• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

khoi

Các bác, có cách nào format lại cái 02 giống như format PC rồi Up ROM lại, giống setup lại Win trên PC không nhỉ? Thanks các bác
POcket PC không có gọi là format máy mà là đưa vào Bootloader , rồi tiến hành UP lại ROM khác, bạn nên đọc từ trang 1 trong Topic này bạn sẽ rỏ

HaChau

Super V.I.P
Các bác, có cách nào format lại cái 02 giống như format PC rồi Up ROM lại, giống setup lại Win trên PC không nhỉ? Thanks các bác
Mình thấy giông giống cách format của PC nhưng cho PPC là Hard Reset (HR) :)
Khi đó PPC trở lại trạng thái mới xuất xưởng (không có dữ liệu, chỉ có phần mềm của HĐH).

lmsonvt

Mình thấy giông giống cách format của PC nhưng cho PPC là Hard Reset (HR) :)
Khi đó PPC trở lại trạng thái mới xuất xưởng (không có dữ liệu, chỉ có phần mềm của HĐH).

Thanks bác Hà Châu nhiều, cũng là 1 cách trả lời nhưng cách trả lời của bác quả thật highly appriciated. Many thanks b-)

phongred

ai test cai Helmi 3.3 rồi thì nêu ý kiến đi có cần khắc phục cái gì thêm kg? co' bi lỗi gì kg?

hcqp

Rom Helmi 3.3 không cài NET CF 2.0 and SQL Server 3.0 for Windows Mobile 5 được!!! Còn những thứ khác rất tuyệt:
1. Tích hợp FlightMode giống như WM3 (nhưng chập chờn, chạy không ổn định)
2. Công cụ Backup, Restore
3. Màn hình mặc định nằm ngang, nên Soft Reset ở màn hình ngang không bị lỗi giống như bản 5.04.09 của Logout
4. Icon phong phú, đẹp
5. Tích hợp nhiều công cụ tiện ích như: Clear Storage, GB-SOFT Tweak, New Menu Program, Soft key, Startup Manager, Task Manager
....một vài nhận xét thế thôi!

phongred

mình mới Up rồi nhưng chưa biết thế nào heheh,thấy chạy có vẻ chậm hơn ver trước và mấy bản của Logout, không biết có chổ nào cài dặt kg mà mỗii khi rết là nó FlightMod làm mình phải tắt FlightMode heh hơi bị cực, để tối rãnh coi trong registry có sửa dc không, hehe

hcqp

mình mới Up rồi nhưng chưa biết thế nào heheh,thấy chạy có vẻ chậm hơn ver trước và mấy bản của Logout, không biết có chổ nào cài dặt kg mà mỗii khi rết là nó FlightMod làm mình phải tắt FlightMode heh hơi bị cực, để tối rãnh coi trong registry có sửa dc không, hehe

Đúng là ROM 3.3 có vẻ chậm...nhưng sau khi dạo qua 1 lần thì lần dạo thứ 2 trở đi sẽ rất nhanh...cực nhanh luôn á!!!
Còn việc phải tắt Flightmode thì...mình cũng bị giống bạn (sau khi cài một số phần mềm). Tuy nhiên, mình đã HR lại và thử RS theo màn hình ngang, rồi quay dọc màn hình lại SR ..không bị lỗi FlightMode nữa. Không biết sau khi cài vài phần mềm thì có bị lại hay không!

amk

Đúng là ROM 3.3 có vẻ chậm...nhưng sau khi dạo qua 1 lần thì lần dạo thứ 2 trở đi sẽ rất nhanh...cực nhanh luôn á!!!
Còn việc phải tắt Flightmode thì...mình cũng bị giống bạn (sau khi cài một số phần mềm). Tuy nhiên, mình đã HR lại và thử RS theo màn hình ngang, rồi quay dọc màn hình lại SR ..không bị lỗi FlightMode nữa. Không biết sau khi cài vài phần mềm thì có bị lại hay không!

của bác có bị lỗi tắt thì nhanh nhưng khi bật lại phải soft reset máy khong ạ?

hcqp

của bác có bị lỗi tắt thì nhanh nhưng khi bật lại phải soft reset máy khong ạ?

