• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

tuannd

Sau khi update từ 2003 lên Logout 5.04.10 Fix2 (AKU3.5) 5.04.10 WWE
Mình thấy phần mềm Contacts quản lý danh bạ điện thoại không bằng ở bản 2003 !!!
Contacts trong bản này không hỗ trợ lọc danh bạ điện thoại theo Categories, do vậy khá bất tiện khi lọc tìm kiếm danh bạ cần thiết.

Bạn nào có phần mềm danh bạ mới có khả năng lọc danh bạ theo nhóm, categories... cho bản rom 2005 không.
Mong được trợ giúp

vit

Sau khi update từ 2003 lên Logout 5.04.10 Fix2 (AKU3.5) 5.04.10 WWE
Mình thấy phần mềm Contacts quản lý danh bạ điện thoại không bằng ở bản 2003 !!!
Contacts trong bản này không hỗ trợ lọc danh bạ điện thoại theo Categories, do vậy khá bất tiện khi lọc tìm kiếm danh bạ cần thiết.

Bạn nào có phần mềm danh bạ mới có khả năng lọc danh bạ theo nhóm, categories... cho bản rom 2005 không.
Mong được trợ giúp
Chú em cài phần mêm adress book, nó vừa là pm quản lí danh bạ, vừa là phần mêm nhận cuộc gọi đến lun. Rất hay và tiện. Phần mềm thì qua bên box Phần mềm ứng dụng ấy!

seugab

Cuối cùng mình cũng tìm ra được cách khắc phục lỗi không nhận được files qua Bluetooth của bản R3 bằng cách.... cài thêm vào máy soft Sniper.1.3.469PhamQuang mới up lên. :p (Khi nào muốn nhận file thì chạy soft này lên, Bluetooth của máy sẽ tự bật, và nhận files từ máy khác vô tư :)) )
Như vậy là cho tới lúc này, mình thấy bản R3 là ổn định nhất, hầu như không còn lỗi nào đáng kể, tốc độ chạy mượt mà, giao diện đẹp...=D>
Ủa! Ai cũng bảo bị lỗi SMS đến chậm nhưng sao mình không bị vậy ta :-/

Hì hì! Đúng là ROM k phải là hợp với tất cả các máy. E đã test thử BT O2s bắn và nhận với Samsung E730 và Sony W800i thì thấy ok hết. K cài thêm bất cứ phầm mềm trợ giúp nào cả. Trước khi nhận thì vào BT setting: Turn on + Make this device.... Nếu bỏ cái "Make this..." thì các máy khác k nhận ra máy mình mặc dù đã bật BT. Còn vụ SMS thì để e thử cái đã. PC đang tỏi!

anhvuvtv

Ko tin tui nói hả?

HR hay SR cũng vậy cả thôi!Chắc chắn SMS cũng có ngày bị "ốm"!Điều này đc những diễn đàn quốc tế đúc kết rồi đấy!Họ dùng R3-Xplode trc mình nhiều và cuối cùng thì...SMS vẫn ốm!Những ai chưa từng bị thì cứ yên tâm mà chờ,rồi sẽ bị cả thôi,điều này là chắc chắn 100% đấy!Cả cái SMSDRfixWM5 cũng chẳng có tác dụng đâu!Dân chơi sợ gì mưa rơi!Tùy sở thích mỗi ng thôi!Nếu đã khoái R3-Xplode quá rồi thì lỗi này cũng chẳng thấm thoát vào đâu cả!Còn mình thì...he he...về Logout Fix2 từ đêm qua rồi!:D

dienthoai

Máy của mình cài bản Aku 3.2 helmi 1.1 không khóa được bàn phím khi tắt màn hình. Các huynh nào đã sửa được lỗi này làm ơn chỉ giùm mình nhé.

poiuy

HR hay SR cũng vậy cả thôi!Chắc chắn SMS cũng có ngày bị "ốm"!Điều này đc những diễn đàn quốc tế đúc kết rồi đấy!Họ dùng R3-Xplode trc mình nhiều và cuối cùng thì...SMS vẫn ốm!Những ai chưa từng bị thì cứ yên tâm mà chờ,rồi sẽ bị cả thôi,điều này là chắc chắn 100% đấy!Cả cái SMSDRfixWM5 cũng chẳng có tác dụng đâu!Dân chơi sợ gì mưa rơi!Tùy sở thích mỗi ng thôi!Nếu đã khoái R3-Xplode quá rồi thì lỗi này cũng chẳng thấm thoát vào đâu cả!Còn mình thì...he he...về Logout Fix2 từ đêm qua rồi!:D

