• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

Kobold1609

Các bác ơi,sao e down cả NEW AKU 3.3ROMHelmi-AKU3.3_v1.3.3_UntestedROM nhưng chả có bản nào e cài dược cả vậy,bản nào cũng báo lỗi cả.Tất cả các bản trước e cài dược tất.Trừ 2 bản này.E đang dùng ActiveSyn4.2,vọc mãi rùi mà vẫn...Hic..:((

Bạn nói rõ xem khi UP ROM thì báo lỗi gì,cụ thể lỗi như thế nào thì mọi người mới biết mà trả lời bạn.Mình đã UP thành công Helmi-AKU3.3_v1.3.3_UntestedROM rồi mà.

Tom_codon

Super V.I.P
nguyenhoang2979 à.!
Các bản Rom của Helmi đều build lại từ Rom chính là bản 5.04.06 của logout một thành viên của pdaviet có thể nói là người đi tiên phong trong Build Rom của pdaviet nói riêng các diễn đàn điện thoại việt nói chung..!
Chúc vui...!

vit

Đây là

Vit xem lại thế nào nhé,cả kết nối BT và GPRS của mình làm việc đều "cực kì" là ổn định đó :D :D :D.

Quan trọng là nó có ổn định hay không đấy! Tớ vẫn sử dụng được BT nhưng rất khó. Phải reset lại nhiều lần mới được!

Một số lỗi mà tớ mắc phải khi dùng Helmi 3.3 nè (sau 1 tuần dùng thử):
1. Lỗi khi dùng màn hình đứng (phải patch bằng file D3d_driver nếu như muốn dùng Wisbar advance và một số ứng dụng khác). Soft reset lại là nó start bằng màn hình ngang. Nếu màn hình đứng thì rất lâu hoặc treo máy (khi cài nhiều ứng dụng).
2. Là bộ nhớ máy của tớ đã bị full mấy lần (thường là sau khi ngủ dậy). Size file temp = 30MB (làm đầy bộ nhớ). Cái này tớ nghĩ là liên quan tới hai phần mềm Sbp mà tớ cài là Plus và Time. (Tớ thường chay ct trực tiếp ở plus và hẹn giờ vào buổi sáng bằng time). Trong temp toàn mấy file của Sbp kô? Xóa nó là vẫn tiếp tục dùng như thường!
3. Còn tiếp...

mtvntn1702

giao diện gọi điẹn thoại có giống bản 4.09 không vậy, em rất thích giao diện gọi đt của 4.09 vì nó rất đẹp, nếu tải giao diện khác cũng khôn đẹp bằng.
giao diện gọi điện thoại không giống bảng 4.09 nhưng nó giống với bản 4.08 còn giao diện màn hình thì khá đẹp.

mtvntn1702

cho mình hỏi vấn đề này máy mình cài bản room mới thì cài lần thứ 1 thì được khoảng 40% thì đứng máy không cài tiếp được, sau đó cài lại lần 2 thì được. hiện tượng này là sao vậy các bác.

A

autumn06

Guest
ủa, cho mình hỏi, sao mình chạy file up ROM hoài ko được, khi up thì máy vẫn mở bình thường phải ko? lúc đầu có tín hiệu kết nối nhưng sau đó thì hiện dấu x trên PPC và chương trình báo lỗi...hix hix, mới chuyển qua xài IIs, gà, xin các bác chỉ dùm

YingYu

cho mình hỏi vấn đề này máy mình cài bản room mới thì cài lần thứ 1 thì được khoảng 40% thì đứng máy không cài tiếp được, sau đó cài lại lần 2 thì được. hiện tượng này là sao vậy các bác.

chẳng sao cả, up-rom nửa đường đứa gán với BA là chuyện bình thường, con này lì lắm, máy bạn không bị gì đâu, yên tâm hah..

YingYu đã up bản rom mới nói trên, vẫn Sync được bình thường, BT-Wifi vẫn vào được một cách dễ dàng ( giao diện cho Wireless có hơi khá một chút, nhưng cũng dễ sử dụng thôi) . Nói chung đến giờ phút này, thì bản rom nói trên vẫn hoạt động tốt, ít nhất là với máy của YingYu.

