• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.
A

autumn06

Guest
Cho em hỏi, có thể dồn luôn cái RAM Disk vào Storage luôn được ko? chứ xài SD được òi, đâu cần RAM Disk gì đâu, để dồn qua Storage cho nó lớn, cài cho sướng

hcqp

Cho em hỏi, có thể dồn luôn cái RAM Disk vào Storage luôn được ko? chứ xài SD được òi, đâu cần RAM Disk gì đâu, để dồn qua Storage cho nó lớn, cài cho sướng

Ý! Đâu có được bác! Cái RAM DISK: tức là lấy RAM làm DISK, sẽ bị mất dữ liệu khi mất điện (hết pin ngoài và hết luôn Pin Back up)! Những "nhà làm ROM" tách ra cái này để cài phần mềm trên RAM chạy cho lẹ hơn, nhưng cũng khá bất tiện.
Còn Storage là thẻ nhớ ngoài mà, làm sao mất dữ liệu được khi bạn không Format nó (hoặc nó bị trục trặc gì nghiệm trọng)
Còn Device là bộ nhớ từ ROM (khoảng 60Mb) là đã nhất! Cài phần mềm tốt, nhưng ... 60Mb thì hơi ít nhỉ!!!

vit

Hình như bạn nói nhầm thì phải! Ramdisk thì chức năng của nó cũng gần giống Stogare rồi mà!
Xóa các key trong regedit
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\RAMDisk]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StorageManager\Profiles\ RAMDisk]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StorageManager\AutoLoad\ RAMDisk]

tiếp đến là xóa file ramdisk.dll trong thư mục Windows
Rồi cài file sau Default _temp_paths
Soft Reset để hoàn thành!

Nó sẽ dồn vào Program (hoặc là tăng Pool nếu bạn muốn).

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Hình như bạn nói nhầm thì phải! Ramdisk thì chức năng của nó cũng gần giống Stogare rồi mà!
Xóa các key trong regedit

Nó sẽ dồn vào Program (hoặc là tăng Pool nếu bạn muốn).

Nhưng hình như Ramdisk có vai trò là nơi chứa các temp khi duyệt web thì phải, nếu thiếu nó thì khi chạy IE sẽ bị treo máy phải không

Tom_codon

Super V.I.P
Nếu anh khởi đã thử Rom thì đưa một vài hình ảnh và lời nhận xét về Rom lên cho các bạn tham khảo nha...!
Chúc vui...!

khoi

Nó khác bản AKU3.3_Beta gì vậy bác Khoi?có thêm gì không vậy?
Đang dowload khi UP xong mình sẽ có ý kiến, mang chậm quá 25Kb/s
Tốc độ chưa cài soft thấy nhanh, icon lạ mắt, test wifi và internet OK
Cái này mình chưa cài EXTROM kèm theo
Vài hình ảnh đây( sửa hiển thị hình dùm )
Khi cài EXTROM có Addons
http://pdaviet.net/[img]http://img149.imageshack.us/img149/3422/pccapture9vp0.jpg[img]

Chỉnh sửa cuối:

Oxy

em nghe nói rằng bản AKU3.3 wifi không sử dụng được nên em chưa Up, Bác KHOI giới thiệu bản AKU3.3 Beta R1 em thấy hình ảnh các Icon rất đẹp không biết tốc độ của bản này như thế nào? Wifi có ổn không, bác nào đã UP rùi cho em xin ý kiếm với nhé

B

B11111111

Guest
<==== Nhưng hình như Ramdisk có vai trò là nơi chứa các temp khi duyệt web thì phải, nếu thiếu nó thì khi chạy IE sẽ bị treo máy phải không ====>
Theo như mình biết thì ramdisk chỉ là có vai trò như Stogare ( đồng ý kiến với bác Vit )
Còn nó có hổ trợ IE hay không thì theo như mình biết xin thưa là không
Trong window của PPC có thư mục temp như thư mục temp của PC vậy
Khi chạy IE các web sẽ save vào đó
Mình thường làm như bác Vit nói là dồn Ramdick lại càng nhỏ càng tốt ( đỡ tốn Ram của máy là dư chổ để cài phần mềm --- Nhưng thật ra là mình cài những phần mềm yêu thích thôi còn lại gần như để trống để cho máy chay nhanh hơn) Nhắc lại phương pháp dồn ramdick lại

Xóa các KKK trong regedit

Nhưng thường thì nên để mặc định là 16 hoặc 32M theo như nhà sản xuất rom đi
Đừng nên vọc vào ( người ta làm gì cũng có lý do của nó tính toán kỹ lắm rồi )
Thương thì chọn 32M là đẹp trời nhất rồi đó

mtvntn1702

bản room mới thế nào rồi các bác. mình vừa mới tải về không biết thế nào nên hỏi thăm.