Bản logout đôi khi cũng bị lỗi tin nhắn đến chậm mà, tin nhắn nhận được cả tiếng nhưng khi power on mới báo

SoFasttt

Bác ạ, ko phải muốn châm chọc gì bác đâu nhưng theo em nghĩ bác ngoài đời vừa hơi nóng vội vừa hơi thích...nói quá 1 chút :), nên sửa nên sửa.

Bản R3-explode được release ngày 4/3/07, và được giới thiệu trên Pdaviet cùng ngày, và em cũng up cùng ngày ( xài đến tận bây giờ ). Vậy thì ở đâu ra cái vụ "đúc kết""trước mình nhiều" vậy hả bác :)

04-03-2007, 01:56 AM
xplode's Avatar
xplode xplode is offline
Senior Member

[Bulgaria]
New rom is now available!
Added working link for R1 rom
Updated Screenshots

Vài lời góp ý mong bác sửa đổi, đọc post của bác nghe có vẻ Pro lắm, nhưng ngoài những người mới tập up Rom thì ko nói, ai hiểu biết 1 chút thì cũng đều thấy là bác...có trí tưởng tượng hơi bị phong phú :)

PS : Cho đến nay em vẫn ko bị hiện tượng SMS ( trên XDA developers cũng rất ít người hỏi về vấn đề này, chủ yếu là lỗi Screen Rotate ), và đúng như bác Seugab nói, sáng nay thử BT bắn/nhận file ầm ầm b-)

anhphuong184

mình test bluetooth trên N5300, đã check 'make this device visible....' ,mặc dù 5300 nhận đc PPC,nhưng send file thì báo lỗi,hehehe, để kiếm mấy cái khác tét coi có bị ko,đầu tiên là 2 cái này Samsung E730 và Sony W800i ,hehehehhee

Bản Logout Fix2 cũng bị lỗi tin nhắn đấy bác à, mà hình như bản auk 3.5 nào cũng bị như vậy,(đâu có j mà hoàn thiên,microsoft viết HDH windown còn fãi vá lỗi liên tục),nhưng ko qá cường điệu như bác nói đâu,thui bác xài bản cũ đi,up rùi down chi mệt zậy,đợi bác logout viết bản mới rùi up luôn

Last edited by a moderator:

nguyenhoang2979

mình thấy bản R3 hay CF2 tuong đối xài tốt rồi, HDH windows còn bị lỗi nữa nói chi đến winmobile. bây giờ chỉ mong co bản WM6 để xài thôi.

anhvuvtv

Bác ạ, ko phải muốn châm chọc gì bác đâu nhưng theo em nghĩ bác ngoài đời vừa hơi nóng vội vừa hơi thích...nói quá 1 chút :), nên sửa nên sửa.

Bản R3-explode được release ngày 4/3/07, và được giới thiệu trên Pdaviet cùng ngày, và em cũng up cùng ngày ( xài đến tận bây giờ ). Vậy thì ở đâu ra cái vụ "đúc kết""trước mình nhiều" vậy hả bác :)

Vài lời góp ý mong bác sửa đổi, đọc post của bác nghe có vẻ Pro lắm, nhưng ngoài những người mới tập up Rom thì ko nói, ai hiểu biết 1 chút thì cũng đều thấy là bác...có trí tưởng tượng hơi bị phong phú :)

PS : Cho đến nay em vẫn ko bị hiện tượng SMS ( trên XDA developers cũng rất ít người hỏi về vấn đề này, chủ yếu là lỗi Screen Rotate ), và đúng như bác Seugab nói, sáng nay thử BT bắn/nhận file ầm ầm b-)

Kính mời SoFasttt xem qua để tham khảo nhé!
#1 21-12-2006, 12:49 AM
xplode
Senior Member Join Date: Dec 2005

xplode AKU3.5 Rom

--------------------------------------------------------------------------------

This is a beta rom so it will contain a lots of bugs!