YingYu

ủa, cho mình hỏi, sao mình chạy file up ROM hoài ko được, khi up thì máy vẫn mở bình thường phải ko? lúc đầu có tín hiệu kết nối nhưng sau đó thì hiện dấu x trên PPC và chương trình báo lỗi...hix hix, mới chuyển qua xài IIs, gà, xin các bác chỉ dùm

khi up-rom phải đưa máy về BootLoader chứ ( Power+Camera+SR)
up-rom xong thì HR lại (Power+SR+Camera+Rec ==> nhấn nút "hộp thư")

giao diện gọi điện thoại không giống bảng 4.09 nhưng nó giống với bản 4.08 còn giao diện màn hình thì khá đẹp.

DialPad có thể thay đổi được mà, bạn vào vào tham khảo nhé : http://pdaviet.net/showthread.php?t=431

Have fun :)

Chỉnh sửa cuối:
A

autumn06

Guest
error 100: đã thử lại nhìu lần nhưng vẫn vậy
chạy Ma_noID thì có nhận phiên bản upgrade nhưng cúi cùng báo kết nối chưa đúng
hic hic
em ko vào Boot loader được bác ơi

vit

chẳng sao cả, up-rom nửa đường đứa gán với BA là chuyện bình thường, con này lì lắm, máy bạn không bị gì đâu, yên tâm hah..

YingYu đã up bản rom mới nói trên, vẫn Sync được bình thường, BT-Wifi vẫn vào được một cách dễ dàng ( giao diện cho Wireless có hơi khá một chút, nhưng cũng dễ sử dụng thôi) . Nói chung đến giờ phút này, thì bản rom nói trên vẫn hoạt động tốt, ít nhất là với máy của YingYu.

Có phải bạn up bản ROM mới của xplope ko? Tớ thấy có một vài vấn đề thế này!
1.Bản Rom mới này hình như ko dùng được với Wisbar Advance 2.
2.Contact hiển thị cả máy lẫn SIM
3. Không hiển thị Backup Battery

Hiện thời chỉ có thế! Còn lại dùng khá ổn. Giao diện khá đẹp!

A

autumn06

Guest
Em vẫn ko chạy file up ROM được, đã vào cái Boot Loader, có 3 dòng chọn YES-NO thì phải, sau đó chạy thì ko được

vit

Em vẫn ko chạy file up ROM được, đã vào cái Boot Loader, có 3 dòng chọn YES-NO thì phải, sau đó chạy thì ko được

Bạn đã làm đúng từng bước chưa thế?
1. Tải về và giải nén. Chép Ext_Rom vào SD
2. Đưa máy về BootLoader (Nhấn đồng thời Power + Record + Camera và chọc Reset, hiện lên màn hình đen với chữ USB)
3. Tiến hành Up với MAUpgradeUT_NOID.exe cho đến 100%
4. Nhấn Camera + Record và chọc reset để vào boot option và lần lượt chọn No, Yes, Yes.
5. Finish!
Chúc may mắn!

Bạn nên tải lại bản ROM đê. Mọi người Up bình thường!

A

autumn06

Guest
báo lỗi error 101
hic hic
đã vào Boot Loader có chữ USB đen đen như bác chỉ nhưng chạy thì nó vậy đó, à, bác cho em hỏi cái cradle cắm thế nào? có cắm dây nguồn và cắm vào nguồn điện luôn hay ko?
iiiiiii, em làm được òi, thanks các bác

Last edited by a moderator:

YingYu

Có phải bạn up bản ROM mới của xplope ko? Tớ thấy có một vài vấn đề thế này!
1.Bản Rom mới này hình như ko dùng được với Wisbar Advance 2.
2.Contact hiển thị cả máy lẫn SIM
3. Không hiển thị Backup Battery

Hiện thời chỉ có thế! Còn lại dùng khá ổn. Giao diện khá đẹp!

