• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update CFW "No name" cho 5233 v40

phuonglinks

Chỉnh time khóa phím ở file : 101F877A.txt
---- 0x5 int 30 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
từ sáng đến sáng yếu: 10200c8c.txt
---- 0x6 int 10 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
sáng yếu đến tắt hẳn: 101F8781.txt
----- 0x1 int 20 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
bạn thử chỉnh rồi flash lại xem nào, mình dùng bản fw không thấy lỗi như bạn

thanks bác:D em mới làm dc,thank nhìu nha :*
thế là đã có dc 1 bản cfw ngon lành:)) phải nói là bản hài lòng nhất mình từng dùng:D

Chỉnh sửa cuối:

atrau

thanks bác:D em mới làm dc,thank nhìu nha :*
thế là đã có dc 1 bản cfw ngon lành:)) phải nói là bản hài lòng nhất mình từng dùng:D
Ấy!!! Nếu vậy chờ mình update đã :D. Bản này không có lỗi gì nhưng chỉnh sửa thêm chút, biết đâu ngon hơn.

volam200588

mình vừa flash xong.... cài ứng dụng báo lỗi chứng chỉ, vào chủ đề bị văng ra lại, nói chung lổi nhìu ko dùng đc. cài bản Focus lại thui.......
thank for share....

Chỉnh sửa cuối:

atrau

mình vừa flash xong.... cài ứng dụng báo lỗi chứng chỉ, vào chủ đề bị văng ra lại, nói chung lổi nhìu ko dùng đc. cài bản Focus lại thui.......
thank for share....
Hài hước!!! Mình khẳng định bản này mình làm từ FW gốc, không thay đổi hệ thống quá nhiều nên chưa phát hiện được lỗi nào chứ đừng nói là nhiều
  • FW này đã được hack hoàn toàn bằng phương pháp của PNHT. Báo lỗi "chứng chỉ" chỉ có 1 khả năng do bạn cài phần mềm đã đước sign với cert-key của máy khác. Máy đã hack không có nghĩa là cài được mọi phần mềm mà chỉ cài được phần mềm chưa sign hoặc được sign cho máy đó. Không tin thì bạn xóa chứng chỉ đi cài lại thì biết. Còn nếu bạn biết phương pháp hack khác thì share cho mọi người.
  • Vào chủ đề bị out chỉ có thể do FW cũ trên thẻ nhớ chưa sạch, bạn đã xóa hết chưa mà đã nhận xét thế. Ngoài cook FW, mình còn thường xuyên edit và test các theme mới, nếu chủ đề không vào được mình phải là người đầu tiên khó chịu, làm gì có chuyện để nguyên share cho mọi người.
Bạn nên kiểm tra cẩn thận rồi hẵng nhận xét. Mình không hy vọng nhiều người dùng bản nay nhưng nó cũng là công sức mình bỏ ra làm rất cẩn thận, làm gì có chuyện lỗi tùm lum như bạn nói. Dù không nhiều nhưng cũng có khoảng 40 lượt tải thì ít cũng có khoảng 10 người dùng bản này rồi, không có ai nói lỗi như bạn cả.

cuogn1234

Máy mình 5233 màu trắng fw 21.1.004. Mình đang xài bản "CFW C6 bonus 20/1" cua ngviethoa, giờ có thể up lại bản này của bạn ko?

hadung88

Máy mình 5233 màu trắng fw 21.1.004. Mình đang xài bản "CFW C6 bonus 20/1" cua ngviethoa, giờ có thể up lại bản này của bạn ko?

up đi. Mình cần đấy. atrau giải nghệ rồi. Chắc ko cần hỏi đâu. Mod đủ hết nhe cậu. Cảm ơn nhiều!!!

atrau

Toàn bộ file mod mình để trong rofs3 nên bản chỉ tải về lấy file rofs3, sửa tên rồi chép đè vào FW gốc v40.1.4 flash thôi. Vì chỉ là file rofs3 nên dù Nokia ra bản bao nhiêu cũng có thể chép đè lên rồi flash
up đi. Mình cần đấy. atrau giải nghệ rồi. Chắc ko cần hỏi đâu. Mod đủ hết nhe cậu. Cảm ơn nhiều!!!

Mình cũng định giải nghệ thật nhưng cuối cùng lại ngứa tay, lại làm tiếp vậy :D. Sắp có bản mới rồi, nếu bạn cần thì pm mình sẽ gửi cho, có lẽ không post lên vì cũng chẳng mấy ai để ý đâu, C6 vẫn đang nổi mà:)

cuogn1234

Có bản mới thì up lên đi bạn, ban cook tach thu muc hinh va video nha,thêm hiệu ứng sao cho dep nua nhe. thanks bạn nhiều.;;)

atrau

Có bản mới thì up lên đi bạn, ban cook tach thu muc hinh va video nha,thêm hiệu ứng sao cho dep nua nhe. thanks bạn nhiều.;;)
Mình cũng thử tách hình cả video ra nhưng hình thì xem được còn video thì teo luôn :(.
Mình để hiệu ứng đơn giản cốt để tăng tốc máy và cũng đỡ phải tắt đi để tránh ăn pin, nếu thêm hiệu ứng sao rơi vào thấy hơi năng, tuy nhiên nếu bạn thích có thể tự add thêm, khi nảo ra bản mới mình sẽ gửi gói hiệu ứng để bạn thêm vào, chỉ cần copy-paste là được.

