• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

sactimtn

Các bác ơi cứu em với!:((

Bác nào có bản Rom nào hoàn chỉnh không? gửi cho em với vì em kg thể nào dowload được từ địa chỉ trên.
Many thanks!

heaven

Hiện giờ tôi đã up lại cho con BA w2k3 SE, nhưng khổ một nỗi không thể trở về nguyên trạng được nữa( có lẽ do xài cái repairt_dooc kia nên không thấy phần Ex của Device( trống không), những dòng khác thì vẫn hiện lên, chỉ có mỗi dòng cuối(ex) là không hiện lên.Với lại khi up xong, SR hay HR gì thì cũng vẫn hiện lên 3 hay là 4 thông báo về Calendar, TaskManager, Phone Service, Flash Manager, chỉ hiện lên thông báo lỗi với hình tròn màu đỏ có dấu nhân (x) ở giữa và hai button là Ok và Cance. Nhưng cho dù ấn vàn button nào cũng cũng chẳng thấy báo gì cả. Thấy máy vẫn chạy, nhưng có rất nhiều lỗi.Gửi tin nhắn rất lâu, muốn nhanh thì khi ấn nút Sent xong là chuyển sang ô Out Box rồi mở cái thư đó ra nó mới chịu gửi.Báo thức kể từ khi up lên 2k5 là im re luôn, không hoạt động. Nói chung là chập chờn lắm. Bây giờ chán quá, chỉ muốn vứt quách đi cho xong,có lẽ phải quay lại thời kỳ nồi đồng cối đá đen trắng quá.Đúng là ông bà có câu, vọc cho lắm vào, được hay không được cũng giảm tuổi thọ và tèo thôi.
Liệu ai có thể giúp tôi khôi phục lại tình trạng nguyên bản của cái O2s này không nhỉ?

phuonglev

Hiện giờ tôi đã up lại cho con BA w2k3 SE, nhưng khổ một nỗi không thể trở về nguyên trạng được nữa( có lẽ do xài cái repairt_dooc kia nên không thấy phần Ex của Device( trống không), những dòng khác thì vẫn hiện lên, chỉ có mỗi dòng cuối(ex) là không hiện lên.Với lại khi up xong, SR hay HR gì thì cũng vẫn hiện lên 3 hay là 4 thông báo về Calendar, TaskManager, Phone Service, Flash Manager, chỉ hiện lên thông báo lỗi với hình tròn màu đỏ có dấu nhân (x) ở giữa và hai button là Ok và Cance. Nhưng cho dù ấn vàn button nào cũng cũng chẳng thấy báo gì cả. Thấy máy vẫn chạy, nhưng có rất nhiều lỗi.Gửi tin nhắn rất lâu, muốn nhanh thì khi ấn nút Sent xong là chuyển sang ô Out Box rồi mở cái thư đó ra nó mới chịu gửi.Báo thức kể từ khi up lên 2k5 là im re luôn, không hoạt động. Nói chung là chập chờn lắm. Bây giờ chán quá, chỉ muốn vứt quách đi cho xong,có lẽ phải quay lại thời kỳ nồi đồng cối đá đen trắng quá.Đúng là ông bà có câu, vọc cho lắm vào, được hay không được cũng giảm tuổi thọ và tèo thôi.
Liệu ai có thể giúp tôi khôi phục lại tình trạng nguyên bản của cái O2s này không nhỉ?

Chắc là do bạn up phải bản Rom ko đầy đủ thôi, tôi dùng WM5 bản R4 của Xplode rất ngon lành chưa thấy lỗi gì cả. Còn cái vụ tên EXtenRom thì không quan trọng đâu, nếu thích thì dùng registry sửa được mà, thích tên nào mà chẳng được. Khuyên chân thành là bạn nên dùng WM5 đi, khi up nhớ tìm Rom ngon và đọc kĩ hướng dẫn. À có rất nhiều người bị lỗi tin nhắn đến chậm, lỗi đó có thể khắc phục bằng cách sửa registry bỏ cái thông báo Messages sent đi là ok ngay. Đùng ném con O2 đi nhé phí lắm,:D

poiuy

@heaven: bạn bắt buộc phải tạo lại extrom thì mới có chỗ chứa các phần fix lỗi chứ. Nếu không bản 03SE của bạn què cụt thì chạy đầy lỗi.

diepthao

Bạn thử cách này xem sao: bạn vào Today của máy,xuống fần chọn hịnh nền,chọn 1 hình bất kỳ,sau đó dùng Rếco View để đặt hình mình muốn.Mình đã lam thử và đã OK.

