• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM cho XDA_O2_Stealth

nguyenlam1105

Con này O2 không có Rom WM6 chính thức mà chỉ là bản giao diện Crossbow trên nền WM5 thôi phải không mấy bác?? Nếu mình up ROM của thằng Gigabyte Gsmart128 gì đó được không ? Bác nào up thử rồi cho mình biết kết quả nhé. Định úp thử mà chưa dám, sợ nó ngủm thiệt.

Nếu mình up ROM của thằng Gigabyte Gsmart128 gì đó được không ? Bác nào up thử rồi cho mình biết kết quả nhé. Định úp thử mà chưa dám, sợ nó ngủm thiệt.

ROM mỗi dòng mỗi khác, nếu bạn ko muốn máy bạn thành đồ đập nước đá thì đừng làm việc đó nhé!

h5n1vn

sao máy mình lúc soft reset hay hard reset khởi động đến biểu tượng O2 là đứng luôn phải tháo pin ra lắp lại thì ok ... các chức năng khác thì bình thường ... pro nào giúp mình vụ này với

nguyenlam1105

Cài nhiều chương trình thì soft reset bị chậm hoặc hay đứng. Còn bạn đã Hard reset rồi mà vẫn bị vậy thì vô lý, trừ phi bị trục trặc do Rom, up rom original đi bạn

h5n1vn

rom : WWE_RC061019
radio : KY3,LW
ExtROM : EXT_WWE_014

đây có phải rom gốc ko vậy ? bây giờ muốn reset phải tháo pin ra lắp lại mới được , soft reset hay hard đều treo máy liền ... >_< . Vậy phải up lại rom nào vậy các bạn ?

saikimma

Mình up bản WWE_RC061019 cho con của mình chạy được rồi nhưng lại nảy sinh vấn đề ở phần wifi, cứ vào được một lúc là tự động out ra ngoài. Có bác nào biết cách giải quyết chỉ dùm mình với.

Mình up bản WWE_RC061019 cho con của mình chạy được rồi nhưng lại nảy sinh vấn đề ở phần wifi, cứ vào được một lúc là tự động out ra ngoài. Có bác nào biết cách giải quyết chỉ dùm mình với.
Con stealth hiện nay rất ít Rom. Bản Rom WWE_RC061019 là bản Rom cũ rồi, mới nhất của hãng O2 là WWE_RM061208 đấy bạn. Mình đang dùng bản Rom này, thấy cũng tạm được, mọi thứ đều ok, có lỗi là không hỗ trợ tốt rất nhiều phần mềm. Nếu bạn dùng WWE_RC061019 thì còn tệ hơn rất rất nhiều so với WWE_RM061208. Cho nên mình bắt đầu thấy chán Stealth roài. Hichic

nokibeo

các anh giúp em với, khi em up rom cho o2 stealth của em. nó báo lỗi ở ngay cục đầu tiên (upgrade fails) bây giở mở nguồn lên nó đứng luôn ở màn hình o2, em đã copy các file cần thiết vào thẻ nhớ để up lại rồi, nhưng cũng được 1 cục là fails.

n3vvm3mb3r

các anh giúp em với, khi em up rom cho o2 stealth của em. nó báo lỗi ở ngay cục đầu tiên (upgrade fails) bây giở mở nguồn lên nó đứng luôn ở màn hình o2, em đã copy các file cần thiết vào thẻ nhớ để up lại rồi, nhưng cũng được 1 cục là fails.

bạn có format thẻ nhớ chưa?thử format rồi copy ROM vào thẻ nhớ bỏ chọn "hide" ở tất cả các file và cấm cáp vào để tránh tình trạng Battery low nha bạn.Hy vọng bạn sẽ thành công hihi :D

bạn có format thẻ nhớ chưa?thử format rồi copy ROM vào thẻ nhớ bỏ chọn "hide" ở tất cả các file và cấm cáp vào để tránh tình trạng Battery low nha bạn.Hy vọng bạn sẽ thành công hihi :D
Nếu mình nhớ không lầm thì hệ điều hành được load từ DOC hay là khi khởi động thì PPC cần DOC để khởi động, khi Up Rom bị lỗi rồi khi khởi động thì đứng luôn ở màn hình "chào", do không load được hệ điều hành. Cho nên mình nghĩ con Stealth của bạn bị chết DOC roài. Chia buồn cùng bạn. Hỏi bác Hữu Tiến xem có giúp bạn được không?