1-YingYu vẫn đang dùng WA2-WAD nè, vẫn sử dụng được tất cả các tính năng của nó, kể cả BT-Wifi-Sync.
2-Đúng là Contact hiện cả sim lẫn máy, vì không lưu vào sim chỉ lưu vào máy rồi backup nên không biết chuyện này, sorry.
3-Cũng đúng là không thể hiện PinBackup, nhưng thiết nghĩ đối với wm2005 thì có hoặc không có pinBackup cũng vậy thôi.Vả lại muốn coi pinBk thì bạn cứ cài thêm sòt thứ 3 chẳng hạn như WA-WAD hoặc iLauncher...

vit

1-YingYu vẫn đang dùng WA2-WAD nè, vẫn sử dụng được tất cả các tính năng của nó, kể cả BT-Wifi-Sync.
2-Đúng là Contact hiện cả sim lẫn máy, vì không lưu vào sim chỉ lưu vào máy rồi backup nên không biết chuyện này, sorry.
3-Cũng đúng là không thể hiện PinBackup, nhưng thiết nghĩ đối với wm2005 thì có hoặc không có pinBackup cũng vậy thôi.Vả lại muốn coi pinBk thì bạn cứ cài thêm sòt thứ 3 chẳng hạn như WA-WAD hoặc iLauncher...

Hik, cậu có cài thêm patch nào ko? Tớ cài cũng được nhưng nó hiện thị như ở màn hình VGA! Tớ chỉ thích dùng mỗi WA thôi!

Cái vụ contact thì tớ sửa regedit được.

Chỉnh sửa cuối:

YingYu

Hik, cậu có cài thêm patch nào ko? Tớ cài cũng được nhưng nó hiện thị như ở màn hình VGA! Tớ chỉ thích dùng mỗi WA thôi!

nếu như đúng như trên hình thì đã gặp vài lần khi cài WA2,không hiểu nguyên nhân chính xác là gì, nhưng vit thử cài lại WA-WAD thử xem, WA trước và nên cài vào main thì tốt hơn.vì khi bị trường hợp giống vậy tui cũng install lại thì tự dưng nó hết.

Không cài thêm Patch nào cả, có sao để vậy :D test thôi mà;)

vit

nếu như đúng như trên hình thì đã gặp vài lần khi cài WA2,không hiểu nguyên nhân chính xác là gì, nhưng vit thử cài lại WA-WAD thử xem, WA trước và nên cài vào main thì tốt hơn.vì khi bị trường hợp giống vậy tui cũng install lại thì tự dưng nó hết.

Không cài thêm Patch nào cả, có sao để vậy :D test thôi mà;)

Hì, tới mới uninstall và cài thêm patch 3D3_driver vào! Và cài lại bản 2.601 (hồi trước cài bản 2701) thì được rồi, mừng quá! Có lẽ tại hôm qua khua quá (gần 2h sáng nên máy nó cũng bùn ngủ như mình)
Hì cái ROM mới này dùng Comn Manager sướng quá! Nhưng có có đều hơi ít soft quá (Task manager, Soft key,...) tớ phải lấy từ bản ROM của bác Helmi qua!

Bác autumn: cắm cradle là kết nối với máy tính đó. Nhưng nhớ là trước khi Up thì nên để Pin trên 50%

linhlk

Các bác ơi,thế bản Helmi-AKU3.3_v1.3.3_UntestedROM và bản NEW_AKU3.3expbeta thì bản nào hay hơn.E thử bản NEW_AKU3.3expbeta thấy cũng khá ổn,k bít bản còn lại thế nào:O

vit

Các bác ơi,thế bản Helmi-AKU3.3_v1.3.3_UntestedROM và bản NEW_AKU3.3expbeta thì bản nào hay hơn.E thử bản NEW_AKU3.3expbeta thấy cũng khá ổn,k bít bản còn lại thế nào:O

Theo tớ nghĩ thì bản sau ổn định hơn bản trước nhưng lại ít ứng dụng hơn. Về mấy khoản như màn hình, BT và WF thì thằng sau hơn hẳn thằng trước!

Status
Không mở trả lời sau này.