This is a clean rom and not contain any extra apps

What's in it ?

AKU 3.5 OS
32 MB RAM Disk
16 MB Page Pool

R3

Rom:
SIM Manager v 5.30 (taken from HTC Trinity rom)
Internet Sharing App
VideoMMS (Taken from O2 rom)
HTC X-Button 1.0 Build 27666 (latest one)
BT Remote Sim Access
Windows Mobile DST07 Update
Categorizad Folders in Programs Folder of the Start Menu
Office Mobile Folder in Start Menu
Added More WM6 Resources
Changed Rom Version as follows:
WM Version.AKU Version.Release Number=5.35.03

Extended Rom
Adobe Reader LE
Device Lock (application which locks your device and turns off the screen perfect if you listen mp3's) - xplode WM6 Edition
Intent Midlet Manager
OneNote Mobile (edited to create shortcuts to a proper folder for this rom)
WMA Profiles For windows Mobile - xplode Wm6 edition
WM6 Addons (Original WM6 Themes, Module for changing appearance of cards in card games to WM6 ones, Module for changing appearance of the keyboard to WM6 one, WM6 Aditional ringtones)

R1

Applied some customizations from Hemi_c's rom as:Bootcsreen, dialer, few icons, some graphics (thanks helmi for those)

ARCSoft MMS Composer v 3.5.1.5
Windows Live
Fixed powerpoint bug
Removed PocketMSN

Known bugs:
A2DP does not work
GPS Applet does not work
Battery bug is still here

R0

Crossbow today theme
Crossbow dialer (created by me using screenshots of crossbow and the legendary program Microsoft Paint)
Crossbow sounds (extracted from www.mobile-review.com's crossbow video from the review)
Crossbow icons (most of them are created by indra9110, some of the icons are created by Helmi, some of the icons are taken from resorces of ActiveSync 4.5 beta 2, and some are taken from Windows Vista, Office icons are taken from Microsoft Office 2007)
IA Camera v 2.21 Build 20245
ARCSoft MMS Composer v 3.0.16.6
SIM Manager v 5.29 (taken from artemis rom)

I have not created EXTROM for this rom, i have uploaded various cab files here and needed files for the extrom to autorun here so everybody can create their custom extrom to fit theur needs

There are few files which i want to point

Vista.tsk - Windows Vista today theme created by me
wisbar.cab - Wisbar Advance 2.7 Crossbow Edition ( i have added crossbow theme into the default themes)
xplodeQVGALIve.cab - Windows Live Mobile QVGA Edition (i have removed unneeded resources to save space - squarescreen support and VGA support)
TreoW700WebSearchToday.cab - today search plugin which uses google for searching (extracted from treo w700 rom)
Intent_MIDlet_Manager_11.1.7.1023.cab - latest midlet manager i found (works perfect with google maps)

Screenshots:

---------------------------------
BA_WM5_AKU3.5_R3-xplode.rar
xplode_AKU3.5_Beta1_R1.rar
xplode_AKU3.5_Beta1_R0.rar - no link for it
Thanks part
First big thanks to mamaich for his excellent romediting tools, thanks to bepe for the original idea of cooking roms through romkitchen, thanks to itsme for hes brilliant perl scripts and the help he provided me, also bigger thanks to Helmi_c who helped me a lot and continiues to help me (thanks bro without your help I would never create such rom), thanks also to indra9110 for providing me these nice icons, and the last but not least thanks to www.xda-developers.com comunity, it helped me learn everything i know about PDA-Phone devices!

EDIT MDAIIIUser

I have moved the files to a safe place (and changed the links)

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...Updates/xplode
Save the ROM archive! Please sign the petition

--------------------------------------------------------------------------------
Last edited by xplode : 05-03-2007 at 01:42 PM.

Mình gửi cả bạn cái Link này(http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=287223) vào tham khảo thêm nữa cho kĩ nha!Mình chân thành cảm ơn những gì bạn đã góp ý!

SoFasttt

Mình gửi cả bạn cái Link này(http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=287223) vào tham khảo thêm nữa cho kĩ nha!Mình chân thành cảm ơn những gì bạn đã góp ý!

