• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

heaven

Lỗi của bản fix2 tương tự của mấy bồ

Hix,sau vài ngày dùng bản .10 fix2 tui cũng phát hiện ra một số lỗi gần như tương tự mấy bạn nói :-? .Tắt WMP bằng nút x khi đang nghe là đơ luôn,phải SR lại máy :(( .Nếu tháo pin ra khoảng hơn 1p thì ngày giờ hệ thống lại trở về ngày 9/,,/2004 luôn( W2k3 hông có bị dzay) :-?? . Chuyển sang chế độ fightmodel kô được.Thấy báo được,tức là đã tắt sóng,tắt hết cả mọi thứ(trừ âm thanh ra) thì nhìn có vẻ là fightmodel nhưng đèn nháy sáng của biểu tượng sóng gsm vẫn nháy như chưa hề xảy ra chuyện gì cả :-/ :-??
Sơ sơ mới có mấy lỗi đó thôi,còn những lỗi khác thì chưa phát hiện ra được.Ko biết bản xplode có bị như vậy không nữa,nhưng mà bản xplode kô dow về được,trục trặc hoài à.Giờ thì có bác nào đó mới post bản Helmi để tui dow về up coi sao.
À mà bác Anhtu ơi.Cho hỏi chút nè.Khi up lên 2k5 sau 1 lần dooc_repair thì những lần sau kô cần phải làm lại bước đó đúng kô ạ?Thế nếu up lại 2k3(bằng bản rom của trang o2 í) rồi sau đó chán 2k3 lại up lên 2k5 có cần làm lại bước kia ko?Mong bác trả lời sớm giúp.Thank bác nha

sptthoa

Hix,sau vài ngày dùng bản .10 fix2 tui cũng phát hiện ra một số lỗi gần như tương tự mấy bạn nói :-? .Tắt WMP bằng nút x khi đang nghe là đơ luôn,phải SR lại máy :(( .Nếu tháo pin ra khoảng hơn 1p thì ngày giờ hệ thống lại trở về ngày 9/,,/2004 luôn( W2k3 hông có bị dzay) :-?? . Chuyển sang chế độ fightmodel kô được.Thấy báo được,tức là đã tắt sóng,tắt hết cả mọi thứ(trừ âm thanh ra) thì nhìn có vẻ là fightmodel nhưng đèn nháy sáng của biểu tượng sóng gsm vẫn nháy như chưa hề xảy ra chuyện gì cả :-/ :-??
Sơ sơ mới có mấy lỗi đó thôi,còn những lỗi khác thì chưa phát hiện ra được.Ko biết bản xplode có bị như vậy không nữa,nhưng mà bản xplode kô dow về được,trục trặc hoài à.Giờ thì có bác nào đó mới post bản Helmi để tui dow về up coi sao.
À mà bác Anhtu ơi.Cho hỏi chút nè.Khi up lên 2k5 sau 1 lần dooc_repair thì những lần sau kô cần phải làm lại bước đó đúng kô ạ?Thế nếu up lại 2k3(bằng bản rom của trang o2 í) rồi sau đó chán 2k3 lại up lên 2k5 có cần làm lại bước kia ko?Mong bác trả lời sớm giúp.Thank bác nha

Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của Bro,lúc trước cài bản của Helmi thấy bị như thế, chuyển qua bản của Bác Logout cũng vậy cứ tưởng là máy mình nó bị làm sao nên ko dùng WMP nữa, ai ngờ là do bản ROM . mình mới tải về bản xplode, để up xong rồi test thử cho Bro kquả ngay:-?

heaven

Sao lạ vậy nhỉ? Tui cố gắng dow bản xplode về bằng nhiều cách nhưng toàn là ko được. Dùng IDM chỉ được 17% là lơ tơ đơ luôn.Còn dùng IE dow bình thường thì chậm,chưa kể là dis giữa chừng cũng ko thể dow được. Bác nào có link của bản xplode up bằng host của 4share hông? Nếu có thì cho tui cái link với, chứ dow bằng thằng mega hay rap.. toàn gặp lỗi ko hà.Tui chỉ khoái dow bằng 4share thôi.Mong các bác chỉ giúp.Thank

SoFasttt

Sau 3 ngày dùng bản R3-Xplode thì nhận xét là rất tuyệt, gần như ko có lỗi vặt ( mặc dù cái WMP vẫn có vẻ ăn Ram ) còn lỗi lớn thì chưa phát hiện ( từ lúc xài em SR có 3,4 lần gì đấy trong khi xài Fix2 1 ngày em SR phải hơn chục lần - cường độ xài bằng nhau - thì biết rồi đấy :) )

Recommend cho bác nào cần sự ổn định cao, tốc độ nhanh, tương thích tốt và ko khoái up nhiều Rom để vọc :D

PS : Nếu down Xplode = Link "chính hãng" thì ko nên dùng IDM hay trình download nào khác, tốt nhất là dùng FireFox để down ( cái download của IE hay bị interrupt lắm :D). Hôm trước em down mất gần nửa tiếng :)

heaven

Mà bản .10 fix2 cũng có một lỗi với ActiveSyn là ko connect được.Tôi đã dùng thử A.S bản 4.0 rồi 4.2 đều kô ổn.Có lúc được( thường là cài lần đầu) có lúc ko.Hầu như là ko A.S với PC được.May mà wk5 có chức năng USB nên dùng PPC như USB để chuyển dữ liệu.