Làm như bạn nói thì mình cũng làm được rồi nhưng như vậy bất tiện quá mấy cái theme của mình làm trước đây nó đi bụi hết sao . trước đây mình dùng bản Helmi Vanilla đâu có bị lổi này . chắc phải có cách gì đó chứ . Help me!

phuonglev

Làm như bạn nói thì mình cũng làm được rồi nhưng như vậy bất tiện quá mấy cái theme của mình làm trước đây nó đi bụi hết sao . trước đây mình dùng bản Helmi Vanilla đâu có bị lổi này . chắc phải có cách gì đó chứ . Help me!

Sao mình dùng bản R4 này vẫn đổi theme ầm ầm, có thấy sao đâu. À mà bạn phải copy theme vào My document rồi vào today đổi là ok thôi. Sao mình dùng chẳng thấy lỗi gì nhỉ, mọi người thì kêu lỗi loạn cả lên :-?

cái này có thể là do cái file CFG.txt trong EXTROM gây ra đây mà! trong txt đó có một dòng "SHOW:\Storage Card\ExtROM\custom.bmp" cho nên nó mới lấy cái hình custom.bmp làm mặc định, có lẽ vì thế mà bạn ko thay hình nền được! mình ko cài EXTROM nên ko bị, lần sau trước khi HR thì bạn có thể xóa dòng đó đi (hoặc xóa luôn cái file custom.bmp) là được thôi hà!

sptthoa

cái này có thể là do cái file CFG.txt trong EXTROM gây ra đây mà! trong txt đó có một dòng "SHOW:\Storage Card\ExtROM\custom.bmp" cho nên nó mới lấy cái hình custom.bmp làm mặc định, có lẽ vì thế mà bạn ko thay hình nền được! mình ko cài EXTROM nên ko bị, lần sau trước khi HR thì bạn có thể xóa dòng đó đi (hoặc xóa luôn cái file custom.bmp) là được thôi hà!

Thiệt không đó bác, đã test chưa ???? xài tùm lum hết bi giờ em lại quay về với bác Logout nhà ta. Thôi không up mấy bản đó nữa, đang đợi WM6 cho BA đây, thông tin nóng hổi cho anh em xài BA đây, Bác Logout đang nghiên cứu Rom WM6 cho BA, anh em chờ WM6 nhé:D =D>

anhphuong184

Thiệt không đó bác, đã test chưa ???? xài tùm lum hết bi giờ em lại quay về với bác Logout nhà ta. Thôi không up mấy bản đó nữa, đang đợi WM6 cho BA đây, thông tin nóng hổi cho anh em xài BA đây, Bác Logout đang nghiên cứu Rom WM6 cho BA, anh em chờ WM6 nhé:D =D>

Thiệt ko đó bác,bác lấy thông tin đó từ đâu zậy(có bà con với logout hả,hehhehee).Nếu thật zậy thì thật thú vị=D> =D>

oanhngo

bản xplode R4 mình thấy giao diện đẹp , tốc độ bình thường nhưng đổi themes (themes mình tự làm) ko được! ko bít còn lỗi gì nữa ko ? đang test thử ! có gì mình sẽ up lên sau

Chỉnh sửa cuối:
test rồi, không tin thì bác thử xem sao!
- mới phát hiện thêm một điều là hình như bản R4 này đụng với SPB weather hay sao ấy, mỗi lần sync với PC xong rồi chọn Refresh All là nó tự động ngắt kết nối! không biết có bác nào bị như mình không?
-bác logout đang nghiên cứu WM6 cho BA? trời ơi mừng wá, có tin tức gì thêm nữa ko bác? sốt ruột cái WM6 dữ lắm rồi, nhìn Universal mà thèm muốn chết!