vit

vậy chưa khác biệt gì so với bản AKU3.3_Beta phải không bác khoi?
Tớ đã thử tìm bài viết của tác giả ROM giới thiệu về ROM mới. Nhưng tìm hoài vẫn chưa thấy! Nhưng theo tớ nghĩ cũng ko có gì thay đổi nhiều về kĩ thuật cả đâu! Chủ yếu là thêm các ứng dụng cần thiết vào thôi. Cái này các bạn có thể tự thêm được! Tớ cũng đã down về rồi, nhưng chắc là chưa up ngay đâu. Vì hiện giờ cái PPC của tớ đang chạy khá ổn!

em nghe nói rằng bản AKU3.3 wifi không sử dụng được nên em chưa Up, Bác KHOI giới thiệu bản AKU3.3 Beta R1 em thấy hình ảnh các Icon rất đẹp không biết tốc độ của bản này như thế nào? Wifi có ổn không, bác nào đã UP rùi cho em xin ý kiếm với nhé

Theo ý kiến của tớ (sau mấy ngày dùng thử) là Wifi và BT ổn định! Tốc độ thì nhanh hơn so với Helmi.

To mtvntn1702: theo nhân định của tớ là khá ổn!:)) :))

http://micmeo.com/BlueAngel/index.php?dir=AKU_3.3 <--- Các bác vào đây down nè! Chắc là nhanh hơn đấy!

hcqp

Bản ROM mới AKU3.3 R1 ...mới cài xong. Biểu tượng đẹp, chạy khá nhanh. Tuy nhiên, máy mình Bootloader là : V.207 (Con O2 IIs)..vẫn không tài nào cài được NETCFv2.wce5 tải từ trang WEB của Nguyễn Xuân Hoàng để cài CallLog Manager 1.2.
Mình đã load về 2 bản dành cho WM5:
1. NETCFv2.wce5.armv4i.cab
2. NETCFv2.wce5.x86.cab
Sau đó, mình đã chép vào thẻ nhớ vào cài trực tiếp trên PPC. Nhưng cả 2 đều cho ra kết quả:
"Installation of NETCFv2.wce5.armv4i.cab was unsuccessful"
hoặc "Installation of NETCFv2.wce5.x86.cab was unsuccessful"
Tiếc quá! Chắc phải dùng lại ROM của Logout vậy!

linhlk

sau khi up xong xplobeAKU3.3 R1 mình thấy nó k khác gì so với bản AKU3.3explobeta cả,ngoại trừ bản mới này có thêm phần Addons.
K bít các bác dùng thế nào chứ e thấy wifi và bt vãn chưa ổn định lắm

Namnet

Bản Rom này cùi bắp quá! đựoc cái giao diện chứ nó xung đột nhiều quá! chẳng có gì hay ho cả! tự build tự chơi hay hơn!
Mới test chưa đầy 24 tiếng đồng hồ mà thấy quá nhiều lổi, Ramdisk thì tự nhiên reset lại ban đầu chẳng còn gì cả!
Cài mấy ứng dụng vào thì Regedit lổi,
xóa bỏ ramdisk thì vẫn có chuyện buồn xãy ra.
nói chung mình dùng của mình hay hơn thích gì phá đó
Có ai cài Smart movie 3.31 được t trên bộ ROm này không vậy! Mình thì bó tay! còn 1 số cái nữa

Chỉnh sửa cuối:
em đang xài rom 5.4.09 của bác logout, mấy bữa nay nghe các bác bàn về ramdisk thấy ham wá mà ko biết chỉnh sửa nó ra sao! các bác cho em hỏi vài điều thế này nhé:
- làm cách nào để xóa luôn cái ramdisk? tại vì theo em thì cái ramdisk này ko cần thiết lắm, em thường dùng Tweak2k2 để chỉnh cho các file catch và temp vào SD card nên cái ramdisk lúc nào cũng trống ko! em đã làm giống như bác B11111 nói mà ko được, nó bảo là ko xóa được file ramdisk.dll!
-nếu em muốn sửa cho nó từ 32MB xuống còn 16MB thì làm sao hả các bác, sau khi sửa xong thì 16MB giảm xuống đó nó sẽ chạy đi đâu? có fải là nó sẽ làm tăng bộ nhớ máy lên 16MB ko các bác?
Mong các bác hướng dẫn hộ cho em được rõ, xin cảm ơn!