Bác ạ, em là em bótay với bác thật roài :)) . Thôi thì em cũng ko muốn tranh luận với bác về vấn đề mà theo em là ko cần nói ai cũng hiểu rồi. Chỉ xin "gợi ý" cho bác chút và hy vọng bác dù làm gì cũng nên xem kỹ "bằng chứng" trước khi trình ra tòa nhé :D

1, Có ai tự nhiên đi Release cả 3 bản R0, R1, R3 trong cùng 1 ngày ko nhỉ :D
2, Thế nào gọi là 1 bản tóm tắt và tính năng Sửa bài dùng để làm gì :))

Bác cứ từ từ mà ngẫm nhé, mà theo em bác nên đọc những trang từ khoảng 25 - 35 trong chính cái link bác đưa em "tham khảo", sure là bác hiểu ngay vấn đề ấy mà ;)

Chỉnh sửa cuối:

sptthoa

úi úi, nghe các bác cãi nhau ghê quá:p , em từ khi HR thì ko còn bị nữa, nhưng nếu vừa nhắn tin xong mà thoát ra liền, thì sau đó phần tin nhắn nó bị đơ luôn. em thì sau khi nhắn tin thì đợi cho nó có báo cáo đã gửi----> nhận tin nhắn bình thường, và vào inbox cũng bình thường ko bị đơ nữa. đang đợi nó bị lỗi nhận tin nhắn chậm nữa đây

seugab

úi úi, nghe các bác cãi nhau ghê quá:p , em từ khi HR thì ko còn bị nữa, nhưng nếu vừa nhắn tin xong mà thoát ra liền, thì sau đó phần tin nhắn nó bị đơ luôn. em thì sau khi nhắn tin thì đợi cho nó có báo cáo đã gửi----> nhận tin nhắn bình thường, và vào inbox cũng bình thường ko bị đơ nữa. đang đợi nó bị lỗi nhận tin nhắn chậm nữa đây

Cái kiểu đơ đơ sau khi nt mà thoát luôn thì Fix2 cũng có bị. K hẳn là đơ mà là xử lý hơi chậm thôi. Sau đó vẫn hoạt động bình thường. Kệ nó thui!

Các bác anhvuvtv va sofasttt tranh luận ghê quá nhỉ. Mong các bác giữ hòa khí. Thực ra, chuyện đâu có j to tát. Mỗi ng sử dụng sẽ đúc kết dc kinh nghiệm riêng cho mình. Hiện, e vẫn dùng xplode nhưng khi nào chán, e lại về Fix2. 2 bản này cũng tương đương nhau cả mà.
E xin chuyển đề tài ngoài lề tí nhá. Nhìn nick bác anhvuvtv chắc làm ở VTV à???

anhvuvtv

Cái kiểu đơ đơ sau khi nt mà thoát luôn thì Fix2 cũng có bị. K hẳn là đơ mà là xử lý hơi chậm thôi. Sau đó vẫn hoạt động bình thường. Kệ nó thui!

Các bác anhvuvtv va sofasttt tranh luận ghê quá nhỉ. Mong các bác giữ hòa khí. Thực ra, chuyện đâu có j to tát. Mỗi ng sử dụng sẽ đúc kết dc kinh nghiệm riêng cho mình. Hiện, e vẫn dùng xplode nhưng khi nào chán, e lại về Fix2. 2 bản này cũng tương đương nhau cả mà.
E xin chuyển đề tài ngoài lề tí nhá. Nhìn nick bác anhvuvtv chắc làm ở VTV à???
Hè hé!Tranh luận là để cùng nhìn nhận mọi chuyện hoàn thiện hơn thôi mà!Cả nhà ngồi chờ xem sẽ có bao nhiêu ng nhắc đến vụ SMS bị "ốm" nhé!
Còn chuyện ngoài lề,thì trả lời ở đây chắc ko tiện lắm!Mà thắc mắc làm chi vây?Có thù hằn gì với VTV ko???