SoFasttt

Đây là câu trả lời cho vụ theme, chắc phải đợi thôi :)
this rom uses the new theming system from wm6, which is the reason for not changing the background.The old tsk files use gif images for themes, the new ones use jpg. I will post workaround for getting the old theming back, or maybe a cab. Windows mobile green can be used without problem, WM6 Guava bubbles can do it also. Also only background can be changed from Pictures & Videos app.

Sau 2 ngày dùng thử thì cảm nhận của em là chưa gặp lỗi nào cả ngoại trừ vụ Themes ra, tốc độ so với R3 thì "có vẻ" Improve hơn 1 chút, SMS gửi nhận tốt, Wifi tốt, BT thì chưa thử nhưng sẽ test sớm :D

Tuy nhiên bản này hình như Camera chất lượng kém hơn R3 với Logout thì phải, các bác check hộ em xem có đúng ko :|

PS : Ko bác nào giúp em vụ này ah, hoặc chỉ cách làm Icon cho Folder cũng được :((
Ah, có bác nào đang xài Fix2 của bác Logout ko ah ? Làm ơn up dùm em mấy cái Icon ( shortcut ) trong Folder mặc định hộ em lên đây nhé ( vd : Sync vào máy, vào Windows, Start Menu, Accessory sau đó tìm cái shortcut tên là Icon thì up lên đây giúp em )

heaven

@heaven: bạn bắt buộc phải tạo lại extrom thì mới có chỗ chứa các phần fix lỗi chứ. Nếu không bản 03SE của bạn què cụt thì chạy đầy lỗi.
Đúng vậy, bắt buộc phải có ExtRom mới chạy ổn định được.Và sau một buổi chiều loay hoay và suy nghĩ tôi đã tìm ra cách rồi. Rất đơn giản để trở về nguyên trạng xuất xưởng là cách làm giống như khi bạn Format bằng phần mềm Repairt_dooc của bác AnhTu có nói đến đấy.Công cụ bạn cần là files XDAUnlocker.CAB và files Doc_Restore.exe để trở về nguyên bản xuất xưởng.Các bước làm như sau:
1-Chép 2 files XDAUnlocker.CAB và files Doc_Restore.exe vào thẻ nhớ(nên tạo một thư mục để dễ quản lý).
2-Chạy files XDAUnlocker.CAB để tạo chương trình Unlock và Unhide.
3-Sau khi chạy chương trình XDAUnlocker.CAB thì vào Start->Program sẽ thấy một thư mục là ExtProgram trong Program.Chọn thư mục đó sẽ thấy 4 chương trình gồm Lock,Hide,Unlock,Unhide. Lần lượt chạy Unlock rồi Unhide.
4-Sau khi báo thành công của 2 chương trình là đã được Unlock và Unhide thì bạn vào thẻ nhớ và chạy chương trình Doc_Restore.exe để trở về tình trạng xuất xưởng.
5-Sau đó HR hoặc SR cũng được.
6-Công đoạn cuối cùng là chỉ việc Up lại bản Rom 2k3 là ok.
Lưu ý: Chương trình này chỉ áp dụng cho W2k3 thôi.Đó là cách trở về tình trạng xuất xưởng của dòng BA. Rom 2k3 nếu muốn thì có thể tải tại trang web chính của O2.

Chỉnh sửa cuối:

sptthoa

-bác logout đang nghiên cứu WM6 cho BA? trời ơi mừng wá, có tin tức gì thêm nữa ko bác? sốt ruột cái WM6 dữ lắm rồi, nhìn Universal mà thèm muốn chết!
Hehe chắc hẳn ai xài BA đều mong chờ ROM WM6, hôm trước gặp Bác Logout trên mạng, em hỏi có ROM WM6 cho BA ko? thì bác Logout cho biết là đang nghiên cứu, mới có thôn tin nên cho anh em bít mà thôi, mình cũng nóng lòng chờ nó đây, hy vọng bác logout sớm nghiên cứu thành công cho cả họ BA được nhờ....=D> =D> =D>

