• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM & UNLOCKCID CHO DÒNG HTC HERALD.

nzkaize

vậy anh Funtiger co file dum ngôn ngữ tiếng Hoa ko cho em xin với ạ. Cảm ơn anh trước nha

nguyentrong

có vẻ như dòng Herald vẫn còn rất mới lạ phải không cac MOD !!! Cho đến giờ phút này thì chùng ta vẫn chưa tìm ra được cách nào để đánh lừa cái chế độ bảo mật của dòng này để cứu nhưng cây Herald đang sống dở chết dở nằm chờ ,thật là buồn bã! Đã mấy tháng nay rồi mình kêu gào trên xda mà vẫn chưa có bài nào để hu vong cả,không biết phải chờ bao lâu nữa đây!!!
TA CHỈ LÀ MỘT HẠT CÁT TRONG VŨ TRỤ BAO LA!

Microlab071966

Mình nghe nói cuối tháng 7 này HTC sẽ ra bản ROM6.0 chính thức cho P4350,có phải vậy ko các bạn.Mình đang khấp khởi chờ đợi đây.

dachi81

Mình cũng có con HTC (Hera100) - Vodafone tiếng Đức sáng nay mới up bản ROM utf-8''HERALD_WM6.0_4.12.07.07.PV thì bị treo tại màn hình khởi động (Stuck at splash screen)..Mình tham khảo trên PDAVIET thì biết là phải tìm ROM gốc đưa về..Nhưng mình kiếm wài mà hông thấy!!

Mong MOD hay các bạn nào có cho mình xin đi!!:(:)((

Xin cảm ơn!!

Funtiger

Vẫn chưa có rom gốc cho Vodafone tiếng Đức đâu Bạn, chờ bản chính thức Win 2006 hoặc tìm cách khác để cứu thôi. Nếu Bạn cần cứu gấp thì mang ra các cửa hàng, người ta sẽ dùng Jtag chạy lại cho Bạn, tháo ra chạy rời. Hiện nay đa số các loại AVR đều chạy đc. Dạo này mình bận rộn quá, ko có nhiều thời gian tham gia diễn đàn, tiếc ghê. chúc may mắn.....

PhamQuang

Manager
Vẫn chưa có rom gốc cho Vodafone tiếng Đức đâu Bạn, chờ bản chính thức Win 2006 hoặc tìm cách khác để cứu thôi. Nếu Bạn cần cứu gấp thì mang ra các cửa hàng, người ta sẽ dùng Jtag chạy lại cho Bạn, tháo ra chạy rời. Hiện nay đa số các loại AVR đều chạy đc. Dạo này mình bận rộn quá, ko có nhiều thời gian tham gia diễn đàn, tiếc ghê. chúc may mắn.....

Đã có ROM gốc WM6.0 nhiều ngôn ngữ khác nhau rồi đó, link đã có giới thiệu.
Và một tin vui nữa, Pof đã sắp hoàn thành công cụ USPL cho HTC Herald. :D

nugift

Active Member
Đã có ROM gốc WM6.0 nhiều ngôn ngữ khác nhau rồi đó, link đã có giới thiệu.
Và một tin vui nữa, Pof đã sắp hoàn thành công cụ USPL cho HTC Herald. :D

Anh Quang 'chơi chữ' hay sao mà thông tin thế này nhỉ???:-? Chỉ tổ làm anh em háo hức thôi!:D

Không biết là Pof 'đã' hoàn thành USPL hay là chỉ mới 'sắp' thôi???

nguyentrong

Anh Quang 'chơi chữ' hay sao mà thông tin thế này nhỉ???:-? Chỉ tổ làm anh em háo hức thôi!:D

Không biết là Pof 'đã' hoàn thành USPL hay là chỉ mới 'sắp' thôi???
Đùng rồi Bác Quang ơi! Cho anh em biết với chứ nói thế làm thằng em háo hức quá!
Thanks!

lecaotri

mình thử chuyển đổi phím như bạn chỉ ở trên nhưng thất bại, máy đứng khi vừa vào màn hình déktop, rùi tự rết, va cu lap di lap lai nhu vay, bat buoc phai hảd rết
chan wa!

quangdlak

có ai biết có chỗ nào thay main cho dopod c800 ko.mình ở hà nội, giá bao nhiêu
thank

ddbinbon

mình có 1 em HTC HERA 110 nhưng khi mình bỏ sim vào nó báo phải nhập code, không làm ăn gì được cả, bác nào có giải pháp cho em nó thì gúp mình với. cảm ơn các bạn

thangdq88

Hỏi cách uprom cho con Dopod c800

hic, Chào các bác. Tình hình là em mới lấy con Dopod C800 nhưng version của nó hơi cũ
Version:
Rom version: 1.7.707.3 WWE
Rom date: 11/01/06
Radio version: 02.69.90
Protocol version: 4.1.13.30
ExtROM version: 1.7.707.106

Hardware:
CPU: OMAP850
Speed: 201 MHz
Ram Size: 64 MB
Flash size: 128 MB
Data bus: 16 bit
Storage size: 39.09 MB
Display resolution: 240 x 320
Colors: 65536

Identity:
Model No: HERA100
Platform: Pocket PC
IMEI: 35244201601777201
Nên em lập cái topic này hỏi xem có bác nào có Rom mới không cho em xin đồng thời các bác chỉ em cách uprom cho con này mới nhé, hihi Em cảm ơn các bác nhiều. Em mới sử dụng PDA nên chưa bít gì . Rất mong được sự giúp đỡ.:-/

Thanhy25

bạn đọc kỹ rồi thực hiện

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=421304

ZellJ

Lỗi khi up rom P4350

Máy em đã chạy HardSPL của Canoyang, không hiểu sao up rất nhiều ROM hay bị lỗi ngắt kết nối, không chạy được, các bro giúp với

Microlab071966

Bạn hãy nói rõ hơn thì mới giúp bạn đc.Máy đã chạy HardSPL thành công chưa?Up nhiều ROM là những ROM nào?Bị ngắt kết nối ra sao?Ngay từ đầu đã ko kết nối hay Up ROM dở chừng thì ngắt kết nối...Hãy kiểm tra dây Sync rồi khoanh vùng dần dần.

ZellJ

em dùng P4350, đã chạy hardspl nhưng không phải bằng cách trên pdaviet mà theo 1 hướng dẫn trên xda-developers, khởi động máy hiện lên logo canonyang - you are now Hardspl, nhưng khi up tất cả các rom của pdaviet thì đều không chạy được,các bước ban đầu thì vẫn bt nhưng khi ppc chuyển về màn hình trắng là bị ngắt kết nối với máy tính

NhatToai

Super V.I.P
em dùng P4350, đã chạy hardspl nhưng không phải bằng cách trên pdaviet mà theo 1 hướng dẫn trên xda-developers, khởi động máy hiện lên logo canonyang - you are now Hardspl, nhưng khi up tất cả các rom của pdaviet thì đều không chạy được,các bước ban đầu thì vẫn bt nhưng khi ppc chuyển về màn hình trắng là bị ngắt kết nối với máy tính

Bạn HardSPL chưa thành công,hãy cho máy về Bootloader,đọc và điền các thông số trong BL lên đây để mọi người kiểm chứng.
Đồng thời bạn cũng không nói là mình thực hiện trên máy tính chạy HDH gì...

ZellJ

thông số BL:
IPL 4.17.0001
SPL 4.70.Yang
máy tính em cài win vista nhưng đã thực hiện theo các bước như trong mục up rom for ppc on vista rồi :-??