• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM cho XDA_O2_Stealth

minhcatbui

chạy bản rom mới khắc phục được bàn phím đó bạn sẽ nhắn tin dễ dang hơn nếu có máy bạn hãy chạy thử đi mình mới chạy cho khách xong chúc bạn vui

meohp

các bác ơi còn đường nink nào khác không .đương link nay em không dow đươc

minhcatbui

nếu bạn up rom bang miniSD thì bạn nhấn nút xanh và nút đỏ nhưng bạn đừng bấm nút power nha mà bạn phải chọc reset, khoang 3s thì máy sẽ tự uprom, có lẻ dòng này co một chút khác so với dòng bác Pham Quang nói là dòng Gygabye

symbian

Hix em up 2 bản của Steath là 061019 & 061208 mà vẫn ko khắc phục đc lỗi phím cứng của con Steath , em vô keyboard chỉnh thành ezitext mà vẫn ko được , cứ chỉnh xong thoát ra lại vô thành keyboard bình thường , cho em hỏi đã có cách khắc phục chưa ạ hay vẫn phải "sống chung với lũ" :(

Kangmin82

chạy bản rom mới khắc phục được bàn phím đó bạn sẽ nhắn tin dễ dang hơn nếu có máy bạn hãy chạy thử đi mình mới chạy cho khách xong chúc bạn vui

Bác có thể up bản ROM mới nhất của dòng này lên đây đc ko?Hay bác nào có thì chia sẻ cho anh em với nào...

ngaiquytoc

Bác Quang ơi em cũng bị tình trạng giống như ông anh LYLAC vậy.Khi down về xong giải nén ra thì thư mục DSUU cũng chỉ có 1 file là dsuu.exe mặc dù đã bỏ tính năng hide file nhưng cũng chỉ có 1 file đó.Em định up từ thẻ nhưng mà tìm mãi ko thấy link down ROM của stealth ở đâu cả,mấy cái link bác đưa thì die hết rồi.Bác có thể Up lại CUSTFILE và gbcall.nb0 đc ko bác?

LYLAC

Bác Quang ơi em cũng bị tình trạng giống như ông anh LYLAC vậy.Khi down về xong giải nén ra thì thư mục DSUU cũng chỉ có 1 file là dsuu.exe mặc dù đã bỏ tính năng hide file nhưng cũng chỉ có 1 file đó.Em định up từ thẻ nhưng mà tìm mãi ko thấy link down ROM của stealth ở đâu cả,mấy cái link bác đưa thì die hết rồi.Bác có thể Up lại CUSTFILE và gbcall.nb0 đc ko bác?

đây là rum của bác quang : trong đây có đầy đủ chỉ la rom cù thôi up song rồi up lại rom mới là ok chì cẩn chuyển sang tiếng anh thi up thẳng rom mới rất dể dàng

http://www.megaupload.com/?d=3NIJ1LVV

pass check : PDAVIET
CHÚC BẠN VUI

Chỉnh sửa cuối:

LittleBuk

hic hic ... em đang định mua con này nhưng mà bàn phím kô nt đc thì chán quá ... hic hic

LYLAC

bạn ơi xem lại cho mình cái link dc ko?hinh như die rồi đó !!!

link con tot mà mình còn tải về được mà mình nghì chắt bạn chua nhập PDAVIET trong lúc tải đó là pass cùa link chứ không phài pass cùa rom

dunggia

Nếu ROM của bạn đã up rồi thi ban click vào hình tam giác kế bên bàn phím ảo,chọn ezitext.bấm giữ phím * ,chọn tiếp multitap thì se bấm duoc chữ cái abc theo kiểu của Nokia thoi.Nói chung là hơi bất tiện vì phải qua nhiều bước.Khong biet bạn nào có ROM mới có thể đua luôn multitap ra 1 phím tắt nào đó nhu kieu Nokia không.Hay có cách nào khác de chọn multitap nhanh hơn không cho anh em biết với

ngaiquytoc

Tìm mãi cũng ko hề thấy 1 bản ROM tiếng Anh nào cho dòng O2 Stealth ,cuối cùng mình dùng trình MF-VietLIP để chuyển ngôn ngữ thì lại gặp lỗi là tất cả các chương trình tiếng Trung cũ đều mất hết,làm sao để có 1 bản ROM tiếng Anh bây giờ.....
Link down của bạn LYLAC chết thật rồi đó bạn à!!bạn xem lại dùm mình !thanks

symbian

ặc , từ trung ->việt làm sao được hả bạn ơi . tất cả đều từ anh->việt mới được .Bạn hardreset đi và tìm bản rom 061019 mà up từ minisd vào .Mình đã up bản này lâu rồi , chạy tốt , nhưng chưa khắc phục được bàn fim cứng đâu

zakka

Vừa Down bản mới về,úp theo cách dùng thẻ k được,dùng cách úp bằng Cáp thì ok,thanks anh Quang nhiều.

ThunderStone

Vậy là đã có bản rom hay cách nào khắc phục bàn phím cứng chưa vậy mấy anh,hay lúc nhắn vẫn cứ phải đợi 1s để nhắn ký tự khác ? Con này cái bàn phím cứng chiếm 40% ưu điểm rồi mà giờ như vậy thì có cũng như ko,do cái bàn phím cứng mà màn hình phải nhỏ đi,thế mà giờ ko sử dụng được linh hoạt bàn phím cứng,có ai khắc phục được chưa ạ ??

kehuydiet3

Nhắn tin máy này bằng bàn phím cứng chỉ muốn vứt điện thoại đi. Mình bắt đầu tháy mua máy này sai lầm quá, chỉ vì cái bàn phím.

PhamQuang

Manager
Rất tiếc là không có chú này trong tay, nếu không trên PDAVIET đã có vài ROM Cook có giao diện Crossbow cho dòng này. :D