hadung88

Toàn bộ file mod mình để trong rofs3 nên bản chỉ tải về lấy file rofs3, sửa tên rồi chép đè vào FW gốc v40.1.4 flash thôi. Vì chỉ là file rofs3 nên dù Nokia ra bản bao nhiêu cũng có thể chép đè lên rồi flash

Mình cũng định giải nghệ thật nhưng cuối cùng lại ngứa tay, lại làm tiếp vậy :D. Sắp có bản mới rồi, nếu bạn cần thì pm mình sẽ gửi cho, có lẽ không post lên vì cũng chẳng mấy ai để ý đâu, C6 vẫn đang nổi mà:)

Cậu cứ up lên cho forum nhộn nhịp và nhiều sự lựa chọn. Ai thích thì vẫn down, ai ko thích thì thôi. Cậu cứ kệ họ. Cứ để đó, rồi hôm nào hứng lên lại có người muốn CFW 5233 của cậu cũng nên. Cậu tự nghĩ xem 1 cái tên thật ngon, thật oách cho cái CFW này của cậu. Chứ để "CFW "No Name" cho 5233" thì có vẻ hơi đơn giản quá. Bản CFW của cậu làm thì bạn giới thiệu Made By Atrau. Rồi cần cảm ơn những modder nào, cảm ơn bản cook nào của ai đó (của pnht là ví dụ) thì viết ra. Cứ làm oách vào, lại tiếng tăm ngay ý mà. Như bên pnht ấy, Version cho 5233 ra ầm ầm. Người ta vẫn nghĩ ra 1 tên thật oách + cách trình bày bài viết thì bên pdaviet trình bày đẹp và rõ ràng hơn. ^^.
Nói nhiều quá, nói chung là thánks cậu. Cứ up đi, tớ test đầu tiên.

atrau

Cậu cứ up lên cho forum nhộn nhịp và nhiều sự lựa chọn. Ai thích thì vẫn down, ai ko thích thì thôi. Cậu cứ kệ họ. Cứ để đó, rồi hôm nào hứng lên lại có người muốn CFW 5233 của cậu cũng nên. Cậu tự nghĩ xem 1 cái tên thật ngon, thật oách cho cái CFW này của cậu. Chứ để "CFW "No Name" cho 5233" thì có vẻ hơi đơn giản quá. Bản CFW của cậu làm thì bạn giới thiệu Made By Atrau. Rồi cần cảm ơn những modder nào, cảm ơn bản cook nào của ai đó (của pnht là ví dụ) thì viết ra. Cứ làm oách vào, lại tiếng tăm ngay ý mà. Như bên pnht ấy, Version cho 5233 ra ầm ầm. Người ta vẫn nghĩ ra 1 tên thật oách + cách trình bày bài viết thì bên pdaviet trình bày đẹp và rõ ràng hơn. ^^.
Nói nhiều quá, nói chung là thánks cậu. Cứ up đi, tớ test đầu tiên.
Ừ, mình cứ làm nốt đã rồi tính. Mod mình xem nhiều ở đây, nó giải thích các ý nghĩa file txt cấu hình máy, nếu bạn có hứng thì xem luôn cho vui, đang định xem chuyển được mini qwerty<->full qwerty không mà nghe chừng không thấy, buồn thật. Thấy file cấu hình rồi mà không biết sửa thế nào :(.
Mã:
http://sites.google.com/site/i8910wizard/calendar/the-vmp-of-the-game/101f876d-txt

atrau

1.bản này chưa hack hả bạn.
2 vào ứng dụng java vẫn bị hỏi kết nối.
Tất nhiên đã hack, chỉ có điều mình chưa mod tắt các thông báo ứng dụng java thôi, đó là 1 mod, đâu phải hack.

atrau

Sao không nâng cấp V40.1.003 đi bạn, v21 hoài vậy

Đây chỉ là file rof3, bạn đổi tên rồi flash vô từ mà. Bạn cứ đổi tên rồi chép đè vào FW v40 là được, đảm bảo không sao đâu.

atrau

cho mình xin cái yahoo để hỏi 1 tý về làm cfw gốc

Bạn cần thắc mắc gì có thể hỏi mình trực tiếp trên này hoặc dùng private masenger. Mình có yahoo nhưng hầu như ko mấy onl, chỉ khi nào bạn cùng lớp cần ôn bài mới lên chat voice nên bạn có add cũng ko thấy mình đâu. Nick của mình là trausinhluc, nhưng nếu bạn pm mà lâu không thấy mình trả lời thì cũng bình thường, cook FW thường hay C6 cũng không khác nhau nhiều vì file mod các pro làm ra hết rồi, mình chỉ sài thôi.