• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[VHDict] Từ điển Anh Việt 400k cho S60v5 (built by hoangnam8820010)

taothephong

khoảng chừng nào là có bản EVE thế a?:-?mong đợi a làm bản này wa\-/thanks a nhìu

quachphuthien_1

Người ta có công làm nên động viên 1 tiếng...không một lời bình...vô là yêu và cầu...

OverYou

Vẫn chưa bít mô tê gì vì rất ít khi tôi "mò" vào box Ứng dụng! Thanks to bro hoangnam8820010 xúc về xài thử chơi >:)

hoangnam8820010

Đợt này bận quá. Tối nay cố gắng build xong bộ EVE, mai upload lên các bạn. Xong đợt này có khi phải offline 1 tháng 8-|

minhdale

Bác nam cũng yêu thích pokemon sao :)).Cùng sở thích với em đó.Bác có tham gia diễn dàn poke-mega.org không.
em đã dùng rất thích bộ dữ liệu từ điển của bác.Quá tốt =D>

Chỉnh sửa cuối:

vwaitting

Mọi người biết cách nào để kéo cái danh sách tìm thấy xuông dưới không, vd mình tra chữ a nó hiện lên có xxx từ tìm thấy nhưng chỉ xem đc mấy từ trên cùng thôi

taothephong

Mọi người biết cách nào để kéo cái danh sách tìm thấy xuông dưới không, vd mình tra chữ a nó hiện lên có xxx từ tìm thấy nhưng chỉ xem đc mấy từ trên cùng thôi

cái đó thì chịu,cái từ điển này mỗi lần tra từ mới thì nếu có xxx từ,mình có thể xem các trang khác bằng cách nhấn 2 cái nút tam giác ở 2 góc trên,trái và phải để chuyển.nhưng nếu mình tra rùi,mún quay lại tìm từ khác trong xxx từ đó thì k có 2 cái nút tam giác để chuyển nữa.hic~X(

hoangnam8820010

Trời cái này đơn giản vậy là các bạn cứ làm phức tạp làm gì. Tra từ nào thì viết từ đó ra có phải nhanh hơn ko. 1 màn hình hiển thị khoảng được 8 từ. Ít gì nữa đâu, co xuống chỉ được cái lợi ban xem được thêm từ nhưng ko phải trọng tâm từ bạn cần tra. Cần TRA TỪ VIẾT VIẾT HẲN NÓ RA vậy là xong. Có ai rỗi hơi đâu mà ngồi co xuống xem 1 hàng dài lê thê đằng sau.

hoangnam8820010

Bác nam cũng yêu thích pokemon sao :)).Cùng sở thích với em đó.Bác có tham gia diễn dàn poke-mega.org không.
em đã dùng rất thích bộ dữ liệu từ điển của bác.Quá tốt =D>

Mình có tham gia forum poke-mega nhưng mà ko động đến mấy. Vả lại game toàn english, đọc walkthrough english cho dễ hiểu :D

hoangnam8820010

Hix, càng về sau file càng lớn nên build càng khó hơn. Tối nay chắc chắn build xong data EV-VE..... Xong đợt này, ko build từ điển nào nữa, bạn nào muốn build thì tự nghiên cứu @@

hoangnam8820010

Sau khi build xong bộ EVE kiểm tra lại thì có trục trặc kỹ thuât. Các từ EV mà trùng với từ VE ví dụ như : ten (EV) là 10 , còn ten (VE) tên : name thì nó lai double EV lên mà ko thêm nghĩa VE vào @@. Các bạn cứ dùng tạm bản EV vậy. Bản EVE mình sẽ tạm ngưng làm vì đợt này bận quá.

vwaitting

Sau khi build xong bộ EVE kiểm tra lại thì có trục trặc kỹ thuât. Các từ EV mà trùng với từ VE ví dụ như : ten (EV) là 10 , còn ten (VE) tên : name thì nó lai double EV lên mà ko thêm nghĩa VE vào @@. Các bạn cứ dùng tạm bản EV vậy. Bản EVE mình sẽ tạm ngưng làm vì đợt này bận quá.
Do mình hay dùng từ điển wiki, một số từ không chắc chắn nên phải kéo xuống tìm từ ưng ý. Do đó mới " thấy " cái đó hơi hơi bất tiện chúy xúi, nhưng mà không sao, tiếp tục với bàn phím ảo, vấn đề đã đc giải quyết
Trời cái này đơn giản vậy là các bạn cứ làm phức tạp làm gì. Tra từ nào thì viết từ đó ra có phải nhanh hơn ko. 1 màn hình hiển thị khoảng được 8 từ. Ít gì nữa đâu, co xuống chỉ được cái lợi ban xem được thêm từ nhưng ko phải trọng tâm từ bạn cần tra. Cần TRA TỪ VIẾT VIẾT HẲN NÓ RA vậy là xong. Có ai rỗi hơi đâu mà ngồi co xuống xem 1 hàng dài lê thê đằng sau.
Bộ dữ liệu của bạn buit đẹp và tốt lắm, khó khăn mới có ý tưởng và dự án đẹp vậy, bỏ tiếc lắm, mọi người đều mong chờ bạn mà. Nếu bạn bận có thể để bọn mình chờ ít lâu cũng được, chúc bạn sớm tìm được cách fix.

taothephong

nản thế nhỉ:(mấy ngày mong đợi bản EVE of a,thế a có bản VE riêng k?cho tụi e cũng đc

OverYou

Bản này bro cũng build khá tốn công! Dùng cũng thấy ổn, nhưng nếu là từ điển dạng kỹ thuật thỳ hơi ít dùng, mình cần dùng từ điển thông dụng thường ngày trong giao tiếp mà hok có ;;)

duongmt

Nếu dùng thông thường thì Ok, cái nào cũng được. Nếu mà cho học thuật hay báo chí cái 12MB không đủ bạn ah. Từ điển này mạnh ở cái là nó có thêm các cụm từ, nghĩa chuyên ngành kinh tế và kỹ thuât. Nếu bạn đọc sách chuyên ngành viết bằng English rùi sẽ thấy được giá trị của nó.

Bạn nói xơ xơ vậy chắc tác giả cũng bó tay chứ chưa nói đến mình. Thêm nữa là mình dùng chưa thấy cái lỗi nào, bạn ko may gặp phải thì chắc tự khắc phục thui.
mình cũng bị lỗi này...ko biết bị sao nữa @@

hoangnam8820010

Mình đã tìm được bộ dữ liệu E-V-E khá ổn, lần này yên tâm là các bạn sẽ có bản E-V-E dùng, chỉ mỗi tội là bận quá không build được. PS: em là SV năm cuối đang là đồ án, tình hình gấp rút quá nên phải sang giữa tháng 6 mới bắt tay vào làm được. Sorry cả nhà

taothephong

Mình đã tìm được bộ dữ liệu E-V-E khá ổn, lần này yên tâm là các bạn sẽ có bản E-V-E dùng, chỉ mỗi tội là bận quá không build được. PS: em là SV năm cuối đang là đồ án, tình hình gấp rút quá nên phải sang giữa tháng 6 mới bắt tay vào làm được. Sorry cả nhà

h lại mong đợi bản EVE of a,a cứ gắng làm tốt việc of a,rùi giúp ae sau đc,mong sẽ xong sớm:))