• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

sadwind5117

Vẫn ko được bác ạ.
Em đang chờ down bản có ROMUpdateUtility để connect thử coi được ko

langtuvn7

Khi bạn vào Bootloader Sync máy, trên PC biểu tượng kết nối với máy k sáng đâu nhé,nhưng thực chất nó vẩn Sync đấy:D

cái bác này bùn cười ^^ bọn em có vào đc today đâu mà ^^ nó chạy đến sflash logo là đứng im đó luôn . Máy em G4 bác ạ ^^

langtuvn7

to langtuvn7
Bác down rom này về up để có thể sync lại máy http://o2online.de/nw/assets/blobs/software/xdaneo-update.exe
Up xong thì mình lại up WM6.0 ^^
Còn rom Smart1 thì chạy file upgraderom.bat bình thường.Chạy xong cũng ko cần hard reset,Chọt nút reset cái là ok

Lỗi mày bác ạ

anhbaba

Theo mình nghĩ: bản rom WM6 còn mới quá, sẽ khó sử dụng với các phần mềm trước đây. Với lại khi uprom sẽ phải cài lại toàn bộ phần mềm ưa thích, rất mất thời gian. Chi bằng có bác nào nêu lên được lợi ích của WM6 cho anh em cân nhắc thì sẽ đỡ mệt hơn. Mình đang dùng Qtek S200

nghianga

Theo mình nghĩ: bản rom WM6 còn mới quá, sẽ khó sử dụng với các phần mềm trước đây. Với lại khi uprom sẽ phải cài lại toàn bộ phần mềm ưa thích, rất mất thời gian. Chi bằng có bác nào nêu lên được lợi ích của WM6 cho anh em cân nhắc thì sẽ đỡ mệt hơn. Mình đang dùng Qtek S200

Theo mình thì bạn không nên dùng WM6.

ThangTMT

Chịu khó tý đi bạn, chắc bạn đó chưa tìm hiểu hết thôi. Còn nếu WM6 của bạn Nghianga, với những người nghiệp dư như tôi, tôi thấy giao diện đẹp hơn hẳn và chính vì chưa tìm hiểu hết nên rất đáng để vọc. Còn để sử dụng không thôi thì đúng như Nghianga nói, dung WM5 đi cho an toàn.
Đừng giận nha Nghianga.

Vitdao

Well-Known Member
bác cho em hỏi nguồn gốc xuất xứ của bản Rom này với ạ ^^
bác đã test rồi có thấy lỗi gì kô >.<
mấy hôm nay up đi úp lai wm6 với cả wm5 mệt wa ^^
Bác Bill Gate làm ăn lề mề quá ^^

rom này trên wiki giới thiệu, cũng gần tương tự như rom của bác nghianga
nếu bạn thích vọc máy cứ thử xem sao.

nthvnn

mình thấy bản win của bác nghianga dùng được đấy chứ. chỉ bi lỗi sụt pin khi kết nối sync với PC thôi nhưng reset lại máy thì ok luôn. M chưa thấy có lỗi gì lớn cả. không bít các bác thế nào...

haiviet

Bác nghianga ơi mình thấy Room bác build xài tương đối ổn định nhưng còn lỗi nhỏ như khi turn of rồi mở lại thì không đọc dữ liệu trên thẻ nhớ (dù rằng vẫn nhận dạng thẻ nhớ ) và lỗi sys bị tuột pin. Nếu Bác nghianga repair những lỗi đó thì bộ Room này sẽ rất ok.Thanks

langtuvn7

rom này trên wiki giới thiệu, cũng gần tương tự như rom của bác nghianga
nếu bạn thích vọc máy cứ thử xem sao.
Tức là lúc cắm sync thì vẫn bị tụt pin hã bác ^^!
Em đã vọc và bị dứng ở màn hình khởi động ^^

Chỉnh sửa cuối:

zungnn

Nó bị tụt pin đấy, bạn sạc lại pin (dùng cục sạc chứ không phải qua cổng USB). Sạc độ 30' là khởi động bình thường, ROM này chạy nhanh lắm nhưng hay bị treo máy khi đóng chương trình

nghianga

ROM 6.0

Tức là lúc cắm sync thì vẫn bị tụt pin hã bác ^^!
Em đã vọc và bị dứng ở màn hình khởi động ^^

bản ROM Smart là bản được sửa lại từ bản ROM Nghianga đấy. Trong trang XDA-Deverlopers Smart (tác giả bản ROM Smart) đã thông báo như thế mà.
Nhưng mình đang Build 1 bản ROM WM6 mới cho Prophet. Đang được test, bản này chạy chiếm dụng RAM thấp hơn nhiều. Các bản trước vẫn còn chiếm nhiều RAM. KHi nào hoàn chỉnh mình sẽ upload. Đang tìm cách khắc phục lỗi sạc qua Sync

Chỉnh sửa cuối:

nghianga

Mình đã test các phần mềm trên WM6.0, chưa thấy có lỗi gì

ThangTMT

bản ROM Smart là bản được sửa lại từ bản ROM Nghianga đấy. Trong trang XDA-Deverlopers Smart (tác giả bản ROM Smart) đã thông báo như thế mà.
Nhưng mình đang Build 1 bản ROM WM6 mới cho Prophet. Đang được test, bản này chạy chiếm dụng RAM thấp hơn nhiều. Các bản trước vẫn còn chiếm nhiều RAM. KHi nào hoàn chỉnh mình sẽ upload. Đang tìm cách khắc phục lỗi sạc qua Sync

Dù sao cũng thanks trước Nghianga 1 cái (Nịnh để sớm có bản rom đó ý mà).

nghianga

Chịu khó tý đi bạn, chắc bạn đó chưa tìm hiểu hết thôi. Còn nếu WM6 của bạn Nghianga, với những người nghiệp dư như tôi, tôi thấy giao diện đẹp hơn hẳn và chính vì chưa tìm hiểu hết nên rất đáng để vọc. Còn để sử dụng không thôi thì đúng như Nghianga nói, dung WM5 đi cho an toàn.
Đừng giận nha Nghianga.

Có gì đâu. Mình đang Build lại 1 bản ROM mới, đang chạy thử thấy nhanh và chiếm RAM ít hơn, nhưng vẫn chưa khắc phục được lỗi sạc qua Sync.
Và có 1 lỗi là không gửi file qua IR được.

thaiatom

Mình thấy sau khi cài bản fix lỗi XDADev_BatFix thì vẫn sạc OK mà, mình vẫn sạc được từ trước Tết đến giờ, vẫn bình thường mà.

Status
Không mở trả lời sau này.