Taolaomialao

Cho em hỏi tí theo tài liệu thì O2 Stealth hỗ trợ nhạc chuông MIDI, MP3, WMA, WAV, MIDI - nhưng khi chép vào mục Windows thì chỉ có file dạng WAV mới nhận, vậy phải làm sao để máy nhận được những định dạng kia ? Chân thành cảm ơn :).

bathazar

Bạn vào File Explorer mặc định của Windows, sau đó chọn bài hát bạn muốn đặt làm nhạc chuông và chọn -> Set As RingTone. Đỡ phải cài đặt bạn nhé.

nobtiba

Các bác giúp em, em đã up bản rom mới nhất là WWE_RM061208 cho con o2 stealth của mình. Mọi thứ có vẻ như đều ok, chỉ có điều là em chưa biết thiết lập thế nào để kết nối được internet qua wi-fi. Thử một mầy mò các mục ở phần setting nhưng wi-fi chỉ liên tục báo ở trạng thái connecting chứ ko bao giờ đạt được connected. Vì vậy em không vào được trang web nào.
Cũng ko thấy nó hiện lên bảng gì đòi nhập key của mạng wifi cả, hix...hix....

Giúp em với nhé các cao thủ !

TACOMPUTER

Mình cũng bị giống bạn, lý do là Wireless hok thể lấy IP tự động được từ Access Point chổ bạn, tuy nhiên vẫn có 1 vài Access Pont khác vô bình thường. Trường hợp như bạn đành phải set = tay thui.

Cách set như sau:
1. Start -> Setting -> Connection -> Wifi Utility
2. Bạn xem: DHCP Sever là số gì. Ví dụ O2 Stealth của mình báo là: 192.168.2.1 của Access Point Belkin54g.
3. Bạn vô mục "Network Adapters" chọn tên Card Wireless, rùi nhấn "Edit" phía dưới.
4. Bạn chọn mục "Use Specific IP address", bạn ghõ IP, Subnet Mask và Default gateway. Ví dụ trờng hợp của mình DHCP Server khi nãy là: 192.168.2.1. Mình set như sau:
IP address: 192.168.2.11 (Có thể trùng IP với người khác, bạn có thể lấy từ 192.168.2.2 - 192.168.2.255)
Subnet Mask: Thông thường là nó tự động điền vào, bạn không cần chỉnh.
Default Gateway: 192.168.2.1 (Chính là số DHCP Server)
Bạn qua mục "Name Servers", phần DNS, bạn ghõ số của DHCP Server luôn nha. Ví dụ: 192.168.2.1

Cuối cùng, bạn ok vài lần cho đến khi ra ngòai luôn. Rồi bạn vào Wireless, connect cái Access Point là vào. (Nếu hok vào, bạn phải set IP Address là số khác nhé, sợ trùng thui àh).

Lưu ý: Khi bạn sử dụng xong, bạn chọn lại: "Use server-assigned IP Address" lại nhé (Nằm ở mục số 4), mục đích là để bạn vào Access Ponit khác nó có thể tự động Connect được.

Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:
J

JerryBC

Guest
Hic, con Stealth của mình vẫn trong tình trạng sau khi Uprom xong thì khỏi bật lên được nữa. Các bro có địa chỉ nào tin cậy sửa được thì mách giúp mình với. Mình đã mang ra MyPDA và Nhật Cường đều k được, họ nói bị hỏng chip gì đó, phải đặt hàng từ nước ngoài, mà đến giờ vẫn chưa được.

nguyenlam1105

Thường thì họ không đặt DHCP auto sign IP là do bảo mật, chắc chắn phải hỏi thêm cái WEP key mới cho vô. Mà như vậy là pó tay. Thử mạng của FPT Arounf Wifi Coffee xem sao bác, bảo đảm vô được

nguyenlam1105

Rom WM6 cho O2 stealth chưa có chính thức đâu bạn, chỉ có bản cook rom từ Gsmart i120 bản tiếng Hoa thôi, mình cài thử rồi, chạy ok nhưng ko biết tiếng hoa nên ko test được nhiều

mydarling785

Hiện tại ROM cho O2 XDA Stealth rất hiếm, lý do:
- Còn quá ít người sử dụng, sản phẩm mới mà.
- Là PPC Phone nhưng giao diện lại như Phone nên nhiều người ko muốn mua.
- Nhiều người có máy nhưng ko muốn Dump hoặc chưa biết cách Dump ra.

Nếu các bạn có máy có thể làm như sau:

- Tìm một thẻ MiniSD khoảng 128Mb là vừa, nên Format trước đi.
- Trên thẻ tạo Folder 2577
- Tải File dưới đây và copy vào trong Folder trên
- Cho thẻ vào máy.
- Bạn sẽ thấy 1 vệt đỏ phía dưới di động >>> Quá trình Dump ROM đang tiến hành đấy.
- Sau vài phút, sẽ xuất báo tức là quá trình đã hoàn thành.
- Bạn vào thẻ sẽ thấy 1 file *.BIN xuất hiện.
- Hãy nén và đưa file đó cho mọi người nhé, đấy chính là Dump File của ROM đó.

file đó mình có thấy đâu bạn.bạn xem lại cho mình cái vì giờ đang có con cần làm mà.thank bạn trước nhé.:-??:-??