• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

poiuy

Cái này là lỗi của Wmplayer, nếu muốn không bị như thế thì khi tắt Mplayer bác phải stop nhạc trước rồi mới được đóng. Lỗi này ai cũng biết cả từ WM03 nên chẳng ai nhắc đến cũng phải thôi

linhlk

theo các bác thì bản ROM nào là ổn định và ít lỗi nhất?
----------------------------------------------------
theo mình bạn dùng bản 5.4.09 của bác Logout là dược đó,nó chỉ bị lỗi nhẹ như bật tắt wifi và bt hơi khó khăn thôi,nhưng SR thì bật ngon lành.Còn bản Helmi 3.3 thì phải chờ anh em test dã nhưng có vẻ không bằng bản này
Cái này là lỗi của Wmplayer, nếu muốn không bị như thế thì khi tắt Mplayer bác phải stop nhạc trước rồi mới được đóng. Lỗi này ai cũng biết cả từ WM03 nên chẳng ai nhắc đến cũng phải thôi
---
E hiểu ý bác,cái này thì e bít rùi,e cũng stop nhưng vẫn bị như thế,vấn đề là
khi e tắt nguồn đi và bật lại thì màn tối thui,còn bình thường nếu mình tắt ngang thì chỉ bị mất loa ngoài thôi,e dã up lại mà vẫn bị như thế:-??

Bạn nên dùng chức năng edit bài nhé, đừng post thành 2 bài gần nhau.
AnhTu

Last edited by a moderator:

AnhTu

Super V.I.P
E hiểu ý bác,cái này thì e bít rùi,e cũng stop nhưng vẫn bị như thế,vấn đề là
khi e tắt nguồn đi và bật lại thì màn tối thui,còn bình thường nếu mình tắt ngang thì chỉ bị mất loa ngoài thôi,e dã up lại mà vẫn bị như thế:-??

Vấn đề WMP cũng có nói khá nhiều, bạn nên stop trước rồi hãy tắt WMP, như vậy sẽ hạn chế được lỗi mất loa khi sử dụng CT khác.

linhlk

Vấn đề WMP cũng có nói khá nhiều, bạn nên stop trước rồi hãy tắt WMP, như vậy sẽ hạn chế được lỗi mất loa khi sử dụng CT khác.
----
Bác AnhTu đọc giùm bài của e ở cuối trang 22 y,như thế bác hiểu ý của e hơn
Chức năng EDIT ở đâu hả bác,e cũng muốn đóng khung trích dẫn như Bác nhưng e k bit(Bác dừng cười):-??

AnhTu

Super V.I.P
em xài bản 5.4.09 của Logout ngoài bị lõi bật tắt wifi và bt còn bị hiện tượng khi nghe nhạc bằng wmplayer tắt di thì máy bị đơ ,nếu láy máy khác gọi vào thì vẫn báo hiệu gọi dc nhưng máy em k có báo hiệu gi cả,k dổ chuông cũng như rung,nhưng nghe nhạc bằng các phần mềm khác thì không sao.E đọc các bài của diễn dàn nhưng e chưa thấy ai bị hiện tượng như e cả.Xin các bác có ý kiến ...giúp e:((

Tình trạng này là do cài nhiều PM quá nên gây tràn bộ nhớ, bạn nên hạn chế cài PM nào cảm thấy tiện dụng & hay sử dụng nhất, đừng cài đặt đại trà sẽ giảm hiệu quả của máy làm việc vì thiếu bộ nhớ, do mỗi làn cài đặt là máy lại tốn thêm vài kb trở lên cho dù bạn có cài lên thẻ.
Chúc vui.

chauo2

Bạn qua đây xem nhé!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=861
Mình đã bị lỗi khi cài AS 4.2 và 4.5 (chỉ xài được 4.1 thôi) nhưng khi mình làm theo chỉ dẫn này thì cài 4.5 và sử dụng rất tốt! Mình xin trích dẫn lại:
Vào Registry trên PC chỉnh lại (nếu đã có) hoặc tạo mới khóa Dword sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0
Mình vừa up bản Helmi 3.3,nhưng lại lỗi Wifi,tức là khi ngồi quán Wifi thì vẫn search đc mạng và connecting bình thường sóng lên 4 vạch,nhưng khi vào mở trang Web bất kì thì lại ko đc,nó lại báo lỗi ko thể mở Web. Mà cả các bản ROM khác của bác Helmi,hay logout mình đều bị thế. Vừa up ROM xong thì vào Wifi thoải mái,về cài ít soft là ra quán Wifi vào lại y như rằng ko đc. Thậm chí sáng nay e đã vào BootMenu để Clear Regedit & Storage cho sạch máy mà vẫn ko vào đc. Có pác nào biết thêm khóa nào vào Regedit để khắc phục tình trạng này,như ở trên có 1 khóa cho vào PC là vào Internet qua ASync 100% là đc hoặc có biện pháp nào khác mà hiệu quả thì share cho a e với. Chú ý là : kể cả O2s up WM05 và Exec e đều thấy hiện tượng này.
Thank alot..................................................

khoi

Một số hình cho bản ROM Helmi 3.3
Bản này chạy khá nhanh, Wifi, net đều tốt, cài soft cũng bình thường như các bản khác. Nhưng sao Device thấy như là bản Logout trước đây , AKU3.2 sao tác giả lại giới thiệu AKU3.3

