• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

cuunon

Hu hu cảm ơn bác cuối cùng em cũng up được rùi! Bác cho em hỏi thêm là với bản ROM này mình dùng Ext_ROM của bản .09 cũng của Logout được ko bác? :D

Bác làm đc rồi à . Theo như mình đc biết Ext Rom dùng hỗ trợ thêm nhưng mục thật cần thiết hoặc sửa lỗi bản rom đó . Nghĩa là càng Ít Ext thì bản rom càng hoàn chỉnh chứ sao . Thực tế em đang sdung bản .10 này khá ưng ý , chưa thấy lỗi gì .

Mà bác ơi bác cảm ơn thì cũng phải bằng hành động cụ thể nhé :))

Chào thân ái và quyết thắng

cuunon2005@yahoo.com

Tom_codon

Super V.I.P
Cái này thì đơn giản thôi. Tôi muốn nói là có ai bị như vậy không, và liệu đây là chương trình gì? Còn nếu như chỉ để add icon hay remove icon đi thì dễ quá. :D
Mà cái SmartDial v2.5 không xài được với bản này bác ạ. Tôi chưa thử cài thêm O2PhonePlus để khắc phục... :)

Lỗi này mắc phải chung cho Aku3.5 cài O2PhonePlus sẽ hết...!

cuunon

Sao mình tìm mãi trong Program co thấy cái nào bị thừa đâu nhỉ ? kể cả Comm Mana trong đó cũng bthường, Contact góc phải bên dưới cũng bthường , cuối cùng em chỉ bị lỗi gõ TV, camera MMS mà thôi .

vnvn

không biết đến lúc nào có bản 11 nhi,em mê cái AKU 4.2 ghê Wm06 đẹp quá hixhix,ko biết khi nào các bạn làm nhỉ

Tom_codon

Super V.I.P
Có lẽ đến đầu tháng 3 mới có bản cho Blue Angle hoặc có thể lâu hơn nữa vì đợi MS ra mà
Hiện tại mình thấy bản của logout làm là quá tốt rồi..!

YingYu

Sao mình tìm mãi trong Program co thấy cái nào bị thừa đâu nhỉ ? kể cả Comm Mana trong đó cũng bthường, Contact góc phải bên dưới cũng bthường
Nhưng cho mình hỏi tại sao từ bản 09 về trước mình vẫn chỉnh sửa tiếng việt trong contact được mà từ bản xplode , vanilla, 5.04.10 thì không được, đã thử mọi cách, add đủ các font (trước giờ chỉ cần 2-3font chính là đủ , bộ gõ VNkey2k3.... Vấn đề là ở chỗ đánh (Edit) "Bác_Đại" thì khi view nó cứ "Bác_Đạ i".
Bạn phải chọn chế độ View all file mới thấy được luôn 2 cái nằm ở Windows/StartMenuWindows/StartMenu/Programs. Hoặc vào Settings/Personal/Menus là thấy ngay có đến 2 cái Comm Manager.
Cũng như bạn sẽ thấy có đến 2 cái WM5 Storage nằm ở Windows/StratMenu/Programs và trong Settings/System vậy.
Bạn cài bộ font (H&T) Symviet Font Tahoma Vietnamese là đủ rồi,không cần thêm font nào nữa cho bặng máy. dùng VnTyping đánh Contact vô tư. Tất cả đều có trong DS đó.

baduy2004 nói:
Em có 1 điều muốn góp ý: trong phần program bác để lung tung quá, theo em bác nên gom các mục lại , ví dụ như word, powerpoint, taks,notepad hay exel thì cho vào thư mục Office; camera, album, picture& video,.. thì cho vào thư mục Photo, comm manager, internet sharing thi cho vào thư mục manager; calenda, calculator, file explorer thì cho vào thư mục tools; v.v.... cho đỡ lung tung , de tìm nữa
cái này vào trong Program tạo folder mới rồi gom chúng vào với nhau là được thôi mà.Các bản rom sau này đều để icon ra ngoài như vậy.

VUNHATVAN nói:
Sau khi cài bản 5.4.10 của Logout, các bác có thấy thế này không?
- HIDEROTATEICON.CAB mất tác dụng
bạn làm như sau.
Settins/System/Screen Orientation/Advanced/Icon Settings
bỏ chọn 2 mục Enable ScreenRotate on StartupShow the ScreenRotate Tray Icon

have fun :)

Rất chi tiết, các bạn có thể xem tại đây để tùy biến cho chính máy của mình nhé.
AnhTu

Last edited by a moderator:

chanhtrungnct

Bạn phải chọn chế độ View all file mới thấy được luôn 2 cái nằm ở Windows/StartMenuWindows/StartMenu/Programs. Hoặc vào Settings/Personal/Menus là thấy ngay có đến 2 cái Comm Manager.

cái này vào trong Program tạo folder mới rồi gom chúng vào với nhau là được thôi mà.Các bản rom sau này đều để icon ra ngoài như vậy.

Em cũng thấy như bác YingYu vậy đó! :D

matthew

Hix hix, em không thể nào download được bản ROM 5.4.10 cua bác Logout được, có anh nào cho em xin không ạ ! Em ghiền bản ROM này quá đi mất

oanhngo

Test thấy bản .10 của Bác Logout! chưa có phần lấy đuôi .MP3 làm nhạc chuông! mình phải cài thêm soft MP3 set rington thì mới lấy nhạc Mp3 làm nhạc chông được! có ai thấy như vậy ko?