heaven

Nói đi, nói lại thì cũng từng đó chủ đề. Hiện giờ tôi đã thử qua rất nhiều bản Rom 2k5 rồi( hầu như là tất cả những bản mà mọi người up lên-tội nghiệp cho cái mobile dép của tôi) nhưng chung quy lại tôi vẫn chưa thấy được cái bản Rom nào gọi là hoàn thiện cả. Ngoài cái giao diện đẹp ra thì vẫn còn nhiều lỗi mà người thì bị, người thì không bị nên cũng chưa tìm được tiếng nói chung. Giá như tôi có thể tự làm cho mình một bản Rom nhỉ, lúc đó thì có thể tự khắc phục được. Cũng chẳng biết tìm tài liệu ở đâu nữa .
Bản Fix2 của bác Logout theo tôi thấy tính đến hiện tại thì vẫn là bản ổn định nhất, giao diện đẹp, tuy vẫn còn một vài lỗi nho nhỏ nhưng không đáng kể.Tuy nhiên những lỗi này có máy bị, có máy không nên đành bó tay

Kobold1609

Nói đi, nói lại thì cũng từng đó chủ đề. Hiện giờ tôi đã thử qua rất nhiều bản Rom 2k5 rồi( hầu như là tất cả những bản mà mọi người up lên-tội nghiệp cho cái mobile dép của tôi) nhưng chung quy lại tôi vẫn chưa thấy được cái bản Rom nào gọi là hoàn thiện cả. Ngoài cái giao diện đẹp ra thì vẫn còn nhiều lỗi mà người thì bị, người thì không bị nên cũng chưa tìm được tiếng nói chung. Giá như tôi có thể tự làm cho mình một bản Rom nhỉ, lúc đó thì có thể tự khắc phục được. Cũng chẳng biết tìm tài liệu ở đâu nữa .
Bản Fix2 của bác Logout theo tôi thấy tính đến hiện tại thì vẫn là bản ổn định nhất, giao diện đẹp, tuy vẫn còn một vài lỗi nho nhỏ nhưng không đáng kể.Tuy nhiên những lỗi này có máy bị, có máy không nên đành bó tay

BA gốc dùng WM3 nên việc dùng WM5 có lỗi này lỗi kia mà ,mình thì hiện giờ dùng thấy bản Logout là khá ổn ,cũng không thấy có nhiều lỗi như các bạn nêu lên:| .Còn bạn muốn làm ROM cho riêng mình thì có hẳn chuyên đề mà. .Bạn qua đây nhé .Chúc vui và làm ra nhiều bản ROM cho anh em BA nhé!

shogunr125

Hôm qua mình mới đem con BA (rom R3) đi test Wifi, kết quả như sau: vào net tốt, chất lượng sóng chỉ có 30% mà chạy ào ào (nhanh hơn qua kết nối AS ADSL tại nhà), trong các trình duyệt web (đã test qua PI, Minimo, Opera) thì thằng PI của máy hay bị tình trạng tự thoát, thằng Minimo bị tình trạng lỗi khi Login (đăng nhập hoài mà vẫn không vô được), chỉ có thằng Opera là GOOD nhất!
Mình mới phát hiện ra 1 lỗi nghiêm trọng của các bản rom WM5 (cả bản R3 cũng bị)cho BA là sau khi cài phần mềm Batterystatusplus.1.04.beta2 hệ thống đòi khởi động, bấm OK để khởi động là bị treo máy luôn (máy chỉ vào được màn hình Window Mobile rồi đứng im ở đó luôn, để cả ngày cũng vậy..:-/ ) đành phải HR...hic...hic...:( Mình bị mấy lần rồi. Không biết có ai bị như mình không?

Chỉnh sửa cuối:

southsun

hì bản logout fix1 hình như wifi ko ổn định,lúc được lúc không thì phải,bản fix2 thì có khá hơn ko các bác?

sptthoa

hì bản logout fix1 hình như wifi ko ổn định,lúc được lúc không thì phải,bản fix2 thì có khá hơn ko các bác?

chùi ui bác ui, up rom mới cho bằng anh bằng em đi, giờ này còn hỏi Fix1 nữa, bạn xài thử thằng R3 xem, để cùng nhau thảo luận về bản Rom mới này, theo em thì bản Rom này rất ngon lành (ngoài việc tin nhắn đến chậm)

Status
Không mở trả lời sau này.