Sao lúc mới up xong w2k5 bản .10 thì set mp3 làm ring được(copy vào thư mục ring trong windows),còn bây giờ không set mp3 làm ring được nữa,chọn file mp3 là nó kô chịu,cuối cùng lại phải dùng .wav làm ring,tốn bộ nhớ lắm :-?
Ai biết vì sao không?Liệu HR có được như cũ không nhỉ?
Mà bác logout lâu rồi kô có bản rom nào mới nhỉ?Ko biết có bác nào có bản rom mới mà kẹp cái giao diện của w2k6 vô không nhỉ?Thế thì hoành tráng lắm đây b-)
Mà các bác ơi,up rom lên up rom xuống nhiều có bị ảnh hưởng gì đến máy ko vậy?Tui khoái up rom nhưng mà lại sợ hư máy thì chết mất.Tiện thể bác nào có link của A.S 4.5 final thì cho tui cái link với.Thank you very mutch

Last edited by a moderator:

cyberhack

Sau 3 ngày dùng bản R3-Xplode thì nhận xét là rất tuyệt, gần như ko có lỗi vặt ( mặc dù cái WMP vẫn có vẻ ăn Ram ) còn lỗi lớn thì chưa phát hiện ( từ lúc xài em SR có 3,4 lần gì đấy trong khi xài Fix2 1 ngày em SR phải hơn chục lần - cường độ xài bằng nhau - thì biết rồi đấy :) )

Recommend cho bác nào cần sự ổn định cao, tốc độ nhanh, tương thích tốt và ko khoái up nhiều Rom để vọc :D

PS : Nếu down Xplode = Link "chính hãng" thì ko nên dùng IDM hay trình download nào khác, tốt nhất là dùng FireFox để down ( cái download của IE hay bị interrupt lắm :D). Hôm trước em down mất gần nửa tiếng :)

Cho cái link để download đi bác ơi

poiuy

Bác có thể so sánh mức độ ăn ram giữa bản fix2 và bản mới này được không

anhvy1974

Bản R3-Xplode chạy nhanh và ổn định trong tất cả các phiên bản trước đây và kề cae bản Helmi mới. 5.10
Tôi chỉ bị 1 lỗi khóa các phím trừ phím nguồn khi tắt máy mặc dù đã cài file sửa lỗi ở EXTROM.

support

Các bác ơi, em tìm mãi chẳng thấy link download Logout Fix2 (toàn link die hết), các bác up lên lại giúp em. Em tập tành 1 phát :D

Logout Fix2 của các bá đây :
Mã:
http://rapidshare.com/files/14187817/WM2K5_5.4.10_WWE.rar

Size 28434 KB

Link live Forever.

Muốn gửi File qua Bluetooth, các bác có thể xài Resco Explorer.

SoFasttt

Bác có thể so sánh mức độ ăn ram giữa bản fix2 và bản mới này được không

Mức độ ăn Ram của 2 thằng này giống hệt nhau luôn, tức là Free Ram lúc đầu của bác là bao nhiêu cũng mặc, bác cứ Play 1 bài hát = WMP là Ram sẽ giảm từ từ từng 3-4MB một cho đến khi Free Ram còn tầm 7.5 - 8 MB thì ngừng. Có lẽ đây là lỗi của bản AKU 3.5 vì cả 2 Rom này đều based trên AKU 3.5 cả :(

Tuy nhiên có 1 điều đáng mừng là bản R3-xplode này nghe nhạc = WMP loa ko bị rè ( giống bản .9 của bác Logout, trong khi Fix2 em nghe lại rè ) :D

Link download thì ở 1,2 trang trước có đấy bác. Ko thì ai rảnh up lên 4shared dùm, em dạo này bận quá :D

VUNHATVAN

Tóm lại: Khi bạn chuyển từ W2K3 lên W2K5 hoặc ngược lại bạn phải dùng đến Doc_repair để tạo Extend Rom hoặc bỏ nó đi. W2K3 thì cần tạo Extend Rom, W2K5 thì không cần và nên bỏ đi. Bạn tự vận dung vào trường hợp của bạn nhé. CHúc vui

sptthoa

Em chưa bao giờ bị như bác nói,Bản fix2 em xài lâu mà có thấy bị như thế đâu,ngoài việc lỗi đang nghe WMP tắt máy thì máy bị đơ thôi,bản xplode em tải về đc rồi, sẽ up lên 4shared cho bác nào cần.

seugab

Bác SoFasttt xài bản LogoutFix2 kiểu j mà SR >10lần/ngày. E cũng dùng fix2 có thấy sao đâu. Nói chung, nếu bác nào cần sự ổn định thì nên dùng logout. Còn ai thix vọc thì up thoải mái (trong đó có iem...). Mấy bản mới e chưa kịp up thử (bận+lâu k vào diễn đàn) nhưng thấy nhiều ý kiến trái ngc quá. Chả hiểu thế nào nữa!