YingYu

Hix hix, em không thể nào download được bản ROM 5.4.10 cua bác Logout được, có anh nào cho em xin không ạ ! Em ghiền bản ROM này quá đi mất

mới test, link trên trang 65 của AnhTu vẫn dùng tốt mà bạn.
Nên dùng IDM hay GiGaNet down thì nhanh hơn đó.
Have fun :)

ngocgt

các bác cho em hỏi một chút.
em uprom con O2s của em lên win2k5 nhưng lại không kết nối được với máy tính.Giờ em phải làm sao ạ?

phongred

các bác cho em hỏi một chút.
em uprom con O2s của em lên win2k5 nhưng lại không kết nối được với máy tính.Giờ em phải làm sao ạ?

bạn cài activeSyn 4.2 hoặc 4.5beta đi, và restart PC + PC luôn

baduy2004

Các bác cho em hỏi sao bản 10 này kô có phần profile thay đổi chế độ chuông vậy ? (VD: chế độ silence, outdoor, meeting và general nữa.)

cuunon

Cũng như bạn sẽ thấy có đến 2 cái WM5 Storage nằm ở Windows/StratMenu/Programs và trong Settings/System vậy.
Bạn cài bộ font (H&T) Symviet Font Tahoma Vietnamese là đủ rồi,không cần thêm font nào nữa cho bặng máy. dùng VnTyping đánh Contact vô tư. Tất cả đều có trong DS đó.

bạn làm như sau.
Settins/System/Screen Orientation/Advanced/Icon Settings
bỏ chọn 2 mục Enable ScreenRotate on StartupShow the ScreenRotate Tray Icon

have fun :)

Rất chi tiết, các bạn có thể xem tại đây để tùy biến cho chính máy của mình nhé.
AnhTu

Cái vụ font em làm đc rùi ! cảm ơn bác nhiều

Kobold1609

Các bác cho em hỏi sao bản 10 này kô có phần profile thay đổi chế độ chuông vậy ? (VD: chế độ silence, outdoor, meeting và general nữa.)

Profile chỉ là soft cài đặt thêm vào thôi bạn ah.Nếu bạn muốn cài đặt thêm soft này vào dùng thì có thể vào đây down về dùng nhé.Chúc bạn vui vẻ!!!!

AnhTu

Super V.I.P
Càng ngày box Up ROM càng giống box xin soft hoặc thảo luận, đã có chỗ rồi mà. Sẽ move các bài viết không liên quan đến vấn đề up ROM sang box Thảo luận sử dụng Blue Angel trong vài giờ tới. Xin soft thì cho qua hẳn Yêu cầu Thắc mắc...
Đề nghị các bạn có vấn đề gì về hỏi ROM, cách tư vấn xin vui lòng hỏi ở Box Thảo luận sử dụng Blue Angel nhé.

VUNHATVAN

Sao mình tìm mãi trong Program co thấy cái nào bị thừa đâu nhỉ ? kể cả Comm Mana trong đó cũng bthường, Contact góc phải bên dưới cũng bthường , cuối cùng em chỉ bị lỗi gõ TV, camera MMS mà thôi .

Thấy bác nói lỗi tiếng Việt mãi mà chưa chữa được em giúp 1 tay:
Bác dùng phần mềm bàn phím gì vậy, bác nên dùng phần mềm bàn phím của PPCLink ấy, hôm trước em dùng phần mềm bàn phím của VnGeeks cũng bị lỗi như vậy, LingvoSoft_Vietnamese_Keyboard cũng thế. Hiện giờ em đang dung của PPCLink rất OK. Bác cần thì PM cho em nhé.

Logout

Member
Lâu quá mới vào được Pdaviet. Cám ơn mọi người đã test hộ :D

Tóm lại còn các lỗi sau (Sẽ sửa lại Rom và mai sẽ up lên):
1. Lỗi đổi themes do tôi nhỡ tay fix hình nền.
2. Có 2 shortcut WM5Storage sẽ removed 1 (Thực ra không phải lỗi :D)
3. Gom các shortcut theo nhóm (Nếu còn thời gian :D)

Còn lại các lỗi
- 2 shortcut comm manager thì do bạn chưa Hard Reset sau khi up Rom nên cả rom cũ và rom mới đều hiện lên.
- Lỗi nhấn vào Icon khi dùng WA2 là do đây là file icon của thư mục Game trong Program. Bình thường nó là biểu tượng của thư mục nhưng dùng start menu của WA2 thì thấy file.
- Bật wifi thì vào luôn trong comm manager chọn menu setting. Không cần thiết phải vào windows để copy shortcut.
- Việc set Mp3 làm ringtone không cần thiết, bạn cứ copy mp3 vào windows\ring hoặc copy vào Ramdisk là có nhạc chuông rồi. Cài soft set nhạc chỉ thay cho việc copy thủ công thôi nhưng tốn bộ nhớ.
- HIDEROTATEICON.CAB chỉ có tác dụng với version ROTATE khác, version tôi dùng thì theo cách của YingYu.

Còn lại nếu còn lỗi nữa, nhóm Pdaviet sẽ sửa vào version sau

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.