• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

VUNHATVAN

Mình đâu có bị lỗi camera, tốc độ rất nhanh, vẫn lỗi bật tắt Wi-Fi và bật tắt Flight Mode

cuunon

Mình đâu có bị lỗi camera, tốc độ rất nhanh, vẫn lỗi bật tắt Wi-Fi và bật tắt Flight Mode[/Q

Vẫn bị lỗi camera MMS , vào 1 lần rồi thoát ra là không vào đc mãi mãi ,trừ khi sóp rì sét .

vnvn

theo mình nên dùng bản 1,4 helmi thông thường Vanilla không có j đặc biệt hơn cà , bản 1.4 Loa ngoài to hơn có bác nào để ý không . Chờ mãi không thấy bản mới của bác logout hix hix

thanhlongmps

Bản hay thế mà sao không thấy ext rom các bác nhỉ, đành phải sd thử 09 của Bác Logout thôi. Ngày mai em mới test wifi các bác ạ . À suýt nữa thì wên , sao cái dấu X trên cùng , giữ 3s để chuyển cửa sổ # không đc, có bác nào bị như em không ?

Các bác sao vậy, tên ROM rõ ràng là Vanilla mà. Nghĩa là ROM hoàn toàn clean, không hề có thêm extrom, không strip các file trong ROM gốc (điều mà những chuyên gia cook ROM hay làm để tiết kiệm tài nguyên). Vì thế nên có thể nói đây là bản ROM clean, cho phép các bác có thể tự cook cho riêng mình một bản ROM ưng ý. Tuy nhiên, tác giả đã quên không up cùng công cụ kitchen (CreateOS.exe...). Sẽ sớm có thôi :D
Mà này, Universal có AKU 4.2 rồi, hy vọng BA cũng nhanh chóng có :D

cuunon

Các bác thử xem có phải bản vanilla bị lỗi font không , em đã làm đụ mọi cách ,add đủ mọi font mà trong contact cứ "Đại" thì nó lại thành "Đạ i", Xóa hết đánh lại , ra ngoài viewcontact vẫn vậy . Bác nào giúp với .

poiuy

Bên HHVN nói bác logout đã làm xong bản AKU 3.5 5.04.10 rồi nhưng do đường truyền nên chưa up lên được.

phongred

Bác LogOut nhanh lên mọi người đang chờ bác, bác up vô dâu đi rồi thông báo anh em down về rồi up lên host khác phụ cho nha, thanks bác

khoi

Mình đâu có bị lỗi camera, tốc độ rất nhanh, vẫn lỗi bật tắt Wi-Fi và bật tắt Flight Mode[/Q

Vẫn bị lỗi camera MMS , vào 1 lần rồi thoát ra là không vào đc mãi mãi ,trừ khi sóp rì sét .
Mình thì không hề bị vụ này , vào ra liên tục vẩn chạy ào ào

phongred

quên nữa các bạn có cách nào để hồng ngoại của o2s send ringtone loại file midi vô trong máy nokia 6610 dc kg, mình gởi toàn báo lỗi, gởi cho những máy nokia laọi nghe nhạc *.amr thì gởi tốt lắm nhưng n6610 lại không dc, kg biết có file fix cái vụ này không nhỉ.

cò cái vụ Vanila mình vẫn bị lỗi phần camera kg biết sao nữa đành trở về Helmi1.4 sài tiếp đợi down bản mới của bác LogOut hêh

Atemis

Active Member
sao mình ko chỉnh đc nguôn sáng nhỉ,co ai biết ko chỉ giùm mình với.chứ ko máy lúc nào cũng sáng hết cỡ luôn tốn pin lắm

leo

Cụ thể bạn bị sao mà ko chỉnh được nguồn sáng?? Máy bị lỗi hay là bạn ko rõ chỉnh ở đâu?? nếu là trường hợp thứ 2 thì bạn vào Start>setting>>system>Backlight>Brightness :)

lhoang

các bác ơi sao Rom Helmi AKU3.5 beta1 v1.4 này ko có phần SimToolKit nhỉ(phần dùng để chuyển 2 số trên 1 sim ghép ấy). Tôi dùng sim ghép nên thấy buồn quá.

