• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vHome & N-Desk Skin Collected by Kienvp [Cập nhật liên tục]

longbs

mình cũng đang nghịch theme W7 nè, nhưng mình ko thay được, làm như 1 bạn hướng dẫn rồi.
đổi tên " .v" thành ".zip" giải nén rồi up đè file theme mới nhưng vô skin VH, nó ko nhận. file theme mình edit trên máy tính, X-plorer có sửa dc file theme đâu

lov3eragon

hỏi sao ko ai trả lời vậy

sự thật là k hiểu câu hỏi của bạn,nếu b down về và k biết cho vào đâu thì đây: skin vhome thì bạn down về giải nén và lấy file.v của nó copy vô C/system/apps/hdestop.../them-pkg còn với ndesk thì down về giải nén copy cả thư mục vào E/system/ndesk-skin ok?MÌNH NGHĨ LÀ BÁC KIÊN ĐÃ HƯỚNG DẪN RẤT KĨ R MA@@

boy_online01

mình cũng đang nghịch theme W7 nè, nhưng mình ko thay được, làm như 1 bạn hướng dẫn rồi.
đổi tên " .v" thành ".zip" giải nén rồi up đè file theme mới nhưng vô skin VH, nó ko nhận. file theme mình edit trên máy tính, X-plorer có sửa dc file theme đâu

Bạn phải xóa cái skin gốc mà mình đã sửa lại nó mới nhận. Ví dụ bạn lấy skin WP7 để sửa thì sau khi sửa xong có 2 cách: 1 là bạn xóa cái skin WP7 gốc đi rồi thay thế bằng skin WP7 mình vừa chỉnh sửa vào. 2 là chỉnh sửa luôn meta.xml thì Wp7 gốc và WP7 chỉnh sửa mới có thể xài cùng nhau được :D

minhthang772

sự thật là k hiểu câu hỏi của bạn,nếu b down về và k biết cho vào đâu thì đây: skin vhome thì bạn down về giải nén và lấy file.v của nó copy vô C/system/apps/hdestop.../them-pkg còn với ndesk thì down về giải nén copy cả thư mục vào E/system/ndesk-skin ok?MÌNH NGHĨ LÀ BÁC KIÊN ĐÃ HƯỚNG DẪN RẤT KĨ R MA@@

e ko hiểu ở chỗ là đường dẫn -pkg là chỗ nào e đã đưa vào đúng đường dẫn mà cũng ko thay đổi

lov3eragon

e ko hiểu ở chỗ là đường dẫn -pkg là chỗ nào e đã đưa vào đúng đường dẫn mà cũng ko thay đổi
Sao lại thế được nhỉ?cái lỗi này kì nha,nếu bạn đã đưa đúng file vào đúng đường dẫn mình đã nói trên thì không lí gì khi khởi động vhome bạn change skin cái skin đó không hiện ra cả,có lẽ bạn thử xoá đi vs cài lại coi được không nhé,thân!

dohoiah

có pro nào xóa được 2 cái dòng chữ dưới đồng hồ trong cái skin htc mặc định của Vhome không???

hungkhai

hic ko ai trả lời mình à :( có ai đổi đc cái màn hình mở khóa của vhome thành cái màn hình "kéo e đi a" như của 1 bạn ở trên đã post ko vậy??

lps_huy

vHome

Skin này mình edit từ skin HTC của kienvp kết hợp với mở khóa Android bên dưới.
Lần đầu đóng góp anh em chém nhẹ thôi nhé ^^.

Download
http://www.mediafire.com/?v1bxashebf6sah4#2

Hai Skin Android cho vHome đẹp tuyệt vời :D .

lps_huy

Bạn có thể gửi cho minh fie khia phím và chỉ cho minh cách nhét nó vào skin windown ko?

Bạn tìm trang 6 hay 7 gì đó sẽ thấy cái skin Android của kienvp.
Bạn down về giải nén ra (tức là đổi đuôi .v thành đuôi.zip rồi extract file ra đó).
Bạn tìm file THEME.xml, mở nó ra xem cái đoạn này

Hình 1

Sau đó giải nén skin mà bạn muốn đổi kiểu mở khóa ra.(mình ví dụ ở đây là skin HTC)
Tìm đến file THEME.xml của cái skin HTC và mở nó ra.
Bạn xóa đoạn code hình 2 và copy đoạn code hình 1 vào để thay thế.