SoFasttt

Hehe chắc hẳn ai xài BA đều mong chờ ROM WM6, hôm trước gặp Bác Logout trên mạng, em hỏi có ROM WM6 cho BA ko? thì bác Logout cho biết là đang nghiên cứu, mới có thôn tin nên cho anh em bít mà thôi, mình cũng nóng lòng chờ nó đây, hy vọng bác logout sớm nghiên cứu thành công cho cả họ BA được nhờ....=D> =D> =D>

Hy vọng bác Logout nghiên cứu rồi "đẻ sớm" cho anh em được nhờ :D. Cứ có 1 bản Rom 06 cơ bản đầu tiên thì các "bếp trưởng" sẽ cook được, chỉ sợ là ko có thôi :). Nhưng cũng ko nên hy vọng quá, bởi bản WM6 có ra thì cũng phải đợi tầm 1 tháng để release các bản fix lỗi...dùng mới nhanh và ổn định được :D

Có ai cá với em xem WM6-Xplode ra trước hay WM6-Logout ra trước ko ah ( ai trước thì mình cũng được lợi mà :) )

SirKojiro

Bản BA WM5 AKU3.5 R4 - xplode dành cho bác nào lười nhé
I created this release for all the noobs who can not run setoperator.bat

R4 Lazy Release

http://rs21.rapidshare.com/files/21700628/BA_WM5_AKU3.5_R4-xplode.lazy.release.rar

Cách tiến hành:
1.Extract the rar somwhere in your computer
2.Open the folder in which the files were extracted
3.Copy EXTROM folder to your SD card (you may want to edit it but ... i wont include this into the instructions)
4.Put your device in Bootloader mode and place it to cradle
5.Start MAupgradeUT_NOID.exe and follow the onscreen procedure
6.Perform WM5 Hard Reset

sptthoa

Bản BA WM5 AKU3.5 R4 - xplode dành cho bác nào lười nhé
I created this release for all the noobs who can not run setoperator.bat

R4 Lazy Release

http://rs21.rapidshare.com/files/21700628/BA_WM5_AKU3.5_R4-xplode.lazy.release.rar

Cách tiến hành:
1.Extract the rar somwhere in your computer
2.Open the folder in which the files were extracted
3.Copy EXTROM folder to your SD card (you may want to edit it but ... i wont include this into the instructions)
4.Put your device in Bootloader mode and place it to cradle
5.Start MAupgradeUT_NOID.exe and follow the onscreen procedure
6.Perform WM5 Hard Reset

Ko tải được bác ui, làm ơn up lên 4shared đc ko, em ghét thằng Rapid nhất đời:-? :-?

Hadola

Bác nào có thể kiểm tra tính chính xác của cái gọi là "Công suất sóng" không?! Em cũng bị như vậy! Hồi trước Pin xuống 50% là bị ko gọi được! Giờ thì 75% trở xuống là tiêu...máy vẫn mở được, nhưng ai gọi tới là treo, hoặc gọi thì không tắt được, vẫn cứ kết nối mà ko tắt được! Phải SR!

Chắc chắn là do pin. Mình đã bị rùi, xài 2003SE thì kg sao nhưng up lên 5.0 là bị ngay, cứ xuống khoảng 50% là kg gọi đi đc, gọi đến cũng kg xong, máy vẫn mở đc, chức năng PDA vẫn ok, nghe nhạc xem phim vẫn tốt, up đi up lại mãi vẫn vậy. Tức wé muợn cục pin khác về xài thử thì okie. Bây giờ mua cục pin khác thì... thơm ngon đến giọt cuối cùng, xuống đến 10% vẫn chạy tốt. Hehehehe... Bạn muốn thử cho chắc ăn thì mượn cục pin còn tốt của ai đó xài thử trc khi quyết định mua pin mới.
Chúc vui!

SirKojiro

À có rất nhiều người bị lỗi tin nhắn đến chậm, lỗi đó có thể khắc phục bằng cách sửa registry bỏ cái thông báo Messages sent đi là ok ngay.

Làm thế nào vậy bạn?, có máy up bị chậm có máy ko bị, không hiểu tại sao mặc dù công đoạn, bản ROM down cùng 1 chỗ.

Status
Không mở trả lời sau này.