% là bạn đang up dở thì hết đúng không ? Cách giải quyết nhanh nhất là cắm xạc để cho pin đầy rồi bật lại chế độ BL là ok ngay , hoặc bạn có thể đổi 1 cục pin đầy để vào lại chế độ BL là xong ! KHuyến cáo là khi UP ROM thì pin phải lớn hơn 50% nhé các bạn ! :-?

thuhoa80

Bạn rút cáp USB ra, tháo pin chờ khoảng 5 phút rồi lắp lại (sẽ hiện lên chữ "S***al" thế là được_lúc này bạn phải up lại rom đấy), nếu không lên chữ "S***al" ấn power+reset+camera +reset rồi thực hiện lại từ đầu. Làm từng bước một nhé:-?? :-?? :-??
Ba dấu sao là chữ "eri" nhé vì diễn đàn không cho hiện đầy đủ chữ này mặc dù nó không hàm ý gì

tam031076

Giúp mình với! Sau khi mình tải về bản 1.13 của QTEK và up , sau khi xong thì máy không khởi động được chỉ toàn màn hình đen thui và hiện lên hai dòng chữ thôi: trên cùng là Serial và dưới cùng là v1.00. không lam gi được nữa. có bạn nào biết cách hóa giải giúp mình với, gấp gấp. cảm ơn nhiều.

Edwards

Giúp mình với! Sau khi mình tải về bản 1.13 của QTEK và up , sau khi xong thì máy không khởi động được chỉ toàn màn hình đen thui và hiện lên hai dòng chữ thôi: trên cùng là Serial và dưới cùng là v1.00. không lam gi được nữa. có bạn nào biết cách hóa giải giúp mình với, gấp gấp. cảm ơn nhiều.

Bạn hardreset lại máy là được mà !!

Hungpdahl

Well-Known Member

Bạn up lại rom đi,do qáa trình up bị lỗi huặc bản rom đó>Bạn nấy bản khác up vào.:D

8375600

Mình tải về bản Qtek 1.3 và up thì như sau

O2 mini của mình bị sao hay là bản rom ? hay là PC ?
vào bootloader rùi mới cắm cáp, rồi mới chạy file MaUpgradeUt_noID đúng không ?

khoabonmat

Active Member
Bác nào có file thay đổi Boot Image hình giọt nước O2 cho Mini không.Thanks các bác.

khanhgt

Mình tải về bản Qtek 1.3 và up thì như sau

O2 mini của mình bị sao hay là bản rom ? hay là PC ?
vào bootloader rùi mới cắm cáp, rồi mới chạy file MaUpgradeUt_noID đúng không ?
Không phải do bản ROM mà nó báo là kết nối của bạn có vấn để nên ko UP đc , bạn có thể kiểm tra lại cáp và cái này không nhất thiết phải vào BL mới up đc mà khi bạn chạy là nó tự động chuyển về BL mà ! :)
Bác nào có file thay đổi Boot Image hình giọt nước O2 cho Mini không.Thanks các bác.
Bạn vào đây tải về nhé : Here

8375600

Không phải do bản ROM mà nó báo là kết nối của bạn có vấn để nên ko UP đc , bạn có thể kiểm tra lại cáp và cái này không nhất thiết phải vào BL mới up đc mà khi bạn chạy là nó tự động chuyển về BL mà ! :)

cáp mình vẫn syns được mà, hôm nay nghe đồn cúp điện nên cũng không dám, thôi để mai vậy

cáp mình vẫn syns được mà, hôm nay nghe đồn cúp điện nên cũng không dám, thôi để mai vậy

với lại mình HR lại, mà sao file luu trong storage vẫn còn ?

Last edited by a moderator:

8375600

bro nào biết chỉ mình với, à, mà cục pin Cmos của mình nó bị khình khình, có ảnh hưởng không ? tháo pin ra, gắn vô liền nó cũng báo là pin dự trữ yếu

tranhoangquyen

Máy mình dùng có các thông số sau :
ROM version : 1.13.00 WWE
ROM date : 08/18/05
Radio version : 1.13.00
Protocol version : 1337.43
ExtROM :

Thấy mọi người nói mới có 1.13 vậy máy của mình có phải đang sử dụng ROM mới nhất không vậy?

MaiGia

mình đang chạy bản BigStore, nhưng nó lược mất cá PhotContact khá hay của rom gốc, cài thêm soft của hãng thứ 3 thì ko hay bằng, có cách nào đưa cái photcontact đó vào máy đc ko ạ

MaiGia

Máy mình dùng có các thông số sau :
ROM version : 1.13.00 WWE
ROM date : 08/18/05
Radio version : 1.13.00
Protocol version : 1337.43
ExtROM :

Thấy mọi người nói mới có 1.13 vậy máy của mình có phải đang sử dụng ROM mới nhất không vậy?

Mới nhất rồi đó bạn, yên tâm vui vẻ sử dụng nhé, have fun! :mad:)

TuanQuang

bro nào biết chỉ mình với, à, mà cục pin Cmos của mình nó bị khình khình, có ảnh hưởng không ? tháo pin ra, gắn vô liền nó cũng báo là pin dự trữ yếu

vậy là pin Cmos của bạn sắp tèo rồi. tốt nhất bạn nên ra 41 lý quốc sư thay đi, nó cũng rẻ thôi chỉ khoảng 50n thôi.