• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

cuunon

Bản 10 mình thấy nó thường hay treo máy,hoặc đèn thì vẫn chớp xanh, nhưng bấm power nó không hiện lên màn hình , nhưng lúc đó , dùng điện thoại gọi tối , thì vẫn nghe rung chuông. Nhưng o2 thì vẫn đứng như vậy , ko động đậy kêu tiếng j cả , các bro có bị như vậy ko ???

Đúng dzậy bác à ! Đôi lúc treo sảng cũng có mà hầu như là mở WM10 xong tắt nhưng k clear sạch trong memory để lâu dễ bị hoặc cũng có khi đang bấm gọi thì màn hình tắt (k treo, bật đèn lên lại) .

vietanh8286

em đang dùng bản AKU 3.5 của Helmi...nhưng ko biết nó có còn lỗi j cần sửa ko nữa? Nghe anh thanhlongmps bảo sắp có bản AKU 4.2 em thấy hơi choáng...không hiểu nó khác j với bản trước???

vietanh8286

À quên!!!Các bản Radio có ảnh hưởng j đến chức năng phone ko ạ?Mà sao người ta hay update bản mới thế nhỉ? Liệu những bản cũ nó có lỗi j chăng?

Kobold1609

À quên!!!Các bản Radio có ảnh hưởng j đến chức năng phone ko ạ?Mà sao người ta hay update bản mới thế nhỉ? Liệu những bản cũ nó có lỗi j chăng?

Radio ảnh hưởng trực tiếp đến chức năng của Phone đó vietanh8286,khi bạn update bản mới lên thì chức năng phone của máy bạn sẽ ổn định và tốt hơn.Chúc vui !!!!

chanhtrungnct

Mình cũng có thắc mắc tương tự. Khi upRom len 2k5 thi tại sao Ram lại bị chia làm 2 phần: 96Mb và 32Mb, như thế có ảnh hưởng đến tốc độ xử lý của ppc không. Phần memory cũng gồm 2 phần :storage 60,3M và Programe 77,11M, khi dùng WMP thì phần Programe sụt thê thảm chỉ còn khoảng 20%trống. Bạn nào có thể giải thích cho mình rõ hơn về memory trong Rom 2k5 được không. Cám ơn nhiều.

Sao storage cua bác lên được 60MB vậy? Của em có 31MB hà? Làm sao tăng nó lên đây? Hu hu

phuonglev

Sao storage cua bác lên được 60MB vậy? Của em có 31MB hà? Làm sao tăng nó lên đây? Hu hu

Tui cũng chỉ làm đúng như các mod hướng dẫn thôi. Trước khi upROM bạn đã giải phóng ExtROM chưa(khi vẫn còn WM2k3 thì dùng REPartDoc để giải phóng EXTRom vì WM2k5 ko dùng EXtROM). Cứ làm đúng như hướng dẫn thì sẽ ra như vậy, tôi up nhiều lần rồi, lần nào cũng đều như vậy cả.

VUNHATVAN

Đã lâu lại không có bản Rom mới nào để up, kể cũng buồn thật. Giá kể dòng mình cũng có bản Rom 2006 nhỉ.

baduy2004

Bác logout ơi, bản rom của bác hình như bị lỗi phần nhắc nhở khi có cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn đó, cụ thể như sau :
Em chọn chức năng nhắc nhở = tiếng chuông khi có cuộc gọi nhỡ hay tin nhẵn nhỡ , nếu em kô check vào nút repeat thì nó nhắc chỉ có 1 lần rồi thôi, ko chịu nhắc nữa, còn nếu check vào nút repeat thì nó cứ nhắc hoài, dù mình đã xem thông tin rồi hay nhận tin nhắn rồi, và hình như cái phần lightflash cũng bị luôn, cứ nháy đèn đỏ hoài, Phải restart lại nó mới hết. Các bác thử check lại giúp em xem nó có bị như thế kô ?

VUNHATVAN

Thêm một lỗi nữa của 5.0.4.10, không biết các bác có như vậy không:
Khi có một cuộc điện thoại đến, bạn bấm phím "Trả lời" nhưng không nghe thấy gì rồi máy sẽ cho bạn thêm 1s chuông nữa, sau đó báo cuộc gọi ngừng hẳn. Em lại down thử về bản Hemil 1.4 để thử rồi

vnvn

Sao em pó tay ở chổ là , Lock all khi bầm power rồi , mà nó vẫn không lock all các phím , mặc dù em đã vào trong setting chỉnh lock all rồi , bên cạnh đó , chỉ cần động đậy là nó hiện sáng lên , ko thể lock all được hixhix

Kobold1609

Sao em pó tay ở chổ là , Lock all khi bầm power rồi , mà nó vẫn không lock all các phím , mặc dù em đã vào trong setting chỉnh lock all rồi , bên cạnh đó , chỉ cần động đậy là nó hiện sáng lên , ko thể lock all được hixhix

Mình dùng bình thường không thấy lỗi như của bạn,bạn đã vào Setting/Button/Lock/Lock all buttons except Power button rồi chứ.