Oxy

xplobeAKU3.3 R1 em vừa mới UP xong, em thấy dao diện đẹp nhưng em gửi tin nhắn thì không thể nào gưi được các bạc ah! các bác giúp em với, em thích cái ROM này vì tốc độ nhanh mà dao diện lại đẹp nữa! nhưng đẹp mà không gửi được tin nhắn thì dùng sao được :(

vit

Bản ROM mới AKU3.3 R1 ...mới cài xong. Biểu tượng đẹp, chạy khá nhanh. Tuy nhiên, máy mình Bootloader là : V.207 (Con O2 IIs)..vẫn không tài nào cài được NETCFv2.wce5 tải từ trang WEB của Nguyễn Xuân Hoàng để cài CallLog Manager 1.2.
Mình đã load về 2 bản dành cho WM5:
1. NETCFv2.wce5.armv4i.cab
2. NETCFv2.wce5.x86.cab
Sau đó, mình đã chép vào thẻ nhớ vào cài trực tiếp trên PPC. Nhưng cả 2 đều cho ra kết quả:
"Installation of NETCFv2.wce5.armv4i.cab was unsuccessful"
hoặc "Installation of NETCFv2.wce5.x86.cab was unsuccessful"
Tiếc quá! Chắc phải dùng lại ROM của Logout vậy!

Tớ cài NETCFv2 vẫn hình thường mà. Hồi trước tớ dùng Helmi và cài bản trực tiếp từ CallLog cũng ko được. Tớ vào trang chủ Microsoft down về cài là được ngay. Như bác nào từng nói đó, thậm chí bản này cài NetCF nhanh hơn các bản trước nữa đó! Bác thử lại xem sao nhé!
sau khi up xong xplobeAKU3.3 R1 mình thấy nó k khác gì so với bản AKU3.3explobeta cả,ngoại trừ bản mới này có thêm phần Addons.
K bít các bác dùng thế nào chứ e thấy wifi và bt vãn chưa ổn định lắm
Hì, đúng như tớ đoán mà! Những ứng dụng nào thiếu tớ đã cài vào rồi nên chẳng cần Up lại làm gì cho mất công!

Bản Rom này cùi bắp quá! đựoc cái giao diện chứ nó xung đột nhiều quá! chẳng có gì hay ho cả! tự build tự chơi hay hơn!
Mới test chưa đầy 24 tiếng đồng hồ mà thấy quá nhiều lổi, Ramdisk thì tự nhiên reset lại ban đầu chẳng còn gì cả!
Cài mấy ứng dụng vào thì Regedit lổi,
xóa bỏ ramdisk thì vẫn có chuyện buồn xãy ra.
nói chung mình dùng của mình hay hơn thích gì phá đó
Có ai cài Smart movie 3.31 được t trên bộ ROm này không vậy! Mình thì bó tay! còn 1 số cái nữa
Sao kì vậy nhỉ! Cái Ramdisk của tớ vẫn hoạt động bình thường mà. Tớ cài khá nhiều app vào đó mà có sao đâu. Cũng có một vài lỗi nhưng tớ thấy thấy được.
em đang xài rom 5.4.09 của bác logout, mấy bữa nay nghe các bác bàn về ramdisk thấy ham wá mà ko biết chỉnh sửa nó ra sao! các bác cho em hỏi vài điều thế này nhé:
- làm cách nào để xóa luôn cái ramdisk? tại vì theo em thì cái ramdisk này ko cần thiết lắm, em thường dùng Tweak2k2 để chỉnh cho các file catch và temp vào SD card nên cái ramdisk lúc nào cũng trống ko! em đã làm giống như bác B11111 nói mà ko được, nó bảo là ko xóa được file ramdisk.dll!
-nếu em muốn sửa cho nó từ 32MB xuống còn 16MB thì làm sao hả các bác, sau khi sửa xong thì 16MB giảm xuống đó nó sẽ chạy đi đâu? có fải là nó sẽ làm tăng bộ nhớ máy lên 16MB ko các bác?
Mong các bác hướng dẫn hộ cho em được rõ, xin cảm ơn!
Bạn thử đổi tên nó rồi soft reset lại , sau đó rồi mới xóa thử xem sao (xóa trực tiếp hoặc xóa từ máy tính.
Tớ thấy [HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\RAMDisk] parameter SectorSize, không biết có edit ở đây được ko? Vấn đề này thì chắc phải nhờ bác Logout thôi. Nếu sửa đc thì sau khi sửa 16MB đó nó + vào program (bộ nhớ ram), còn storage thì vẫn thế!

To oxi: sao ko gởi được tin nhắn sao! Tớ vẫn chưa thử nên chưa biết! Để thử xem sao? Nếu ko gởi được tin nhắn thì tiếc thật! Sao chẳng có ai than phiền điều này nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.