• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[VHDict] Từ điển Anh Việt 400k cho S60v5 (built by hoangnam8820010)

nobita2k

thực ra thì EVE cũng không quá cần thiết, chỉ cần VE là đủ xài rồi, vì VHDict có switch giữa các data mà.

P.S: zưng mà có thì càng tốt :)

hoangnam8820010

Đã update bản EVE mình tự build, bản này có 1 lỗi nhỏ là "các từ nào giống nhau thì nó chỉ lấy nghĩa từ đầu tiên, các từ còn lại bị duplicate y hệt tự đầu tiên đó. Ví dụ: song (EV) bài hát, song (VE) sông : river, sóng :wave, nhưng do bị lỗi nên nó chỉ có nghĩa EV thôi. Còn đâu vẫn dùng bình thường. !Các bạn dùng tạm nhé. Đợi mình qua đợt bận này sẽ build lại. :p . Mình cũng đã update thêm file phát âm nhưng chả biết cách dùng. ai biết thì share cho mọi người nhé.

nobita2k

thank bác chủ thớt phát, đang down để test xem

hic, lỗi thế này bác ngần ngừ không post là phải rồi, tốt nhất là bác có bộ VE riêng thì post cho ae xài song song 2 bản, còn nếu vẫn giữ ý định làm EVE thì cần phải thêm dấu vào mới đc bác ạ (giống trên iPhone ấy, máy thằng bạn có)

Chỉnh sửa cuối:

zexuong

Chủ topic nhiệt tình quá, hết lòng vì anh em :D, để em test thử phát rồi cho ý kiến sau

hoangnam8820010

thank bác chủ thớt phát, đang down để test xem

hic, lỗi thế này bác ngần ngừ không post là phải rồi, tốt nhất là bác có bộ VE riêng thì post cho ae xài song song 2 bản, còn nếu vẫn giữ ý định làm EVE thì cần phải thêm dấu vào mới đc bác ạ (giống trên iPhone ấy, máy thằng bạn có)

Thêm dấu vào chỉ thêm khó tra thôi bạn. Bản EVE sau nếu là Viet English thì sẽ thêm đuôi (VE), và các từ giống nhau như "Hồ" và "Hố" sẽ được gộp lại làm 1 là "Ho". Bạn chỉ cần "Ho" là nó sẽ hiện nghĩa tất các từ giống nhau.

tranlaptoan

Pro ơi. Cài đặt xong rồi thì cập nhật data kiểu j nhỉ. Hướng dẫn mình với. Thanks

nobita2k

Thêm dấu vào chỉ thêm khó tra thôi bạn. Bản EVE sau nếu là Viet English thì sẽ thêm đuôi (VE), và các từ giống nhau như "Hồ" và "Hố" sẽ được gộp lại làm 1 là "Ho". Bạn chỉ cần "Ho" là nó sẽ hiện nghĩa tất các từ giống nhau.

cũng là một cách, nhưng ý mình là sửa cái tên entry thành có dấu, và khi tra từ "ho" sẽ ra cả hồ, hố, hô,... mình cũng k rõ cách làm lắm

và vẫn câu hỏi cũ, có bộ VE k bác :| mình dùng từ điển cũng không hay dùng EV lắm, toàn dùng E-E (MSDict) quen rồi, còn cần VE để tìm từ khi writing hay speaking thôi

hoangnam8820010

cũng là một cách, nhưng ý mình là sửa cái tên entry thành có dấu, và khi tra từ "ho" sẽ ra cả hồ, hố, hô,... mình cũng k rõ cách làm lắm

và vẫn câu hỏi cũ, có bộ VE k bác :| mình dùng từ điển cũng không hay dùng EV lắm, toàn dùng E-E (MSDict) quen rồi, còn cần VE để tìm từ khi writing hay speaking thôi

