• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC HIMALAYA

allstreet

Bác Sơn cho hỏi,pin của e tới 40% là bị tắt máy,úp dc k vậy Bác ơi,lỡ đang úp mà....:(

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn cho hỏi,pin của e tới 40% là bị tắt máy,úp dc k vậy Bác ơi,lỡ đang úp mà....:(

Thì sạc ngoài cho đầy pin, gắn vào lại máy, vào bootloader mà up lại thôi. Sợ gì vì nó là nồi đồng cối đá mà.

phamdinhdung

làm phiền bác sơn tí.em nghe một số người nói là bản room 06 bị lỗi sạc pin.em dùng bản này một thời gian.cứ cắm sạc vào là pin tụt,không phải do pin.thử mấy pin mới đều vậy cả.bùn hết cả người.khắc phục sao đây bác sơn??giúp em

Sonblack

Super V.I.P
làm phiền bác sơn tí.em nghe một số người nói là bản room 06 bị lỗi sạc pin.em dùng bản này một thời gian.cứ cắm sạc vào là pin tụt,không phải do pin.thử mấy pin mới đều vậy cả.bùn hết cả người.khắc phục sao đây bác sơn??giúp em

Cái này thì hơi bị lạ đó. Quan trọng là bản ROM 6.0 nhưng là bản nào (Core và Build). Giờ có 6.1 úp lên cho rồi. Đồ cũ quá hem nhớ đâu. :D

phamdinhdung

Cái này thì hơi bị lạ đó. Quan trọng là bản ROM 6.0 nhưng là bản nào (Core và Build). Giờ có 6.1 úp lên cho rồi. Đồ cũ quá hem nhớ đâu. :D
CÁI NÀY THÌ EM KHÔNG NHỚ LẮM,CHỈ BIẾT LÀ ROOM 6.1.4.16PV DO BÁC COOK THÔI.BẢN 06 OS FINAL ĐÓ.

Sonblack

Super V.I.P
CÁI NÀY THÌ EM KHÔNG NHỚ LẮM,CHỈ BIẾT LÀ ROOM 6.1.4.16PV DO BÁC COOK THÔI.BẢN 06 OS FINAL ĐÓ.

Đã có các bản mới nhiều rồi mà. Mới nhất là 20755, càng mới thì lỗi sẽ càng ít vì anh em KTV PDAVIET đã khắc phục gần như hầu hết các lỗi được phát hiện ở các bản trước.

allstreet

Bác Sơn ơi,o22 của e giờ k sync dc với pc,cắm vô pc báo là k nhận ra dc thiết bị,đã ra ngoài tiệm net để kiểm tra vẫn bị báo lỗi như vậy,chuyển wa úp room thì báo lỗi ERROR 101.Có cách nào khắc phục k vậy Bác!!Thanks( đã đọc bài viết của bạn thaivu)

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn ơi,o22 của e giờ k sync dc với pc,cắm vô pc báo là k nhận ra dc thiết bị,đã ra ngoài tiệm net để kiểm tra vẫn bị báo lỗi như vậy,chuyển wa úp room thì báo lỗi ERROR 101.Có cách nào khắc phục k vậy Bác!!Thanks( đã đọc bài viết của bạn thaivu)

Kiểm tra cable và nhất là phần tiếp xúc cable với PPC, có thể lỏng ở đây.

allstreet

đã thử hết nhìu lần vẫn bị báo là usb device not recognized.Hix,chắc fai đem ra tiệm!!!

phamdinhdung

đã thử hết nhìu lần vẫn bị báo là usb device not recognized.Hix,chắc fai đem ra tiệm!!!

mình mới bị vụ này.do cáp 90%.mua con cáp mới sync tại chỗ.nếu ok thì mua.không thì trả luôn.không ai trách bạn đâu.thế nhé,có gì cm lại

allstreet

mình mới bị vụ này.do cáp 90%.mua con cáp mới sync tại chỗ.nếu ok thì mua.không thì trả luôn.không ai trách bạn đâu.thế nhé,có gì cm lại

chắc bạn cũng mình mới xài con này ah.Mình đem đi sửa rồi,tại cáp,nó cũng làm cho chân máy bị lỗi:Dhết dám sync thường xuyên

hoangcaovien

Mình mới dùng loại máy này nên có nhìu đìu chưa biết,máy mình thuộc dòng Himalaya,T-Mobile MDA II (HTC Himalaya) Specs.Các thông số kỹ thuật:
VERSION:
+ROM version: 1.72.00WWE
+ROM date: 03/15/04
+Radio version: 1.17.00
+Protocol version: 1337.28
+ExtROM version: 1.72.171
-HARDWARE
CPU: Intel(R) PXA263
Speed: 400 MHZ
RAM size : 128M
Flash size: 32MB
Flash chip type: 28F128k3
Data bus: 32bits
Storage size :14.57MB
LCD: 240x320 TFT
Color: 65536
-IDENTITY
Model NO.: PH10A
Platform: PocketPC
Đây là hình của nó

