• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

oanhngo

mình cũng đang dùng bản 09 của bác logout trên o2s !!! mình cũng cài wá trời soft luôn! mình rất ít thấy bị treo !:D theo mình khi bạn mở nhìu ctrình lên và khi bạn đóng nó lại bạn nên chọn exit để thoát ! bạn đừng nên đóng bằng cách bấm vào dấu chéo (X) vì có nhiều phần mềm khi bạn bấm vào (X) thì chương trình đó vẫn chạy (khi bạn vào Start->setting ->memory->running program bạn sẽ thấy ) như vậy sẽ chiếm nhìu bộ nhớ RAM ! dẫn đến treo máy!!!

hcqp

mình cũng đang dùng bản 09 của bác logout trên o2s !!! mình cũng cài wá trời soft luôn! mình rất ít thấy bị treo !:D theo mình khi bạn mở nhìu ctrình lên và khi bạn đóng nó lại bạn nên chọn exit để thoát ! bạn đừng nên đóng bằng cách bấm vào dấu chéo (X) vì có nhiều phần mềm khi bạn bấm vào (X) thì chương trình đó vẫn chạy (khi bạn vào Start->setting ->memory->running program bạn sẽ thấy ) như vậy sẽ chiếm nhìu bộ nhớ RAM ! dẫn đến treo máy!!!

Xin bổ sung nhé! Nếu trường hợp như oanhngo nói thì mình đề nghị dùng một phần mềm như là SmartTask, hoặc iLaunch để mỗi lần mở một chương trình nào lên, chọt vào góc trái phía bên trên màn hình của PPC để hiện ra 1 cái bảng, trong đó có nhiều phần mềm đang chạy thường trú trong bộ nhớ. Tắt luôn trong đó thì mới được cho là thoát hẳn. Đỡ phải mất công vào ...running program...

YingYu

Nhưng mà SPB plus đc cái Battery plugin kiểu từng cục một và đổi màu theo Theme ở phía trên cùng thanh taskbar, e vẫn chưa tìm soft nào có kiểu Battery plugin từng cục như vậy,toàn kiểu 1 đoạn dài và có 3 mầu đỏ,vàng,xanh trông xấu hơn cái Battery của SPB

nếu bạn kết SPB Plus chỉ vậy thì chuyển sang ILaucher thì đúng rồi đó, Hiện thị pin tùy thích, tùy skin luôn, tùy chọn. mặc khác ILaucher còn hổ trợ nút X cho phép tắt hết chương trình đang chạy và nhất là không xung đột nửa.

còn đỗi màu thang taskbar thì bạn nên cài Tweak2k2 3.25 một công mà tùm lum chuyện.
have fun

HBT_Mobile

có thể sử dụng soft battery bar để xem lượng pin đó , nhưng rất tiếc nó dạng thanh , ủa nhưng mà thanh hay cục gì thì nhìn cũng thấy là ... hết pin hay còn pin mà ... :D

chauo2

Các pác ơi,hôm wa e định up ROM,nhưng ko đưa đc máy về chế độ BootLoader,nên tối e gặp mấy dứa bạn nhờ nó giữ hộ mấy phím về vào BootLoader thế là vào ngon lành,nhưng lúc đó e định về nhà để up thì chúng nó lại rủ ngồi uống rựuo,nên e cứ để máy ở chế độ Bootloader,chế độ mà màn hình hiện nên chữ Serial và V2.06 ở phía dưới. Đến sáng nay dạy để UP ROM thì nhìn màn hình đã đen xì,e vào lại Bootloader,nhưng ko thể vào đc. Bật màn hình lên thì vẫn khởi động đc,e vẫn kết nối ASync vẫn nhận bình thường kể cả chuyển file wa lại giữa PC và PPC bình thường,nhưng màn hình thì vẫn đen xì ko nhìn thấy j hết. Bjo phải làm sao để vào Bootloader ?
Pác nào có kinh nghiêkj xin chỉ giùm e với????? Thank alot...............

