• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VHome - Đổi giao diện điện thoại PRO!! ( Bản v3.95 CN 8/9/2010)

tuanloc1

uhm , mình dùng chung cái này với smartsetting nhưng dùng smart chủ yếu là gán cái khoá phím vào nút camera bên hông và nút mở nhanh là số 5 , bạn có biết soft nào tương tự như vậy mà nhè nhẹ thui ko , chứ chỉ dùng mỗi cái chức năng con con ấy mà cài vào ổ c cái phần mềm này mất gần 1mb liền
Mình không biết PM nào như vậy. Nhưng trong VHome cũng có chức năng mở nhanh (nhấn phím đỏ 2 lần) và khóa phím vậy bạn. Chỉ khóa và mở thôi mà phải cài một PM trong khi các PM khác đã tích hợp sẵn thì đúng là hơi phí đó bạn :D

anhchanbonmat

Voyager Home Screen (vHome) v3.65d S60v3 SymbianOS9.x Signed Chinese

Phiên bản v3.65d

Link box.net

Voyager Home Screen (vHome) v3.65d S60v3 SymbianOS9.x Signed Chinese

Bo0Bo0

Đợi Việt hóa THÔI,k biết fix cái lỗi đồng hồ số hiện thiếu ngày chưa

Thangnd31082

Đợi Việt hóa THÔI,k biết fix cái lỗi đồng hồ số hiện thiếu ngày chưa

Đây em nhé ! Không muốn dịch bừa nên anh em tham khảo bản EN nhé :

Change Log :

1. To resolve the call can not be manipulated by MENU key issues
2. To solve problems that may arise to send business cards
3. Add Bluetooth to share: Start Menu - More features - Bluetooth Desktop sharing
4. Resolved before the smart dialing of "Nan" and some other words can not search for the word problem
5. 365b version of the weather problems to solve
6. Resolved after withdrawal qq qq icon on the top bar is still a problem here
7. Solution to the top bar icons may be overlapping
8. Resolve telephone voice prompts encountered the problem may not be hook
9. Resolved to enter or read the SMS message editing key to switch the exception of the problem of red
10. Address from the dial-in smart card into the new issue of the state panel anomalies
11. Dial too many numbers to the state if the input multi-line display, such as the E71
12. Exhaled when the red button can not dial out

hvnh

ĐỌC qua bản EN thấy k có fix lỗi clock rồi hix
bản Eng ở đâu vậy ? dịch bản trung hoa cả mắt 8-| bản này cái vụ ghi nhớ lịch trong đồng hồ lớn ổn rùi nhưng khi dịch ra tiếng việt thì quá dài (năm dần tháng 6) kiểu như vậy , mà có dịch mới để ý hóa ra bên TQ thay năm con mèo bằng con thỏ :))

momvip9

Dạo này thấy ít cập nhật liên tùng tục rùj đấy. Ko bjết có pro nào bắt tay anh hoá chưa nhỉ. Pm này rất hay thay thế cho nhiều pm một lúc như taskman, smartsetting, asoft, freefullwallpaper, weather, thay truy cập web mặc định bằng phím 0 bởi trình opera (cái này thay cho ucweb đc thì tốt) stanbyshortcut, change logo mạng, googlesearch trên màn hình stanby... và nhiều nưã. Hj

Chỉnh sửa cuối:

tuanloc1

Có bản tiếng Anh không bạn ơi. Cài bản tiếng Việt bị lỗi font, chẳng đọc được gì

Bản tiếng Anh chưa có đâu bạn! Còn bản VH mình dịch thuần túy trên ĐT mà sao lỗi font nhỉ ? (Mình không cài PM font nào cả)

narus

Mình đã chuyển cả về font mặc định rồi mà vẫn bị lỗi. Lỗi ở menu chính của chương trình, còn vào submenu thì vẫn là tiếng Việt. À cho mình hỏi luôn, đang ở màn hình Vhome, muốn chuyển vể màn hình menu để chọn chương trình thì làm thế nào?

tuanloc1

Mình đã chuyển cả về font mặc định rồi mà vẫn bị lỗi. Lỗi ở menu chính của chương trình, còn vào submenu thì vẫn là tiếng Việt. À cho mình hỏi luôn, đang ở màn hình Vhome, muốn chuyển vể màn hình menu để chọn chương trình thì làm thế nào?

Bạn phải chọn trong cài đặt phím chọn trái là trình đơn bắt đầu. mở trình đơn bắt đầu lên, bấm tùy chọn rồi bạn chọn thêm chức năng, thêm ứng dụng tùy ý.

narus

Nếu như bản tiếng việt bị lỗi font thì hãy sử dụng bản này EN

vHome v3.65d S60v3 SymbianOS9.x Unsigned EN translated by komate Repacked by drAdeLante

.​

Cái này cài trên máy E71 của mình xong bật lên không thèm chạy :(

Last edited by a moderator:

leminhhai111

Cái này cài trên máy E71 của mình xong bật lên không thèm chạy :(

Hinh như bạn xài dc bản cũa bạn TUANLOC việt hóa phải không ? nếu dc thì cài bản đó rồi lấy file ngôn ngữ eng cũa bản này chép đè lên thử

hungtdh2006

ặc, máy mình cài bản 3.63 thì ngon, không có lỗi gì. Vừa cài bản 3.65d xong rồi cũng tèo luôn. cứ kích vào là bị out ra luôn

mrvanhang

Xài cái này cũng hay, nhưng k thoát được nó, muốn thoát là phải remove ứng dụng luôn. Mình xài trên E63, có anh em nào bị vậy k.
Bản V3.71 có fix ji hay k bạn