• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

leo

Hôm wa vừa up lên bản 10 rồi, nhận xét ban đầu là hơi chậm thì fải :( soft các loại thì cài ngon không thấy xung đột j :)

thanhlongmps

Hôm wa vừa up lên bản 10 rồi, nhận xét ban đầu là hơi chậm thì fải :( soft các loại thì cài ngon không thấy xung đột j :)

Chậm? Ý bác là chậm so với 2k3 hay với các bản 2k5 khác? Cá nhân tôi thì thấy bản này tốc độ khá hơn hẳn bản của Helmi và Xplode, lỗi cũng ít hơn, có chăng chỉ là mấy thứ lặt vặt. Tôi đã cài rất nhiều soft, kể cả nặng như WA2 hay SBP Pocket Plus, PocketBreeze, tốc độ hầu như không bị giảm bao nhiêu.
Tôi vote cho bản ROM này 1 phiếu :D

Tom_codon

Super V.I.P
Hiện tại theo ý cá nhân của tôi bản Rom gốc của logout 5.04.10 đang là Rom nhanh nhất và ngon nhất hiện tại.Không nhầm một thời gian sau,helmi hoặc explore sẽ có phiên bản build từ Rom này.
Rom của logout từ trước đến nay vẫn nổi tiếng nhẹ nhàng và độ tương thích soft cực cao,điều này được công nhận không chỉ ở diễn đàn của chúng ta,mà còn được các thành viên của nhiều quốc gia test và cùng chung quan điểm..

cuunon

Lâu quá mới vào được Pdaviet. Cám ơn mọi người đã test hộ :D

Tóm lại còn các lỗi sau (Sẽ sửa lại Rom và mai sẽ up lên):
1. Lỗi đổi themes do tôi nhỡ tay fix hình nền.
2. Có 2 shortcut WM5Storage sẽ removed 1 (Thực ra không phải lỗi :D)
3. Gom các shortcut theo nhóm (Nếu còn thời gian :D)

Còn lại các lỗi
- 2 shortcut comm manager thì do bạn chưa Hard Reset sau khi up Rom nên cả rom cũ và rom mới đều hiện lên.
- Lỗi nhấn vào Icon khi dùng WA2 là do đây là file icon của thư mục Game trong Program. Bình thường nó là biểu tượng của thư mục nhưng dùng start menu của WA2 thì thấy file.
- Bật wifi thì vào luôn trong comm manager chọn menu setting. Không cần thiết phải vào windows để copy shortcut.
- Việc set Mp3 làm ringtone không cần thiết, bạn cứ copy mp3 vào windows\ring hoặc copy vào Ramdisk là có nhạc chuông rồi. Cài soft set nhạc chỉ thay cho việc copy thủ công thôi nhưng tốn bộ nhớ.
- HIDEROTATEICON.CAB chỉ có tác dụng với version ROTATE khác, version tôi dùng thì theo cách của YingYu.

Còn lại nếu còn lỗi nữa, nhóm Pdaviet sẽ sửa vào version sau
Nhất trí với anh Logout như dzậy , trông chờ bản mới lắm vẫn biết bản này là good rồi :D

baduy2004

Bác logout ơi, bác fix lại chế độ nhạc chuông luôn đi, chuyển qua lại giữa các chế độ silence, meeting, outdoor và general ấy. Giống như bản 9 ấy

Last edited by a moderator:

vat1984

Bác Lôgut xem hộ em cái chương trình Win Media Player với, tốn RAM kinh khủng, không thể tin được: hơn 40MB, có bác nào bị giống em không, test thử hộ em với! Em đang có hơn 50MB Ram mà chơi 2 phút nó tụt xuống 9MB, sau đó cà giật.
Bác Logout xem hộ em với, em chỉ thích dùng WMP10 đó thôi, quản lý playlist hay (nếu đã quen thì tuyệt), và chất lượng âm thanh hơn hẳn mấy cái khác đó. Chờ bản fix sắp tới của bác!

VUNHATVAN

Bác logout ơi, bác fix lại chế độ nhạc chuông luôn đi, chuyển qua lại giữa các chế độ silence, meeting, outdoor và general ấy. Giống như bản 9 ấy

Bản 9 cũng không có nhé, đó chỉ là phần mềm thôi, bạn thích thì cài vào.

Namnet

Còn Mình cũng đã test 1 ngày trời mình cũng có thấy 1 số lổi như sau! và mong bác logout kiểm tra và fix lại cho bản rom sau nhé!

