• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

em up rom fix 2 nhưng khi nghe nhạc rè lắm.nghe bằng window media.bác nào biết khắc phục xin chỉ dùm!

Nghe nhạc bằng loa ngoài mà rè thì không phải là lỗi của bản Rom mà do máy. Loa ngoài O2 chưa bao giờ hay cả vì chức năng chủ yếu chỉ để làm ống nghe và kêu chuông thôi :D

poiuy

Vấn đề sync không được nhiều người mắc phải, nếu xử lý bằng các cách trên không được thì phải cài lại WinXP. Bản thân tôi khi sync với PC thì có cái được, có cái không, sau đó cài lại XP thì đều ổn. Có lẽ trong Win có cái gì đó mà ta không biết để sửa.

shogunr125

Công nhận là úp lên WM5 thì giao diện đẹp hơn thật nhưng mà vẫn nhiều lỗi quá...... có vấn đề này mình chưa rõ lắm: máy 02s hỗ trợ thẻ nhớ dung lượng tối đa là bao nhiêu ? Mình thấy hãng Transcend mới ra thẻ SD dung lượng 2GB ( Bảo hành chính hãng 5 năm, 1 đổi 1 ) mà chỉ có 18USD gần bằng 300k VN !!!!!!!!!! Thèm quá mà chưa dám mua vì sợ không dùng được...... có bác nào biết không ?

Sử dụng bình thường bạn à. Mình cũng đang dùng thẻ 2G đây, tốc độ đọc nhanh hơn hẳn thẻ 1G trước.

TuanQuang

Vấn đề sync không được nhiều người mắc phải, nếu xử lý bằng các cách trên không được thì phải cài lại WinXP. Bản thân tôi khi sync với PC thì có cái được, có cái không, sau đó cài lại XP thì đều ổn. Có lẽ trong Win có cái gì đó mà ta không biết để sửa.
đúng rồi.mình cũng gặp trường hợp này vài lần rồi.có lẽ trong Win bị lỗi 1 phần nào đó.tốt nhất ta nên cài lại Win, sau đó cài AS sang ổ D là yên tâm nhất.

gacon1000

Cho em hỏi, sau khi up rom Fix2 thi` 1 số bài nhạc wmp ko play đc, trong khi bản 2003 lại đc... Em đã thử dùng coreplayer cũng vậy lun :(

kenshins

bản Fix 2 vẫn bị lỗi nhạc của tin nhắn chỉ được có 5s rồi tắt luôn

Kobold1609

Cho em hỏi, sau khi up rom Fix2 thi` 1 số bài nhạc wmp ko play đc, trong khi bản 2003 lại đc... Em đã thử dùng coreplayer cũng vậy lun :(

Mình đang dùng bản ROM này ,dùng WM vẫn chơi được file *.WMP bình thường mà bạn:-? .Còn Coreplayer bạn có thể vào Option ->Setting->File Asossciate chỉnh định dạng file nhé.Chúc vui !

tobo

bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.VanillaVersion chạy cũng tốt như bản logout 10 vậy , hình như còn ít tốn ram hơn . bạn cài thêm file kèm theo đây thử xem , chúc vui

Thật ra các bản logout (của bác logout hay mobile tùy diễn đàn) là bản ROM chỉnh sửa dựa trên bản AKU 3.5 của helmi_c.

Bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.Vanilla là bản ROM "sạch / clean", nghĩa là không có các tập tin .cab đi kèm. Về nguyên tắc, bản ROM này sẽ ổn định nhất vì sẽ không bị tình trạng "đụng" chương trình. Với bản ROM "sạch" này các bạn có thể cài từng chương trình một để xác định chương trình nào tương thích / hay không tương thích với nhau và với ROM. Để từ đó, chọn ra một danh sách các chương trình yêu thích + tương thích.

Chúc vui.

diepthao

Thật ra các bản logout (của bác logout hay mobile tùy diễn đàn) là bản ROM chỉnh sửa dựa trên bản AKU 3.5 của helmi_c.

Bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.Vanilla là bản ROM "sạch / clean", nghĩa là không có các tập tin .cab đi kèm. Về nguyên tắc, bản ROM này sẽ ổn định nhất vì sẽ không bị tình trạng "đụng" chương trình. Với bản ROM "sạch" này các bạn có thể cài từng chương trình một để xác định chương trình nào tương thích / hay không tương thích với nhau và với ROM. Để từ đó, chọn ra một danh sách các chương trình yêu thích + tương thích.

Chúc vui.