Bộ gì thì bộ vẫn phải mất công build thôi. Bạn muốn dùng gấp thì vào blog của tác giả http://www.vhn.vn/vhdict , down tool về build. Mình bận ko build được. Thêm nữa là tool của tác giả ko tốt, bạn tự tìm cách khác phục lỗi. Làm xong rùi thì share cho mọi người. Không làm được thì đợi mình. Làm được 1 bộ từ điển đâu có dễ, mình phải mất ít nhất 1 tối, thư thư là 2 tối. Lại thêm công upload , viết bài, rùi bị người khen thì ít người chê thì nhiều, người thì nhờ build hộ,......công thì không có mà thấy nặng cả người. --> Các bạn yêu cầu thì mình sẽ xem xét, có đáp ứng hay ko thì còn tùy vào thời gian và công việc của mình.

nobita2k

e góp ý vậy thôi, chứ có thúc giục gì bác đâu :D

công bác lớn nhất mà =D>

minhdale

e góp ý vậy thôi, chứ có thúc giục gì bác đâu :D

công bác lớn nhất mà =D>
Nếu bạn quen dùng MSDict thì sao ko dùng tiếp đi còn đòi hỏi gì nữa :|.
Nam release free là tốt lắm rồi.Còn với tui thì tui sẽ giữ làm của riêng dùng hoặc sell để bõ công tôi bỏ ra :)).Với cái kiểu "người tiêu dùng" như vầy hỏi tại sao mấy pro lại ko release free bản hoàn hảo :)).Được voi đòi cả chị, em Hai Bà Trưng :))

nobita2k

Nếu bạn quen dùng MSDict thì sao ko dùng tiếp đi còn đòi hỏi gì nữa :|.
Nam release free là tốt lắm rồi.Còn với tui thì tui sẽ giữ làm của riêng dùng hoặc sell để bõ công tôi bỏ ra :)).Với cái kiểu "người tiêu dùng" như vầy hỏi tại sao mấy pro lại ko release free bản hoàn hảo :)).Được voi đòi cả chị, em Hai Bà Trưng :))

bạn góp ý vậy thì mình cũng bó tay, mình chỉ hỏi là có bộ VE thì mình sẽ bổ sung thêm vào từ điển của mình để dùng (vì mình vẫn cần VE chứ không phải đòi hỏi gì nữa), nếu không có thì thôi và mình vẫn ủng hổ bộ EVE của chủ thớt. Và cũng theo như "người tiêu dùng", sẽ chẳng bao giờ có bản hoàn hảo, chỉ có bản tốt hơn bản cũ thôi, vì nếu không thì Opera hay UCWeb chẳng phải update làm gì.
Nếu bác có ý muốn sell (và mình thấy phù hợp), thì mình sẽ mua, đấy chỉ gọi là nhu cầu thôi :))

gakho209

Đã update bản EVE mình tự build, bản này có 1 lỗi nhỏ là "các từ nào giống nhau thì nó chỉ lấy nghĩa từ đầu tiên, các từ còn lại bị duplicate y hệt tự đầu tiên đó. Ví dụ: song (EV) bài hát, song (VE) sông : river, sóng :wave, nhưng do bị lỗi nên nó chỉ có nghĩa EV thôi. Còn đâu vẫn dùng bình thường. !Các bạn dùng tạm nhé. Đợi mình qua đợt bận này sẽ build lại. :p . Mình cũng đã update thêm file phát âm nhưng chả biết cách dùng. ai biết thì share cho mọi người nhé.

Mới cài thử bộ VHDict. Công nhận là phần mềm khởi động siêu nhanh, tra từ cũng siêu nhanh. Tiếc là có một số cái như khi hiện list các từ thì ko nhấp chọn được và ko kéo qua trang được. Tác giả có hướng dẫn cách fix lỗi này nhưng mình làm chưa thành công (hình như script có vấn đề):(
Về phần phát âm, file phát âm mà bạn hoangnam post ở trên là của từ điển Anh-Viet-Phap nên dùng cho các từ điển của pác ko được là đúng rồi. Các bạn tải từ điển AVP ở link bên dưới về, tên TĐ và file phát âm trùng nhau đặt cùng thư mục VHDict là ok. Khi tra, các từ có phát âm sẽ có dấu * phía trước.=D>
Download từ điển Anh-Viet-Phap

abcdeftuan

mình tải phần phát âm về rồi mà ko thấy tiếng :( có ai giải đáp dùm mình ko :-?