Mình không bị lỗi như bạn! Đúng là có tắt nhanh, nhưng bật lại vẫn bình thường mà!!! Bạn vào Settings chỉnh lại xem...!

khoi

Rom Helmi 3.3 không cài NET CF 2.0 and SQL Server 3.0 for Windows Mobile 5 được!!! Còn những thứ khác rất tuyệt:
Cài bình thường mà bạn , mình cài cả VietLip chạy khá nhanh đó. Mình không đưa hình ảnh lên được , vì Laptop của bạn không có PocketControllerProfessional để chụp. Tuần sau khi về nhà sẽ đưa lên

linhlk

Thê bản nay so vói bản của Logout 5.4.09 thế nào hả các bác,có bị lỗi bật tắt Wifi va BT không?

hcqp

Cài bình thường mà bạn , mình cài cả VietLip chạy khá nhanh đó. Mình không đưa hình ảnh lên được , vì Laptop của bạn không có PocketControllerProfessional để chụp. Tuần sau khi về nhà sẽ đưa lên

Rom Helmi 3.3 không cài NET CF 2.0 and SQL Server 3.0 for Windows Mobile 5 được!!! Thiệt đó, em cài bản tải về trên Downloads của PV mà cài nó không cho (NET CF 2.0). Còn bản mà em tải về chung với CallLogManager1.2 thì cho cài, nhưng không thể khởi động CallLogManager1.2 được!!! Pó tay! Nhưng cài trên bản 5.04.09 của Logout thì tốt! Hay bác cài thử CallLogManager1.2, chạy tốt thì bác send cho em bản NET CF 2.0 and SQL Server 3.0 của bác đi! Cảm ơn bác trước nhé!

MX31214

chài,bản hemi vẫn cài được đó bạn,nhưng đợi hơi lâu 1 chút,e đã test hầu hết các chuơng trình hỗ trợ trên các bản rom rồi,vẫn cài được nhưng hơi lâu thôi,chỉ có các skin của WA2 và WAD thì mới ko hiển thị được thôi,còn callog thì chưa test

B

B11111111

Guest
chài,bản hemi vẫn cài được đó bạn,nhưng đợi hơi lâu 1 chút,e đã test hầu hết các chuơng trình hỗ trợ trên các bản rom rồi,vẫn cài được nhưng hơi lâu thôi,chỉ có các skin của WA2 và WAD thì mới ko hiển thị được thôi,còn callog thì chưa test
-----
Ai nói là cài WA2 và WAD không hiển thị được
Mình cài nó vào vẫn chạy o o chứ có thấy gì đâu
Chỉ có đều mỗi lần nó chạy ( vào chương trình thì khổ ơi là khô lâu quá trời lâu )
Rất có thể là bản WA2 và bản WAD của bạn có vấn đề hay bản mới củ gì đó Riêng bản của mình tuy củ nhưng chạy thấy rất ổn cài cho OIIs hay OIIi bản rom nào cũng OK
WisBar_Advance2_ox_v2.5.0.1 + WisBarAdvanceDesktop_v1.0.5 + tiếng việt
Mặc dù có bản mới nhưng cài tiếng việt bị lỗi hoài nên xài cái này
Đặc biệt là WisBarAdvanceDesktop có bản mới hơn nhưng giao diện khác thấy mắc công đọc nên xài cái này luôn
Đôi lời cùng bạn và các thành viên trên diễn đàn

mtvntn1702

Mình cũng mới up lên. nhưng hành như không sử dụng được wifi và lâu lâu thì bị mất tiếng. với lại ct super sim kg dùng được.

phongred

hĩ nhưng chắc đây chỉ là Beta thôi hay sao ehehe mà chạy hận we' chan chết đc, có ai khac fuc đựoc kg hĩ chắc là down về helmi mấy ver trước hay Logout we' eheeh

matrixblack84

bản helmi mới này nghe các bác nhận xét có vẻ nhiều lỗi quá nên đâm ngại nhỉ
vậy cho em hỏi các bản Rom trước 5.04.09 của helmi và của logout thì bản nào xài ngon và ổn định hơn.Nhất là về vụ cài NET CF 2.0 and SQL Server 3.0 và WAD2 nữa , bản nào ít kén soft mà chạy vẫn ổn định nhỉ.

Cho em hỏi vụ Ramdisk bị xóa trắng khi tháo pin và để hết pin backup thì có cách nào khắc phục được nhỉ, hôm trước ngó đâu có bác chỉ cách sửa registry mà giờ tìm ko thấy để làm, ai biết chỉ dùm em vụ này với nhé, thanks

poiuy

Nếu bác xemlại được về phần Ramdisk bị xoá khi hết pin rồi thì không khắc phục được đâu kể cả thay đổi registry, phần này đã trả lời rồi. Bản rom 09 nhanh hơn nhưng có nhiều lỗi hơn bản 08 (theo kiểm tra của tôi)

linhlk

em xài bản 5.4.09 của Logout ngoài bị lõi bật tắt wifi và bt còn bị hiện tượng khi nghe nhạc bằng wmplayer tắt di thì máy bị đơ ,nếu láy máy khác gọi vào thì vẫn báo hiệu gọi dc nhưng máy em k có báo hiệu gi cả,k dổ chuông cũng như rung,nhưng nghe nhạc bằng các phần mềm khác thì không sao.E đọc các bài của diễn dàn nhưng e chưa thấy ai bị hiện tượng như e cả.Xin các bác có ý kiến ...giúp e:((

Status
Không mở trả lời sau này.