AnhTu

Super V.I.P
Các pác ơi,hôm wa e định up ROM,nhưng ko đưa đc máy về chế độ BootLoader,nên tối e gặp mấy dứa bạn nhờ nó giữ hộ mấy phím về vào BootLoader thế là vào ngon lành,nhưng lúc đó e định về nhà để up thì chúng nó lại rủ ngồi uống rựuo,nên e cứ để máy ở chế độ Bootloader,chế độ mà màn hình hiện nên chữ Serial và V2.06 ở phía dưới. Đến sáng nay dạy để UP ROM thì nhìn màn hình đã đen xì,e vào lại Bootloader,nhưng ko thể vào đc. Bật màn hình lên thì vẫn khởi động đc,e vẫn kết nối ASync vẫn nhận bình thường kể cả chuyển file wa lại giữa PC và PPC bình thường,nhưng màn hình thì vẫn đen xì ko nhìn thấy j hết. Bjo phải làm sao để vào Bootloader ?
Pác nào có kinh nghiêkj xin chỉ giùm e với????? Thank alot...............

Cắm máy sạc khoảng ~2h, xong bắt đầu thử vào lại bootloader nhé. Máy để lâu nên hết pin đó :D, mình cũng đã bị rồi khi còn sử dụng BA.

chauo2

Chán quá,e đã thử như pác hướng dẫn nhưng vẫn chưa đc. Hiện trang máy e bjo là ko lên hình,còn máy vẫn cứ khởi động binhg thường như là: bấm vào các nút hay chọc vào màn hình nó vẫn kêu bíp bíp mà,thậm chí máy khác gọi hay nhắn tin vào vẫn đổ chuông và nhận cuộc gọi bình thường,nhưng màn hình thì nó ko lên hình chỉ lên 4 cái đèn bên trong thôi,nên màn hình nó cứ chỉ 1 màu xám ý
PÁc nào xem giúp e với..................................

biokiller

Nhưng mà SPB plus đc cái Battery plugin kiểu từng cục một và đổi màu theo Theme ở phía trên cùng thanh taskbar, e vẫn chưa tìm soft nào có kiểu Battery plugin từng cục như vậy,toàn kiểu 1 đoạn dài và có 3 mầu đỏ,vàng,xanh trông xấu hơn cái Battery của SPB

bác vào www.phudongsoft mà tải Pbar 1.1 của bác Nguyễn Ngọc Cừơng nha,nó có hiển thị pin áh

lmsonvt

Bạn nêu cụ thể đi! Máy bạn loại gì, có Camera không?! Nếu trong khả năng thì mình sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề này!

Mình đang xài con IIs, nếu ai xử lý được vụ này, nếu ở VT thì mình sẽ mời 1 chầu thịt cầy 555, còn nếu ờ xa thì cho xin nợ, bữa nào có dịp gặp sẽ bàn tiếp.:d

ti-toe

Bạn nêu cụ thể đi! Máy bạn loại gì, có Camera không?! Nếu trong khả năng thì mình sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề này!

Mình đang xài con IIs, nếu ai xử lý được vụ này, nếu ở VT thì mình sẽ mời 1 chầu thịt cầy 555, còn nếu ờ xa thì cho xin nợ, bữa nào có dịp gặp sẽ bàn tiếp.:d

bạn thử down file đính kèm mình đã post trang trước xem có up được không

lmsonvt

bạn thử down file đính kèm mình đã post trang trước xem có up được không

Không được, bồ tèo ạ. Nói chung là bây giờ vào thế "tiến thoái lưỡng nan". Up không được, down cũng không xong. HR rồi Up, Down cũng chẳng giải quyết vấn đề gì. Cấu hình hiện tại của mình là AKU 3.2; Rom 5.04.06 WWE Radio 1.12 Ext Rom 1.3. Mình đang xài thằng IIs. Thôi. Đành "nhắm mắt xuôi chân". Nhưng dù sao cũng cám ơn các bác. Bữa nào xuống VT làm chầu tắm biển miễn phí nhé.