Vậy cho mình hỏi,máy mình có thể dùng bản Win 2005 được không?Bởi vì mình tìm trên mạng nói đa số dòng máy này chỉ dừng lại W2003 thôi.nhưng khi tìm được topic này thấy có thể dùng được W 2005,mình cũng thấy thắc mắc lắm.
Và nếu máy mình có thể up ROM lên W2005 thì mình phải tìm bản ROM này ở đâu vậy?Mong các pác đi trước giải đáp dùm
À,máy của mình khi Hard reset thì chỉ cần nhấn nút Power và chọt vô lỗ Soft Reset thui,Không cần nhấn nút Camera.Vậy nó có thuộc mấy dòng mà topic này dang thảo luận k vậy?Mình mới vô chưa bít nên có j các pác chỉ bảo với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

allstreet

Mình mới dùng loại máy này nên có nhìu đìu chưa biết,máy mình thuộc dòng Himalaya,T-Mobile MDA II (HTC Himalaya) Specs.Các thông số kỹ thuật:
VERSION:
+ROM version: 1.72.00WWE
+ROM date: 03/15/04
+Radio version: 1.17.00
+Protocol version: 1337.28
+ExtROM version: 1.72.171
-HARDWARE
CPU: Intel(R) PXA263
Speed: 400 MHZ
RAM size : 128M
Flash size: 32MB
Flash chip type: 28F128k3
Data bus: 32bits
Storage size :14.57MB
LCD: 240x320 TFT
Color: 65536
-IDENTITY
Model NO.: PH10A
Platform: PocketPC
Đây là hình của nó

Vậy cho mình hỏi,máy mình có thể dùng bản Win 2005 được không?Bởi vì mình tìm trên mạng nói đa số dòng máy này chỉ dừng lại W2003 thôi.nhưng khi tìm được topic này thấy có thể dùng được W 2005,mình cũng thấy thắc mắc lắm.
Và nếu máy mình có thể up ROM lên W2005 thì mình phải tìm bản ROM này ở đâu vậy?Mong các pác đi trước giải đáp dùm
À,máy của mình khi Hard reset thì chỉ cần nhấn nút Power và chọt vô lỗ Soft Reset thui,Không cần nhấn nút Camera.Vậy nó có thuộc mấy dòng mà topic này dang thảo luận k vậy?Mình mới vô chưa bít nên có j các pác chỉ bảo với nhé.

nếu đúng là dòng hymalia thì úp lun win 6.1 nha bạn,vô đây http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=124 mà chọn room vừa ý cho mình,nếu sợ nh6àm lẫn với dòng o2i thì có cách phân biệt sau nha bạn,o22 thì k có wifi và ngược lại.Chúc bạn vui vẻ với con già cỗi:D

hoangcaovien

nếu đúng là dòng hymalia thì úp lun win 6.1 nha bạn,vô đây http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=124 mà chọn room vừa ý cho mình,nếu sợ nh6àm lẫn với dòng o2i thì có cách phân biệt sau nha bạn,o22 thì k có wifi và ngược lại.Chúc bạn vui vẻ với con già cỗi:D

Đúng là máy mình không có Wifi.Nhưng thiệt sự bạn chắc là máy mình up được không vậy?Nếu up không được thì có sao không?Sao mình cũng đọc trên các diễn đàn khác thì họ nói dòng máy HTC H.imalaya mình không up lên được W5,W6.Hix,nhìu lúc lộn xộn xì ngầu hết.Mình vô link bạn chỉ thấy nhiều dòng ROM quá,không bít máy mình phải chọn ROM nào.Mong bạn nói rõ dùm mình với.Mình thank bạn một cái.Máy mình là T-Mobile-MDA II(HTC Himalaya) Specs.Bạn chỉ roc dòng ROM chính xác cho máy mình với nghe

Chỉnh sửa cuối:

allstreet

úp vô tư nha bạn,wa đường link đó thấy cái nào mình thix thì úp thôi,bài hướng dẫn úp room Bác Sơn cũng có úp lên rồi đó,cứ theo đó mà làm.Have fun