SoFasttt

Bác SoFasttt xài bản LogoutFix2 kiểu j mà SR >10lần/ngày. E cũng dùng fix2 có thấy sao đâu. Nói chung, nếu bác nào cần sự ổn định thì nên dùng logout. Còn ai thix vọc thì up thoải mái (trong đó có iem...). Mấy bản mới e chưa kịp up thử (bận+lâu k vào diễn đàn) nhưng thấy nhiều ý kiến trái ngc quá. Chả hiểu thế nào nữa!

Ah, có thể em nói ko rõ ràng nên các bác ko hiểu. Ý em là Fix2 cũng đâu có tệ, chẳng qua là ko bằng được R3-xplode về nhiều mặt thôi :D. Một số lỗi em gặp khi dùng Fix2 ( mà trước dùng bản Logout .9 thì ko bị ) đó là WMP ăn Ram, nghe nhạc bằng WMP bị rè tiếng, psshutXP thì lúc tự đưa ra Today lúc không...

Còn vấn đề SR thì em cũng xin đính chính ko phải là bị treo bởi Fix2 cũng khá ổn định ( hơn bản .9 rất nhiều ). Vấn đề là khả năng giải phóng Ram của bản này kém quá, bật máy lên là tầm 58MB Ram nhưng vào 2, 3 cái ứng dụng xong thoát ra là Ram xuống còn 52, 53 MB Ram ngay ( đã Close All trong Running Programs ) ==> nhìn thấy khó chịu nên lại SR 1 phát :D . Còn bản R3 thì chay lên chạy xuống nửa ngày trời may ra nó giảm từ 62.5MB xuống còn 60MB :D. Chính vì thế nên em dùng bản này ít SR hơn hẳn Fix2 đấy ah :D

anhvuvtv

Lâu lắm mới quay lại diễn đàn!!!

Dạo này bận quá,lâu lắm mới quay lại diễn đàn!Đêm qua vừa Up bản R3-Xplode xong!Sơ sơ là...hay hơn Logout mình trung thành từ xưa đến nay!Tốc độ tốt do giải phóng Ram tốt,có khá nhiều Soft mới hay hay.Tóm lại là mới dùng 1 ngày nhưng thấy nuột hơn Logout!À,có lỗi nhỏ:Sau khi LockDevice,ấn Power tắt đèn màn hình,đã chọn "Lock all buttons except Power button" nhưng mà chạm vào nút bấm là đèn màn hình vẫn sáng.Lỗi này ko lớn nhưng...sẽ tốn pin chút xíu,vì để máy trong túi sao tránh đc đụng chạm vào mấy cái phím bấm chứ!Có ai để ý thấy lỗi này ko nhỉ?

anhvuvtv

Hé hé!Còn 1 lỗi nữa!

Lỗi này trc ở Helmi cũng có,mình đã khắc phục đc nhưng đến bản R3-Xplode thì...bó tay.Đó là khi xoay màn hình ngang bằng biểu tượng ScreenRotate ở màn hình today thì ko thể cho nó về màn hình dọc như ban đầu bằng biểu tượng ScreenRotate ở today đc mà lại phải vào Start\Settings\System\Screen chọn lại màn hình xoay dọc mới đc.Có ai bị lỗi này ko nhỉ?Và nếu có thì đã khắc phục đc chưa?

ducbinh94

mình cũng đang sài bản này, nhưng cũng đang bị lỗi như bạn, chưa có cách nào khắc phục. ặc ặc...:((

anhvuvtv

Vui lên chứ!!!

Sao phải khóc vậy?Trc sau rồi cũng có Fix thôi mà!Mấy lỗi đó cũng đâu có đáng kể lắm!Cái chính,cái mình thấy là cần nhất của 1 bản Rom đó chính là tốc độ và ko kén Soft,bản này phần nào đắp ứng đc,vậy là tốt rồi,hãy thoải mái mà tận hưởng thôi!Còn những lỗi nhỏ thì chẳng bao giờ triệt để đc cả!Bao giờ Rom cũng đi trc và các Tools Fix thì...lả lướt theo sau!:) :) :)

Status
Không mở trả lời sau này.