• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update CFW "No name" cho 5233 v40

atrau

Bản này so với bản trước đã có sự thay đổi khá nhiều. Tuy còn 1-2 icon chưa ưng ý nhưng sắp thi hết môn lại có 1 đống bài tập nên chẳng sửa nữa, dù sao không để ý cũng không thấy có sự khác biết :D.

Các mod thì không nhắc đến nữa, mình chỉ đưa vài thông tin sau:
  • Sử dụng bộ icon N8 cho FW gốc 5233 (nhặt nhạnh bên PNHT,dailymobile,của Binh24 và edit by me )
  • Mod lại giao diện conversation
  • Vẫn chỉ 1 theme Aura mặc định( gần trong suốt toàn bộ).
  • Chỉ đọc nhạc tại E:\Sounds
  • Galery chỉ quét ở E:\Images; E:\Videos và các folder tự tạo ra
  • Đã tối ưu pin và RAM

Link down:

Download

Lưu ý:
  • Nếu không làm sạch thẻ nhớ trước khi flash đảm bảo sẽ treo máy và phải tháo pin sau đó
  • Toàn bộ file mod để trong rof3 nên dù Nokia có ra FW mới vẫn dùng được. rof2 chỉ chứa các file chỉnh sửa giao diện.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Rất nhiều người thích sự đơn giản như bản này đấy bạn, đừng nhầm tưởng nhé!

thanhhaifire

dạo này có phong trào quay về nguyên thủy nhỉ, sáng mai nghĩ mình sẽ ngồi làm 1 bản mới đc. ah cho hỏi theme trên hình là full icon hay defau vậy? nếu theme full icon mà ko ra icon đc thì tiếc thật

atrau

dạo này có phong trào quay về nguyên thủy nhỉ, sáng mai nghĩ mình sẽ ngồi làm 1 bản mới đc. ah cho hỏi theme trên hình là full icon hay defau vậy? nếu theme full icon mà ko ra icon đc thì tiếc thật
Mình không có ý quay về nguyên thủy, chẳng qua thấy CFW C6 thua quá xa FW gốc. Cooker dù giỏi đến đâu thì theo mình nghĩ cũng không thể bằng cả đội KTV của Nokia được. Mình dùng thử bản focus của DT, dù rất nhiều người ủng hộ (trong đó có mình) nhưng mình vẫn giữ ý kiến nó kém xa FW gốc.
Trên hình là 2 thêm mình tự edit(not make), theme iphone thì full icon, cài ra tới 8Mb, theme mình set mặc định trong máy thì đã xóa hết icon ứng dụng, chỉ giữ lại nhưng icon gốc như bạn thấy để nhẹ ROM, à quên, có thêm icon Xplore thôi :D

anhtuan89gt

Hơn kém nhau chút ít đâu phải điều j quan trọng lắm. Đơn giản là dùng một cái j lâu thì cũng chán, cho dù nó có hoàn hảo đến thế nào..

luv_mit

Member
nếu để thay thế bản C6-5233 bằng bản gốc thì phải sài omina SS mới thích :|.
Tks đã chia sẻ thui ^_^

vunguyenmt

Ủng hộ bạn. Ko phải là trở về nguyên thủy mà là giữ đúng bản sắc của từng dòng máy.

atrau

nếu để thay thế bản C6-5233 bằng bản gốc thì phải sài omina SS mới thích :|.
Tks đã chia sẻ thui ^_^
Thêm HS onima không phải là khó, add thêm chỉ mất khoảng 10s nhưng như mình đã nói, bản này làm theo sở thích cá nhân nên mình không thêm HS đó. Nó còn khá nhiều lỗi, lại là dạng flash nên khi ấn *102# hay tương tự không có tác dụng (nếu mình nhớ đúng)
Đây là gói HS onima, nếu bạn thích có thể add vào CFW hoặc cop những gì trong folder i8910_widget_Hs_v_1.0(riêng file gadget.swf thì để trong E) vào C dùng patch c2z. Trong file này có cả phần mềm tạo c2z, các bạn có thể dùng luôn.
HS omnia

Chỉnh sửa cuối:

lapvoit

Mình test xong rồi, cũng ok lắm. bây gời mình cũng không biết nên dùng bản nào nửa vì tất cả các fimware cook trên tất cả các diễn đàn mình đều test thử hết rồi. vậy thì mỗi ngày xài một fimware là công bằng nhất, mình ủng hộ tất cả các bạn...... mình đồng ý hy sinh con 5233 của mình để test thử các CFW của các bạn đó, cố gắng lên nghe !!!!

jackpham

Tự tay mình cook 1 bản đi bạn. Sẽ thấy cái hay của nó. Công cụ thì trên diễn đàn đã có sẵn hết rồi. Nếu thấy CFW của mình tốt có thể share lên cho mọi người chiêm ngưỡng

atrau

dơn giản và chắc chắn.khéo chạy lại 21.9.104 nguyên thủy luôn
Khi Nokia ra FW cho từng dòng máy thì cũng có nghĩa nó phù hợp nhất với dòng máy đó. Tuy nhiên họ làm vì lợi nhuận của họ chứ không phải vì sở thích của mỗi ai. Mình chỉ cần chỉnh sửa lại sao cho hợp ý mình là được. Bạn thấy CFWC6 hay N97mini có gì hơn FW gốc. Tính năng thì không thấy gì hơn, chỉ thấy bảo: CFW C6 RAM còn 45mb, pin dùng được 3 ngày là nhiều lắm rồi trong khi FW thì hơn 60mb cả pin 6 ngày. Lại cả lần vào máy ảnh, chạm nhầm vào auto flash thành ra máy đơ cứng (bản đã fix camera). Đổi kiểu gì thì nó cũng chỉ là vỏ C6, lõi 5233, không hơn.

