• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM cho XDA_O2_Stealth

parrot

cho em hỏi con O2 Steath khi up bằng MiniSD thi nó chạy được 1 cái nấc màu xanh xong rồi treo luôn..sau khi khởi động lại thi 2 nút nghe và gọi sáng đèn còn lại màn hình tối thui ! cho em hỏi trường hợp này bị gì vậy ?

PhamQuang

Manager
Đang chuẩn bị hoàn thành ROM PV cho XDA O2 Stealth có giao diện Crossbow.
Không có máy test, đành test trên con gSmart 120 vậy. Rất hay là các dòng máy của Gigabyte Up ROM lung tung cho nhau được. :D

Các bạn dùng O2 Stealth chuẩn bị test giùm nhé. :D

kehuydiet3

MÌnh sẵn sàng test nè. Nhưng vì mình mới vào diễn đàn nên ko biết "giao diện Crossbow" là gì. Search rồi nhưng ra nhiều bài quá ko biết cần đọc bài nào. Bác có thể cho mình cái link để biết"giao diện Crossbow" là như thế nào được ko??
Thanks bác nhiều.

cachep2006

Vài ý trã lời cho bạn !

MÌnh sẵn sàng test nè. Nhưng vì mình mới vào diễn đàn nên ko biết "giao diện Crossbow" là gì. Search rồi nhưng ra nhiều bài quá ko biết cần đọc bài nào. Bác có thể cho mình cái link để biết"giao diện Crossbow" là như thế nào được ko??
Thanks bác nhiều.

Link thông lượm lặt:

Microsoft sẽ chính thức giới thiệu phiên bản hệ điều hành dành cho các thiết bị di động Windows Mobile 6 tại hội nghị 3GSM ở Barcelona diễn ra từ 12 đến 15-2 với nhiều tính năng mới hấp dẫn hơn.

Kể từ khi phát hành phiên bản Windows Mobile 5 từ tháng 5-2005 đến nay, Microsoft tập trung vào phát triển các dịch vụ trên nền web là các sản phẩm "Live" cũng như xử lý các nguy cơ bảo mật mới trên thiết bị di động đang ngày một tăng lên.

Với tên mã là "Crossbow" cho phiên bản Windows Mobile 6, nâng cấp nhiều tính năng kết hợp với các dịch vụ của "gia đình" Windows Live, tìm kiếm tốt hơn, bảo mật cao hơn. Windows Live Messenger và Mail sẽ được kết hợp vào trong phiên bản này. Chức năng bảo mật mới sẽ giúp dữ liệu an toàn hơn. Tính năng tìm kiếm cải tiến cho phép điều hướng nhanh hơn để tìm kết quả bằng cách cho phép người dùng có thể thấy được những kết quả qua việc gõ vài ký tự đầu của truy vấn tìm kiếm.

Ba phiên bản Windows Mobile sẽ được giới thiệu là: Classic (dành cho các hệ máy PDA không có chức năng phone), Standard (Smartphone Edition - dành cho các máy điện thoại không có màn hình cảm ứng), Professional (Pocket PC Edition - dành cho hệ máy có màn hình cảm ứng).

Microsoft chú trọng hỗ trợ thêm cho PDA và Smartphone. Phiên bản Windows Mobile Standard mới kèm theo các ứng dụng của bộ công cụ Microsoft Office (Word Mobile, Excel Mobile, Powerpoint Mobile), một tính năng có sẵn trong Windows Mobile cho PDA trước đây. Tuy vậy, mã nguồn sẽ khác nhau giữa 2 phiên bản hệ điều hành mới này, do đó, các nhà lập trình viên phát triển phần mềm ứng dụng cho các thiết bị di động sẽ phải xây dựng hai phiên bản ứng dụng khác nhau riêng biệt tương ứng. Microsoft cũng dự kiến sẽ thống nhất mã nguồn cho phiên bản kế tiếp của Windows Mobile với tên mã "Photon".

Phiên bản này dự kiến sẽ được phát hành vào năm 2008, có thể sẽ bổ sung thêm những tính năng mới, thiết kế mới dựa trên Windows CE 6.0. Ngày chính thức phát hành vẫn chưa được tiết lộ.

Sau đây là những hình ảnh và một vài tính năng mới của Windows Mobile 6 được nhóm Windows Mobile Team của Microsoft tiết lộ:

- Email sẽ hỗ trợ định dạng Rich HTML.
- Liên kết đến các site SharePoint.
- Windows Live cho Mobile sẽ có sẵn trong Windows Mobile 6
- Tính năng bảo mật mới như khả năng xóa sạch thông tin từ xa khi thiết bị của bạn bị mất hoặc trộm.
- Cải tiến Windows Vista Syncronization thông qua Windows Mobile Device Center.
- Lịch (Calendar) sẽ cung cấp những thông tin lưu ý quan trọng nhanh chóng
- .NET Compact Framework và SQL Server gắn liền vào Windows Mobile 6

Thân chào !