B

B11111111

Guest
Mình cũng có thắc mắc tương tự. Khi upRom len 2k5 thi tại sao Ram lại bị <<<<++++ chia làm 2 phần: 96Mb và 32Mb, như thế có ảnh hưởng đến tốc độ xử lý của ppc không. Phần memory cũng gồm 2 phần :storage 60,3M và Programe 77,11M, khi dùng WMP thì phần Programe sụt thê thảm chỉ còn khoảng 20%trống. Bạn nào có thể giải thích cho mình rõ hơn về memory trong Rom 2k5 được không. Cám ơn nhiều. +++>>>>
<<<+++++ Sao storage cua bác lên được 60MB vậy? Của em có 31MB hà? Làm sao tăng nó lên đây? Hu hu ++++>>>>
<<<<+++++ Tui cũng chỉ làm đúng như các mod hướng dẫn thôi. Trước khi upROM bạn đã giải phóng ExtROM chưa(khi vẫn còn WM2k3 thì dùng REPartDoc để giải phóng EXTRom vì WM2k5 ko dùng EXtROM). Cứ làm đúng như hướng dẫn thì sẽ ra như vậy, tôi up nhiều lần rồi, lần nào cũng đều như vậy cả.++++>>>>
Mình xin có đôi lời về bài của 3 bạn:
Thứ 1: xin thưa là Khi các bạn up rom xom các bạn thấy là các thông số của mình không giống nhau người thì 32 người thì 64 người thì 96 Đúng không? Chuyện đó không có gì là lạ Bạn cứ tiếng hành up rom như hướng dẫn ( + REPartDoc để giải phóng EXTRom ) là được
Còn số bao nhiêu là tùy nó ( vì số này là do bản rom quy định Ramdisk )
Bạn có thể thay đổi thông số này bằng chương trình Ramdisk Nhưng mình khuyên bạn như sau
Số càng nhỏi càng tốt ( vì nó lấy Ram làm ổ cứng đó )
Không nên thay đổi ( vì người làm rom đã tính kỹ rồi rom đó là như thế là tốt nếu có điều kiện thì hỏi người làm rom nếu không thì để nguyên hoặc chỉnh cho nhỏ hơn thôi đừng có đầy lên tới 128 thì khổ )
Thứ 2: là khi chạy chương trình thì Ram tụt thê thảm : trời ạ máy chạy chương trình bằng ram mà không cho tụt ram thì chạy bằng gì? Đặt biệt là bạn dùng WMP nó là chương chình dùng nhiều Ram nhất nó sẽ tụt thê thảm
Thứ 3 là khi dùng máy nên dùng thêm chương chình : RunProgram để sau khi chạy 1 or 2 ứng dụng chúng ta tắt các ứng dụng ( dặt biệt là WMP ) để giải phóng ram cho các chương trình khác chạy
Hy vọng bài viết của mình giúp được các giải thích đựoc thắt mắt
Nếu được thì thanhk! mình cái đi

ngocquynh47

Hix, các anh ơi,e vừa up ROM và Radio lên 1.15 nhưng từ khi up thì lại ko có sóng, cho Sim nào vào cũng ko lên. Ai giúp e với

Nemmatlanh

Hix, các anh ơi,e vừa up ROM và Radio lên 1.15 nhưng từ khi up thì lại ko có sóng, cho Sim nào vào cũng ko lên. Ai giúp e với

Bạn UpRom gì rôi?Radio 1.15 đến nay vẫn là Radio tốt nhất cho dòng BA mà bạn?Bạn thử HR lại máy xem có được không nhé.Nếu vẫn không được thì thử Up lại Rom lần nữa xem sao.Chúc vui!

Hungpdahl

Well-Known Member
ban này khi up rom xong thường mất radio.bạn chọc Restart nếu k được thì HR lại là ok k cần up lại đâu.

sycanmobile

Sau khi nâng cấp thì em chỉ kết nối với AS 1 lần duy nhất rồi sau này không kết nối nữa muốn chép dữ liệu thì chỉ chép qua thẻ nhớ thôi. Ai gặp qua trường hợp này và đã từng khắc phục thì chia sẽ cho anh em với. Em mới nghiên cứu thằng này mong các bro chỉ giáo thêm.

Kobold1609

Sau khi nâng cấp thì em chỉ kết nối với AS 1 lần duy nhất rồi sau này không kết nối nữa muốn chép dữ liệu thì chỉ chép qua thẻ nhớ thôi. Ai gặp qua trường hợp này và đã từng khắc phục thì chia sẽ cho anh em với. Em mới nghiên cứu thằng này mong các bro chỉ giáo thêm.

HR lại máy xem sao nhé,nếu không được thì UP hẳn bản ROM mới đi nhé.Còn trên PC bạn remove cái AS cũ đi và install lại nhé.Chúc vui vẻ!!!

vnvn

Mình dùng bình thường không thấy lỗi như của bạn,bạn đã vào Setting/Button/Lock/Lock all buttons except Power button rồi chứ.

Tất nhiên là mình đã vào đây rồi , nhưng giờ nó cứ bị vậy , rung nhẹ cái máy cái là đèn hình sáng lên liền .ko thể lock all luôn , pó tay

sycanmobile

Không cần up Rom lại đâu sau nhiều lần thử thì nó kết nối rất tốt với Kobold1609 ActiveSync 4.2cám ơn Kobold1609.
Sẵn đây mình đưa link down ActiveSync 4.2 cho ai cần nhé.

ActiveSync 4.2

mtvntn1702

các bạn ơi máy mình tự nhiên thời gian gọi đi và đến của máy bị thay đổi lúc đầu là 32h gọi đến và 32h gọi đi nhưng bây giờ là 0h gọi đến và 162412h gọi đi. nó bị gì vậy?

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.