bente402

Đang dùng 5233 black thì phảj d0w fw black tren navj hả pác...để chjều về test
ko cook dc hs omina??????????????? flash xong van la 6hs

Chỉnh sửa cuối:

atrau

Ai hướng dẫn mình cách bung file sis này ra để cook vào FW làm 1 HS với, mình thích cái HS này wa mà ko bít làm. Qua bài của hoangphonghd giúp mình làm 1 HS HTC Sense cho FW gốc với nha. Thank nhìu
Đấy có phải HS HTC đâu, nó là phần mềm Widgetizer thôi ma, nó cho đặt đồng hồ HTC và 1 số icon trên HS, bạn tải về cái là được. Muốn bung file sis thì bạn dùng siscontent hoặc sisware, rất dễ dùng.

anhtuan89gt

Khi Nokia ra FW cho từng dòng máy thì cũng có nghĩa nó phù hợp nhất với dòng máy đó. Tuy nhiên họ làm vì lợi nhuận của họ chứ không phải vì sở thích của mỗi ai. Mình chỉ cần chỉnh sửa lại sao cho hợp ý mình là được. Bạn thấy CFWC6 hay N97mini có gì hơn FW gốc. Tính năng thì không thấy gì hơn, chỉ thấy bảo: CFW C6 RAM còn 45mb, pin dùng được 3 ngày là nhiều lắm rồi trong khi FW thì hơn 60mb cả pin 6 ngày. Lại cả lần vào máy ảnh, chạm nhầm vào auto flash thành ra máy đơ cứng (bản đã fix camera). Đổi kiểu gì thì nó cũng chỉ là vỏ C6, lõi 5233, không hơn.

Bạn tưởng tượng về pin hay vậy. Trc mình dùng FW 5230 nguyên bản, chỉ mỗi hack mà pin chưa bao jo đc đến 2 ngày. Ram thì mới khởi động cũng chỉ tầm 55mb, dùng một ngày xuống còn 30mb ==> Chán k còn từ ngữ diễn tả. Nay tự cook một bản C6 dùng thấy cái lợi vẫn vượt trội hơn một số bất tiện của nó. Thứ nhất về khoản pin thì mình k dám nói là tốt hơn FW gốc nhưng cũng chả kém hơn tý nào (mình dùng EP đo hẳn hoi chứ k theo cảm tính ). Thứ 2 về độ ổn định so vs FW gốc thì mình thấy cũng như nhau, bằng chứng là mình dùng mấy tháng rồi vẫn k vấn đề j. Hơn nữa điểm nổi trội của CFW C6 là giao diện đẹp, một số thay đổi hợp lý hơn so với FW cũ...

zexuong

Bạn tưởng tượng về pin hay vậy. Trc mình dùng FW 5230 nguyên bản, chỉ mỗi hack mà pin chưa bao jo đc đến 2 ngày. Ram thì mới khởi động cũng chỉ tầm 55mb, dùng một ngày xuống còn 30mb ==> Chán k còn từ ngữ diễn tả. Nay tự cook một bản C6 dùng thấy cái lợi vẫn vượt trội hơn một số bất tiện của nó. Thứ nhất về khoản pin thì mình k dám nói là tốt hơn FW gốc nhưng cũng chả kém hơn tý nào (mình dùng EP đo hẳn hoi chứ k theo cảm tính ). Thứ 2 về độ ổn định so vs FW gốc thì mình thấy cũng như nhau, bằng chứng là mình dùng mấy tháng rồi vẫn k vấn đề j. Hơn nữa điểm nổi trội của CFW C6 là giao diện đẹp, một số thay đổi hợp lý hơn so với FW cũ...
Mình cũng nghĩ như bạn này, mình thấy FW C6 vượt trội so với FW gốc. Giao diện đẹp hơn, có mở khóa đỡ phải gạt và xem giờ khi vẫn khóa phím, cảm ứng mượt hơn ( các bạn có thể so sánh trình xem ảnh của 2 FW sẽ thấy rõ), nghe nhạc hay hơn và xem phim ổn định. Lần trước mình dùng FW gốc xem phim thỉnh thoảng toàn bị dừng hình khi chuyển sang FW C6 thì ko bị nữa. Còn pin thì mình thấy FW C6 có chút ít kém hơn FW gốc ( chắc là mod cái % CPU để xử lý nhanh hơn). Đây chỉ là ý kiến của mình thôi nhé

shido_katori

Active Member
thank vì bác đã chia sẽ, đối với các CFW giữ nguyên bản chất của từng dòng máy nghĩa là ko đưa đặc trưng của dòng may khác lên thì em vẫn yêu PHOTON hơn ạh:D