PS: Bác Quang đáng vai Cha Chú đó bạn ah !

PhamQuang

Manager
Đã có Thread riêng với Stick "Chú ý" phía trên để chúng ta cùng test và thảo luận về các ROM có giao diện WM6.0 cho O2 XDA Stealth.

Các bạn Up test và cho ý kiến thêm.

kehuydiet3

Link thông lượm lặt:

Microsoft sẽ chính thức giới thiệu phiên bản hệ điều hành dành cho các thiết bị di động Windows Mobile 6 tại hội nghị 3GSM ở Barcelona diễn ra từ 12 đến 15-2 với nhiều tính năng mới hấp dẫn hơn.

Kể từ khi phát hành phiên bản Windows Mobile 5 từ tháng 5-2005 đến nay, Microsoft tập trung vào phát triển các dịch vụ trên nền web là các sản phẩm "Live" cũng như xử lý các nguy cơ bảo mật mới trên thiết bị di động đang ngày một tăng lên.

Với tên mã là "Crossbow" cho phiên bản Windows Mobile 6, nâng cấp nhiều tính năng kết hợp với các dịch vụ của "gia đình" Windows Live, tìm kiếm tốt hơn, bảo mật cao hơn. Windows Live Messenger và Mail sẽ được kết hợp vào trong phiên bản này. Chức năng bảo mật mới sẽ giúp dữ liệu an toàn hơn. Tính năng tìm kiếm cải tiến cho phép điều hướng nhanh hơn để tìm kết quả bằng cách cho phép người dùng có thể thấy được những kết quả qua việc gõ vài ký tự đầu của truy vấn tìm kiếm.

Ba phiên bản Windows Mobile sẽ được giới thiệu là: Classic (dành cho các hệ máy PDA không có chức năng phone), Standard (Smartphone Edition - dành cho các máy điện thoại không có màn hình cảm ứng), Professional (Pocket PC Edition - dành cho hệ máy có màn hình cảm ứng).

Microsoft chú trọng hỗ trợ thêm cho PDA và Smartphone. Phiên bản Windows Mobile Standard mới kèm theo các ứng dụng của bộ công cụ Microsoft Office (Word Mobile, Excel Mobile, Powerpoint Mobile), một tính năng có sẵn trong Windows Mobile cho PDA trước đây. Tuy vậy, mã nguồn sẽ khác nhau giữa 2 phiên bản hệ điều hành mới này, do đó, các nhà lập trình viên phát triển phần mềm ứng dụng cho các thiết bị di động sẽ phải xây dựng hai phiên bản ứng dụng khác nhau riêng biệt tương ứng. Microsoft cũng dự kiến sẽ thống nhất mã nguồn cho phiên bản kế tiếp của Windows Mobile với tên mã "Photon".

Phiên bản này dự kiến sẽ được phát hành vào năm 2008, có thể sẽ bổ sung thêm những tính năng mới, thiết kế mới dựa trên Windows CE 6.0. Ngày chính thức phát hành vẫn chưa được tiết lộ.

Sau đây là những hình ảnh và một vài tính năng mới của Windows Mobile 6 được nhóm Windows Mobile Team của Microsoft tiết lộ:

- Email sẽ hỗ trợ định dạng Rich HTML.
- Liên kết đến các site SharePoint.
- Windows Live cho Mobile sẽ có sẵn trong Windows Mobile 6
- Tính năng bảo mật mới như khả năng xóa sạch thông tin từ xa khi thiết bị của bạn bị mất hoặc trộm.
- Cải tiến Windows Vista Syncronization thông qua Windows Mobile Device Center.
- Lịch (Calendar) sẽ cung cấp những thông tin lưu ý quan trọng nhanh chóng
- .NET Compact Framework và SQL Server gắn liền vào Windows Mobile 6

Thân chào !

PS: Bác Quang đáng vai Cha Chú đó bạn ah !

Cám ơn bạn.Thông tin bạn đưa là đầy đủ những điều mình muốn biết. Nhưng mình ko hiểu ró ý đoạn PS của bạn lắm. Mình hỏi rất tôn trọng mọi người mà. ???

curly_hair

Các bước UP ROM O2 XDA Stealth

Xin lỗi mọi người cho mình hỏi các bước UP ROM
em chỉ biết cách Hard reset chứ không bít cách vào chế độ Boot
em down bản Rom mới trên trang O2 về nhưng cũng không up được
xin mọi người up cho em xin ban rom mới nhất và các bước up(có cần boot không ah)
em xin cám ơn

PhamQuang

Manager
Đã có nhiều bài hướng dẫn cách Up ROM cho dòng này rồi mà bạn?
Có hai cách Up ROM nếu ROM bạn tải về là *.exe file.
Up ROM cho dòng này rất đơn giản.