chauo2

Cuối năm BA đc mùa ROM quá ha,mình có up các bản ROM mới của Helmi,Xplore từ AKU3.0,3.2 đến 3.5 rồi. Nhưng sao ko hiểu 1 điều này :
1/ Về OS WM cho PPC thì phải dựa trên các bản AKU do Microsoft Release nên mỗi nhà sản xuất như O2,HTC,Imate..và các pác cook ROM(Helmi,xplore,Logout,...) sẽ down các phiên bản AKU mới về và cookROM sau đó là Public Release cho mọi người đúng ko ạ? Thế tại sao các bản ROM mới AKU3.5 của Helmi,Xplore lại đều dựa trên bản ROM 5.04.06 của pác Logout, tức là e ko hiểu cái AKU và 5.04.xx có liên quan như nào với nhau???? Tại sao pác Logout mỗi lần ra ROM mới tất nhiên là cũng dựa trên AKU mới từ 2.2 đến 3.2 thì ứng với nó là 5.04.05 đến 5.04.09 e nói VD thế, mà các bản ROM của Helmi,Xplore dù AKU 3.5 còn mới hơn của pác Logout mà vẫn chỉ là 5.04.06, chẳng lẽ họ ko tự thay đổi đc thành 5.05.xx hay sao???????
2/ E nghe nói Uni đã có AKU4.2(WM06) để dùng rồi,có pác nào hay lên Wiki có thấy ROM AKU >4.0 mà có giao diện WM06 cho BA thì dẫn link cho a e down với???? Nhìn các pác Uni có ROM WM06 dùng mà phát thèm................

vnvn

Hix, thế đến khi nào mới có WM06 trên BA vậy, nhìn bên kia mà thèm quá , :( , khi nào bác logout update room mới lên vậy , mà em muốn xem giao diên Wm6 xem ở đâu nhỉ hixhix

Tom_codon

Super V.I.P
Cuối năm BA đc mùa ROM quá ha,mình có up các bản ROM mới của Helmi,Xplore từ AKU3.0,3.2 đến 3.5 rồi. Nhưng sao ko hiểu 1 điều này :
1/ Về OS WM cho PPC thì phải dựa trên các bản AKU do Microsoft Release nên mỗi nhà sản xuất như O2,HTC,Imate..và các pác cook ROM(Helmi,xplore,Logout,...) sẽ down các phiên bản AKU mới về và cookROM sau đó là Public Release cho mọi người đúng ko ạ? Thế tại sao các bản ROM mới AKU3.5 của Helmi,Xplore lại đều dựa trên bản ROM 5.04.06 của pác Logout, tức là e ko hiểu cái AKU và 5.04.xx có liên quan như nào với nhau???? Tại sao pác Logout mỗi lần ra ROM mới tất nhiên là cũng dựa trên AKU mới từ 2.2 đến 3.2 thì ứng với nó là 5.04.05 đến 5.04.09 e nói VD thế, mà các bản ROM của Helmi,Xplore dù AKU 3.5 còn mới hơn của pác Logout mà vẫn chỉ là 5.04.06, chẳng lẽ họ ko tự thay đổi đc thành 5.05.xx hay sao???????
2/ E nghe nói Uni đã có AKU4.2(WM06) để dùng rồi,có pác nào hay lên Wiki có thấy ROM AKU >4.0 mà có giao diện WM06 cho BA thì dẫn link cho a e down với???? Nhìn các pác Uni có ROM WM06 dùng mà phát thèm................

Bạn Chau 02 chưa hiểu về nguyên tắc Rom của Blue Angle.
Một Rom gồm : Rom + OS + LOC
Rom của Xplore và Helmi chỉ build Aku và OS mới còn Rom chính nền tảng vẫn là Rom 5.04.06 của logout.Và hiện tại bản Rom 5.04.06 của logout vẫn là một Rom được cho là mẫu mực của các Rom Kitchen.
Có thể nói điều này là một điều khá tự hào cho diễn đàn chúng ta và cho cá nhân Logout
Chỉ riêng bản Rom mới nhất của Helmi có dùng bản 5.04.09 cũng vẫn là của Logout chỉ được thay thế Aku và OS cho giao diện đẹp hơn thôi.
các phiên bản Aku 3.2 và 3.5 đều do cá nhân build lên dựa trên nền Aku 3.0 chính thức mà thôi chứ thật ra chưa có phiên bản Aku3.2 hoặc 3.5 nào cả.

Thứ 2 : Crossbow là OS chứ không phải Aku

Thứ 3 : Dòng Universal bản mình làm là build trên OS.Phiên bản Aku4.2 đó cũng chính là mình làm ra cho đẹp mắt thôi.
Hiện tại thực tế bây giờ chỉ có Aku3.0 là Aku xịn còn lại các phiên bản tiếp theo chỉ là do cá nhân tự làm lên.

Việc thay đổi 5.05.xx là việc quá đơn giản đối với các cá nhân làm Rom,nhưng vì họ tôn trọng logout nên để lại phiên bản Rom chính gốc của logout để làm Rom

Vì thế các bạn đừng quá bận tâm về phiên bản Rom mà hãy chú ý đến tốc độ và độ tương thích soft của Rom mà thôi.
Chờ đợi một vài ngày nữa chắc Logout sẽ sớm Update Rom 5.04.10 thì lúc đó hẳn sẽ có một Rom xịn cho những ai đang sở hữu Blue Angle
Chúc vui...!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.