• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlongmps

Tks bác Logout. Nhưng có anh em nào up rồi bị hiện tượng double icon ở trong programs ko có 2 cái CommManager và 2 cái Internet Sharing kèm theo cái modem link ko có link

Sao lạ vậy ta? Programs của tôi thì không bị hiện tượng double icons như bác. Nhưng có cái là trong Programs và Settings đều có WM5 Storage. Liệu có cần phải add cả hai icon vào 2 nơi như vậy không nhỉ????

oanhngo

Sau khi cài bản 5.4.10 của Logout, các bác có thấy thế này không?
- Không nhận ảnh nền của các themes W2K5 (.tsk) đang sử dụng
- HIDEROTATEICON.CAB mất tác dụng

mình cũng bị như vậy ! chưa tìm được cách khắc phục ! cóa ai tìm dc cách khắc chưa nhỉ?

phongred

mình cũng kg bị lỗi 2 commanager ma` bị 2 cái wm5storge giong thanhlongmps, với lại chỉ mình cách cài hình nền rõ hơn đi vẫn chưa hĩu hehe, chãng lẽ muốn đổi hình nào fải dổi tên vậy sao, bác Logout ơi cái này chắc fải fix lại

ngày trước open 1 file hình nào đó rồi save lại dưới dạng wallpaper cũng dc bây giờ thì nó cũng xác nhận là xong nhưng khi ra ngoài xem lại vẫn kg thấy gì hichi, mong bác sớm có bản Fix lỗi này

Chỉnh sửa cuối:

vat1984

Hic, em up nửa tiếng rồi vẫn không xong, màn hình nó vẫn có chữ USB và v2.07, làm sao bây giờ các bác ơi, nhanh nhanh giúp em với!

AnhTu

Super V.I.P
Yên tâm, đội ngũ build ROM PDAViet sẽ cố gắng sửa chữa các lỗi mà các bạn đưa ra, mong các bạn tìm kỹ các lỗi để còn hoàn thiện bản ROM sau nhé :)

phongred

mình thích bản Romnày lắm, hình nền cho bàn phím đẹp lắm, tin nắn cũng ấn tương, dc bỏ di chức năng running program (có thể cài pbar or smart-x...) chưa check hết chức năng đc hehe, các bạn mau mau Feedback đi

vat1984

Bây giờ là 11h08 rồi, máy em vẫn nguyên tình trạng như vậy, làm sao đây hả các bác? Rút ra khỏi cốc có vấn đề gì không? Hic

nguyenhoang2979

hiện tại xài thử LOGOUT ROM BA 5.04.10 thì mọi cái đều tốt, chỉ riêng khi mở phím số để gọi điện thoại thì phần danh bạ góc trái dưới màn hình không mở danh bạ ra được, không biết máy của các bác thì sao.

cuunon

Bây giờ là 11h08 rồi, máy em vẫn nguyên tình trạng như vậy, làm sao đây hả các bác? Rút ra khỏi cốc có vấn đề gì không? Hic

Theo mình không vấn đề gì đâu , thử cắm lại cốc xạc cho nó "ăn" đi, mình bị hoài

cuunon

hiện tại xài thử LOGOUT ROM BA 5.04.10 thì mọi cái đều tốt, chỉ riêng khi mở phím số để gọi điện thoại thì phần danh bạ góc trái dưới màn hình không mở danh bạ ra được, không biết máy của các bác thì sao.

Ủa ! mình thì lại đc ! Nhưng cho mình hỏi tại sao từ bản 09 về trước mình vẫn chỉnh sửa tiếng việt trong contact được mà từ bản xplode , vanilla, 5.04.10 thì không được, đã thử mọi cách, add đủ các font (trước giờ chỉ cần 2-3font chính là đủ , bộ gõ VNkey2k3.... Vấn đề là ở chỗ đánh (Edit) "Bác_Đại" thì khi view nó cứ "Bác_Đạ i"

Bạn nào giúp với .

nguyenhoang2979

Ủa ! mình thì lại đc ! Nhưng cho mình hỏi tại sao từ bản 09 về trước mình vẫn chỉnh sửa tiếng việt trong contact được mà từ bản xplode , vanilla, 5.04.10 thì không được, đã thử mọi cách, add đủ các font (trước giờ chỉ cần 2-3font chính là đủ , bộ gõ VNkey2k3.... Vấn đề là ở chỗ đánh (Edit) "Bác_Đại" thì khi view nó cứ "Bác_Đạ i"

Bạn nào giúp với .
chắc có lẽ mình cài tiếng việt bản 1.2 vàonên mới bị vậy.

vnvn

em cài đặt thì ok hết , mà không hiểu sao khi cài chương trình nó chỉ cho cài đặt vào main memory , còn trên Card + Ramdis là không thể cài đặt được,khi cài vào Ramdis, thì nó đi thẳng vào main, còn Card thì nó bảo không thể cài đc. Có ai bị như em không ?

cuunon

chắc có lẽ mình cài tiếng việt bản 1.2 vàonên mới bị vậy.

Giải pháp nào không bác, bộ gõ em sdụng từ trước giờ cho các bản trước có bị gì đâu ?

Nếu hỏi không đúng chỗ xin các bác mod đừng xoá, em chỉ mới bập bẹ thôi với lại nghĩ nó lwan tới bản AKu3.5

À mà sao máy em không bị double icon nhỉ ?

phongred

- muốn bỏ cái rotate màn hình thì ==> start setting ==> Screen Orientation ==> Chon Advanced ==> Icon setting ==> bỏ 2 dấu chọn trong đó là okie

- mình thấy trong máy có file Fix SMS Alert nhưng nó không hoạt động

- lúc nãy cài software xong vào startup xoa cai link screen rotate cài them cái PSshutXP chon cái theme mới nhưng kg dổi hình nền sau đó restart, khởi động tới cái hình Windownmobile treo luôn đành fải clear registry và storge bay giờ chưa cái theme mới thì kg bị nữa

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Làm sao đưa máy về bootloader ?

Điều này đã được nói đi nói lại rất nhiều lần.Các bạn nên đọc các bài viết chứ cứ hỏi đi hỏi lại như vậy rất khó cho đội ngũ quản lí chúng tôi.
Camera + record + reset
là về booloder để úp rom.Lần sau cố gắng đọc các bài đã viết nha
Thân....!

Status
Không mở trả lời sau này.