1. Bản Rom này chạy khá tốn nhiều ram!
2. Mình đã bị treo máy 1 vài lần trong khi chạy dưới 3 ứng dụng cùng lúc.
3. Windows media play vẫn còn vấn đề cũ là khi mở 1 file nhạc dưới dạng wma, mp3 từ file manager thì sau đó toàn bộ phần âm thanh trên máy đều im re! mở bất cứ cái gì có âm thanh đều im như thóc.
4. tạo lan wireless wifi qua máy pc có 1 số vấn đề! và thiếu phần wifi seting config.
5. mình thì không thích có cái thằng MSN vào máy mình vì mình không dùng đến! những cái ứng dụng phụ không nên đưa vào rom nhiều quá!

Cảm nhận của mình về bản rom này! thì khởi động khá nhanh, giao diện thì cũng được, Còn những thứ mình không thích thì mình đã nói ở trên.
Nhưng dù sao cũng cám ơn bác logout rất nhiều!

seugab

Bác logout có thể add thêm Win_FlightMode vào ROM k? E bật tắt Phone qua ComMan vẫn hơi khó khăn (k nhạy lắm). Bỏ cái PMSN đi cũng được.

cuunon

Bác logout có thể add thêm Win_FlightMode vào ROM k? E bật tắt Phone qua ComMan vẫn hơi khó khăn (k nhạy lắm). Bỏ cái PMSN đi cũng được.

Bác Logout nói hôm nay pót lên thế mà thấy nhiều í kiến thế này thì chắc là khó khăn bác nhỉ . Nhưng nếu đc thì chắc là bản Rom hoàn thiện nhất rồi .

Chúc bác sức khoẻ

thanhlongmps

Chuyển chế độ nhạc chuông bạn cài tool này nhé. Có thể thiết lập 9 profiles điện thoại.

cuunon

Còn Mình cũng đã test 1 ngày trời mình cũng có thấy 1 số lổi như sau! và mong bác logout kiểm tra và fix lại cho bản rom sau nhé!

1. Bản Rom này chạy khá tốn nhiều ram!
2. Mình đã bị treo máy 1 vài lần trong khi chạy dưới 3 ứng dụng cùng lúc.
3. Windows media play vẫn còn vấn đề cũ là khi mở 1 file nhạc dưới dạng wma, mp3 từ file manager thì sau đó toàn bộ phần âm thanh trên máy đều im re! mở bất cứ cái gì có âm thanh đều im như thóc.
4. tạo lan wireless wifi qua máy pc có 1 số vấn đề! và thiếu phần wifi seting config.
5. mình thì không thích có cái thằng MSN vào máy mình vì mình không dùng đến! những cái ứng dụng phụ không nên đưa vào rom nhiều quá!

Cảm nhận của mình về bản rom này! thì khởi động khá nhanh, giao diện thì cũng được, Còn những thứ mình không thích thì mình đã nói ở trên.
Nhưng dù sao cũng cám ơn bác logout rất nhiều!

1. Mình không thấy tốn ram gì nhiều, sd thử mấy hôn nay rồi nhưng trong Ramdri không có nhiều rác.
3. Mình sd rất tốt thậm chí nghe wa tay nghe B/t stereo bthường , lưu í bạn nên bấm Stop trước khi Bấm X để đóng ctrình còn không ppc sẽ mất âm , buộc lòng soft reset mới có lại.
4. Wifi đ/v mình là bthường , mìng sd wifi trong công ty ầm ầm đây. Có khác là khác "cách" setting của từng bản rom. Mình thiết nghĩ B/t và W/f là vấn đề mắc fải của các bản Rom WM05 for BA.
5.Ứng dụng fụ hay chính là do ng dùng gọi thôi, đồng thời một số thuộc về báic chứ . Trong bản Rom này khá ít ứng dụng để máy hoạt động nhẹ nhàng rồi , thích gì cài nấy thôi bạn à

Last edited by a moderator:

Logout

Member
WMP tốn ram hơn trước thì công nhận, vì bản .09 xem phim file lớn khoảng >10MB là bị giật, nên mình tăng khả năng xem phim trên WMP dẫn đến tốn ram nhưng không ảnh hưởng gì cả. Bạn nào dùng Task manager sẽ thấy Idle Process tăng lên mấy chục MB còn WMP chỉ tốn chưa đến 1 MB

