• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update CFW "No name" cho 5233 v40

atrau

nó đâu có đâu mà bật

Mình chắc chắn có mà, vừa thử lại xong. Bạn chuyển sang bàn phím số và chữ, ngôn ngữ viết tiếng Anh xem có "nhập tiên đoán không". Tiếng Việt không có T9, mod âm lịch cũng xung đột với nó. Theo mình biết thì không có mod xóa T9, chỉ có bật và tắt mặc định thôi. Nếu vẫn không được bạn chụp ảnh cho mình xem.

luckyno2

Mình chắc chắn có mà, vừa thử lại xong. Bạn chuyển sang bàn phím số và chữ, ngôn ngữ viết tiếng Anh xem có "nhập tiên đoán không". Tiếng Việt không có T9, mod âm lịch cũng xung đột với nó. Theo mình biết thì không có mod xóa T9, chỉ có bật và tắt mặc định thôi. Nếu vẫn không được bạn chụp ảnh cho mình xem.

bạn thử cái này xem :) trước dùng CFW gốc mình cũng không có T9 TV, nên edit lại file ecom 2

atrau

hy vọng sẽ có bản mới va những icon không giống sẽ được sửa

Chắc chắn sẽ có bản mới nhưng thời gian thì chưa xác định vì mình sắp thi rồi. Bản tới mình xóa chuyển dữ liệu nên ko cần sửa,còn icon chỗ báo thức thì biết phải làm gì rồi. :D

luckyno2

Chắc chắn sẽ có bản mới nhưng thời gian thì chưa xác định vì mình sắp thi rồi. Bản tới mình xóa chuyển dữ liệu nên ko cần sửa,còn icon chỗ báo thức thì biết phải làm gì rồi. :D

bạn có lấy mod effect xoay màn hình không? fw gốc khi xoay màn hình ngang dọc không có hiệu ứng.

atrau

bạn có lấy mod effect xoay màn hình không? fw gốc khi xoay màn hình ngang dọc không có hiệu ứng.
effect của mình không có, xem mấy cái hướng dẫn tạo effect xem làm được không,mình không dùng effect nên không để ý.

Luu_Tan_Vu

có mấy icon chưa giống ban sửa lại luôn đi

luckyno2

effect của mình không có, xem mấy cái hướng dẫn tạo effect xem làm được không,mình không dùng effect nên không để ý.

thì ý mình là vì không có nên bạn có lấy mod để cho nó có không mà :)

gnt

FW rất nhanh. dùng rất tốt. nhưng anh có thể mod thêm hs được không. HS SS đã fix hết lỗi chưa vậy

atrau

thì ý mình là vì không có nên bạn có lấy mod để cho nó có không mà :)

Mình nhớ không nhầm thì bản CFW C6 duy nhất mình từng dùng là focus của DT, effect bản đấy mình thấy có hiệu ứng khi quay ngang điện thoại, bạn tách ra rồi cho vào FW xem sao.

FW rất nhanh. dùng rất tốt. nhưng anh có thể mod thêm hs được không. HS SS đã fix hết lỗi chưa vậy

Lần cuối cùng mình xem thì HS đó vẫn còn lỗi và dùng cái đấy mình thấy ăn pin kinh lắm. Nếu bạn thích có thể dùng bản không cần flash bên PNHT đến khi hết lỗi rồi dùng.

nhoxjnhzai

Mình nhớ không nhầm thì bản CFW C6 duy nhất mình từng dùng là focus của DT, effect bản đấy mình thấy có hiệu ứng khi quay ngang điện thoại, bạn tách ra rồi
Ẹc ý bác là bác ý có effect rồi có lấy k thì bák ấy cho!Mà bác này cfw đã chiụ dùg core mới chưa hay vẫn core của ông Nokia thế

luckyno2

Ẹc ý bác là bác ý có effect rồi có lấy k thì bák ấy cho!Mà bác này cfw đã chiụ dùg core mới chưa hay vẫn core của ông Nokia thế

đấy là ý tôi nói đấy, có mod effect xoay cho cfw gốc, nếu ông cần thì pm tôi, tôi đưa cho. trước cũng đầu tư vào fw gốc nhiều phết, giờ chuyển qua Cfw c6 thấy hay hơn :D

gnt

Mình nhớ không nhầm thì bản CFW C6 duy nhất mình từng dùng là focus của DT, effect bản đấy mình thấy có hiệu ứng khi quay ngang điện thoại, bạn tách ra rồi cho vào FW xem sao.