squall

Bạn thử sạc lại pin xem, có thể hết pin lắm, nếu không được thì xem lại màn hình dưới đèn sáng xem có thấy mờ hay không? Nếu thấy mờ thì vào chỉnh phần back light là được?

poiuy

Chán quá,e đã thử như pác hướng dẫn nhưng vẫn chưa đc. Hiện trang máy e bjo là ko lên hình,còn máy vẫn cứ khởi động binhg thường như là: bấm vào các nút hay chọc vào màn hình nó vẫn kêu bíp bíp mà,thậm chí máy khác gọi hay nhắn tin vào vẫn đổ chuông và nhận cuộc gọi bình thường,nhưng màn hình thì nó ko lên hình chỉ lên 4 cái đèn bên trong thôi,nên màn hình nó cứ chỉ 1 màu xám ý
PÁc nào xem giúp e với..................................

Con BA này đôi khi mắc căn bệnh tuột cáp màn hình, như thế có thể máy của bác bị lỏng cáp, chắc phải mang ra thợ để lắp lại (có lẽ không phải thay đâu, tìm chỗ nào uy tín ấy)

zil151

có bạn nào bị trường hợp như mình ko nhỉ?
mình up lên bản rom 5.4.09 thì thấy có hiện tượng sau:
- chỉ copy được từ sim sang máy từng danh bạ 1
- ko add rington cho từng số máy được
mình đã thử lại nhiều lần nhưng vẫn bị như trên ( các phần mềm khác cài vẫn chạy bt )
Vậy cho mình hỏi hiện tượng trên lỗi là do đâu?:
Bản 5.4.08 mình cài thì ko bị các hiện tượng trên

Kobold1609

có bạn nào bị trường hợp như mình ko nhỉ?
mình up lên bản rom 5.4.09 thì thấy có hiện tượng sau:
- chỉ copy được từ sim sang máy từng danh bạ 1
- ko add rington cho từng số máy được
mình đã thử lại nhiều lần nhưng vẫn bị như trên ( các phần mềm khác cài vẫn chạy bt )
Vậy cho mình hỏi hiện tượng trên lỗi là do đâu?:
Bản 5.4.08 mình cài thì ko bị các hiện tượng trên
Mình đang dùng bản ROM 5.04.09 đây.Trả lời 2 vấn đề của bạn:
-Bản 5.04.09 có phần SIM Manager nằm ở Program->Phone Manager.Trong SIM Manager bạn chọn Select All,rui chọn Save To Contact sẽ cho phép bạn copy toàn bộ các contact từ SIM sang máy
-Mình vẫn add Ringtone cho từng contact riêng biệt được,ko thấy có hiện tượng như bạn nói.
Chúc vui vẻ nhé.

Tom_codon

Super V.I.P
Bạn vào cái SIM MANAGER đó.Chọn select all sau đó copy sang máy chắc sẽ được thôi.Chúc vui...!

MX31214

bản rom tiếng việt Wm5 sắp được phát hành với nhiều chức năng update hấp dẫn,được các bác điều hành chuẩn bị phát hành rùi đó bạn,tạm chờ để có phiên bản ngon lành nghe

MX31214

Mình đang dùng bản ROM 5.04.09 đây.Trả lời 2 vấn đề của bạn:
-Bản 5.04.09 có phần SIM Manager nằm ở Program->Phone Manager.Trong SIM Manager bạn chọn Select All,rui chọn Save To Contact sẽ cho phép bạn copy toàn bộ các contact từ SIM sang máy
-Mình vẫn add Ringtone cho từng contact riêng biệt được,ko thấy có hiện tượng như bạn nói.
Chúc vui vẻ nhé.

Cho hỏi cái sim manager đó có khác gì với sim manager khi vào trong messenger ko?vì cái sim manager trong messenger chỉ cho chép những contact ko trùng tên thì phải,còn nếu trong sim có những contact trùng tên thì nó ko chép qua.

poiuy

Bản rom 5.04.09 của bác logout bị thiếu mất cái smart dial, bác nào có cái file sửa lỗi này up dùm cho tôi xin với nhé

Status
Không mở trả lời sau này.