Điều này thì mình biết rồi , cám ơn bạn diễn giải rõ hơn ý của mình nhe!!!

nelhn

Mình dùng bản Fix2 của logout chạy có vẻ ổn lắm. Chỉ bị mỗi cái là thay sim khác nó bị lỗi, ko nhận sim luôn. Sau đó mình HR 1 cái lại chạy ầm ầm. Thậm chí sound còn ko bị lỗi tắt media player giữa chừng là câm nữa.

support

Bản Fix2 này mình lấy PIN ra 1 chút (khoảng 2-3 phút gì đó) là nó ko lên nguồn mặc dù PIN còn > 60%, phải cắm sạc vô nó mới mở nguồn.
Bản này xài đến 0% mới tắt nguồn.

Mấy bản mới của helmi_c, xplode có 16 MB Page Pool nên tốc độ được cài thiện hẳn (mấy bản trước của BA là 2.01 Mb Page Pool, HTC Universal là 4.8 Mb, DELLs khoảng 8 mb)

Last edited by a moderator:

gacon1000

Mình đang dùng bản ROM này ,dùng WM vẫn chơi được file *.WMP bình thường mà bạn:-? .Còn Coreplayer bạn có thể vào Option ->Setting->File Asossciate chỉnh định dạng file nhé.Chúc vui !

Thx bạn đã trả lời nhưng ý mình không phải vậy, Wmp la` winmediaplayer, WMP của rom 2005 ko play được 1 số flie *.mp3 mà bản rom 2003 trc của mình vẫn chơi đc :( ... Ko biết các bạn khác có bị như mình ko? hay bản này thiếu code? với lại flie midi cũng không play đc lun

tobo

xplode AKU3.5 R3

Chào các bạn,

Xplode lại vừa giới thiệu Revision 3 của bản ROM xplode AKU3.5. Theo xplode giới thiệu thì có vài điểm mới như: SIM Manager v5.3 được lấy từ ROM của HTC Trinity, ExtROM có thêm vài addon của WM6, v.v

Nghe hấp dẫn quá. Tôi cũng đang up đây, chưa biết kết quả thế nào.

Dưới đây là đường link để tải do xplode đưa lên:
hxxp://file2upload.com/file/33571/BA-WM5-AKU3-5-R3-xplode-rar.html

(nhớ đổi xx thành tt nha)

Link rapidshare:

hxxp://rapidshare.com/files/19303575/BA_WM5_AKU3.5_R3-xplode.rar.html

Link Megaupload: (theo yêu cầu của một vài bạn không download được từ hai links kia)

hxxp://www.megaupload.com/?d=USSNTOA3

Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Chào các bạn,

Xplode lại vừa giới thiệu Revision 3 của bản ROM xplode AKU3.5. Theo xplode giới thiệu thì có vài điểm mới như: SIM Manager v5.3 được lấy từ ROM của HTC Trinity, ExtROM có thêm vài addon của WM6, v.v

Nghe hấp dẫn quá. Tôi cũng đang up đây, chưa biết kết quả thế nào.

Dưới đây là đường link để tải do xplode đưa lên:
hxxp://file2upload.com/file/33571/BA-WM5-AKU3-5-R3-xplode-rar.html

(nhớ đổi xx thành tt nha)

Ngoài ra, tôi đang upload lên rapidshare. Khi nào xong sẽ đưa lên luôn.

Chúc vui!

Lâu lâu mới lại có một bản Rom mới, hồi hộp quá, để mình up thử xem sao rồi báo cho các pác biết nha

dkvnodessa

Bản Fix2 này mình lấy PIN ra 1 chút (khoảng 2-3 phút gì đó) là nó ko lên nguồn mặc dù PIN còn > 60%, phải cắm sạc vô nó mới mở nguồn.
Bản này xài đến 0% mới tắt nguồn.

Không hiểu???? bạn nói bản này là bản nào: Fix1 or fix2????

dreamsky

mình vừa up thử rối,bản rom này giao diện cũng khá đẹp,nhưng phải dùng 1 thời gian mới có thể biết được như thế nào. hy vọng bản này dùng tốt

VUNHATVAN

Mình đã test được một ngày, Rom mới nhưng không có điểm gì mới nổi trội cả, theo mình thi không bằng bản fix2, đặc biệt là hình như hơi ngốn pin thì phải

poiuy

Một lỗi nhỏ của rom WM5

Ai nói up lên WM5 bị nhiều lỗi nào nói cho anh em biết với???!!! em thì kể từ lúc cài bản mới nhất của bác logout thì máy chạy rất ổn định, chưa thấy lỗi gì hết...cảm ơn bác logout nhiều

Có 1 lỗi với các bản rom của logout từ 5.04.09 đến 5.04.10 fix 1, 2 là khi WM chạy các file mp3 160kps thì bị tụt ram kinh khủng, chỉ còn free chừng 9-10MB mà thôi dẫn tới rất dễ bị treo máy. Lỗi này chưa thấy fix.

Status
Không mở trả lời sau này.