Lần cuối cùng mình xem thì HS đó vẫn còn lỗi và dùng cái đấy mình thấy ăn pin kinh lắm. Nếu bạn thích có thể dùng bản không cần flash bên PNHT đến khi hết lỗi rồi dùng.
vậy anh add cho cái HS basic được không

quyvuong888

atrau ơi. khi mik down fw gốc = navi thì có cần down đúng vs cái code của máy ko. mình thấy mấy cái file ở link trên của bạn k giống vs file của code mình. (máy mình là 5233 đen)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 43 minutes:

ố. sao toàn bị lỗi chứng chỉ thế này. hay là do mấy file gốc k đúng

vào cá nhân - chủ đề thì toàn bị đẩy lại ra cá nhân

Chỉnh sửa cuối:

atrau

atrau ơi. khi mik down fw gốc = navi thì có cần down đúng vs cái code của máy ko. mình thấy mấy cái file ở link trên của bạn k giống vs file của code mình. (máy mình là 5233 đen)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 43 minutes:

ố. sao toàn bị lỗi chứng chỉ thế này. hay là do mấy file gốc k đúng

vào cá nhân - chủ đề thì toàn bị đẩy lại ra cá nhân

Mình cũng thấy lạ, bạn là người thứ 2 thắc mắc lỗi này nhưng thật sự mình kiểm tra rất kĩ, không hề có lỗi đó.
Mình nghĩ khả năng cao nhất (80%) là do máy bạn màu đen, khác với máy mình. Toàn bộ file mod mình để trong rof3 mà 2 máy đen trắng chỉ khác nhau ở đấy nên khi bạn flash không nhận được file rof3. Bạn tải lại đúng FW cho máy bạn, đổi tên CFW của mình lại cho khớp ròi chép đè lên flash lại xem.
Khi bạn flash mà không nhận file rof3 cũng có nghĩa máy nhận theme mặc định trong ROM nên khi vào chắc chắn bị out, bạn xem theme mặc định có giống hình mình up ở trên không (không kể icon). File hack trong rof3 cũng không vào được nên báo lỗi chứng chỉ. Nếu đúng vậy thì bạn đang dùng FW gốc, không có mod gì hết.

hungcck1oto

Haha. mình cũng đã từng dính phải lỗi đó. Lý do mình biết, là vì trong navi FW ví dụ bản tiếng việt, có 3 phiên bản, các file và số file ko giống nhau.Như hình đây. Bạn có thể test thử. Nếu down sai kết quả là flash sẽ ra 1 bản mà ko có giao diện như của bạn và chưa hack. Mình nghĩ bạn nên up tất cả các file flash của bạn lên đi.Như vậy sẽ ko bị nhầm lẫn như vậy nữa

Chỉnh sửa cuối:

atrau

Haha. mình cũng đã từng dính phải lỗi đó. Lý do mình biết, là vì trong navi FW ví dụ bản tiếng việt, có 3 phiên bản, các file và số file ko giống nhau.Như hình đây. Bạn có thể test thử. Nếu down sai kết quả là flash sẽ ra 1 bản mà ko có giao diện như của bạn và chưa hack. Mình nghĩ bạn nên up tất cả các file flash của bạn lên đi.Như vậy sẽ ko bị nhầm lẫn như vậy nữa

Bản mình tải là bản dành cho 5233 trắng nằm cuối cùng trong list đó. Mình không nghĩ các bản khác nhau nhiều, mình để ý chỉ thấy bản màu đền có mã 02, màu trắng có mã 01 nên khi flash mọi người để ý khi chọn modem máy xong thì xem 4 file quan trọng hiện trong list của jaf, nếu tên file trùng thì hẵng flash, không lại uổng công. Người khác hay cho file mod vào rof2 nên hạn chế được tình trạng này do rof2 giống nhau nhưng mình cho mod vào rof3 để có ra bản mới cũng vẫn dùng được, hơn nữa thay đổi cũng dễ.