• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đứng giữa đường cầm cái điện thoại như thằng dở hơi luôn mà chả thấy gì hết???

Vấn đề này thì tùy thuộc vào khả năng thu sóng GPS của điện thoại và tùy theo địa điểm mà bạn đứng nữa

thaiphong82hp

Anh em cho mình hỏi ngu tí, Vietmap trong phần cài đặt " Cấu hình GPS" có 2 mục:

1 là "Đã định vị" gồm có "bậtGPS" và "tắt GPS". Cái này mình không hiểu lắm nhưng vẫn để là "bậtGPS".

2 là phần "tín hiệu GPS" có 5 mức chỉnh từ" yếu" đến "ổn định". Cái này mình cũng ko hiểu luôn. Vì nhiều lúc thử để từ "yếu" đến "ổn định" mà thấy vạch sóng GPS không thay đổi.

Và nên cài đặt 2 cái trên thế nào cho tối ưu hóa đc dung lượng pin? từ ngày hay phải dùng Vietmap thì màn hình lúc nào cũng để độ sáng thấp nhất mà nhều khi vẫn ko đủ

Và còn vài cái trong " Cấu hình hệ thống" mình cũng chưa hiểu lắm như: Thông tin giao điểm, xem giao lộ, Toà nhà 3D. Thử bật /tắt mà không thấy gì khác.

Anh em nào rành giải thích giùm mình nhé . Thanks!!!

Ko biết Vietmap trên các dòng máy khác thì sao chứ trên S60v3, mình thấy dở nhất là cái " Mờ màn hình dẫn đường", để "bật" thì khi nghỉ màn hình nó cũng ko dẫn đường nữa luôn. Để "tắt" thì màn hình lúc nào cũng sáng, rất hao pin.

Giá phiên bản sau của Vietmap khắc phục đc cái này, hiện nghỉ màn hình mà vẫn dẫn đường thì tốt quá, đỡ tốn pin bao nhiêu nhỉ.

Trungls

Anh em cho mình hỏi ngu tí, Vietmap trong phần cài đặt " Cấu hình GPS" có 2 mục:

1 là "Đã định vị" gồm có "bậtGPS" và "tắt GPS". Cái này mình không hiểu lắm nhưng vẫn để là "bậtGPS".

2 là phần "tín hiệu GPS" có 5 mức chỉnh từ" yếu" đến "ổn định". Cái này mình cũng ko hiểu luôn. Vì nhiều lúc thử để từ "yếu" đến "ổn định" mà thấy vạch sóng GPS không thay đổi.

Và nên cài đặt 2 cái trên thế nào cho tối ưu hóa đc dung lượng pin? từ ngày hay phải dùng Vietmap thì màn hình lúc nào cũng để độ sáng thấp nhất mà nhều khi vẫn ko đủ

Và còn vài cái trong " Cấu hình hệ thống" mình cũng chưa hiểu lắm như: Thông tin giao điểm, xem giao lộ, Toà nhà 3D. Thử bật /tắt mà không thấy gì khác.

Ko biết Vietmap trên các dòng máy khác thì sao chứ trên S60v3, mình thấy dở nhất là cái " Mờ màn hình dẫn đường", để "bật" thì khi nghỉ màn hình nó cũng ko dẫn đường nữa luôn. Để "tắt" thì màn hình lúc nào cũng sáng, rất hao pin.

Giá phiên bản sau của Vietmap khắc phục đc cái này, hiện nghỉ màn hình mà vẫn dẫn đường thì tốt quá, đỡ tốn pin bao nhiêu nhỉ.
Bạn đừng nghĩ hỏi là ngu. Diễn đàn là để học hỏi mà.
Phần bật/tắt GPS mình không rành lắm nhưng chẳng nhẽ cả 2 lựa chọn đó bạn đều sử dụng được GPS sao?
Phần GPS mình không giúp gì đc cho bạn rồi.

Còn trong cấu hình hệ thống bạn thay đổi cấu hình nó sẽ thay đổi trong giao diện dẫn đường, giả lập lộ trình (giao diện mà mình di chuyển trên bản đồ ấy)

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bạn cứ mở file hướng dẫn sử dụng vietmap lên thì đã có đầy đủ thông tin mà bạn cần rồi còn hỏi làm chi nữa cho mệt.

magus

các pác ơi bên phần đăng ký của vietmap.vn có yêu cầu nhập mã xác nhận đi kèm của cd key,cái này em phải lảm sao đây các pác,em dơn về xài chứ có mua bản quyền đâu mà có cd key đi kèm,các pác trả lời giúp em nhé

magicter

bạn cứ nhập bừa một cái vào rồi ok nó báo không đăng ký được rồi thoát ra vào lại là thành bản full

BuuPhucCT

Well-Known Member
các pác ơi bên phần đăng ký của vietmap.vn có yêu cầu nhập mã xác nhận đi kèm của cd key,cái này em phải lảm sao đây các pác,em dơn về xài chứ có mua bản quyền đâu mà có cd key đi kèm,các pác trả lời giúp em nhé

Câu hỏi của bạn đúng là bó tay thiệt. Đây là PM thương mại nên bạn không mua bản quyền thì làm sao mà có k3y đăng ký. Cứ mua bản quyền thì nó sẽ cung cấp cho cái mã số đăng ký. Còn không thì tìm bản FULL mà cài thì khoỉa đăng ký

magus

Câu hỏi của bạn đúng là bó tay thiệt. Đây là PM thương mại nên bạn không mua bản quyền thì làm sao mà có k3y đăng ký. Cứ mua bản quyền thì nó sẽ cung cấp cho cái mã số đăng ký. Còn không thì tìm bản FULL mà cài thì khoỉa đăng ký

Bản full ở down ở đâu vậy pác

minh_prime

Đã có bản mới chưa các bác ơi?Bản 03/09 nh phố phường đến bây h thay đổi nh quá rồi. Đi vào đấy toàn bị dấu ???

Status
Không mở trả lời sau này.