• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM & UNLOCKCID CHO DÒNG HTC HERALD.

angelox

Bác nào có con ROM nguyên bản up lên cho em xin với. Trang XDA tèo lâu rồi, giờ chẳng biết nhờ vả ở đâu.
Cám ơn các bác nhiều nhiều.

lamlcd

Member
cho mình hoi bước 4 như thế nào

xin funtiger chỉ giúp mình với từ bước 3 trở đi ,tiếng hoa thì cài làm sao, tiếng đức thì cài như thế nào?
gửi cho mình nha lamlcd@yahoo.com

sao không thấy funtiger chỉ giúp mình với, mình đang cần gấp lắm
thanks

xin Funtiger hd mình với

Last edited by a moderator:

ntk_tam1

Xin hỏi thêm: mình nghe nói là hiện nay chưa có Rom Win2006 cho dòng Heral, vậy sự thật có đúng như vậy không?
Sao mình thấy rất nhiều dòng máy khác như họ O2 đều gần như đã có rom cho nó, còn dòng Heral sao hiếm quá vậy? Hay là dòng này còn mới quá chăng nên chưa có rom cho nó. Tương lai của nó thì sao?

yingzhou

Funtiger Up dùm các bản ROM lên cho mọi người dùng nha. Cần Host thì ra YM với mình.

izepck

có bác nào ở Hà Nội up được Rom tiếng anh cho dòng này không ? up hộ mình phát !

bad

Đến 20 Trần Quốc Toản gặp Hoàng Vinh nói bạn ấy help cho bạn nhé!

PhamQuang

Manager
Mình có con Dopod 700M không biết nó có thuộc dòng máy này không các bạn

Dopod 700M cùng với HTC P3350 thuộc dòng HTC Love, anh em sinh đôi với HTC Artemis.
ROM của chúng có thể dùng chung, nếu máy đã Unlock.

Chúng khác nhau:

- HTC Love có ROM 256Mb gấp đôi HTC Artemis
- HTC Love ko có GPS còn HTC Artemis thì có.

Ngoài ra các thông số giống hệt nhau.

Giá của HTC Love rẻ hơn HTC Artemis khoảng 50-70$

trungng

Bạn ơi sao mình không down được mấy tập tin đính kèm của bạn vậy ?
Nếu có link rom WWE thì bạn up lên nhé . Mình đang có chú Dopod C800 tiếng Hoa nên không xài được

izepck

cho mình hoi bước 4 như thế nào

xin funtiger chỉ giúp mình với từ bước 3 trở đi ,tiếng hoa thì cài làm sao, tiếng đức thì cài như thế nào?
gửi cho mình nha lamlcd@yahoo.com

sao không thấy funtiger chỉ giúp mình với, mình đang cần gấp lắm
thanks

xin Funtiger hd mình với
bác nào hướng dẫn 1 bài thật chi tiết về cái này xem nào , mình cài Resco Registry rồi mà chẳng biết tìm nó ở đâu để chỉnh sửa cả , máy mình đang là tiếng nga !=D> =D>

free4allguide

Đành phải cầu cứu anh Phạm Quang vậy, mong anh chỉ giúp cho cách chỉnh registry để chuyển từ tiếng Pháp sang tiếng Anh. Sau khi đã copy các file mui vào windows, em đã thử dò bằng resco nhưng không biết chỉnh ở đâu. Anh có thể cho biết chính xác các chỗ cần chỉnh được không? Thanks anh nhiều nhiều.

QPhuc

các bác cho em hỏi em hạc lại cây 4350 nó ra tiêng đức , ây giờ mình muốn chuyển qua tiêng anh thì như nào vậy .bác nào biết chỉ em với ,em cảm ơn nhiều

nguyentrong

nguyentrong

các bác cho em hỏi em hạc lại cây 4350 nó ra tiêng đức , ây giờ mình muốn chuyển qua tiêng anh thì như nào vậy .bác nào biết chỉ em với ,em cảm ơn nhiều
Bạn cài Resco vào rồi dùng regedit mà copy cái ngôn ngữ TA này vào là OK đó!!

nguyentrong

Bác nào có con ROM nguyên bản up lên cho em xin với. Trang XDA tèo lâu rồi, giờ chẳng biết nhờ vả ở đâu.
Cám ơn các bác nhiều nhiều.
Mình đã boot ở cuối bài rồi đó ,bạn tìm rồi lấy về nhe! đảm bảo link ok đó

nzkaize

mấy bác ơi, em có con C800, em muốn cài tiếng Hoa thì làm sao ạ? Nó có bản ROM tiếng Hoa ko? Hay có bác nào có file MUI tiếng Hoa thì cho em xin với nha. Em đang cần gấp để cài cho ông chú người tàu. Ổng ko biết tiếng Anh mới chết. híc híc. Cảm ơn các bác trước nha

Funtiger

Các Bạn lưu ý là muốn up rom cho dòng này thì nên unlock cid trước( tốn kém), hoặc có sẵn rom gốc trong tay. Muốn biết có phải rom gỗ ko, cứ up vô, chạy qua đc 3% là ok rồi, sau đó up lên 2006, tuy nhiên có rom gốc chưa hẳn đã an toàn, 1 số trường hợp vẫn chết như thường.
Muốn chuyển ngôn ngữ qua lại với nhau là tương đối dễ, thậm chí có thể làm đc 1 tools đa ngôn ngữ, nhưng nặng máy. Muốn lấy ngôn ngữ nào thì dum bản rom của ngôn ngữ đó ra, lấy các mui ngôn ngữ, chép vô window, rồi sửa reg lại là ok, trong bài việt hóa rom mình có nói rồi.