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

Đúng như nhận xét của bác LogoutNamnet là phiên bản này tốn RAM nhưng việc chạy Window Media vẫn tốt mà, kobold chạy 5,6 ứng dụng cùng lúc với Window Media vẫn chưa thấy hiện tượng treo máy gì cả. :D
@cuunon : Trong phiên bản ROM 5.04.10 này ,khi Window Media đang chạy,mà ấn nút X trước khi ấn Stop không còn hiện tượng mất tiếng nữa mà ,lúc đó Window Media vẫn chơi nhạc bình thường.

cuunon

Đúng như nhận xét của bác LogoutNamnet là phiên bản này tốn RAM nhưng việc chạy Window Media vẫn tốt mà, kobold chạy 5,6 ứng dụng cùng lúc với Window Media vẫn chưa thấy hiện tượng treo máy gì cả. :D
@cuunon : Trong phiên bản ROM 5.04.10 này ,khi Window Media đang chạy,mà ấn nút X trước khi ấn Stop không còn hiện tượng mất tiếng nữa mà ,lúc đó Window Media vẫn chơi nhạc bình thường.

Trời WM không bị mất âm khi tắt đột ngột mà em không biết , do em không dám làm vậy thôi . Cảm ơn bác

hocohu2003

WMP tốn ram hơn trước thì công nhận, vì bản .09 xem phim file lớn khoảng >10MB là bị giật, nên mình tăng khả năng xem phim trên WMP dẫn đến tốn ram nhưng không ảnh hưởng gì cả. Bạn nào dùng Task manager sẽ thấy Idle Process tăng lên mấy chục MB còn WMP chỉ tốn chưa đến 1 MB

Bác logout đã fix xong mấy lỗi hôm qua chưa nhỉ, Khi nào xong bác pỏt lên mọi người dùng nhé.
mọi người đang chờ bác đấy !!
Thanks.

em test mấy ngày nay thấy tốc độ của bản này nhanh hơn hẳn những bản rom từ trước tới nay mà em đã dùng wa, nhưng mà em thấy có một cái như thế này (ko biết phải lỗi ko nữa): mỗi lần em mở một file .txt từ Resco Explorer thì nó hiện lên Open with..., kêu mình "choose the program opening the file", em chọn Word Mobile, sau đó chek vào ô "Always use this program to open this file type"-->Done! nhưng lần sau mở file đó ra thì nó vẫn hiện lên cái bảng "Open with..." rồi kêu mình chọn nữa, lần nào mở ra cũng thế cả! lỗi này thường gặp trong các bản rom của Helmi, còn các bản của Xplode thì ko có! cái này là lỗi hay là sao hả các bác?

VUNHATVAN

em test mấy ngày nay thấy tốc độ của bản này nhanh hơn hẳn những bản rom từ trước tới nay mà em đã dùng wa, nhưng mà em thấy có một cái như thế này (ko biết phải lỗi ko nữa): mỗi lần em mở một file .txt từ Resco Explorer thì nó hiện lên Open with..., kêu mình "choose the program opening the file", em chọn Word Mobile, sau đó chek vào ô "Always use this program to open this file type"-->Done! nhưng lần sau mở file đó ra thì nó vẫn hiện lên cái bảng "Open with..." rồi kêu mình chọn nữa, lần nào mở ra cũng thế cả! lỗi này thường gặp trong các bản rom của Helmi, còn các bản của Xplode thì ko có! cái này là lỗi hay là sao hả các bác?

Và cả khi đánh tiếng việt, nếu save vào sẽ bị vỡ phông nữa, toàn dấu ?. Muốn chỉnh mấy bản Việt hoá: SBP Dairy, SPB Plus toàn phải mang ra máy tính.

Logout

Member
mỗi lần em mở một file .txt từ Resco Explorer thì nó hiện lên Open with..., kêu mình "choose the program opening the file", em chọn Word Mobile, sau đó chek vào ô "Always use this program to open this file type"-->Done! nhưng lần sau mở file đó ra thì nó vẫn hiện lên cái bảng "Open with..." rồi kêu mình chọn nữa, lần nào mở ra cũng thế cả! lỗi này thường gặp trong các bản rom của Helmi, còn các bản của Xplode thì ko có! cái này là lỗi hay là sao hả các bác?

Mặc định của Rom là dùng Pocket Notepad mở file txt có lẽ bạn đã làm mất Pocket Notepad rồi
Font tiếng việt thì không có tác dụng trên Notepad. Bạn nên gõ trên Pocket word.

Status
Không mở trả lời sau này.