• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[VHDict] Từ điển Anh Việt 400k cho S60v5 (built by hoangnam8820010)

gakho209

mình tải phần phát âm về rồi mà ko thấy tiếng :( có ai giải đáp dùm mình ko :-?

Các pác đã đọc chỗ này chưa vậy kà.

gakho209 nói:
Mới cài thử bộ VHDict. Công nhận là phần mềm khởi động siêu nhanh, tra từ cũng siêu nhanh. Tiếc là có một số cái như khi hiện list các từ thì ko nhấp chọn được và ko kéo qua trang được. Tác giả có hướng dẫn cách fix lỗi này nhưng mình làm chưa thành công (hình như script có vấn đề) Về phần phát âm, file phát âm mà bạn hoangnam post ở trên là của từ điển Anh-Viet-Phap nên dùng cho các từ điển của pác ko được là đúng rồi. Các bạn tải từ điển AVP ở link bên dưới về, tên TĐ và file phát âm trùng nhau đặt cùng thư mục VHDict là ok. Khi tra, các từ có phát âm sẽ có dấu * phía trước. Download từ điển Anh-Viet-Phap

chip_dep_zai

sao mình cho file vào VHDict rồi vẫn k đc chứ:mad: mình cũng sửa ở chỗ cấu hình rồi mà:( trước lúc flash máy thì dùng đc 1 thời gian xong nó bấn vào màn hình nó chỉ nháy 1 cái:(( ai biết bị sao k?

vandangyhn

Cảm ơn bác nhé, phần mềm rất bổ ích cho anh em học tiếng anh. Hi vọng bác cải thiện phần phát âm nữa là ok.hi.

jenemy888

Ai giúp e được hem ạ.
E dùng X6. cài ra lần đầu sử dụng ok.
Lần 2 vào thì ko có data, chỉnh sửa cỡ chứ lớn hơn 40%, nhưng lần sau vào vẫn la nhỏ 20% :(
e để data ở E/VHDict

jenemy888

Ai giúp e được hem ạ.
E dùng X6. cài ra lần đầu sử dụng ok.
Lần 2 vào thì ko có data, chỉnh sửa cỡ chứ lớn hơn 40%, nhưng lần sau vào vẫn la nhỏ 20% :(
e để data ở E/VHDict

các xếp nhớn đâu hết rùi, giúp e với :(( :((

jenemy888

sốt ruột quá, mấy ngày rồi mà vẫn k dùng đựoc. Cứ gỡ ra cài lại xài đựoc lần đầu. lần sau vào ko có data.
E đã để ý và phát hiện ra như thế này
Vào cấu hình > thư mục chứa dữ liệu. E sửa thành e/VHDict lưu lại, quay ra. rồi thử vào lại thì nó tự biến thành e/VHDict;;; liệu có phải do cái ;;; ko nhỉ :(( :((

taothephong

sốt ruột quá, mấy ngày rồi mà vẫn k dùng đựoc. Cứ gỡ ra cài lại xài đựoc lần đầu. lần sau vào ko có data.
E đã để ý và phát hiện ra như thế này
Vào cấu hình > thư mục chứa dữ liệu. E sửa thành e/VHDict lưu lại, quay ra. rồi thử vào lại thì nó tự biến thành e/VHDict;;; liệu có phải do cái ;;; ko nhỉ :(( :((

k phải đâu bác ơi,mình cũng có mấy cái dấu ;;; đó.mà hình như đg dẫn bị sai rùi. E:\VHDict\Dicts nữa mà

max1397

Member
k phải đâu bác ơi,mình cũng có mấy cái dấu ;;; đó.mà hình như đg dẫn bị sai rùi. E:\VHDict\Dicts nữa mà
bác này nói đúng đó,ví dụ mình để data trong E:\VHDicts thì trong phần cấu hình bạn phải chỉnh lại đúng y chang đường dẫn như thế,mà thường thường cài xong thì tốt nhất để phần data trong E:\VHDict\Dicts là ok 100%

jenemy888

bác này nói đúng đó,ví dụ mình để data trong E:\VHDicts thì trong phần cấu hình bạn phải chỉnh lại đúng y chang đường dẫn như thế,mà thường thường cài xong thì tốt nhất để phần data trong E:\VHDict\Dicts là ok 100%
chuẩn. Tại vì đọc ở page 2 có bác bảo ntn làm mình .... zZzzzz
Chép vào E:VHDict\Dicts\ hoặc E:VHDict\ nha bạn
sao phát âm ko có tiếng nhỉ ? Có dấu * ở trước -> tùy chọn > phát âm nhưng hem có rỳ :-s

mr_boomer

huhu, bạn ơi giúp mình với, ko hiểu sao khi chép data đuôi .vhd từ máy vào thẻ nó báo là "An unexpected error is keeping you from moving the file. If you continue to receive thiss error, you can use the error code to search for help with this problem" :((

jenemy888

huhu, bạn ơi giúp mình với, ko hiểu sao khi chép data đuôi .vhd từ máy vào thẻ nó báo là "An unexpected error is keeping you from moving the file. If you continue to receive thiss error, you can use the error code to search for help with this problem" :((

Bạn thử copy cả file .rar vão rồi giải nén xem

hoangnam8820010

NEWS: 04/07/2011 Tin vui cho các bạn đây, mình đã build xong bộ EVE xấp xỉ 800k từ = 170 mb (thưc tế chỉ có 770k thôi, nói 800k cho hoành tráng). Mình sẽ sớm upload cho cho các bạn trong vài ngày tới. Nói thực là lẽ ra mình ko định build nó nữa đâu vì mất thời gian lắm, nhưng may quá, thế nào mình lại chế ra được auto cho nó tự build nên giờ các bạn sẽ sớm có để dùng.

Thêm nữa mình muốn tạo 1 chủ đề mới nên hỏi ý kiến mod như vậy có được ko vì mìh thấy tên của topic ko phù hợp lắm với bộ data từ điển mới này