Chỉnh sửa cuối:

mtvntn1702

Mình vừa up bản Helmi 3.3,nhưng lại lỗi Wifi,tức là khi ngồi quán Wifi thì vẫn search đc mạng và connecting bình thường sóng lên 4 vạch,nhưng khi vào mở trang Web bất kì thì lại ko đc,nó lại báo lỗi ko thể mở Web. Mà cả các bản ROM khác của bác Helmi,hay logout mình đều bị thế. Vừa up ROM xong thì vào Wifi thoải mái,về cài ít soft là ra quán Wifi vào lại y như rằng ko đc. Thậm chí sáng nay e đã vào BootMenu để Clear Regedit & Storage cho sạch máy mà vẫn ko vào đc. Có pác nào biết thêm khóa nào vào Regedit để khắc phục tình trạng này,như ở trên có 1 khóa cho vào PC là vào Internet qua ASync 100% là đc hoặc có biện pháp nào khác mà hiệu quả thì share cho a e với. Chú ý là : kể cả O2s up WM05 và Exec e đều thấy hiện tượng này.
Thank alot..................................................

Mình thấy chỉ có bản room mới của Helmi 3.3 là kg vào được wifi thôi còn các bản khác vào bình thường mà bạn.

phongred

thong cam kg viet dc tieng Viet! mai minh se modify lai nha

minh thay ver 3.3 chay tren O2s cham kg biet may ban khac the na`o sao may' cua ban Khoi lai chay nhanh hic, minh moi down lai cai Helmi3.2 (506)hix, cac ban khac sau khi up thi thay the nao cho y kien diiii

chauo2

Thì vẫn vào đc,nhưng thực sự nhiều khi trục trặc làm sao ý,ko thể mở đc trang web. Nó toàn báo: " The page cannot...you can try again.." cái j đó nhưng trong thông báo ko thấy báo lỗi 0x588kk003355... j đó. Ko hiểu là sao?????????????

Emi_Le

Các bác cho em hỏi tí , em thấy mới có rom mới Helmi_BA_WM2k5_AKU3.3_v1.3.3_UntestedROM down về up theo link được đưa trong topic này nhưng không hiểu sao nó không up được bị lỗi ID country khi load file MA để fix lỗi này thì nó lại báo là do không tìm được cái file có tên RUU.dll nên không tiến hành cài đặt đựoc...... em thử đủ mọi cách rồi mà không được , các đại cao thủ xem có cách nào không giúp em với , em đang dùng con Imate PDA 2K , WM 2003SE Eng version ..... Em thử up bản rom khác như bản 5.04.08 hay 5.04.09 của bác logout thì không có vấn đề gì xảy ra ... Khó hiểu quá....

HaChau

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi tí , em thấy mới có rom mới Helmi_BA_WM2k5_AKU3.3_v1.3.3_UntestedROM down về up theo link được đưa trong topic này nhưng không hiểu sao nó không up được bị lỗi ID country khi load file MA để fix lỗi này thì nó lại báo là do không tìm được cái file có tên RUU.dll nên không tiến hành cài đặt đựoc...... em thử đủ mọi cách rồi mà không được , các đại cao thủ xem có cách nào không giúp em với , em đang dùng con Imate PDA 2K , WM 2003SE Eng version ..... Em thử up bản rom khác như bản 5.04.08 hay 5.04.09 của bác logout thì không có vấn đề gì xảy ra ... Khó hiểu quá....
Bạn thử bộ đồ nghề fix này nhé

B

B11111111

Guest
Có một cách mau chóng nè bạn
<---thử up bản rom khác như bản 5.04.08 hay 5.04.09 của bác logout thì không có vấn đề gì xảy ra ----> bạn nói vậy đúng không vậy thì OK thôi
nếu bạn là dân up rom và rành về up rom thì đây chỉ là chuyện nhỏ
Bạn biết đó ( có thể bạn chưa biết nên mới có vấn đề này ) các bản rom 2005 chỉ khác nhau ở chổ :"Ext_ROM" quang trọng nhất và "nk.nbf"
Bạn cứ lấy hai phần đó trong một bản rom mới có thê là Helmi_BA_WM2k5_AKU3.3_v1.3.3_UntestedROM chẳng hạng rồi up lên
Thường thì rom Helmi có rất nhiều ở trong đó dùng cho nhiều máy khác nhau
bạn chỉ cần lấy hai thứ đó ra chép đè vào cái bản rom 2005 nào mà bạn đã từng up thành công là OK thôi
Chúc bạn thành công nha
Thanks! mình cái đi

Emi_Le

He he , cuối cùng thì cũng thành công , hóa ra cái bản rom em down theo link ở trên là thiếu file RUU.dll thật , em vào bản rom 3.2 cop nguyên cái file RUU.dll paste vào phần đã Extract của bản rom 3.3 rồi tiến hành up như bình thường .... Ke Ke , dù sao cũng cám ơn các bác đã quan tâm đến vấn đề của em.... Thế là lại có thể dùng WM2k5 rồi , sướng thật...

thanhviet

Cho mình hỏi, dòng máy này gồm những máy nào vậy? Mình sử dụng O2 II mà không biết nó có thuộc dòng này không nữa???

nguyenhoang2979

sao em thay ban 5.04.09 không có nhiều fix và bị lỗi nữa, như bản 5.04.06 chạy nhanh và ôn định lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.