• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vHome & N-Desk Skin Collected by Kienvp [Cập nhật liên tục]

thanhtam18

Bạn tìm trang 6 hay 7 gì đó sẽ thấy cái skin Android của kienvp.
Bạn down về giải nén ra (tức là đổi đuôi .v thành đuôi.zip rồi extract file ra đó).
Bạn tìm file THEME.xml, mở nó ra xem cái đoạn này

Hình 1

Sau đó giải nén skin mà bạn muốn đổi kiểu mở khóa ra.(mình ví dụ ở đây là skin HTC)
Tìm đến file THEME.xml của cái skin HTC và mở nó ra.
Bạn xóa đoạn code hình 2 và copy đoạn code hình 1 vào để thay thế.

Hình 2

Chú ý: bạn phải xóa 2 hình foc2.png và foc3.png của skin HTC đi và copy 2 hình foc2.png và foc3.png của skin Android vào để thay thế.

Xong hết rồi bạn đóng gói lại thành đuôi .zip, rồi đổi .zip thành .v. Xong rồi cài skin như bài đầu tiên của kienvp.

Chúc thành công.

Mình làm được rồi!cám ơn bạn!bạn có thể chỉ cho mình cách để làm một giao diện khóa phím giống giao diện htc ko?nhưng mà mình kéo ngang qua chứ ko phải kéo dọc xuống!xin cám ơn bạn!nếu được hãy cho mình!

dohoiah

Haizz:|. Đã có bài viết của mình hướng dẫn cách chỉnh sửa skin V-Home rồi mà bạn, làm trực tiếp được trên điện thoại mà, bạn đọc lại mấy trang trước đi.;;)

bạn cho mình UID của 2 cái mạng xã hội và tin tức đó được k?mình tìm k đc.

ferrari777

Cái loại có pin hiển thị % thế này thì S60v5 mình làm gì có,hơn nữa lại đưa ra màn hình mở khóa lại càng khó hơn :( nhìn ảnh chụp cứ nhứ trên con Bold ý :-?

heonho2301 nói:
làm được thì người đó quả là 1 cao thủ
ý tui là làm cái mở khóa và cái đồng hồ theo kiểu font đó thôi chứ cũng không cần làm cái % báo pin làm gì . Chung quy lại là làm cái màn hình khóa cho N-desk giống như này thôi :D

dohoiah

Bạn nói rõ ra là skin nào chứ?

hi. sorry, cái skin htc mặc định của Vhome đó bạn. mình k xóa, cũng k thay thế được 2 cái dòng tin tức đó. mặc dù đã xóa hết sạch mấy cái UID trong phần themes của file htc.v nhưng vẫn vậy

boy_online01

hi. sorry, cái skin htc mặc định của Vhome đó bạn. mình k xóa, cũng k thay thế được 2 cái dòng tin tức đó. mặc dù đã xóa hết sạch mấy cái UID trong phần themes của file htc.v nhưng vẫn vậy

Mò mãi cuối cùng cũng xóa được :D:

Chỉnh sửa cuối:

dohoiah

Mò mãi cuối cùng cũng xóa được :D:

vẫn còn nguyên 2 cái dòng đó bạn ạ.:-? (đã bỏ cái cũ, cop lại cái của bạn fix vào và sửa tên), sao lại k đc giống bạn nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

vẫn còn nguyên 2 cái dòng đó bạn ạ.:-? (đã bỏ cái cũ, cop lại cái của bạn fix vào và sửa tên), sao lại k đc giống bạn nhỉ?

ko cần sửa tên hay xoá cái cũ đâu, bạn cứ quăng vào đúng đường dẫn là đc, rồi vào Vhome chọn skin RC fix by boy_online01 là đc. Mình vừa down lại thấy ok mà, ko up nhầm file đâu :D

dohoiah

ko cần sửa tên hay xoá cái cũ đâu, bạn cứ quăng vào đúng đường dẫn là đc, rồi vào Vhome chọn skin RC fix by boy_online01 là đc. Mình vừa down lại thấy ok mà, ko up nhầm file đâu :D

ok rùi bạn ạ. mà bạn sửa ở chỗ nào thế để mình bít mà chèn ứng dụng mình thích vô!\-/

minhtuanhttm

bồ thích thì cài ko thì dùng siseditor mà bung nén nó ra rồi vứt vào theo đương dẫn cũng được :D nhưng theo mình ko nên cài,trong máy có quá nhiều soft và game rôi se làm cho phần "quản lý ứng dụng đã cài" bị full và ko mở lên được nữa ;;) tùy bồ thui :p

để mình xem thế nào. mình gà lắm nên chẳng bít bung với lấy ra thế nào cả, bạn có time thì lấy giúp mình đc ko. thanks bạn nhé

kienvp

vHome - Design by Columbia-Coffee

[FONT=微软雅黑]
[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

kidhitech

mọi người không cần copy vào trong thư mục theme_apk đâu chỉ cần copy vào thẻ nhớ với tên thư mục là vApps (nếu có rùi thì cứ copy vào thư mục đấy thôi) vhome khác tự load - ap dụng cho những máy chưa hack mà ko biết cách vào thư mục theme

midlight

e xin phép post bản edit cho skin WP7 của bác Kien , trong đó e sửa Mail = Messaging , cái Press once lock = Opera mini ,calendar = Menu ,cái network = settings ,tất cả những shortcut hay dùng đều nằm ngoài HS rùi,lần đầu post bài mong các bác chém nhẹ tay nhá :D

link :http://www.mediafire.com/?dtyboxyn488nxxm

khuyến mãi thêm cho a e cái theme WP7 e edit ,k full icon nhưng đi vs cái Vhome cho đồng bộ :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?129463-THEME-WP7-cho-s60v5

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
có cách nào chỉnh cho bên trong menu v home có thêm dạng menu 2x4 không nhỉ,với lại chỉnh cho kích thước icon to lên không nhỉ.
hoặc không thì menu trang 2 trở đi cũng giống menu trang 1 -trang thay đổi được skin ấy.đang tham vọng làm quả vhome-wp7

darkness90vt

e xin phép post bản edit cho skin WP7 của bác Kien , trong đó e sửa Mail = Messaging , cái Press once lock = Opera mini ,calendar = Menu ,cái network = settings ,tất cả những shortcut hay dùng đều nằm ngoài HS rùi,lần đầu post bài mong các bác chém nhẹ tay nhá :D

link :http://www.mediafire.com/?dtyboxyn488nxxm

khuyến mãi thêm cho a e cái theme WP7 e edit ,k full icon nhưng đi vs cái Vhome cho đồng bộ :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?129463-THEME-WP7-cho-s60v5

hix, mình cũng mún sửa lại 1 số icon nhưng sao khi làm xong nó lại ko load được , đã làm như các bạn chỉ

mrcodon9x

Có ai bị lỗi download ở Tập tin đính kèm không vậy? cứ bấm vào là ra trang web trống à, buồn thiu :(