• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM & UNLOCKCID CHO DÒNG HTC HERALD.

phong2406

Hi bro, m đã dow bản Rom "ROM HERALD WM6.1 V6.1.405.05 của microlab071966 (*******)"
của bạn tại http://www.gsm.vn/forum/main/t115147/, cho m hỏi Rom này có Up đc cho Tmobile Wing ko? M đang dùng con Tmobile Wing, Win 6 Professional, máy m đã đc HardSPL thành công.

bạn vô kho Rom cho Herald trong PDAViet đi có nhiều mà tha hồ mà chọ để up
máy đã HardSPL thì cứ úp các rom trong PDAV rồi tự rút kinh nghiệm
bản ROm bạn down đã cũ rồi giờ đã có bản WM6.1.405.16 rồi
Vô đây tham khảo nhé : http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=115

Làm theo đúng hướng dẫn sẽ tốt thôi

vanmanhna

mính bị một cây htc p4350 up lộn rom khi chưa hắc khóa cd bạn náo cò càch cứu mính với

NhatToai

Super V.I.P
mính bị một cây htc p4350 up lộn rom khi chưa hắc khóa cd bạn náo cò càch cứu mính với

Chỉ cần máy còn vào Bootloader là còn có thể cứu bằng cách tìm cho đúng ROM gốc WM5.0 của nó up vào.

bebisy

có bác nào hướng dẫn chi tiết cách up rom cho dòng này. thì viết 1 bài cho E học hỏi vs E là ng mới nên chưa bít gì hết. mong các bác nói chi tiết giùm. tks các bác.

RomanticBoyz

Ông chú mới cho mình con HTC Wing Hera110!! Cho sim vào khởi động thì ra bảng SIM lock, cần phải nhập code!! Máy vẫn chạy wifi, bluetooth... bình thường!!

ROM version : 4.10.531.3 WWE
ROM date : 03/15/07
Radio version : 02.83.90
Protocol version : 4.1.13.37
ExtROM version : 4.10.531.103

Đang xài bản win WM6 pro - CE OS 5.2.1235 (Build 17740.0.2.0)

Vậy cách nào để mình có thể xài được phone?? Nhờ các bác nào biết chỉ giùm!!
Chân thành cảm ơn!!

NhatToai

Super V.I.P
Ông chú mới cho mình con HTC Wing Hera110!! Cho sim vào khởi động thì ra bảng SIM lock, cần phải nhập code!! Máy vẫn chạy wifi, bluetooth... bình thường!!

ROM version : 4.10.531.3 WWE
ROM date : 03/15/07
Radio version : 02.83.90
Protocol version : 4.1.13.37
ExtROM version : 4.10.531.103

Đang xài bản win WM6 pro - CE OS 5.2.1235 (Build 17740.0.2.0)

Vậy cách nào để mình có thể xài được phone?? Nhờ các bác nào biết chỉ giùm!!
Chân thành cảm ơn!!

Để sử dụng được thì bạn phải mua code unlock SIM thôi vì dòng này không có tool unlock free.
Bạn search Google với cụm từ "mua code unlock SIM HTC Herald" là thấy các địa chỉ bán code.

madevill

thông số BL:
IPL 4.17.0001
SPL 4.70.Yang
máy tính em cài win vista nhưng đã thực hiện theo các bước như trong mục up rom for ppc on vista rồi :-??

e cũng bị thế này con e la htc hera 100
IPL 4.17.0002
SPL 4.70.Yang
máy e cài win xp nhưng k up đc rom khác tình trạng giốn i chang bác kia e giúp cái

nguyenban

Em có con HTC-wing 110 , có phải là dòng herald kg các bác ?
Em mới tậu em này, vẫn chưa biết làm gì cả, bác nào thành thạo làm ơn chỉ giáo dùm em với .
- Cách kiểm tra thông số
- Cách up rom cho dòng này .

Cảm ơn mọi người !