Hình 2

Chú ý: bạn phải xóa 2 hình foc2.png và foc3.png của skin HTC đi và copy 2 hình foc2.png và foc3.png của skin Android vào để thay thế.

Xong hết rồi bạn đóng gói lại thành đuôi .zip, rồi đổi .zip thành .v. Xong rồi cài skin như bài đầu tiên của kienvp.

Chúc thành công.

KXT1989

bác nào cho em hỏi mún xóa cái mạng xã hội và tin tức đó có xóa đc k vậy.ai bít xin chỉ giúp với

boy_online01

bác nào biết chỉ giúp e cái

Haizz:|. Đã có bài viết của mình hướng dẫn cách chỉnh sửa skin V-Home rồi mà bạn, làm trực tiếp được trên điện thoại mà, bạn đọc lại mấy trang trước đi.;;)

minhtuanhttm

Chào các bác, bác nào biết cho e hỏi cái, e cài N-Desk rùi down cái skin trên về giải nén nó là file đuôi .sis và .sisx thì e phải chạy trên đt ạ. Hay là làm cách nào thế mấy bác. e mới dùng nên chưa bít mong các bác thông cảm.:p

JohnyNguyen

Chào các bác, bác nào biết cho e hỏi cái, e cài N-Desk rùi down cái skin trên về giải nén nó là file đuôi .sis và .sisx thì e phải chạy trên đt ạ. Hay là làm cách nào thế mấy bác. e mới dùng nên chưa bít mong các bác thông cảm.:p

bồ thích thì cài ko thì dùng siseditor mà bung nén nó ra rồi vứt vào theo đương dẫn cũng được :D nhưng theo mình ko nên cài,trong máy có quá nhiều soft và game rôi se làm cho phần "quản lý ứng dụng đã cài" bị full và ko mở lên được nữa ;;) tùy bồ thui :p

lov3eragon

UID Gallery là 0x200104e4

Bạn xem lại xem có sai định dạng file ko?
Giúp mình chút,khi dùng n97 gallery dùng uid đó là đúng,nhưng sao cũng file.v đó chuyển sang 5530 lại vào gallery từ icon picture k được hay hai loại gallery kh nhau,2 uid khác nhau?nếu thế cho xin uid gallery của 5530 với

boy_online01

Giúp mình chút,khi dùng n97 gallery dùng uid đó là đúng,nhưng sao cũng file.v đó chuyển sang 5530 lại vào gallery từ icon picture k được hay hai loại gallery kh nhau,2 uid khác nhau?nếu thế cho xin uid gallery của 5530 với
Nếu vậy thì nó là 0x101f8599 (bộ sưu tập) hoặc 0x2002d100 (trình xem hình ảnh). Bạn thử coi chứ mình cũng ko dùng cái Vhome nên ko test thử được :D

KXT1989

Haizz:|. Đã có bài viết của mình hướng dẫn cách chỉnh sửa skin V-Home rồi mà bạn, làm trực tiếp được trên điện thoại mà, bạn đọc lại mấy trang trước đi.;;)

em đọc từ trang 1 đến trang 14 có thấy đâu.đc 1doạn hướng dẫn thay mấy cái ứng dụng.k có bài nào hướng dẫn chi tiết sao?
Ah em hỏt tý.sao bên v3 có bản 4.1 rùi mà v5 lại chỉ là bản 3.0 thui nhỉ.em thấy mấy cái skin dành cho v3 thì khỏi nói.skin v5 thua xa.bác nào giỏi làm vài cái skin đi.em mất cả tối wa với sáng nay chỉnh sửa mà cũng k nên cơm cháo gì

boy_online01

em đọc từ trang 1 đến trang 14 có thấy đâu.đc 1doạn hướng dẫn thay mấy cái ứng dụng.k có bài nào hướng dẫn chi tiết sao?
Ah em hỏt tý.sao bên v3 có bản 4.1 rùi mà v5 lại chỉ là bản 3.0 thui nhỉ.em thấy mấy cái skin dành cho v3 thì khỏi nói.skin v5 thua xa.bác nào giỏi làm vài cái skin đi.em mất cả tối wa với sáng nay chỉnh sửa mà cũng k nên cơm cháo gì

Ừ nó đấy, bạn muốn xóa thì xóa cái UID của nó đi là xong. Nhưng đẹp nhất là thay bằng cái khác chứ xóa đi trông xấu lắm:D