- Kết nối máy với PC và chạy Exe file, làm theo các bước sẽ đòi hỏi là xong.

Hoặc bạn có thể Extract exe ra sẽ có file *.nb0.
Copy vào thẻ, thư mục gốc, đưa vào máy, nhấn giữ 2 núm Send và End, chọc Reset để quá trình Up tự bắt đầu.

Đã có Thread phía trên, bạn có thể vào đọc tham khảo thêm.

dalan

các bác ơi. xin các bác up lại bản room khắc phục được bàn phím cứng đi. có thể gõ được giống Nokia đó. cháu đội ơn các bác rất nhiều. cứ cầm cây viết chọt chọt hoài. mắt sắp đui rùi. T_T

dalan

mình đang xài bản room wwe_rm061208 ko biết phải là bảng mới nhất ko?

gianhodammau3

cho em hỏi con O2 Steath khi up bằng MiniSD thi nó chạy được 1 cái nấc màu xanh xong rồi treo luôn..sau khi khởi động lại thi 2 nút nghe và gọi sáng đèn còn lại màn hình tối thui ! cho em hỏi trường hợp này bị gì vậy ?anh nào chỉ em cach cứu vơi..... thank mấy anh nhìu

J

JerryBC

Guest
Mình cũng bị tình trạng O2 Steath khi up bằng MiniSD thi nó chạy được 1 cái nấc màu xanh xong rồi treo luôn..sau khi khởi động lại thi 2 nút nghe và gọi sáng đèn còn lại màn hình tối thui ! cho em hỏi trường hợp này bị gì vậy ?anh nào chỉ em cach cứu vơi..... thank mấy anh nhìu

J

JerryBC

Guest
Thấy cũng nhiều người hỏi vấn đề này rồi. Các bro có kinh nghiệm giúp với.

n3vvm3mb3r

trước khi Up Rom bạn có format thẻ chửa?Bạn thử format thẻ xog rùi copy các file cần thiết vào thư mục gốc của thể rồi Up lại thử xem :).Mình nghĩ là okey thôi bạn à.

Max_3168

vậy anh có thể up bảng rom đo lên dùm em không vậy em đang rất cần cảm ơn anh trước nha

Max_3168

Bác Quang ơi có thể chỉ dùm em cách nào để có thể nhắn tin bằng bàn phím thưc không vậy em không Dow về đươc giúp em với nha cám ơn bác trước nha

Mình cũng đang dùng con Stealth này.
Chỉ vì nhiều soft khi cài đặt lên máy thì bị đụng nên mình quyết định thử Uprom gốc bản mới nhất wwe_rm061208 (nguồn từ seeo2.com) via activesync by Cable.
Trong quá trình upRom, mình thấy có một bước đầu tiên là: tải data vào máy rồi sau đó PPC sẽ tự động uprom, khoảng 20min là xong. Chính vì vậy, mình nghĩ nếu PPC của các bạn đã bị lỗi do uprom (không khởi động lên được) thì đưa về bootloader để uprom bằng cable thì không được roài, chỉ còn cách up lại bằng thẻ nhớ mà thôi. Cách bảng up lại rom gốc bằng minisd như thế nào thì mình chưa biết và đang tìm hiểu.

Bác Quang ơi có thể chỉ dùm em cách nào để có thể nhắn tin bằng bàn phím thưc không vậy em không Dow về đươc giúp em với nha cám ơn bác trước nha
vấn đề Rom gốc bản mới nhất của stealth là trên www.seeo2.com (bạn đăng ký bằng số Imei của máy) roài tìm và tải về.
Nhắn tin bằng bàn phím cứng thì bạn chịu khó đọc kỹ "chủ đề thảo luận sử dụng" nhe. Bạn nên biết là bản Rom wwe_rm061208 mới có thể nhắn tin bằng bàn phím cứng mà thôi.
bạn là thành viên mới, bạn phải tìm hiểu kỹ rồi post bài nhe, nhớ cẩn thận ...không thì các mod la chét đóa

Max_3168

Xda Stealth ROM Upgrade (ENG) WWE_RM2_061208​

Phiên bản ROM mới nhất dành cho XDA O2 Stealth.
Nghe quảng cáo sau khi Up sẽ cải thiện được việc sử dụng bàn phím ngoài sử dụng đẻ nhắn tin sẽ được cải thiện.

Link tải ROM:

http://www.box.net/public/ohsv1sg1lh

Pass. Check Link: PDAVIET
bạn oi mình up rom xong rồi thi tất cả trương trình bị mât rồi bạn có thẻ chỉ mình nơi nào dể cài lại không vậy giúp mình với

saikimma

Mình up bản UpgradeTool_WWE_RM061208_ForUser cho con Stealth của mình nhưng khi mình chạy Start Update thì bị báo lỗi:" Please veryfy the dowload is success" . Có ai biết chỉ dùm mình với